Ăn uống thế nào để đẻ con da trắng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 527 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình mở topic này để mọi người trao đổi thông tin : ăn uống thế nào để đẻ con da trắng.

Hồi mình sinh lần 1, chủ quan nghĩ rằng bố da trắng, mẹ ko đen thì chắc chắn theo gen thì con da trắng, thế mà con trai tớ đẻ ra lại đột biến gen da đen quá.:Crying::Crying::Crying:

Lần này mình mang bầu con gái thấy lo lắng quá, chỉ sợ con gái đẻ ra lại có nước da đen giống anh. Mình tích cực mỗi ngày uống 1 quả dừa rồi đi học hỏi những người đã sinh bé gái có nước da trắng thì thấy mỗi người 1 ý : ăn trứng gà luộc, uống nửa cốc bia 1 ngày hay ăn trứng gà đánh kem với bia.....

Các mẹ cho tớ kinh nghiệm với.:Rose:
    KSS.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,500 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Chị ơi em tưởng tự nhiên cho thế nào thì được thế ấy?

Chứ em nước dừa ít uống, trứng gà cũng thỉnh thoảng ăn mà thằng con em nó vẫn không đen (em cứ khen là giống gien nhà nội ).

FZxtp7
    • 325 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,058 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    tớ chẳng tin chuyện ăn uống này, vì cả 2 đứa nhà mình đều theo cách tự nhiên, chả tẩm bổ ăn gì hơn, kết quả thằng con trai thì giống gien mẹ, hi hi, trắng cực kỳ, trắng hơn mẹ, đến đữa con gái thì đen, 2 vợ chồng đổ lỗi cho nhau, kết luận: chắc hôm ấy tắt đèn.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • 2,086 Bài viết

• 1,154 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị ơi, em thấy uống dừa nhiều khi mang thai cũng đâu có tôt đâu ạ. Em cũng nghĩ là trắng hay đen là do di truyền. Nhưng em thấy khi mang bầu nếu uống nhiều đồ có vitamin C thì con da trắng hay sao ý.
    Ngày trước mang bầu em ngày nào cũng 2-3 cốc nước cam hoặc chanh leo, sinh con ra, da trắng tinh ai cũng phải khen.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 583 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là do di truyền thôi, đứa thứ nhất tớ ngày nào cũng nước dừa với trúng gà, đẻ ra vẫn đen thui (may mà là con trai). Đứa thứ 2 (con gái) thì chẳng gì cả, cũng chẳng bồi dưỡng gì luôn (vì đã béo rùi) lại trắng xinh. Hay tại ăn trứng với uống nước dừa mà con m đen nhỉ???:Laughing::Laughing::Laughing:
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Châu bò, Quốc xẻng của mẹ ơi! Các con lớn nhanh cho mẹ nhé!!!

:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 110 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình nghĩ không phải do ăn uống đâu,do ghen thôi,bạn và bố bé cũng trắng nhưng có thể ông bà bên nội hay ngoại không được"bạch tuyết" lắm chẳng hạn.với lại trẻ lúc mới sinh đến lúc vài tuổi thay đổi nhiều lắm,đầy baby lúc đầu rất đen nhưng lớn lên lại trắng ra đấy bạn à
    • 1,753 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Cứ Yến Sào chưng đường phèn mà ăn bạn nhé, 1 tuần 2 lần từ tháng thứ 3 trở đi, sinhr a con da trắng môi hồng nhé.
    Chuyện này mình tin là có thật vì cô bạn rất thân của mình đả thử, 2vc nó da ngăm, nội ngoại đều không trắng, nó cứ tỳ tỳ Yến Sào từ tuần thứ 12 đến khi sinh, con nó da trắng hồng, môi son ( con trai) nhìn ghét lắm và thêm nữa da bé rất rất mịn màng ( có 1 số bé da sần sùi).
    Mình đồng ý việc gien di truyền nắm giữ yếu tố quyết định chủ yếu nhưng việc ăn yến sào cũng không phải không có cơ sở, bạn tham khảo thêm đi.
    P/S : Uống yến đóng chai không tác dụng gì cả, bạn mua yến về tự làm nhà, đẹp mẹ, đẹp con.
    zHm0p7
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    IMG_0152
    • 210 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cái món yến sào này ngày nào cũng chiến thì có vẻ hơi chát nhỉ :Laughing:
    ---ChangNang----Phiêu cùng cu tí:Rose::LoveStruc::Rose:
    nghevang
    0_2995MTI2MzI4OTc4Mg
    • 273 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Hôm thứ 7 vừa rồi em tham dự hội thảo ở viện C về dinh dưỡng cho bà mẹ và trẻ em... TS. BS. Trần Danh Cường có nói là: "Tôi ko hiểu các bà các chị lấy thông tin ở đâu là uống nước dừa thì sinh con da trắng. Ví dụ bà nội nó da đen, bố nó thì cũng hơn Châu Phi 1 tí mà sinh con da trắng thì chắc chắn là đi "câu" ở đâu rồi :Laughing:."
    Nói tóm lại em bé trắng hay đen là do di truyền, bố mẹ trắng nhưng con đen thì có thể do gien lặn từ đời ông bà bây giờ mới biểu hiện.
    Sữa, trứng gà, nước dừa... đều tốt. Các mẹ cứ ăn uống đủ chất cho con khỏe mạnh là được, chứ em thấy con gái da đen cũng chẳng sao. Da đen mà thông minh, duyên dáng thì cũng khối anh xin chết :Battin ey:.
    • 273 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Hôm thứ 7 vừa rồi em tham dự hội thảo ở viện C về dinh dưỡng cho bà mẹ và trẻ em... TS. BS. Trần Danh Cường có nói là: "Tôi ko hiểu các bà các chị lấy thông tin ở đâu là uống nước dừa thì sinh con da trắng. Ví dụ bà nội nó da đen, bố nó thì cũng hơn Châu Phi 1 tí mà sinh con da trắng thì chắc chắn là đi "câu" ở đâu rồi :Laughing:."
    Nói tóm lại em bé trắng hay đen là do di truyền, bố mẹ trắng nhưng con đen thì có thể do gien lặn từ đời ông bà bây giờ mới biểu hiện.
    Sữa, trứng gà, nước dừa... đều tốt. Các mẹ cứ ăn uống đủ chất cho con khỏe mạnh là được, chứ em thấy con gái da đen cũng chẳng sao. Da đen mà thông minh, duyên dáng thì cũng khối anh xin chết :Battin ey:.
    • 325 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaiBangDoi2 Xem bài viết
    Cứ Yến Sào chưng đường phèn mà ăn bạn nhé, 1 tuần 2 lần từ tháng thứ 3 trở đi, sinhr a con da trắng môi hồng nhé.
    Chuyện này mình tin là có thật vì cô bạn rất thân của mình đả thử, 2vc nó da ngăm, nội ngoại đều không trắng, nó cứ tỳ tỳ Yến Sào từ tuần thứ 12 đến khi sinh, con nó da trắng hồng, môi son ( con trai) nhìn ghét lắm và thêm nữa da bé rất rất mịn màng ( có 1 số bé da sần sùi).
    Mình đồng ý việc gien di truyền nắm giữ yếu tố quyết định chủ yếu nhưng việc ăn yến sào cũng không phải không có cơ sở, bạn tham khảo thêm đi.
    P/S : Uống yến đóng chai không tác dụng gì cả, bạn mua yến về tự làm nhà, đẹp mẹ, đẹp con.
    Ăn yến sào mình thấy cũng đúng đấy, mình có người quen ăn yến sào, đẻ con trắng lắm. Còn mình thì chỉ uống sữa tươi và nước cam hàng ngày thôi, nhưng bé nhà mình cũng trắng lắm (trộm vía con). :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghecon_2009 Xem bài viết
    Mẹ này phát biểu đúng đấy, con đen hay trắng 99% là do di truyền của 2 họ nội ngoại còn chuyện ăn uống chỉ phụ trợ được phần nào đấy thôi. Hichic không biết con mình sau này ngăm ngăm giống bố hay mẹ đây????? :Thinking:
    C3Bqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 196 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ cho em hỏi... hơi lạc đề xíu: ở HN mua Yến sào ở đâu các mẹ nhỉ? Chỉ em với. Hihi em cứ áp dụng xem thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,206 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Chị ơi, em thấy uống dừa nhiều khi mang thai cũng đâu có tôt đâu ạ. Em cũng nghĩ là trắng hay đen là do di truyền. Nhưng em thấy khi mang bầu nếu uống nhiều đồ có vitamin C thì con da trắng hay sao ý.
    Ngày trước mang bầu em ngày nào cũng 2-3 cốc nước cam hoặc chanh leo, sinh con ra, da trắng tinh ai cũng phải khen.
    Mình cũng nghĩ thế, do di truyền là chính, nhưng ăn uống có thể cải thiện được phần nào, bé đầu nhà mình đen lắm, mà bố mẹ đều không đen, bé còn đen hơn cả bố mẹ, hic hic, bé thứ hai mình uống nhiều nước cam lắm, uống đều đặn hàng ngày, nên bé trắng lắm, trộm vía, không hiểu có đúng không nữa. Bạn cứ ăn uống đủ chất vào nhé, nước da với bé gái rất quan trọng, nhưng cải thiện chiều cao quan trọng hơn nữa. Nhất dáng nhì da mà .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy da ngăm ngăm 1 chút cũng đáng yêu đấy chứ. Quan trọng là có "nét" là được. Nếu có đường nét rùi chỉ cần 1 chút má hồng là xinh. Hi hi. Em chỉ mong con sau này da mịn màng. Mẹ cháu thì nước da trắng hồng nhưng da dầu nên hồi con gái khổ sở lắm ạ. Toàn mọc mụn thôi nên ngăm ngăm mà mịn còn sướng hơn. May quá lấy bố cháu, da lại khô cong lại mịn ơi là mịn chứ. Nhiều lúc sờ thấy thèm. Con yêu được cải thiện rồi. Da thường thì tốt con nhỉ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 481 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Cái này chắc do gen qua 1 các mẹ ơi. Em cũng nghe mấy cụ mách là uống nước mía, nước dừa, ăn nhiều táo... sẽ đẻ con trắng nhưng em chẳng tin. Nhà em có tiền sử ox đen ùi, em cũng không trắng lắm nên chắc mốt quẳng 2 bố con bé Sóc nhà em vào đống than Quảng ninh chắc tìm mỏi mắt quá :Laughing:. Nhưng được cái con em con trai, đen càng khoẻ, đỡ bị mọt :Laughing:
    • 2,539 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

k phải chỉ là di truyền đâu, e gái mình và chị họ mình sinh cùng lượt, cả hai đều đc ăn máu thỏ nấu cháo và đều trắng hồng như nhau, trong khi cả hai nhà ai cũng da hơi ngăm đó các mẹ ạ
    s7JUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,607 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lkngan Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi... hơi lạc đề xíu: ở HN mua Yến sào ở đâu các mẹ nhỉ? Chỉ em với. Hihi em cứ áp dụng xem thế nào?
    Mẹ nó ơi! Ở Hà Nội có cửa hàng này ở 111A Hào Nam bán tổ yến các loại đấy
    http://www.toyen.com.vn/
    Mẹ yêu các con nhất trên đời! :LoveStruc:
    Zje6WjNIp7
    • 1,861 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cũng ko biết yến có đúng tác dụng như mẹ Đại Bàng nói ko, mà lúc mang bầu cũng ăn yến suôt (mình mua được hồng yến ấy) lúc sanh nhóc ra thấy da đỏ + bị vàng da nên nhìn đen thui làm mình rầu quá chừng nhưng tháng thứ 3 trở đi thì da trắng môi hồng nhé! Nói chung các mẹ cứ thử xem sao!:rolleyes::Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2