• 1 Lượt chia sẻ
  • 52.2K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 1,886 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đang có thai ăn trứng vịt lộn có tốt không nhỉ? Có người bảo con mọc nhiều lông?! Có mẹ nào biết không, bảo cho mình yên tâm với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Màu hồng trong sữa dâu của TH true MILK làm bằng gì?

Mình ít khi mua sữa TH cũng như các loại sữa khác nếu là loại sữa hương dâu, chỉ mua loại tự nhiên,...

• Bé 9,5th ăn trứng vịt lộn mấy quả một tuần?

Kem được 9,5th. Mấy hôm nay e cho bé ăn thử trứng vịt lộn. Mua quả non về gỡ hết xương, dầm cho bé nhai, trộm vía Kem thik ăn lắm, cứ há miệng thôi (chỉ ăn phần con, ko ăn lòng đỏ nhé). Kem ăn đc TVL e cũng mừng nhưng theo kinh nghiệm các mẹ thì nên cho bé ăn 1 tuần mấy lần? Biết là TVL bổ nhưng...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Ăn trứng vịt lộn sao cho bổ?

Ăn trứng vịt lộn sao cho bổ? Trứng vịt lộn được coi là một món ngon, vị thuốc bổ, để tạo nên công dụng này phải có gia vị là rau răm và gừng tươi thái chỉ, ăn với trứng vịt lộn vừa luộc xong còn nóng, chấm với chút muối rang hay bột canh cho vừa miệng. ...

• 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình ko biết có đúng ko nhưng chết cười cái vụ nhiều lông của TD đấy :4:
    • 436 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lúc mang bầu em cũng ăn tuốt luốt, chả cữ cái chi hết. Thấy người ta bảo ăn trứng vịt lộn và măng tươi thì con nhiều lông nhưng mà em ăn hết thảy : trứng vịt/cút lộn luôc/chiên, rồi bún măng vịt, măng tươi xào... đểu là món khoái khẩu. Kết quả là con em bi giờ nó giống mẹ, lông ít mà lại mềm !
    Hình như là do di truyền nhiều hơn chị a.
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hugo
    Lúc mang bầu em cũng ăn tuốt luốt, chả cữ cái chi hết. Thấy người ta bảo ăn trứng vịt lộn và măng tươi thì con nhiều lông nhưng mà em ăn hết thảy : trứng vịt/cút lộn luôc/chiên, rồi bún măng vịt, măng tươi xào... đểu là món khoái khẩu. Kết quả là con em bi giờ nó giống mẹ, lông ít mà lại mềm !
    Hình như là do di truyền nhiều hơn chị a.
    Hhehe dung roi TD oi them thi cu an thoi dung co so gi het ma hihihi hoi co bau NR em cung an du thu co sao dau chu. NR cung co móc long nhiêu lam nhung ma bay gio cung da rung mát tiêu dau hét ruiii hihihi.....nhung ma em nghe noi la an hót vít lon nhiêu thi em be se móc tóc nhiêu co ma??? ko biết co phai ko nua??
    • 439 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ôi, có cúm gà mà các mẹ vẫn ăn trứng vịt lộn à?
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_vit
    ôi, có cúm gà mà các mẹ vẫn ăn trứng vịt lộn à?
    Mình ăn trứng vịt lộn đã được luộc chín rồi cơ mà Me_vit ơi, đừng lo nhiều nhé, trứng vịt lộn cũng bổ lắm đấy, nhất là đối với các bà mẹ bị huyết áp thấp
    :1:
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamRom
    Hhehe dung roi TD oi them thi cu an thoi dung co so gi het ma hihihi hoi co bau NR em cung an du thu co sao dau chu. NR cung co móc long nhiêu lam nhung ma bay gio cung da rung mát tiêu dau hét ruiii hihihi.....nhung ma em nghe noi la an hót vít lon nhiêu thi em be se móc tóc nhiêu co ma??? ko biết co phai ko nua??
    Mẹ Nấm Rơm ơi, meocon ăn nhiều trứng vịt lộn mà đẻ ra bé Sóc đầu trọc lốc đến tận 2 tuổi mới mọc được một ít đấy. Mình chỉ nghĩ là không bổ dọc thì bổ ngang nên nếu mẹ nào biết ăn trứng vịt lộn thì cứ chén thôi.
    • 1,886 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, thế là giờ mình yên tâm ăn rồi. Híc híc trước đây cứ vừa ăn vừa run. Mà mẹ vịt sợ cúm gà à? Trên 70% thì cúm ấy chết rồi còn đâu, thịt gà mình vẫn ăn như thường đấy, chẳng biết sợ là gì cả
    • 436 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon
    Mẹ Nấm Rơm ơi, meocon ăn nhiều trứng vịt lộn mà đẻ ra bé Sóc đầu trọc lốc đến tận 2 tuổi mới mọc được một ít đấy. Mình chỉ nghĩ là không bổ dọc thì bổ ngang nên nếu mẹ nào biết ăn trứng vịt lộn thì cứ chén thôi.
    Ủa thế có mẹ nào không biết ăn trứng vịt lộn a???? Hơi bị thiệt thòi nhỉ !! :4:
    • 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melody
    Mình ăn trứng vịt lộn đã được luộc chín rồi cơ mà Me_vit ơi, đừng lo nhiều nhé, trứng vịt lộn cũng bổ lắm đấy, nhất là đối với các bà mẹ bị huyết áp thấp
    :1:
    Nhưng mà Melody ơi, mình thấy bảo ăn rau răm kg tốt cho bà bầu, mà trứng vịt lộn mà kg có rau răm thì chán chết.
    À cho mình hỏi thêm với, người ta bảo bà bầu nên ăn trứng ngỗng nhưng mình kg biết nó bổ gì và có khó ăn kg nữa. Giúp mình với nhé.
    chào Melody
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonlien
    Nhưng mà Melody ơi, mình thấy bảo ăn rau răm kg tốt cho bà bầu, mà trứng vịt lộn mà kg có rau răm thì chán chết.
    À cho mình hỏi thêm với, người ta bảo bà bầu nên ăn trứng ngỗng nhưng mình kg biết nó bổ gì và có khó ăn kg nữa. Giúp mình với nhé.
    chào Melody
    Theo sách vo thi trung ngong rát bo nen tot cho tri nao cua be, nhát la an vao cươi thang thu 3. An khoang 03 trung la tót nhát. Chi nen an thu di. Hoi kho nhung cung không den noi nao dau....
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng được mọi người khuyên ăn trứng ngỗng, nhưng mà khó ăn lắm, mình chỉ ăn được tổng cộng 2 lần = 1 quả thôi (còn lại là bỏ), mình nghĩ nếu không ăn được thì đừng cố làm gì, chỉ cần ăn uống đủ chất, đa dạng loại thực phẩm là OK rồi, mình ăn ít trứng ngỗng thế nhưng sinh con ra vẫn khoẻ mạnh và nhanh nhẹn (trộm vía) nên mình không tin cái vụ trứng ngỗng này lắm
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonlien
    chào Melody
    Mình có đọc được bài báo này, các mẹ vào đây xem thử nhé :1: http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2003/06/3B9C88DE/
    Trích đoạn bài báo: "Về tác dụng của trứng ngỗng, TS. Nguyễn Thị Lâm, Viện phó Viện Dinh dưỡng Việt Nam, cho biết: "Theo quan niệm của Đông y thì ăn trứng ngỗng giúp cho thai nhi khỏe mạnh, còn trên cơ sở phân tích thành phần dinh dưỡng có trong loại trứng này thì mức bổ dưỡng không khác gì so với trứng gà..."
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon

Hehheh Meo con oi MNR cung chi nghe cac cu bay sao thi lam theo va noi vay thoi chu that tinh cung hong co biet co that vay ko?? Nhung tum lai la an hot vit lon hay trung ngong gi cung tot thoi cac Me a chi co dieu dung an nhieu qua thoi, vi se bi ngan day hihihhi

Hien tai van con dich cum ga, tiec nhi cac Me dang co bau oi?? Co ai dam an ko??

To Me nhimmau : trung ngong dau co kho an dau Me nhim mau oi...chi co dieu la to qua an ko het thoi hihihi.....phai ko ne?? Dung roi minh cung chang tin lam dau chuyen an trung ngong con cai se thong minh...nhung neu co trung ngong duoc thi tot thoi nen an cho du chat, chi co vay. Nhung ma trung ngong cung hoi khan hiem nhi??
    • 382 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình nghỉ có bầu ăn trứng vịt lộn hay trứng gà,trứng ngổng cũng đều tốt như nhau thôi,chứ hổng riêng gì trưng ngỗng thôi đâu. Mà nè bên mình đang có dịch bịnh mà các Mẹ dám ăn trứng hả.??
    Riêng mình hổng biết ăn trứng ngổng bổ ở đâu, dọc hay suôi, chứ riêng mình bây giờ thấy trứng ngỗng là sợ lắm các Mẹ ơi , tự vì khi mình mới có bầu về thăm Bố Mẹ chồng mình, Bà đưa cho mình 10 quả trứng bảo con ăn cho baby khoẻ và thông minh, nói thiệt với các Mẹ đó cũng là lần đầu tiên mình thấy quả trưng ngổng đó, ôi sao nó bự thế, lúc đò mình mừng lắm vì thấy Mẹ chồng thương mình quá,vì trưng ngổng ở bên này khó tìm mua lắm các Mẹ a, mà Mẹ chông mình đã tìm mua cho mình bằng được đó bà nói nhiều người trong chỗ làm Bà cũng dành mua cho con gái họ nên Bà phải canh hoài mới mua được, cầm về nhà là mình luộc ăn liền,1 quả rồi 2 quả đến quả thứ 3 thì mình nói với Ong Xã:" Anh ơi em ăn hết nổi rôi, ngán quá" Ông Xã mình nói không ăn nủa thì bỏ đi, nhưng ma mình thì thấy bỏ uổng với lại đó là công sưc của Mẹ chồng đã bỏ ra đi tìm mua cho minh thề nên ráng ráng nuốt cho hết 10 quả luôn, cứ chiên, luột làm tới, cho nên bây giờ mình nghe nhắc đến trưng ngổng là mình dọt lẹ và.. ...
    Các con là bình minh của Bo^' Me. !! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bạn ơi, cho mình hỏi chút xíu. Mình mang thai được 17 tuần 5 ngày rồi, nhưng dạo này mình lại khoái món hột vịt lộn. Một tuần mình ăn từ 3 tới 4 cái, như vậy có nhiều và có tốt không?

Cám ơn các bạn nhiều.
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy bảo ăn trứng vịt lộn tốt lắm đấy, giúp thai nhi mọc tóc. Chúc mừng bạn nhé.
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

khi co' the minh co nhu cau thi cu cung cap vao nhung vua vua thoi so không tiêu thi kho lam day, xin chúc mung ban khi nao biết trai hay gai nho cho moi ngươi biết nha
    Smile and The World Smiles with you
    • 2,691 Bài viết

• 4,776 Được cảm ơn

Hi...hi... 1 tuân 3-4 cai hót vít lon thi dau co gi la nhiêu doi voi nhu cau cua 1 ba bau dau vthyth !
    Khi mang thai, co the doi hoi mon gi minh cung cáp mon do thoi vthyth a ! Theo minh thi hót vít lon nhiêu can-xi lam, con van de nhiêu tóc hay ko thi minh ko ro ! Chi biết lúc co bau minh cung an hót vít lon va két qua khi sinh Decon tóc nhiêu va den "kinh khung khiếp" (nhung ko biết co do di truyên tu minh va AX ko nua )
    Hà Nội mùa này nắng lắm hả em
    Phượng vĩ kia đã rực trời chưa nhỉ…
    Ðường Hùng Vương đã tím màu chung thuỷ
    Hoa bằng lăng đã trải bước em về ?!
    !
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nha. Vậy thì mình yên tâm mà "chén" rồi . Hột vịt lộn bên này đắt quá, một cái trứng $1.00. Anh xã mình bảo "Bé ăn một cái trứng lộn bằng 1 tá trứng gà bình thường" :4:
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8