• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu bị đầy bụng, xì hơi thúi :">

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.1K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 272 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Sữa thì cũng còn tùy từng mẹ hợp với loại nào vì thời kì mang bầu nhiều mẹ bị ngén khó uống lắm, em thấy cũng nhiều mẹ bảo uống celia mama chống được táo bón, mẹ nó thử xem, tùy nếu mình hợp loại nào thì dùng loại đấy mẹ nó à, với lại khi uống các loại sữa bầu nếu khó uống mẹ nó có thể cho 1 ít milo vào để mùi vị hấp dẫn hơn, quan trọng nhất vẫn là cố gắng chịu khó ăn uống tốt vào, sữa cũng chỉ bổ sung một phần thôi bạn à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havyhl Xem bài viết
    Sữa thì cũng còn tùy từng mẹ hợp với loại nào vì thời kì mang bầu nhiều mẹ bị ngén khó uống lắm, em thấy cũng nhiều mẹ bảo uống celia mama chống được táo bón, mẹ nó thử xem, tùy nếu mình hợp loại nào thì dùng loại đấy mẹ nó à, với lại khi uống các loại sữa bầu nếu khó uống mẹ nó có thể cho 1 ít milo vào để mùi vị hấp dẫn hơn, quan trọng nhất vẫn là cố gắng chịu khó ăn uống tốt vào, sữa cũng chỉ bổ sung một phần thôi bạn à
    Hôm qua đến nhà một anh bạn của chồng mới có em bé được 3 tháng. Mẹ anh ý ngày trc là hộ sinh bác ấy bảo chẳng cần uống nhiều sữa, chủ yếu ăn nhiều hoa quả, hải sản vào tốt hơn. Thế nên mình định uống hết hộp này thì dừng khoảng 1 tháng mới lại uống. Uống nhiều cũng sợ béo lắm.
    • 229 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emhaybuonlam Xem bài viết
    Hôm qua đến nhà một anh bạn của chồng mới có em bé được 3 tháng. Mẹ anh ý ngày trc là hộ sinh bác ấy bảo chẳng cần uống nhiều sữa, chủ yếu ăn nhiều hoa quả, hải sản vào tốt hơn. Thế nên mình định uống hết hộp này thì dừng khoảng 1 tháng mới lại uống. Uống nhiều cũng sợ béo lắm.
    Thế nên quyết định dùng hết hộp đang dùng rồi tháng sau mới lại dùng à?
    • 203 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Huhu, em chính thức thông báo là em bị đầy bụng xì hơi thúi do sữa.
    Nghỉ Tết em không uống sữa, ăn uống cũng ko nhiều, đi đại tiện cũng ko nhiều nhưng ko thấy đầy bụng, xì hơi j cả.
    Hôm đầu tuần lên đây tiếp tục uống thì cả ngày hôm đó đầy bụng, xì hơi liên tục luôn.
    Hức, chắc cố uống hết hộp này rùi nghỉ chuyển qua ăn hoa quả, uống sữa tươi.
    • 58 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình dạo này đang sang tuần 18 lại thấy đỡ bạn ạ. Về quê nghỉ Tết, ít ăn vặt, ăn cơm thì vẫn nghén nên chỉ ăn được ít nên bụng nhẹ hẳn đi, hết các triệu chứng đầy bụng. Nhưng lên HN, ăn vặt 1 tí lại bị đầy bụng. Sữa thì mình chưa dám uống ban ngày, trước khi đi ngủ mình cố uống một cốc, nên ko thấy đầy bụng gì hết, sáng ra thấy dễ chịu lắm. Bạn thử thay đổi giờ uống sữa xem sao, uống vào lúc trước khi đi ngủ ấy. Mình vẫn uống Anmum. Đúng là bị đầy bụng khó chịu thật!

• 203 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zantov Xem bài viết
    Mình dạo này đang sang tuần 18 lại thấy đỡ bạn ạ. Về quê nghỉ Tết, ít ăn vặt, ăn cơm thì vẫn nghén nên chỉ ăn được ít nên bụng nhẹ hẳn đi, hết các triệu chứng đầy bụng. Nhưng lên HN, ăn vặt 1 tí lại bị đầy bụng. Sữa thì mình chưa dám uống ban ngày, trước khi đi ngủ mình cố uống một cốc, nên ko thấy đầy bụng gì hết, sáng ra thấy dễ chịu lắm. Bạn thử thay đổi giờ uống sữa xem sao, uống vào lúc trước khi đi ngủ ấy. Mình vẫn uống Anmum. Đúng là bị đầy bụng khó chịu thật!
    Uống sữa bầu buổi tối á? Sao mình lại nghe là uống sáng mí tốt nhỉ? Hic, có lẽ chuyển qua uống tối vậy
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng lâm vào tình trạng như vậy. mà em thấy hình như dân văn phòng chúng mình là bị nhiều nhất ý, những người năng vận động, chịu khó đi lại thì sẽ đại tiện dễ dàng và thường xuyên hơn, nên cũng ít bị xì hơi mà nếu có cũng ko nặng mùi đâu. Mà chả hiểu sao cứ mỗi khi đi ngủ buổi tối em mới bị xì hơi ý, xấu hổ với chồng kinh khủng ý, chồng cứ trêu thui vì chồng em chả bao giờ như thế cả. em nói thế ko bít đúng ko các mẹ ơi...
    • 177 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Có ai như em không, đợt trước em k uống sữa thì không sao. Đợt này mua enfamama về uống, cứ hôm nào uống là cảm thấy bụng lụp bụp rồi xì hơi liên tục thôi. Buổi sáng em k uống sữa hoặc trưa hôm nào bận quá k uống được thì buổi tiếp sau đấy e chả bị làm sao. Cơ mà cứ uống sữa là mấy tiếng sau y như rằng xì hơi, hjx. Em đoán do sữa, nhưng e mua hộp to uống chưa hết nên chưa đổi loại đc.
    Có mẹ nào từng bị như vậy không?
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình được 26 W rồi nè, hồi mình uống Anmum í, cũng vậy, nhưng giờ không uống nữa thì đỡ hơn. Nhưng bị bị táo quá, có mẹ nào có kinh nghiệm về cái này không? Chỉ giúp mình với ((((
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình hình là thấy không ổn rồi đấy, vợ mình cũng bị vậy!
    • 239 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ghe vay?
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn chút kinh nghiệm quý báu, cho mẹ và bé đều khỏe! Bao tử mình rất yếu nhất là sau sinh, hay bị đầy bụng, ăn k tiêu nhưng được mom me làm cho 1 lọ nghệ vàng ngâm mật ong: nghệ tươi gọt vỏ, xắt lát mỏng, bỏ lọ rồi đổ mật ong nguyên chất vào sau 1 ngày là dùng được, lấy vài lát nghệ và ít mất ong đã ngâm hòa với ít nước ấm rồi uống.Chú ý: khi dùng mật ong ngâm nghệ thì k được dùng đậu hũ, bột sắn dây ngay, hãy dùng cách nhau vài tiếng.
    • 809 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Mẹ nó thử ăn hoặc uống các loại nc trái cây có axit hoặc enzime (như bưởi, cam, táo, nho, đu đủ, dứa,...) sau bữa ăn thử xem, axit & enzime tự nhiên trong trái cây giúp hỗ trợ thêm tiêu hoá, vs lại chia nhiều bữa nhỏ chứ đừng ăn nhiều 1 lúc, m đang mang thai đc 23w rồi cũng bị đầy bụng nếu bữa nào ăn nhiều vì vậy m hay ăn đu đủ, bưởi, cam,...sau bữa ăn để dễ tiêu hơn, còn vụ xì hơi thì m cũng bị & cũng đag ko biết cách nào khắc phục đây, cũng may m đc nhà chồng & bố mẹ hỗ trợ nên ở nhà dưỡng thai ko phải đi làm nếu ko chắc cũng khó xử ở cơ quan
    Ah còn vụ xì hơi do sữa là đúng đấy, trc m uống Dielac mama xì hơi kinh khủng mà còn bị bón, sau chuyển sag sữa bầu Nestle thì đỡ vụ xì hơi, bh m ngưng uống vì ngán quá, vả lại m cũng ăn uống rất nhiều nên ko cần uống sữa hay uống vitamin, nạp đồ bổ vào nhiều quá có khi hệ tiêu hoá bội thực, đầy bụng xì hơi là dễ hiểu thui
    P/S: các mẹ ko ăn đc thì chắc phải chịu khó uống sữa hay bổ sung viên vitamin cho bà bầu, sữa m hay mua sữa tươi ko đường rồi pha thêm bột matcha (bột trà xanh của Nhật), bột cacao rồi thêm đường tuỳ ý (m uống ít ngọt), có thể uống nóng hoặc thêm ít đá hoặc cầu kỳ hơn cho vào máy xay sinh tố với socola, bột cacao...cùng ít đá bào xay nhuyễn thành sinh tố sữa sệt sệt, uống ngon dã man, như vậy dễ uống lắm, 1 ngày m có thể uống đc 1 lít sữa nếu đc pha thêm mùi hương hoặc chế biến như vầy, dù sao tốn ít công sức & tiền của nhưg bù lại uống sữa cảm thấy ngon, ko còn ám ảnh, đặc biệt ko cần phải tốn ngân sách cho sữa bầu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ratatouille_412; 27/06/2013 vào lúc 01:07 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ cũng bị đầy bụng nè, nhưng dạo này tớ đỡ rồi, sáng sớm cậu cố gắng uống 1 cốc nước thật to, ngoài ra uống thêm nước rau má, rau diếp cá. ^^. Cậu cứ thử xem nhé chúc cậu thành công

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui, cái vụ đầy hơi này thật khó chịu, tình hình chung phải không các mẹ?/ Mình bị đầy hơi lúc tháng 2-3 rồi hết và giờ tháng 6 thì bị trở lại. Như mình theo dõi thì lúc nào cũng bị đầy hơi dù có sữa hay không, ít hay nhiều à, nhưng hôm nào uống nước cam/chanh thì bị nhiều hơn.
    Hôm đi khám, bsĩ dặn mình nên uống sữa tươi không đường (tránh tiểu đường-lên cân) + ăn uống đầy đủ + uống thêm calci và sắt theo toa. Bsĩ còn bảo sữa bầu (mình uống Anmum chocolate) chỉ tội mắc tiền chứ không nhiều dưỡng chất như người ta quảng cáo đâu...Chắc là phải nghe theo lời bsĩ @@
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Hỏi về cách giúp bà bầu bị yếu bụng, hay đi ngoài

Em mang thai tuần thứ 14, bụng yếu lắm các mẹ ạ, ăn gì mát mát vào là về đau bụng, đi phân lỏng, nhưng chỉ 1 lần thôi, ko có tình trạng tiêu chảy kéo dài. Cái này hồi chưa mang thai bụng em cũng yếu nhưng ko đến nỗi như vậy, ăn trái cây mát, hay uống sữa bầu thì bị liền (có sữa ko bị), nhiều ng nói...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• MẸ đang cho con bú bị đầy bụng khó tiêu nên làm gì?

Gấp, gấp, các mẹ ơi, cứu với. Cũng tại mẹ cháu ăn hơi ngon miệng thế là chén tới độ bây giờ đầy bụng quá mà không biết làm gì cho đỡ ậm ạch ??? Motilium M thì không được dùng vì mẹ cháu mới sinh được 2,5 tháng, cho bé bú mẹ hoàn toàn. Các mẹ có biết thuốc hay mẹo nào chữa cho mẹ cháu với...hix

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em ko uống sữa bầu, chỉ uống elevit,nhưng từ hồi 10 tuần thì thấy đầy hơi sau bữa tối,toàn phải ngủ ngồi rồi chồng vật ra nằm khi đã ngủ say.Sáng dậy đi vệ sinh thì mới xì hơi một tràng dài chứ không xì cả ngày như các mẹ (hoặc chưa đến lúc) Không buồn nên mấy ngày mới đi ngoài được. Thấy cũng hơi lo lo.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2