Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn uống sao cho dễ sanh, sanh con trắng, sạch & đẹp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56.4K Lượt đọc
  • 235 Trả lời

• 4,794 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Emm nghe noi dang mang thai ma uống nước dừa, nuoc ca rot khi sinh em be se rat sạch và trắng dung khong???? ai co kinh nghiem gì chi cho em voi :P
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình không biết uống nước dừa thì em bé có trắng không, nhưng mình nghe nói là nên kiêng nước dừa trong mấy tháng đầu mang thai đấy. Ngay cả BS mình khám thai cũng dặn như vậy, khoảng tháng 6-7 trở đi mới được uống. Nhưng mình có quen 1 chị quê ở Bến Tre thì chị bảo uống nước dừa đều đều mà có sao đâu. Cũng chẳng biết thế nào? Mình thì cứ kiêng cho chắc.

Mình cũng nghe nói uống nước mía cũng làm em bé trắng và sạch. Bạn mình đã áp dụng và em bé của nó trắng bóc à, nhưng mình nghĩ là do di truyền thôi, vì cả bố và mẹ bé đều trắng. Nói theo khoa học thì trắng hay đen là do gien quy định, nên thật tình thì cũng không tin lắm, nhưng nếu vô hại thì cũng chẳng sao, nhất là nước mía và nước dừa đều ngon
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Mecuheo ơi, đúng như Meo U nói là nước dừa và nước mía đều ngon...
    Em cũng được biết là k nên uống nước dừa và rau má vào khoảng 3 tháng đầu của thai kỳ vì dễ tạo nguy cơ sảy thai nếu thai yếu.
    Chắc ăn thì cứ tháng thứ 4 trở đi uống là vừa.
    Đúng là uống nước dừa da em bé sẽ trắng và đẹp đó Mecuheo ơi.
    Như em đây hồi mẹ em có bầu em cũng uống nhiều nước dừa lắm vì hồi xưa bà Nội em bán sinh tố mà , nên bây giờ tạm thời là da em mịn và trắng hồng.. ops:
    Mẹ em nói chắc nhờ hồi xưa mẹ uống nhiều nước dừa.....
    Em thấy nước cà rốt, nước mía nước dừa gì đều ngon và bổ nên uống thì càng tốt, ngoài ra em còn nghe nói uống nước trái cây nhiều vitamin và đẹp da nữa, chắc cho cả mẹ lẫn con....
    • 4,794 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

chùi vay mà MCH kg biet tu luc co em be den bay gio cu uong hoài à , hihihihìh, dau sao cung cam on gop y cua 2 me nha. chuc 2 me hanh phuc :P

• 113 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hi hi,cái vụ nước dừa làm da em bé trắng thì có lẽ phải post kinh nghiệm này cho tui Châu Phi no uống để cải thiện da dẻ ,
    Đùa cho vui vậy thôi , chu da trắng hay den la do gen di truyen mà. Dieu quan trong la nên an nhiêu trái cây bổ dưỡng thi da de bé se min mang ko bi khô . Các bà bầu nen uống nhiều nước (khoang 2 lit 1 ngày), va ăn nhiều cam, tốt lắm. Nhưng thời gian cho em bé bu thi tuyet đối ko được ăn cam nhé , sẽ làm bé đau bụng đấy, Khi nào bé ị thấy đỏ đít la be; bi đau bụng đó, phải xem lai thức an của me(Dac biet thoi gian đaU khi bé hoan toàn bu sữa me)
    gamnham (Hue-Wien)

Ca? nha` nghie^.n nhau .
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ui chao, thèm nước dừa quá, nhưng 21 tuần uống có sao không nhỉ, mình vẫn thấy lo lo. :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    Mẹ Thiên Nga
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

bebibi ơi, 21 tuần là hơn 5 tháng rồi k sao đâu thèm gì cứ ăn uống cho thoải mái nhé.
    Có điều mình được biết là tháng cuối thì hạn chế lại đừng uống nước dừa nữa nhé...
    ui chao...đúng là nước dừa ngon thiệt đó, ngoài ra còn nhiều khoáng chất nữa.... :P
    Chúc các mẹ và các bé luôn khoẻ....
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

bebibi ơi, thoai mái đi nào !
    Sở dĩ BS nói kiêng nước dười mấy tuần đầu vì lúc đó, em bé chỉ là giọt máu tí xíu, như hạt cát thôi, chưa thành hình nên nếu uống nhiều quá, mát quá, có thể sẽ giống như mình đang ở period đó (mình nghe thế nói thế nhé ) Còn khi thành hình rồi thì 04. Mình cũng uống nước dừa và nước mía thường xuyên , khi sinh Bo ra, hắn sạch sẽ lắm , còn trắng thì chắc giống ba mẹ Bo thôi.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hehehe, Me Bo de thuong ơi, hồi lúc period em nhớ uống nước dừa , ăn đồ chua gì cũng 04. Thật ra từ hồi xa VN tới giờ chưa được uống nước dừa nên em mới thèm đó mà ops: . Bên đây nước dừa là hàng hiếm nên chắc cũng không có cơ hội để uống nhiều đâu NGUYÊN KIÊN ơi.
    Mẹ Thiên Nga
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

bebibi ơi, mỗi lần mẹ Bo bị nóng chậm ngày period là uống nước dười, hiệu quả lắm !
    Me Bo (TP.HCM)
    • 13,172 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Cho Liên hỏi tí các mẹ ơi, mấy người mẹ châu Phi đấy họ uống nước dừa nhiều thì con họ có trắng ra không nhẩy????????
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Buôn chuyện một tí: dân Châu Phi không biết có uống nước dừa không nhưng dù có bố/mẹ là da trắng 100% thì thấy con cũng không trắng hơn mấy. Em thấy nhiều ông bố/bà mẹ Tây ẵm con da đen tóc quăn tít rồi đấy chứ. Túm lại có lẽ da trắng phần lớn là do di truyền thôi, với lại nếu sống lâu trong vùng khí hậu lạnh lẽo như chị Liên thì da dẻ cũng trắng trẻo hơn so với vùng nắng nóng rồi . Nhưng các mẹ có con da không trắng lắm cũng đừng buồn nhé, mình thấy tụi Tây bên này nhiều đứa không thích trắng đâu, chúng nó thích tranh thủ 3 tháng hè ra nằm phơi nắng cho đen thui đấy, chứ da chúng nó trắng quá mà lại mỏng nên dễ bị nắng ăn tàn nhang nhiều xấu lắm kia Em đây sống trong xứ lạnh vài năm thấy có trắng ra được một tí nhưng hai cánh tay thì đã lấm chấm tàn nhang rồi, hic, đi ra nắng có 1 tí mà bôi kem chống nắng oải quá, mà chẳng biết có xinhê gì không, hồi ở VN đen thui vậy mà hay hơn
    Mẹ Thiên Nga
    • 4,794 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

me Lienroom oi , chac la phai cho họ dùng Ô mô thoi , hihihhhi vi omo tay 99% mà hihi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bà mẹ ơi,

Các mẹ có kinh nghiệm hay bài thuốc dân gian nào giúp dể sanh và sanh con sạch sẽ ko? Truyền đạt cho mình với. Mình nghe nói từ tháng thứ 7 là nên dùng các bài thuốc giúp dễ sanh - sanh con sạch sẽ. Vd như có người nói nên mua Hoa QÙY ( Hoa hướng dương) khô, nấu nước uống như nước trà vậy. Sẽ dễ sanh, vân vân...... Ko biết có chính xác ko nhưng từ nhỏ gia đình mình ai sinh cũng uống như vậy hết ; vì ở quê người ta bán Hoa Hướng Dương tươi cho đàn bà đẻ uống cũng nhiều lắm.

Ngoai ra, mình nên ăn uống như thế nào để con sinh ra trắng nhỉ ? Các mẹ dầy dăn kinh nghiệm help với.......
    • 1,523 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình thì biết uống nước dừa thường xuyên 3 tháng cuối, em bé sẽ sạch sẽ lắm đấy Tuyết Hoa ạ. Còn trong diễn đàn này thì thấy các mẹ nói chuyện ăn cháo kê trước khi sinh
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hình như Hoa Quỳ và Hoa Hướng Dương khác nhau chứ nhỉ?.
    Hồi ở quê mình đã xem cả 1 đồi hoa, người ta gọi là hoa quỳ, màu vàng, gấn giống hoa hướng dương nhưng nhỏ hơn và tự mọc dại.
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi mẹo dễ sanh thì hoa hướng dương hiệu nghiệm lắm đây, sanh nhanh và ko đau nhiều, cái này em biết được là do kinh nghiệm của Mẹ ruột và cả Mẹ chồng em truyền lại đấy. Còn sanh con trắng hả, em nghĩ chẳng có bí quyết gì đâu chị ơi, có chăng là Bố Mẹ bé trắng thì bé sẽ trắng thôi đó mà :4:.

Riêng cái vụ sanh cho sạch thì em bó tay, hồi em mang thai Nấm Rơm ai cũng bảo chớ nên ăn cháo vì sanh ra em bé sẽ bị dơ lắm nghe xong cũng hoảng, nhưng éo le 1 chỗ là em cứ bị hành ói riết đến tận khi sanh, nên cứ cháo liên miên để dể tiêu thụ ấy vậy mà khi sanh ra Nấm Rơm sạch trơn ko chút nhớt nhao gì cả hỏng hiểu luôn!!
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ôi các chị ơi, thế mua hoa hướng dương khô ở đâu vậy hả các chị? Và nó có dễ uống ko vậy ạ? Ko biết ớ phố Thuốc Bắc có bán ko các chị nhỉ? Chị nào biết chỉ dùm em với nghen!!! :3:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thienthanxanh; 10/05/2005 vào lúc 03:28 PM.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 230 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Các chị oi, em đọc được 2 bài viết này, bác sĩ đều lưu ý phụ nữ có thai không nên dùng các vị thuốc có từ cây hoa hướng dương vì có thể gây sảy thai. Theo tài liệu này em nghĩ chỉ đến lúc sắp sinh mà bị sinh khó mọi người mới dùng, không biết có đúng không a.
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2004/12/3B9D9B8C/
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/01/3B9D9B8B/
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

cho em hỏi với, tại sao những tháng cuối lại không nên uông nước dừa.
    Dạo này em cũng hay uống nước dừa lắm, em nghĩ là rất ngon và mát.
    3 tháng đầu thì em cũng không uống nước dừa đâu, nhưng bây giờ em ở tháng thứ 6 rồi. ngày nào cũng làm 1 quả dừa. Chẳng nhẽ 3 tháng cuối không được uống à.