Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu có được ăn Cơm ruợu không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chẳng là ngày mai là Tết Đoan Ngọ rồi, em không biết là đang có bầu thì có được ăn cơm ruợu không? Vì nghe nói là khi có bầu thì nên tránh xa rượu, bia, chất kích thích. Mà nếu không được ăn cơm rượu thì mất còn gì là Tết. Và làm sao diệt được sâu bọ đây????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 186 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pine-apples Xem bài viết
    Chẳng là ngày mai là Tết Đoan Ngọ rồi, em không biết là đang có bầu thì có được ăn cơm ruợu không? Vì nghe nói là khi có bầu thì nên tránh xa rượu, bia, chất kích thích. Mà nếu không được ăn cơm rượu thì mất còn gì là Tết. Và làm sao diệt được sâu bọ đây????
    Em cũng đang thắc mắc như mẹ nó đây. Nhưng em nghĩ 90% là không được ăn mẹ nó ạ.
    SHOP NGỖNG: THỜI TRANG PHONG PHÚ CHO BÉ YÊU! GIÁ CẢ PHẢI CHĂNG!!!
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-...p-dan-1356355/
    • 3,172 Bài viết

• 7,742 Được cảm ơn

Tớ vẫn ăn bình thường , nhưng mẹ nó đừng ăn cái đã bị lên men nhiều quá.
    Mua hộp sữa chua đổ vào, cho tí đá vào ăn cho ngon mẹ nó ạ.
    Tin Tin Tin Tìn
    • 2,091 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Tớ nghĩ cả năm ăn có mọt lần chắc không sao đâu. Có điều ăn vào chắc người sẽ bốc hỏa vì rượu nếp nóng mà. Nghĩ đến là thèm rồi.rooling:rooling:rooling:
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình nghĩ ăn ít cũng ko sao, cả năm mới ăn 1 lần chứ ko ăn thường xuyên. Ăn 1 chút cho có vị Tết vậy mà :Battin ey:
    • 855 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

em ăn suốt.hehe. thỉnh thoảng em lại mua rượu nếp cẩm về để tủ lạnh . ra 1 miếng vào 1 miếng... em nghiện món này mà. trộm vía từ lúc có bầu tới bi giờ sắp sinh ki có vấn đề gì. chắc là ăn ko sao đâu các mẹ ạ .nếu lo lắng quá thì ăn 1 chút thôi.

ĐINH THÙY LINH
    TKVCB :0011002308318
    TKBIDV:1230000040162
    • 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Phải ăn chứ có nóng 1 tý nhưng tớ vẫn ăn ko ăn còn j là ko khí nữa mà nhìn mọi người ăn mình ngồi nhìn thì thèm lắm ai mà chịu được.
    • 2,937 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Thỏ nghĩ ăn 1 ít chắc kg đến nỗi con cũng quắc cần câu theo đâu . Thỏ đang chờ mai thưởng thức măng cụt và cơm rượu đây rooling:

• 162 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Lâu lâu mới ăn 1 lần chứ có phải ngày nào cũng ăn đâu, giống như uống bia y mà, chả sao cả, tớ cũng thích món rươu nếp lắm nhưng ko thích nếp cẩm, mai phải chiến đấu 1 ít mới được,
    • 65,801 Bài viết

• 318,734 Được cảm ơn

• 2,937 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Ngày chị có bầu cũng ăn thường xuyên, nhưng ko nên ăn loại lên men lâu quá rồi thì tốt hơn :Rose:
    hihi, kg biết co' phải chị ăn cơm rượu kg mà 2 công chúa ngày càng xinh :LoveStruc:.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ăn 1 ít chắc chả sao
    ăn nhiều nóng lắm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhé! Ngày mai em sẽ ăn một tí cho có hương vị Tết. Vì ở nhà làm nên chỉ mới lên men, chắc không sao. Chúc cả nhà ăn Tết vui vẻ, sum họp, diệt cho sạch sâu bọ nhé!
    • 1,307 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

hihi!tớ ăn từ mấy hôm trước!ngon quá đánh hết một bát luôn!bây giờ vẫn thấy thèm!mai phải ăn cho đã mới được!
    • 9,121 Bài viết

• 1,160 Được cảm ơn

Mình thì chả ăn vì cái gì kích thích là ko đụng đến, vả lại trước đây khi chưa bầu mỗi năm cúng tết mình cũng chả bao giờ đụng đến cơm rượu, bánh ú tro :Silly:
    • 2,564 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pine-apples Xem bài viết
    Tớ thì nghĩ ăn hương hoa nếm chút thôi, vì thực ra tim của trẻ con rất khác người lớn, sợ chất kích thích ảnh hưởng đến con đấy mẹ nó ạ! Cái này bác sỹ khuyến cáo nhiều rồi mà
    • 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Chẹp chẹp, tình hình là các mẹ cũng chén món này rồi, mình thèm cơm rượu quá nên cũng bắt chước chén thôi, hehehe
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic không hiểu sao, em lúc mới đậu thai thì không nghén ngủng gì, nói chung tới giờ hầu như ăn gì cũng được, dạo này sinh tật thèm cà phê sữa với cơm rượu mới chết! Không biết cái hĩm nhà em có bị sao không nữa, đập uỳnh uỳnh thôi!
    • 1,240 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ cũng ăn bình thường, các mẹ yên tâm là không sao đâu, tớ có bạn là bác sĩ nhi, toàn cho vợ ăn cơm rượu nếp cẩm cho bổ máu đấy.
    • 194 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình là nghiền cơm rượu đây, tập 1 sau khi sinh ngày nào cũng làm 1 chén nước mắm,mà thèm, muốn ăn thêm nhưng sợ con nóng nên ko dám. Lúc mang bầu tập 2 thỉnh thoảng cũng ăn, mà mẹ mình hay tự làm ăn ngon, đảm bảo hơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2