• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu ăn cà, măng tươi có được không???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.5K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang mang thai 31w, mình khoái nhất mấy món này nhưng bố mẹ chồng nói ăn không tốt :Sad:, lên mạng chẳng thấy ai nói gì, các mẹ cho mình lời khuyên nhé! Có ai biết tại sao không tốt không?
    Yêu bố con nhà Gấu nhất !:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss::Kis s:

• 117 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thực ra bản chất của cà và măng cũng là không tốt rồi bạn, ăn vì ngon miệng thôi chứ 2 thứ này ko có tác dụng gì, đối với người bình thường cũng ko nên ăn nhiều rồi, trong măng còn độc nữa nên them mình hạn chế ăn là tốt nhất

• 177 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chồng nhất quyết ko cho mình ăn măng, mình thèm ơi là thèm, nhất là món măng xào, hôm chủ nhật, thèm quá, mua về, chồng chỉ cho ăn tý tẹo thôi!!! Biết là ăn măng không tốt cho máu nhưng công nhận là ngon, từ đầu mùa đến h, mình mới ăn có 1 lần, thèm nhưng cố phải nhịn!!!!!

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

3 tháng đầu mình không biết có em bé nên cà cứ ăn vô tội vạ, măng thì cũng chén chẳng kém. Cái này nó chỉ là không bổ máu, không có dinh dưỡng khỉ gì thôi, chứ mình nghĩ nó không đến nỗi quá tệ như mấy thứ đồ được cho là không nên ăn kia.
    Giờ thì lại tuyệt đối không cà kiếc gì cả, măng thì gặp một hai nhánh gọi là đỡ thèm mà thôi.

• 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

http://***********/20100704090612322...an-mang-co-doc

Bạn thử tham khảo link này xem. Mình cũng thích những món này lắm. Hình như mình nghe ở đâu đó nữa là cà độc là hạt thôi, mình ăn toàn bỏ hạt. Thỉnh thoảng mình vẫn mua về ăn.
    Đen đen đúa đúa như que củi
    Lủi thà lủi thủi như dấu chấm than!:Angel:

• 2,990 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

mình mới 9 tuần vẫn xơi đều đấy. Mình tự mua cà về muối, mỗi ngày phải xơi vài quả mới nuốt được cơm, không thì ngồi nhìn mọi người ăn cơm thôi. CN trước về quê cả nhà làm bún măng và bún chả, mình thì xơi măng là chính, bún là phụ, mọi người chỉ biết lắc đầu, nhưng mình nghĩ nghén ăn được gì thì ăn thôi, đỡ nghén thì bớt đi những thứ không tốt và ăn những thứ tốt lành khác bù vào thôi. Mình ăn riêng, độc lập nên chả ai cấm được cả, kể cả chồng, không thì mời anh phục vụ
    NB: 3,4 kg - 21d: 4,2 kg - 1m: 4,5 kg - 2m: 5.9 kg - 3m: 6.8 kg:Applause: - 100d: 6.9 kg, 3m3w: tầm 7.3 kg, 64 cm, 4m: 7,5 kg, lẫy; 5m: 8,2 kg - phun mưa; 6m: 9 kg; 7m: 9.2 kg; 8m: 9.5 kg; 1Y: 10.8 kg (cả bì, huhu)
    27/6: ăn dặm; 8m: bò, từ bò -> ngồi :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9,699 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

lúc bầu thì măng tớ ko giám ăn vì độc và xã cũng ko cho măm còn cà thì chén như con nghiện luôn.2 tháng nghén chỉ ăn đc cà+cơm+nước lọc:Silly:ngoài cà ra ăn zì cũng nôn oẹ,2 tháng chả biết ăn hết bao nhiu quả cà nữa hix,còn ăn vã nữa cơ.trộm vía con tớ sinh ra khoẻ mạnh như thường yêu con nhắm:Kiss:

• 910 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Ui cả măng cả cà tớ vẫn chén tì tì, ngan nấu măng, măng luộc chấm muối vừng, cà pháo muối giòn tan... vẫn chén tì tì, tớ nghĩ với ai sk và bụng dạ k tốt thì hạn chế, còn ai bt thì ăn chắc k bổ béo j nh cũng chả sao đâu

• 105 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hic, mình vẫn ăn dù hơi áy láy rooling:.

• 193 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em cũng đang bầu 11w, đợt vừa rồi ăn dưa cà muối suốt dù biết không tốt, vì k ăn đc các món khác. Hôm qua lại mua măng về nấu đầu cá hồi, ngon dã man. hjx
    Ăn rồi cũng áy náy với con lắm ý, nên tự động viên, ăn nhiều thứ ngon lành bổ dưỡng khác bù lại cho con

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4