• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu ăn cá Hồi sống có ảnh hưởng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.75K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 272 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em có bầu được 10 tuần, không nghén gì cả, nhưng chỉ thích ăn nhất là cá hồi sống chầm với wasabi. Không biết có bà mẹ nào nghén như em không. Các mẹ có biết ăn cá Hồi sống có ảnh hưởng gì đến thai nhi không?

Thanh lý hàng Authenic: LV, Bebe, VS, CK, Mango... (New & Used)
    http://www.webtretho.com/forum/f545/...w-used-443046/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,507 Bài viết

• 2,621 Được cảm ơn

Em có nghe nhiều đến vấn đề dưỡng chất của cá Hồi nhưng cũng nghe cảnh báo nghiêm túc là không được ăn bất cứ đồ sống gì trong thời gian mang thai đặc biệt là thuỷ hải sản. Vậy chị Nhimsd nên tìm hiểu kỹ trước khi quyết định... chén nha!
    Một ngày như mọi ngày, chỉ niềm vui là khác!

• 353 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimsd
    Các mẹ ơi, em có bầu được 10 tuần, không nghén gì cả, nhưng chỉ thích ăn nhất là cá hồi sống chầm với wasabi. Không biết có bà mẹ nào nghén như em không. Các mẹ có biết ăn cá Hồi sống có ảnh hưởng gì đến thai nhi không?
    Tuyệt đối không được ăn gỏi, đồ ăn sống bạn nhé vì trong đó vẫn còn tồn tại một số loại vi khuẩn có hại cho thai nhi! Thậm trí thịt đông lạnh, thịt nguội, thịt hun khói cũng không nên ăn đâu !
    Vấn đề này đã được bàn ở đây rồi này:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=17859

Sao giống mình thế ! Tự dưng toàn thích ăn gỏi ! trước đây không thế !
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 208 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimsd
    Thôi chết mình ăn sashimi của Nhật như điên lúc có bầu, bé được 3.15kg ,mặc dù mình lên có 13kg thôi.Nhưng có điều mình ăn ở nhà hàng rất đảm bảo vấn đề vệ sinh (quen biết rõ mà).Dân Nhật vẫn ăn đấy. Sinh xong còn cho một phần sushi và sahimi liền cơ.
    Bạn đừng ăn cá hồi mua ở siêu thị or nhà hàng nhỏ khi không chắc về vđ vs
    Làm sao về được mùa đông.Dòng sông đôi bờ cát trắng....

• 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ngày trước thì mình cũng thích ăn cá hồi sống với wasabi. Nhưng từ khi có bầu đến gời thì hổng giám nữa. Phải nấu chín hết. Nhưng mình thích ăn mù tạt lắm nên toàn hối ông xã mua thịt bò về hấp, lên cuốn lá cải, chấm mù tạt thôi. Không biết ăn cay nhiều như vậy bé có ảnh hưởng gì không các mẹ nhỉ?

• 1,815 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

các mẹ toàn kể các thứ mà mình thèm quá, chẹp..chẹp
    Mình rất thích ăn đồ sống, mà bây giờ phải cai. Biết làm sao để kiềm chế cơn nghiện bây giờ?
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

• 1,494 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lần có bầu trước mình ăn đủ thứ: cá hồi sống (chỉ cá hồi thôi nhé), hào sống, sò huyết tái... Nói chung là bs nói cũng dặn nên cẩn thận 1 chút nhưng vì toàn những thứ bổ nên vẫn cứ ăn thôi. Mình nghe nói là cá hồi để ăn sống chỉ là những loại cá ngon nhất, được chọn kỹ nhất cả về màu sắc và mùi vị, lại cực kỳ bổ nên thỉnh thoảng ăn chắc cũng chẳng có vần đề gì, con chỉ thông minh hơn thôi. Nói vậy chứ nên ăn đa dạng, ko nên ăn cái gì quá nhiều mà vừa phải cũng sẽ tốt hơn.

• 353 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Nhim_con
    Lần có bầu trước mình ăn đủ thứ: cá hồi sống (chỉ cá hồi thôi nhé), hào sống, sò huyết tái... Nói chung là bs nói cũng dặn nên cẩn thận 1 chút nhưng vì toàn những thứ bổ nên vẫn cứ ăn thôi. Mình nghe nói là cá hồi để ăn sống chỉ là những loại cá ngon nhất, được chọn kỹ nhất cả về màu sắc và mùi vị, lại cực kỳ bổ nên thỉnh thoảng ăn chắc cũng chẳng có vần đề gì, con chỉ thông minh hơn thôi. Nói vậy chứ nên ăn đa dạng, ko nên ăn cái gì quá nhiều mà vừa phải cũng sẽ tốt hơn.
    Em là em phán trên sách đấy các bác ạ ! :4: Còn em là em đồng ý 100% với mẹ Nhim con !
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 272 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Timay
    Thôi chết mình ăn sashimi của Nhật như điên lúc có bầu, bé được 3.15kg ,mặc dù mình lên có 13kg thôi.Nhưng có điều mình ăn ở nhà hàng rất đảm bảo vấn đề vệ sinh (quen biết rõ mà).Dân Nhật vẫn ăn đấy. Sinh xong còn cho một phần sushi và sahimi liền cơ.
    Bạn đừng ăn cá hồi mua ở siêu thị or nhà hàng nhỏ khi không chắc về vđ vs
    Mẹ Timay oi, mẹ hay ăn ở đâu? Em thì thường ăn cá hồi ở Sofitel Plaza trên đường Thanh Niên, nhưng đắt quá. Mẹ Timay có biết chỗ nào rẻ hơn không? Kể cả ở Sushi trên đường bà triệu cũng đắt, 80 nghìn được có 5 miếng thôi, mà mỗi lần ăn em ăn ít cũng phải 20 miếng cơ. Híc, tốn quá, nhưng không ăn thì thèm lắm,

Thanh lý hàng Authenic: LV, Bebe, VS, CK, Mango... (New & Used)
    http://www.webtretho.com/forum/f545/...w-used-443046/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ở bên Nhật thì không kiêng đâu, lại quan niệm cá sống sashimi là món ăn ngon bổ và lành (bà đẻ còn được ăn đấy), cá hồi sống thì lại càng tuyệt, miễn là cá phai tươi ngon. Tuy nhiên con hàu (hay hào, oyster) sống thì lại bị cấm vì hàu sống rất dễ nhiễm một loại vi khuẩn gây ngộ độc (mình quên tên) rất có hại cho bà bầu và thai nhi.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4