• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu ăn đào có ảnh hưởng gì tới con ko ? Mẹ nào kiểm chứng rùi ạ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 44.6K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Xin lỗi Mod vì em lại mở topic mới.. mà ko vào mục "nên ăn và ko nên ăn" vì sợ vào đó ít mẹ nhòm ngó tới câu hỏi của em.:Crying:

Chả là hôm nay em đi chợ, nhìn đào đầu mùa nhỏ nhỏ xinh xinh hồng hồng ngon ko chịu được liền mua nửa cân.. và chén 3 quả. đào bé tí chứ ko phải đào to trung quốc đâu ạ.???????????

Em ăn đến đó thì tự nhiên có nguồn TT là bầu ko được ăn đào, searrch Thôngt in thì ko rõ ràng, có 1 mẹ ăn đào hồi 8w rồi kêu là hôm sau AD ra dịch màu hồng, đi BS bảo nhau hơi bong:Crying: .

Em lại đọc thêm của bọn TQ, webtretho của chúng nó thấy các bầu vẫn ăn đào như thường. nhưng các cụ ta thì lại bảo quả đào độc, có chất đào thải thai, ko biết thế nào ạ ?????????

Sách tây thì lại bảo ăn đào tốt cho ptrien đại não..

Túm lại, thông tin đa chiều làm em rối tung mù lên, thèm ăn lắm mà cứ lo, nên phải nhờ các mẹ nào đã tập 1... ăn rùi hoặc có ý kiến chỉ giáo cho em với ạ...

Cám ơn các mẹ nhiều lắm:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Đấm lưng khi mang thai sẽ có ảnh hưởng gì đến con?

Mọi người ơi,mang thai mà nằm sấp đấm lưng chắc chắn là có hại rồi.Cái đó k phải bàn. Nhưng do k biết là có thai mà mình trót nằm sấp để ông xã đấm lưng,tuy k mạnh lắm nhưng chắc có ảnh hưởng đến thai nhi.Liệu có ảnh hưởng đến trí óc của trẻ hay gì đó k nhỉ,có nghiêm trọng quá k?Đi siêu âm thì bé...

• ăn kẹo singum có ảnh hưởng gì tới em bé ?

Chào các mẹ thân iu, cho mình hỏi xíu xíu, mình thích ăn singum hồi nào đến giờ, vừa sạch miệng vừa có hơi thở thơm mát, làm mình tự tin hơn, nhưng giờ có em bé rồi, mình thỉnh thoảng cũng ăn nữa, đôi lúc cảm giác hơi thở ko dc thoải mái cho lắm, mình ăn vậy có ảnh hưởng gì đến em bé ko hở các mẹ,...

• 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cái vụ này, bạn hỏi hơi Chuối đấy, hồi có bầu mình thèm đào quá nên có chén 5-6 quả, vì đọc sách nói đào rất tốt cho cơ thể bà bầu, nhưng mẹ mình lại bẩu ko ăn được, ăn vào con bị câm, thế là dù thèm lắm nhưng mình ráng chịu. Nhưng có cô bạn đến nhà chơi cho 1kg đào, ko ai ăn, mình xơi hết trong khoảng 2 ngày. Đến nay, bé nhà mình mẹ tròn con vuông, cứ ê a suốt ngày và thi thoảng học mẹ nói bà, bà, ma, ma yêu lắm. Mình nghĩ chắc chả phải kiêng khem gì đâu. Thì như các cụ ngày xưa đấy, cứ bắt giá đẻ phải kiêng tắm, kiêng uống nước nhiều, ăn mặn, kiêng thịt gà...đủ các thứ kiêng khem. Còn bây giờ, KH chỉ ra rằng, nếu phụ sản ko uống nước thì ra sữa làm sao đuwocj, rồi kiêng tắm dẫn đến bệnh phụ khoa, ăn mặn lắm chỉ tổ hại thận....các cụ còn kiêng nhiều cái vô lý và buồn cười lắm lắm.
    • 564 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Mình cũng thèm đào lắm, mình mang thai tuần 39 rùi. chắc ăn cũng k sao?
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói ăn đào con sẽ bị câm nhưng cô em chồng mình không biết cứ ăn vô tư, bây giờ em bé vẫn bình thường, ê a suốt ngày. Chẳng sao cả. Mình thì đang mang bầu cứ kiêng cho lành.
    • 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ

Mẹ em bảo là đào và nho thì kiêng cho người đang ốm thôi.. còn đào thì ko thấy rõ kiêng lắm.

Hic hic, thèm thuồng quá đi mất

Bạn thân của em mới sinh thì bảo cứ ăn đi, nhưng ko được ăn hạt. mà khổ có ai hâm đi ăn hạt đâu.. hic hic.. các mẹ ơi... có ai cũng ăn đào, ăn nhiều đào.. mà con ko sao ko ???? em mới hơn 13w thôi:Crying:
    • 541 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

hehe, thế mà MC tớ lại bảo ăn đào và thịt chó thì đẻ con bị động kinh, chứ ko phải câm
    tớ thấy toàn truyền miệng vớ vẩn,chả có tý khoa học nào cả. vậy nên nếu cậu muốn thì cứ xơi thôi, ko thì phí lắm
    • 457 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Ăn đào thì e cũng thấy mọi người bảo độc, còn ăn thịt chó thì chỉ nóng thôi vì nó nhiều đạm quá...nói chung cũng chẳng biết thế nào các chị nhỉ...
    • 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qlyn07 Xem bài viết
    Ăn đào thì e cũng thấy mọi người bảo độc, còn ăn thịt chó thì chỉ nóng thôi vì nó nhiều đạm quá...nói chung cũng chẳng biết thế nào các chị nhỉ...
    Ko biết mọi người thế nào, chứ mình ăn thịt gâu gâu là có sữa nhiều lắm, nên mình rất thích món này .
    • 4,370 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Dù sao cũng chỉ có 9 tháng mang bầu, các mẹ nên vì con tránh ăn những đồ mà mọi người nói là ko tốt. Vì ăn rồi ko biết tác hại thế nào nhưng cứ suốt ngày ngồi lo có hại ko thì cũng mệt lắm. Ngày trước mình cũng thèm ăn đào, thịt chó, nhãn (đồ ăn nóng)... lắm lắm cũng biết là ko có cơ sở khoa học nhưng thôi vì con cứ nhịn vậy. Trộm vía bé nhà mình bây giờ da dẻ mát lắm.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitbeyeu Xem bài viết
    Ko biết mọi người thế nào, chứ mình ăn thịt gâu gâu là có sữa nhiều lắm, nên mình rất thích món này .
    Tuần vừa rồi tớ mới đánh chén 1 bữa thịt cho no nê xong. Chẳng sao đâu mà.
    • 105 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomeKuty Xem bài viết
    Tuần vừa rồi tớ mới đánh chén 1 bữa thịt cho no nê xong. Chẳng sao đâu mà.
    Các mẹ ơi,

Cho em hỏi ăn dứa có làm ảnh hưởng đến các em bé không ạh.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với
    • 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lylyan_2008 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Cho em hỏi ăn dứa có làm ảnh hưởng đến các em bé không ạh.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với
    Em cũng thích ăn dưá lắm, nhưng bs dặn không nên ăn. Có chị nào biết thì trả lời hộ em và chị Lylyan_2008 với nhé

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgadaunam Xem bài viết
    Em cũng thích ăn dưá lắm, nhưng bs dặn không nên ăn. Có chị nào biết thì trả lời hộ em và chị Lylyan_2008 với nhé
    Phụ nữ có thai không nên ăn nhiều dứa, mặc dù dứa cũng có nhiều công dụng như giải khát, chữa một số bệnh...

Lý do là vì dứa có thể nhiễm một loại nấm độc có tên candida tropicalis có thể gây ra ngộ độc (trong quá trình trồng, vận chuyển để dưới đất..) đấy cũng là trường hợp hãn hữu thôi .

Ngoài ra trong dứa có axit oxalic (tuy lượng axit oxalic trong dứa không nhiều như khế và me...) thường kết hợp với canxi, lấy đi một lượng canxi trong cơ thể con người mà phụ nữ có thai thì rất cần canxi, do đó không nên ăn nhiều quá.

Dứa còn ảnh hưởng cả đến thời gian đông máu kéo dài hay ngắn do thiếu canxi và ai bị sỏi thận loại sỏi canxi oxalat cũng không nên ăn nhiều dứa.

Giải thích thế được chưa e :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Phụ nữ có thai không nên ăn nhiều dứa, mặc dù dứa cũng có nhiều công dụng như giải khát, chữa một số bệnh...

Lý do là vì dứa có thể nhiễm một loại nấm độc có tên candida tropicalis có thể gây ra ngộ độc (trong quá trình trồng, vận chuyển để dưới đất..) đấy cũng là trường hợp hãn hữu thôi .

Ngoài ra trong dứa có axit oxalic (tuy lượng axit oxalic trong dứa không nhiều như khế và me...) thường kết hợp với canxi, lấy đi một lượng canxi trong cơ thể con người mà phụ nữ có thai thì rất cần canxi, do đó không nên ăn nhiều quá.

Dứa còn ảnh hưởng cả đến thời gian đông máu kéo dài hay ngắn do thiếu canxi và ai bị sỏi thận loại sỏi canxi oxalat cũng không nên ăn nhiều dứa.

Giải thích thế được chưa e :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Cám ơn chị 81 mãi mãi trẻ ranh nhiều ạ, thế mà em định ngày mai mua dứa ăn nữa đấy, bên này chị có quả đó là chua chua, mà sao chị invisible thế, trốn ai à :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Cám ơn chị 81 mãi mãi trẻ ranh nhiều ạ, thế mà em định ngày mai mua dứa ăn nữa đấy, bên này chị có quả đó là chua chua, mà sao chị invisible thế, trốn ai à :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Thèm thì cứ ăn 1 chút đi e, có sao đâu, ăn nhiều mới hại chứ :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qlyn07 Xem bài viết
    Tớ cũng nghe nói là ăn thịt chó có sữa nhiều cho con bú đấy.Tớ nghĩ không sao đâu mẹ nó à.:Thinking: .Hihihi Mà đào bạn nói có phải là trái táo nhỏ không.Mỗi người gọi mỗi kiểu mình chả biết trái đào bạn nói là trái "bom" hay là trái táo nhỏ màu xanh nữa.
    suong
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diễm sương Xem bài viết
    Tớ cũng nghe nói là ăn thịt chó có sữa nhiều cho con bú đấy.Tớ nghĩ không sao đâu mẹ nó à.:Thinking: .Hihihi Mà đào bạn nói có phải là trái táo nhỏ không.Mỗi người gọi mỗi kiểu mình chả biết trái đào bạn nói là trái "bom" hay là trái táo nhỏ màu xanh nữa.
    Đào ko phải là "bom" hay táo đâu mẹ nó ơi. Chắc mẹ nó ko xem Tôn Ngộ Không rồi! :Laughing:. Tết đến, miền Nam có hoa Mai, miền bắc có hoa đào, cây đào đấy cho quả có lớp lông bên ngoài, lau sạch đi ăn có vị chua ngọt rất ngon miệng, chẳng hiểu sao lại độc nhỉ???

[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/HUONGN%7E1.FDC/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-10.jpg[/IMG][IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/HUONGN%7E1.FDC/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-11.jpg[/IMG]
    Hình đính kèm
    • 65 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em nghe nói ko phải đào độc đâu các chị ah, chỉ có cái lông của nó là độc thôi. Ko biết đúng hay ko nữa.
    • 532 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Này, sao em cũng nghe tin rằng bà bầu ăn nho rất tốt.. Có đúng không ah?
    • 252 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Em thì nghe mẹ bảo rằng nếu như ăn trúng trái đào mọc chỉ về phía mặt trời mọc, mà đúng vào ngày con khai mắt khai mũi thì con sẽ bị dị tật đấy. Chẳng biết có phải không, nhưng em nghĩ cứ kiêng cho chắc các chị ạh. Lỡ như đúng như người xưa đồn đại thì tội cho em bé lắm! :Sad:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7