Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu bị choáng váng,ngất xỉu...

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 8.49K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

e nhớ là đã từng thấy có mẹ nào lập topic này rùi.nhưng nãy giờ tìm mãi ko thấy,lúc đó cũng ko tham gia.nên lập cái khác nhờ các mẹ tư vấn dùm e.e đang lo cho con e quá.:Sad::Sad::Sad:
    e bị ngất xỉu mới cách đây khoảng 2tiếng thui.e đang mang thai 22w.đang ngồi chơi với mọi người ở dưới nhà.thì e có triệu chứng,cụ thể là:ngáp liên tục,mắc ói nhưng ko ói.lạnh toàn thân tiếp đó mọi thứ trước tối sầm lại,tai ù đặc ko nghe dc gì.sau đó thì e ko biết gì nữa.may là lúc đó có nhiều người ở bên e.tỉnh dậy nghe mọi người nói lại:mặt e lúc đó xanh lè,ko có giọt máu.mẹ phải sức dầu cho e rất nhiều e mới tỉnh dậy.:Thinking:
    các mẹ ơi!bây giờ e lo cho con e quá.triệu chứng đó có phải cảnh báo e bị gì rùi ko?e bị vậy thì con e có sao ko?:Worried:vì e nghe nói con ở trong cơ thể mình,mình cảm nhận mọi việc thế nào con mình cũng trải qua thế ấy.khổ cho con e,chắc bé sợ lắm...:Worried:
    e vừa đọc trong sách mang thai&sanh con có nói là:đó là do lượng máu dẫn lên não bị thiếu hụt.thường gây ra bởi máu bị tụ lại ở 2 chân và bàn chân khi đứng lâu.song song với nhu cầu gia tăng lượng máu ở tử cung.nhưng e thấy giải thích ko xác đáng lắm vì lúc đó e hoàn toàn khỏe và ko có đứng lâu.
    các mẹ thấy sao?giúp e vài lời khuyên nhé.e lo đến phát khóc rùi:Crying::Crying::Crying:.e cảm ơn các mẹ rất nhiều.......:Rose::Rose::Rose:
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Bà bầu bị nhiệt miệng

Chào các mẹ! Mình bị nhiệt miệng gần 1 tuần nay, có một nốt trắng tròn to ở dưới lưỡi, xung quanh viêm đỏ. Liệu có ảnh hưởng gì đến em bé không, có cách nào hay uống thuốc gì cho nhanh khỏi không, giúp mình với Masa

• Bà bầu bị viêm mũi dị ứng có được nhỏ thuốc?

Phụ nữ có thai bị viêm mũi dị ứng thường được khuyên chỉ nên nhỏ nước muối sinh lý. Tuy nhiên, trong trường hợp quá khó chịu, họ vẫn có thể dùng các thuốc chống dị ứng theo hướng dẫn của bác sĩ. http://www.khoahoc.com.vn/photos/Image/2006/08/18/symbicort_pakning.jpg Thuốc xịt mũi Budesonid -...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• Dấu hiệu cảnh báo và cách phòng ngừa loãng xương

Khi bước vào độ tuổi 35, phụ nữ có nguy cơ loãng xương cao do thói quen ăn uống thiếu cân bằng dinh...

• 233 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyken-mi Xem bài viết
    e nhớ là đã từng thấy có mẹ nào lập topic này rùi.nhưng nãy giờ tìm mãi ko thấy,lúc đó cũng ko tham gia.nên lập cái khác nhờ các mẹ tư vấn dùm e.e đang lo cho con e quá.:Sad::Sad::Sad:
    e bị ngất xỉu mới cách đây khoảng 2tiếng thui.e đang mang thai 22w.đang ngồi chơi với mọi người ở dưới nhà.thì e có triệu chứng,cụ thể là:ngáp liên tục,mắc ói nhưng ko ói.lạnh toàn thân tiếp đó mọi thứ trước tối sầm lại,tai ù đặc ko nghe dc gì.sau đó thì e ko biết gì nữa.may là lúc đó có nhiều người ở bên e.tỉnh dậy nghe mọi người nói lại:mặt e lúc đó xanh lè,ko có giọt máu.mẹ phải sức dầu cho e rất nhiều e mới tỉnh dậy.:Thinking:
    các mẹ ơi!bây giờ e lo cho con e quá.triệu chứng đó có phải cảnh báo e bị gì rùi ko?e bị vậy thì con e có sao ko?:Worried:vì e nghe nói con ở trong cơ thể mình,mình cảm nhận mọi việc thế nào con mình cũng trải qua thế ấy.khổ cho con e,chắc bé sợ lắm...:Worried:
    e vừa đọc trong sách mang thai&sanh con có nói là:đó là do lượng máu dẫn lên não bị thiếu hụt.thường gây ra bởi máu bị tụ lại ở 2 chân và bàn chân khi đứng lâu.song song với nhu cầu gia tăng lượng máu ở tử cung.nhưng e thấy giải thích ko xác đáng lắm vì lúc đó e hoàn toàn khỏe và ko có đứng lâu.
    các mẹ thấy sao?giúp e vài lời khuyên nhé.e lo đến phát khóc rùi:Crying::Crying::Crying:.e cảm ơn các mẹ rất nhiều.......:Rose::Rose::Rose:
    Mẹ nó thiếu máu rồi. Hồi mình bầu 22 tuần cũng bị như thế đấy. Mình đang chọn hàng ngoài chợ thì không đúng nổi, cứ tối sầm vào rồi ngạt thở lim xuống. May có cô bán hàng đang đứng cạnh cô đỡ mình. Xong ngồi phịch xuống đất 1 lúc, tháo quai áo con ra và thở. Từ đó mình không mặc áo con nữa. Mình nghĩ chắc là do áo chặt quá, lại thiếu máu và mình còn bị bệnh tim nên mới xảy ra tình trạng đó. Nếu mẹ nó không bị bệnh tim như mình thì tốt. Mẹ nó chỉ cần bổ sung viên sắt vào mỗi buổi sáng, ăn cơm xong uống Obimin và uống sữa đều đặn cố gắng ăn nhiều để 2 mẹ con tăng cân. Có bà chăm thì càng thích, thích ăn món gì thì bảo bà nấu cho. Bây giờ mình chả ai chăm, thèm có mẹ lắm, chồng mà vô tâm chỉ biết khóc thôi rồi cố quên đi không lại ảnh hưởng đến con. Những lúc như thế này mình muốn ngủ vùi trong lòng, ôm mẹ lắm. Mình mết mỏi, chán nản và buồn lắm.

NB: 3,5kg ; 20day: 4,2kg; 1m: 4,5kg; 1m10d: 5kg; 2m:6kg; 3m:6,8kg; 4m: 7,6kg;
    2m12d: lẫy
    3m10d: Cười thành tiếng:Applause::LoveStruc:
    3m18d: Biết lạonttella:, thổi bong bóng và đầy nước dãirooling:
    18/07/2011: Đêm tự dưng lật úp rồi khóc gọi mẹ vì chưa tự lật ngửa lại đc:Laughing: Lúc đó mới thực sự tính con biết lật nhé!
    4m: lật, lẫy thành thạo, biết tậc lưỡi, 1 lần vô tình phát ra tiếng huýt sáo(3 người chứng kiến)
    4m10d: thích thổi phì phì, 2laanf tình cờ bố mẹ nghe thấy con uốn lưỡi phát ra âm thanh giống như nói(k phải tiếng ê..a mọi khi)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 317 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

mua vien sat bo sung di ban oi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bố trẻ con Xem bài viết
    Mẹ nó thiếu máu rồi. Hồi mình bầu 22 tuần cũng bị như thế đấy. Mình đang chọn hàng ngoài chợ thì không đúng nổi, cứ tối sầm vào rồi ngạt thở lim xuống. May có cô bán hàng đang đứng cạnh cô đỡ mình. Xong ngồi phịch xuống đất 1 lúc, tháo quai áo con ra và thở. Từ đó mình không mặc áo con nữa. Mình nghĩ chắc là do áo chặt quá, lại thiếu máu và mình còn bị bệnh tim nên mới xảy ra tình trạng đó. Nếu mẹ nó không bị bệnh tim như mình thì tốt. Mẹ nó chỉ cần bổ sung viên sắt vào mỗi buổi sáng, ăn cơm xong uống Obimin và uống sữa đều đặn cố gắng ăn nhiều để 2 mẹ con tăng cân. Có bà chăm thì càng thích, thích ăn món gì thì bảo bà nấu cho. Bây giờ mình chả ai chăm, thèm có mẹ lắm, chồng mà vô tâm chỉ biết khóc thôi rồi cố quên đi không lại ảnh hưởng đến con. Những lúc như thế này mình muốn ngủ vùi trong lòng, ôm mẹ lắm. Mình mết mỏi, chán nản và buồn lắm.
    ôi!vậy là mình chỉ thiếu sắt thui phải ko mẹ nó,phù........mình sẽ bổ sung...cám ơn mẹ nó nha.mẹ nó đừng buồn nhiều quá mà ảnh hưởng baby nè.mình cũng hay mít ướt lắm mà mỗi lần thế thì ox dỗ mãi mới nín.mình thì tự lập từ nhỏ xíu.lúc mới cấn bầu cũng đang ở riêng.nghén trầm trọng,bà ngoại tội quá nên kéo về,bà lo cơm nước cho mà chịu nhân tiền mình phụ.về rùi ko đi làm nữa,còn mỗi chồng đi làm.hồi sáng sợ quá nên đt cho ox kể hết,làm ông ấy lo chẳng làm dc gì.thành gánh nặng của mọi người,mình buồn lắm.suốt ngày suy nghĩ,mỗi người có 1nổi niềm riêng.thui thì ráng ăn uống,vui vẻ vì chồng con.mẹ nó cố lên với mình nhé...
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 241 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Đó chỉ là thiếu máu thôi mẹ nó ah. Mình được 28 tuần rôi, hôm trước đang đứng rửa bát thấy đầu cứ quay quay, chóng mặt biết là minh thiếu sắt rồi mà vẫn uông đều đặn đấy.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây còn có thể là triệu chứng của huyết áp thấp . Bạn nhớ ăn uống đầy đủ , đừng để bị lạnh và đói . Ăn nhiều đồ ngọt cho huyết áp lên ( chịu khó bị béo ) mình cũng bị như thế nè , mà máu ko bị thiếu chúc bé bạn mạnh khỏe nha
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Như thế là mẹ nó thiếu máu đấy. Nhiều người trông to béo nhưng vẫn rơi vào nguy cơ thiếu máu đấy mẹ nó à. Mình đọc bài của mẹ nó tới phần mà mẹ nó bị xức rất nhiều dầu (không biết là dầu gió hay dầu gì) nếu là dầu lấy từ gừng ngâm với rượu thì đỡ, nhưng nếu mẹ nó bị xức nhiều dầu gió thì hơi nguy hiểm cho thai đó. Vì dầu gió đc cảnh báo là không được dùng cho bà bầu mà. Mẹ nó đi khám sớm nhé. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh!
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Hồi mang bầu mình cũng bị y như bạn, bị choáng và ngất và mọi người đưa đi cấp cứu. Lúc đó mình đang dạy trong lớp. Khám bác sỹ bảo là thiếu máu và cho uống bổ sung sắt , can xi. Mình cũng tích cực uống thêm nhiều sữa bầu nữa. Về sau thấy giảm dần và hết hẳn hiện tượng đấy. Mẹ nó thử xem.
    yêu Pikachu nhất quả đất! :Kiss::Kiss:
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

e cám ơn các mẹ nhiều lắm nha.e có tiền sử bị huyết áp thấp và suy nhược cơ thể trước khi mang thai.nên tới khi có baby rồi cái gì cũng trầy trật hơn các mẹ khác.e sẽ cố gắng,chỉ mong mẹ tròn con vuông.......chúc các mẹ khác và baby đều khỏe mạnh,vượt qua 9m10d an toàn......
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn.

Hôm nọ đang xem hàng quần áo trong shop tự nhiên thấy hoa mắt ko nhìn thấy gì cả, người toát mồ hôi. Phải ngồi chấn tĩnh một lúc mới trở lại bình thường.

Mình cũng đến hỏi bác sĩ rồi. Bác sĩ bảo ko sao đâu về bổ xung thêm can xi và sắt thôi
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

các mẹ ơi.e ko uống dc viên sắt,cứ uống vào là ói.mà theo như các mẹ e bị vậy ko bổ sung ko dc.đó giờ e cũng ko uống sữa bà bầu.nên hôm qua chạy mua về uống thử,thấy uống dc các mẹ à.mà e thấy trong sữa bà bầu cũng đầy đủ chất e đang cần lắm.e có thể uống sữa bà bầu đó thay thế việc uống viên sắt dc ko????????????
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic! E cung vua gan ngat xiu chieu nay, e duoc 25w rui, ma sao e uong sat va can xi deu dan van bi nhi
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Lúc mình 18-22 tuần cũng vài lần xém ngất đấy mẹ nó à, BS bảo bị tụt huyết áp đột ngột, phải theo dõi thêm. Cũng may là qua giai đoạn này thì mình ko còn bị tình trạng đó nữa. Mẹ nó uống bổ sung sắt, ăn thịt bò, hạn chế đến chỗ đông người hoặc đứng quá lâu. Nếu tái diễn thì nên đi thăm khám và kiểm tra tim mạch, huyết áp thường xuyên nhé.
    • 86 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Minh cũng bị. Ko hiểu sao..
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dateday Xem bài viết
    Minh cũng bị. Ko hiểu sao..
    Đợt mình cũng thế , xét nghiệm máu thì thiếu sắt , kali , canxi nhưng chỉ ở mức độ thiếu thấp vẫn chấp nhận đc , 1 phần cũng do đứng quá lâu ở trời nắng nóng đó
    • 82 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình chửa 2 lần đều bị như vậy, tại vì mình bị nghén quá cơ thể yếu, rồi thiếu máu, huyết áp thấp.Chỉ cần đứng lâu hoặc đi bộ lâu 1 tý là bị choáng liền, có lần mình ngất còn co giật nữa làm người nhà sợ phát khiếp. Những lúc đó các mẹ nên uống trà gừng, hoặc ăn kẹo gừng cho huyết áp tăng. Khi ăn uống được nhiều đủ chất thì người đỡ hơn.
    Con yêu là tất cả của mẹ:LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu, e vừa bị xỉu hôm qua, e đang ở tuần thứ 16 thôi. hqua trời hơi oi bức, e đi chợ và siêu thị một mình, lúc thanh toán ở siêu thị xong thì bị buồn nôn, nóng rực trong người, rồi ko chịu được e lao đao pải gục xuống một lúc rồi đỡ mới ra ngoài ngồi tiếp hơn 30p mới tự lái xe về nhà để ngỉ. e cũng lo ko biêt mỉnh có bị gì ko, có bị ảnh hưởng đến con ko. chồng thì ở xa, e ở một mình tính e cũng hay tủi thân. qua 3 tháng mà giờ e vẫn ăn kém, ăn ko thấy ngon, uống sữa thì cũng khó uống nên ko biết tnào, đúng là bầu bí dễ xúc động, ngĩ linh tinh lại hay tủi thân, chồng tâm lý thương vợ còn đỡ chứ chồng vô tâm ko biết càng buồn, nhiều lúc ngĩ đến con thấy thương con chứ chồng ở xa thì có biết gì đâu. giờ e cũng đagn cố hết sức ăn chứ ko sau này ko đẻ thường đc mà con mình còi thì chỉ mình khổ thui huhu
    • 30 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình cũng vừa bị ngất. Thai 22 tuần. Chán thế...
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng vừa bị ngất sáng nay, thai 14 tuần... Mình thấy rất khỏe, ăn sáng uống thuốc xong mình đi chợ, tự nhiên mình thấy hoa mắt cố gắng đi thật nhanh tới quán nước mía gần đó kêu ly nước uống ngồi nghỉ, vậy là xỉu lun...rất nhanh sau đó mình tỉnh lại, nghỉ chút thấy khoẻ rùi tự chạy xe về...kg biết có bệnh gì kg nữa, mình vẫn ăn uống bình thường, uống can xi và sắt nữa...trước giờ mình chưa từng bị như vậy...lo cho con quá đi