• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

ăn, uống lô hội (nha đam) có nguy cơ sảy thai không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 8.85K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em là thành viên mới vào diễn đàn nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các mẹ chỉ bảo giúp em với.
    Hiện em đang thả để có baby. Em thả được gần 1 tháng rồi. Em đoán là em có baby rồi nhưng chưa chắc vì chưa đến kỳ kinh nguyệt.
    Em lên mạng và đọc được các thông tin về cây lô hội có rất nhiều tác dụng đối với sức khỏe cũng như để làm đẹp cho chị em mình.
    Lúc trước nhà em có trồng nhưng lá cây lô hội nhỏ lắm khi sơ chế để ăn sống thì rất đắng. Rồi em học theo các mẹ làm cách khác thì ăn rất ngon. Em thích lắm và ăn khá nhiều.
    Tối qua em lại đọc được là phụ nữ mang thai và cho con bú thì không nên ăn lô hội vì có nguy cơ sẩy thai và bị dị tật.
    các mẹ cứ gõ từ khóa "nha đam không tốt cho bà bầu" là sẽ thấy rất nhiều.
    Em copy 1 link đây cho các mẹ tiện tham khảo:
    http://http://giadinh.net.vn/20101229104521288p0c1011/nha-dam-khong-tot-cho-ba-bau-tre-em.htm
    Bây giờ em đang rất lo vì sợ có baby rồi mà ham ăn lô hội quá để bị sẩy thai các mẹ ạ.:Crying:
    Còn nếu em chưa có baby thì em cũng mong các mẹ nào từng có bầu rồi cho em biết thêm kinh nghiệm thực tế có mẹ nào đang có bầu ăn lô hội mà không bị sao không
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 97 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Theo mình biết trong nhựa của nha đam có chất tẩy cao,nó ảnh hưởng rất ko tốt cho thai nhi,cho nên phụ nữ có thai ko ăn nha đam bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngoc04 Xem bài viết
    Theo mình biết trong nhựa của nha đam có chất tẩy cao,nó ảnh hưởng rất ko tốt cho thai nhi,cho nên phụ nữ có thai ko ăn nha đam bạn nhé.
    nhưng mình đắp mặt nạ nha đam vẫn được chứ hả mẹ nó?
    • 179 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

em ngừng ăn nha đam lại nhé, sảy thật đấy, em chị nó ko ăn nha đam mà ăn mực + bạch tuộc đau bụng nhập viện luôn vì bị co bóp tử cung..
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi e 6 tuần rồi, cách đây vài hôm có ăn 1 bát chè đậu xanh nha đam nhỏ. Nghe C nói e lo quá, không hiểu có sao không nữa??? hic. Đợt đó C hỏi xong rốt cuộc C có mang bầu không? Và nếu có C đã sinh E bé chưa? Có gì C và các C, đặc biệt C nào đã lỡ ăn nha đam trong lúc mang bầu mà bây giờ sinh em bé xong rồi thì cho E ít kinh nghiệm nhé, E lo quá
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

biết rồi thì tránh không ăn nữa thôi c ah. E có bầu mấy tháng đầu toàn ăn sữa chua vinamik nha đam, may mà trộm vía bé k sao ca? vẫn phát triển bình thường. bg được 32 w rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

trộm vía e cũng ăn sữa chua nha đam, chè nha đam... mà Tôm vẫn bình thường, chờ 2 tháng nữa đc nhìn bé rồi mong quá. bây giờ mẹ nó có lo cũng k giải quyết đc vấn đề j đâu, dừng ăn và theo dõi cẩn thận quá trình phát triển của bé, uống axit folic ngay nhé, mẹ nó vui vẻ lạc quan lên, bé sẽ k sao đâu hihi giống như báo chí nói nhiều ăn nhãn, ăn dưa, uống coca nhiều k tốt v.v... nhưng chị e vẫn ăn tì tì, trộm vía cả 2 đứa vẫn lớn đùng đùng, nghịch như giặc í có ảnh hưởng gì đâu, tuỳ cơ địa từng người mẹ nó ạ

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé, nhớ update tình hình thường xuyên
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Tôm sinh xong nhớ update tình hình bé để mình chia vui nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe và vui
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k biết sao nữa , ba thím gần nhà nấu nước nha đam đường phèn , mình nốc cả 1 chai . k biết cu shin nhà mình có sao k nữa , dc 32 tuần rùi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nha em cung co trong nha dam, em got sach, thai hat luu roi an voi sua chua, em an 3 ly that la to, cung dang lo qua. ko bit co lam so ko. Em co thai dc 5 tuan roi.