• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn phở ăn liền (mì gói) khi đang mang thai có ảnh hưởng gì không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 26.8K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 286 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lâu lâu ăn thì được, ăn mỗi ngày thì ko nên
    • nla
    • 3 năm
    • 409 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Nói chung cũng còn tùy thuộc vào cơ thể của từng người nữa các mẹ ạ.
    Tạp trước của tớ, tớ toàn xơi mỳ tôm thôi, có ngày đến 2-3 gói đấy, mà đặc biệt lại thích ăn cháy, cơm cứ bật lên bật xuống vài lân cho có cháy để ăn, hiiiii( cái này thì mọi người nói là sợ sót rau) , rồi lại thèm ốc nên chén suốt ngày( như các cụ nói thì sau này sinh con ra lắm dớt dãi) . Rồi cũng chả sữa xiếc gì cả. Tăng 13kg.
    À, mà tớ chỉ hay ăn cháo cá chép thôi( thấy mẹ tớ nói là ăn cho thai khỏe)
    Thế mà lúc sinh em bé, tớ không lên bệnh viện mau là đẻ ra nhà đấy chứ, hiii, chả sót tí rau nào cả, bé nhà mình được 3.8kg, tròn căng, rồi kể cả sau này mọc răng cũng vậy, cũng chả thấy có dớt dãi gì.
    Thế nên các mẹ có bầu cũng không nên kiêng nhiều thứ quá, cứ ăn vào cho con có đủ chất,phát triển khỏe mạnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • stl
    • 4 năm
    • 134 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em cũng thích ăn mì Omachi vị bò hầm lắm, cũng không biết có tốt hay không, nhưng đang nghen ăn cái đấy vào lại ko bị nghén, nóng hồi ăn thích ở là thích í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e mang thai mới 2months , e cũng thèm ăn mì tôm lắm ,cơm ngửi mùi là ngán nhưng mì tôm phải ăn lại cay cay cơ . K biết có ảnh hưởng j ko các mẹ
    • Vpz
    • 2 năm
    • 310 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheo168 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, e mang thai mới 2months , e cũng thèm ăn mì tôm lắm ,cơm ngửi mùi là ngán nhưng mì tôm phải ăn lại cay cay cơ . K biết có ảnh hưởng j ko các mẹ
    Mẹ này giống mình rồi đây.mấy tháng trước mình cũng thèm lắm kiêng mãi,cứ nghĩ đến là muốn ăn ngay mấy gói nhưng lại nghĩ vì con nên nhịn giờ mình sắp đẻ k nhịn nổi nữa tuần vưqf rồi mình ăn liên tục.hì.sợ đẻ xong k đc ăn.
    Mình nghĩ k nên ăn mẹ nó ak.tất cả vì con yêu.ăn vào thì k việc gì nhưng k vó chất lại k tốt cho thai nhi nữa.vì vậy cố gắng nhịn.k thì ăn ít nhất có thể thôi
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vpz Xem bài viết
    Mẹ này giống mình rồi đây.mấy tháng trước mình cũng thèm lắm kiêng mãi,cứ nghĩ đến là muốn ăn ngay mấy gói nhưng lại nghĩ vì con nên nhịn giờ mình sắp đẻ k nhịn nổi nữa tuần vưqf rồi mình ăn liên tục.hì.sợ đẻ xong k đc ăn. Mình nghĩ k nên ăn mẹ nó ak.tất cả vì con yêu.ăn vào thì k việc gì nhưng k vó chất lại k tốt cho thai nhi nữa.vì vậy cố gắng nhịn.k thì ăn ít nhất có thể thôi
    E ko ăn đc cơm mẹ nó ạ , thỉnh thoảng ăn 1 gói cho đỡ thèm chắc ksao mẹ nó nhỉ
    • Vpz
    • 2 năm
    • 310 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng thì đc.nhưng ăn nhiều thị bị nóng thôi b ak
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang vừa ăn mì vừa xem các mẹ bàn luận. E hình như ko nghén dữ dội như các mẹ khác, nhưng lại chẳng thấy them ăn cái gì(mà chưa bầu thì them hết cái nọ cái kia, cơm chén veo veo). Bầu vào thì cơm vẫn ăn được, nhưng cứ như thúc ép ý, cố nuốt hết bát cơm. Và bắt đầu tơ tưởng mỳ gói, trụng mì vào bát tô, cho quả trứng...và hít hà...xì sụp ăn...ngon thôi rồi. Vậy có phải e nghén mì ko các mẹ? bầu gần 2th rùi chỉ thấy ăn món đó là ngon, sợ nóng nhưng nghe 1 mẹ làm ở cty mỳ nói mỳ ko sao nên có khi chén thường xuyên được các mẹ nhỉ (ngày cố gang chỉ ăn 1 gói)
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    • 432 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Nếu nấu mỗi gói mì thì đâu có chất gì đâu, thỉnh thoảng mình cũng ăn sáng nhưng cho rất nhiều thịt bò, thêm ít hành mùi, vắt tí chanh, ui cha ngon hơn phở bò, nói là thèm rồi. Các mẹ thèm thì cứ ăn, nhưng nhớ bổ sung rau thịt vào là ok mà
    • 239 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ăn ít không sao,tốt nhất hạn chế và tự nấu cá thịt rau cho bé có chất dinh dưỡng
    • 192 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ăn rau xanh,các chất đạm nhiều vào,đừng ăn mì,không tốt đâu
    • 809 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó muốn tốt cho con thì ko nên ăn nhiều, mấy loại mỳ gói toàn dùng chất bảo quản nên hạn dùng thường rất lâu là vậy, chưa kể mỳ đc chiên trong chảo dầu công nghiệp với nhiệt độ rất nóng sản sinh ra aldehyde trong quá trình chiên, chất này là chất độc, gây ung thư hicc, nên mẹ nó nghiện thì ko cấm ăn nhưg ráng hạn chế thui, như m bầu bí thèm ngọt lắm, toàn ăn bánh kẹo sôcôla, có bữa thèm quất cả bịch sôcôla gần nửa kg hicc, nhưg sau đó nhịn ăn 1 tg sau mới dám ăn lại, thèm nhưg cũng nghĩ tới con ráng ăn đồ bổ chứ mấy món kia ăn cho đỡ thèm, ăn nhiều ko tốt cho con
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng có bữa mỳ gói thay cơm. vì ở có 1 mình.
    hi vọng là con ko còi cọc ốm yếu gì
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie214 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em đang vừa ăn mì vừa xem các mẹ bàn luận. E hình như ko nghén dữ dội như các mẹ khác, nhưng lại chẳng thấy them ăn cái gì(mà chưa bầu thì them hết cái nọ cái kia, cơm chén veo veo). Bầu vào thì cơm vẫn ăn được, nhưng cứ như thúc ép ý, cố nuốt hết bát cơm. Và bắt đầu tơ tưởng mỳ gói, trụng mì vào bát tô, cho quả trứng...và hít hà...xì sụp ăn...ngon thôi rồi. Vậy có phải e nghén mì ko các mẹ? bầu gần 2th rùi chỉ thấy ăn món đó là ngon, sợ nóng nhưng nghe 1 mẹ làm ở cty mỳ nói mỳ ko sao nên có khi chén thường xuyên được các mẹ nhỉ (ngày cố gang chỉ ăn 1 gói)
    Em cũng giống mẹ Julie, vừa ăn mì vừa đọc topic này íh. Chả là em có bầu 6w mới bik, trước đó ăn tùm lum tà la tá lả. Nào mì gói (có ngày xơi 2 gói), nào nem chua Thanh Hoá (em ko sống ở VN nên có người mang qua cho là quý hoá lắm nên em chén liên tù tì...), nào bánh tráng trộn còn trộn cả rau răm nữa cơ... Tới lúc ko thấy chu kì tới, đi khám mới bik là đang mang trong mình baby yêu dấu. Hối hận vì những gì mình ăn lắm cứ lo ko bik có sao cho con ko huhu. Bây h thì em ko ăn bậy bạ nữa. Nhưng vụ mì gói thì em ko kìm đc ạ... Nhà em mỗi lần về VN là 1 vali toàn là mì ăn liền đủ các kiểu từ phở bò phở gà tới cả hủ tiéu nam vang, rồi bún bò huế rồi mì riêu cua nói chung là nhièu lắm!!! Nên em vẫn ăn. Chư mà em trụng sơ, bỏ nước đó đi, rồi xào hoặc nấu với thịt bò, trứng, snow pea, hành tây, rau củ các loại Nói chung em nghĩ là ăn vậy tuy mì nó ko bổ dưỡng gì nhưng khi ăn các thứ khác bổ dương đi kèm thì sẽ ok thôi ạ... Nói chung là thèm nước mì trong lắm nhưng kìm... Trả nợ cho baby khoảng thời gian 6w mẹ ko biết mẹ ăn bậy bạ vậy (
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Umi1303; 27/09/2013 vào lúc 10:00 AM.
    • 391 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Em cũng có bầu được 6 tuần.Em thèm ăn mì tôm lắm.Ăn thấy ngon quá.Khi ăn mì tôm thì không thấy cảm giác nghén nữa.Ăn xong rồi là lại nhạt miệng và muốn ói.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kubillchan; 11/10/2013 vào lúc 05:59 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,435 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Nói chung đồ ăn liền và chế biến sẵn thì đều k tốt cho bà bầu. Hơn nữa lại còn nóng, rất dễ làm các mẹ táo bón, vì thế nên hạn chế dùng thôi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2