• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Antiphospholipid dương tính - giúp mình với! (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 129K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 566 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

chao cac ban minh da bi thai luu 5 lan lien tiep minh da di xet nghiem nhieu nhung van ko tim ra nguyen nhan j.gio minh len wed thi thay noi ve hoi chung khang antiphospholipid nhiu.minh se di xet nghiem ve van de nay.co ban nao co truong hop giong nhu minh co kinh nghiem xin trao doi voi minh nhe

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị antiphospholipid duong tính, 8 tuan minh moi bat dau tiem va tiem 3 thang lien nhau thi dung tiem. Minh kham bac si Duc va rat tin tuong, bay j minh dc 30 tuan roi, chi uong moi ngay 1 goi thuoc bot thoi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh tiem den thang thu 5 thi dung và bây giờ hàng ngày uống 1 gói aspegic, 1 vien proce, va 1 viên canxi. Mình mong những Mẹ cũng bị bệnh này mà đã sinh em bé mẹ tròn con vuông lên diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm cho những Mẹ còn đang phải điều trị bệnh này. Mình thấy có mấy Mẹ bị duong tinh toan phai de mổ, mình còn hơn 2 tháng nữa là sinh em bé, mình rất lo lắng.

• 168 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi V_D_T_T Xem bài viết
    Mình mới có bầu được 5 tuần bé thứ 2. Mình đã có 1 bé gái 5 tuổi, nhưng do có tiền sử thai lưu (8 tuần không có tim thai) nên đợt này b.sĩ đã cho mình đi làm xét nghiệm antiphospholipid. Kết quả xét nghiệm là IgG 27 - dương tính, IgM 6 - âm tính.

Tuy nhiên mình vẫn thắc mắc, mình đã có một em bé khỏe mạnh (thai kỳ bình thường) mà vẫn chỉ số này vẫn bị dương tính.

Các mẹ cho mình hỏi, IgG dương tính còn IgM âm tính thì nguy cơ thế nào. Liều thuốc bác sĩ đã cho có mạnh quá không, tiêm thuốc này có ảnh hưởng gì đến em bé không?

Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với nhé. Cảm ơn rất nhiều.
    Bạn ơi, thế mà mình tưởng IgG và IgM là các thông số để xét nghiệm bệnh Rubella? :Sigh: Vì tuần trứoc mình cũng làm xét nghiệm Rubella, ngta cho mình kết quả của đúng 2 thông số này?
    Mình không hiểu về vấn đề của bạn lắm, các bạn khác sẽ tư vấn cho bạn, nhưng mình cầu chúc cho mẹ con bạn manhk khỏe nha :Rose::Rose:

• 566 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

mình đã bị thai luu 5 lan.lần cuối cùng cách đây 2nam.mình có nghe nói về bệnh antiphospholipid .mình mói đi xét nghiệm về chỉ hi vọng sẽ bị để biết cách chũa trị.bỏi vì mình đã đi xét nghiệm rất nhiều nhung không phát hiện ra bệnh vì không bít nên chũa thế nào nũa mà vọ chồng mình lấy nhau đã lâu đã rất mong mỏi nhung lần nào củng chỉ đến đuọc 8 đến 10 tuần là lại bị luu.nhung khi lấy kết quả thì lại bình thuòng âm tính.giò mình không bít phải làm gì nũa.mình chỉ muốn phát hiện ra bệnh để chũa trị.có mẹ nào có tình trạng giống mình xin chia sẻ nhé.các mẹ có biết phải xét nghiệm cái gì về bệnh bị thai luu liên tiếp xin mách mình vói nhé.cảm on nhiều.

• 532 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Chào các bạn. Mình bị apl dương tính nhưng cuối cùng đã sinh bé mẹ tròn con vuông. Mình sẵn sang tư vấn cho các bạn trong khả năng của mình. Bé nhà mình trộm vía khi sinh đc 3,3kg, giờ sau 2 tháng được 6 kg rồi. Ai bị cái này cũng đừng lo lắng quá nhé. Tuân theo chỉ dẫn của bác sĩ và các yêu cầ nhất định bạn sẽ vẫn có một thai kỳ khỏe mạnh và ko có gì vất vả lắm đâu. Chúc mọi ng đều sẽ sớm đc gặp con!

Mong con khôn lớn từng ngày:Rose:

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 131 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình đi khám bác sỹ Dục và phát hiện bị dương tính Antil Photpho Lipit ở tuần thứ 5. Mình được chỉ định tiêm Lovenox 11 tuần, nghĩa là đến tuần 16 thì dừng lại. Mình cũng dùng thêm 1 gói Aspegic/ngày đến tuần thứ 18 thì dừng.

Nói chung bây giờ mình mang thai đến tuần 38, mọi chỉ số đều ổn, em bé phát triển bình thường, đạp mạnh.

Mình cũng đã tham khảo bác sỹ Tiến, Viện trưởng Viện C, bác í hoàn toàn đồng ý với liều dùng thuốc trên.

Vì thế mẹ nào mà dương tính thì cứ yên tâm với điều trị của bác sỹ. Theo mình được biết, thông thường chỉ tiêm thuốc từ 10-12 tuần thôi. Xét nghiệm tiểu cầu 2 tuần/lần để theo dõi mức tăng giảm. Nếu tiểu cầu giảm mạnh xuống dưới 150 đơn vị thì phải báo bác sỹ ngay.
    ...............
    Em hãy tin anh đi, anh cũng thông minh
    Ngoài trái tim em, thứ gì anh cũng biết
    Hoa có từ hương, chim sinh ra từ tiếng hót
    Và em sinh ra từ nỗi nhớ của anh...

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi thế bạn sinh bé là sinh thường hay sinh mổ vì mình nghe nói uống thuốc vào thì ko có cơn co báo hiệu sắp sinh nên thường là sinh mổ phải ko?

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Kibo ơi cho mình hỏi bạn sinh thường hay sinh mổ, mình cũng tiêm thuốc va bây giờ được 40w rồi, ra máu báo nhưng ko thấy đau bụng và có cơn co gì cả. Ko biết mình có phải mổ ko?

• 566 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Minh da bi thai luu 5 lan lien tiep minh da di xet nghiem rat nhieu nhung khong phat hien ra benh gi.Gio minh chang biet phai lam the nao nua.Cu co bau la minh lai rat lo lang.Co me nao co truong hop giong minh xin chia se voi.Xin cam on nhieu.