• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn ngọt sinh con gì vậy các mẹ ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 51K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 102 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa đi khám thai lần đầu, BS bảo được 7 tuần tuổi, thai bình thường và cho em uống thuốc bổ. Em chẳng biết mình có nghén hay chưa, chỉ thấy chiều đến là buồn ngủ rũ rượi và ăn thì khoái đồ ngọt lắm. Cam quít bưởi vẫn ăn được bình thường nhưng thấy chè thì đúng như mèo thấy mỡ. Chẳng biết sinh con gì nữa??? Các mẹ sinh rồi có kinh nghiệm gì về vụ này kể cho em nghe với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute_puppy
    Em vừa đi khám thai lần đầu, BS bảo được 7 tuần tuổi, thai bình thường và cho em uống thuốc bổ. Em chẳng biết mình có nghén hay chưa, chỉ thấy chiều đến là buồn ngủ rũ rượi và ăn thì khoái đồ ngọt lắm. Cam quít bưởi vẫn ăn được bình thường nhưng thấy chè thì đúng như mèo thấy mỡ. Chẳng biết sinh con gì nữa??? Các mẹ sinh rồi có kinh nghiệm gì về vụ này kể cho em nghe với.
    Chắc mỗi người một khác, nhưng hồi xưa chị thèm của ngọt như em nên kết quả là ra một "công chúa"!!!
    • 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy các cụ bảo ăn ngọt thì dễ sinh con trai. Còn thèm đồ chua thì sẽ sinh con gái. Không biết có chính xác không nữa. Nhưng con nào em cũng thích hết. vì có em bé bi bô gọi mẹ ơi mẹ ơi. Ôi hạnh phúc biết bao.
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mẹ mình thì nếu ăn ngọt nhiều sẽ sinh con trai đó.
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu lấy ví dụ từ mình mà ra thì bạn sẽ sinh con trai. Hồi mình có bầu , đi bắt mạch họ phán là Con Gái , cho nên mình chẳng đi siêu âm nữa và cứ thế là sắm sửa đồ cho bé gái :4:. Lại nữa nhìn bụng mình ai cũng bảo to bè bè là Con Gái. Thèm đồ thì toàn là đồ ngọt , bánh , kẹo, nhất là xôi chè , ngày nào mình cũng ăn. Mình cũng vẫn ăn , cam , bưởi , ổi , quýt........ nói chung giống bạn , ăn đc đủ thứ nhưng thiên về ngọt nhiều hơn
    Sau khi sinh ra đc thằng cu , nhiều người cứ trêu là từ nay bỏ nghề đoán vì gặp phải vài bà như tôi là mất tai tiếng
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Ơ sao em ăn ngọt be bét mà sinh con gái nhỉ, bụng em thì lại nhọn hoắt chứ

Thì thế chị mới nói là phải bỏ nghề đoán vì chị mà
    Em ơi thật ra đoán giới tinh thai nhi qua ăn uống , và nhìn bụng thì không thể chính xác được đâu em ạ. Nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác , ví dụ như cơ địa của từng người khác nhau , gu ăn uống....... nhiều nhiều lắm.
    Cho nên chỉ tham khảo thêm cho vui thôi còn con gì thì cũng phải ăn chua rồi ngọt hết thôi mà phải ăn đủ vị chứ nhẩy.
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Với mình khi có bầu bé đầu thì rất thích ăn ngọt nhưng khi nghén bé 2 lại thích ăn chua nhất là ăn quả nhót. Sản phẩm thì mẹ Cute_puppy và các mẹ biết rồi đấy :1: :1: :1:.
    • 170 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ngày trước khi có bầu mình cũng chỉ thèm của ngọt y chang như bạn bây giờ. Ngày nào cũng mắt trước mắt sau là làm cốc chè. Cô bạn cùng cơ quan với mình cũng thế, hôm nào đi bộ nó cũng bắt chồng lượn qua hàng nước mía và hàng chè. Kết quả: cả 2 đứa cùng sinh con trai. Bạn tham khảo xem nhé vì vừa đọc ở trên lại thấy các chị ăn ngọt đẻ con gái. Thôi cứ để 8 tháng nữa là biết thôi mà. Hiiiiiii
    • 2,315 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Khi mang thai, nếu mẹ ăn ngọt thì sẽ sinh con

1- Sâu răng, sún răng.
    2- Nhất định là đẻ con trai.
    3- Trăm trăm là con gái

Tất cả các câu trên đều không đúng.
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe tựa đề buồn cười quá. Thèm gì ăn nấy. Cơ thể thiếu gì nó đòi bổ sung nấy chứ con gì hả trời. Tới giờ rồi mà vẫn có người tin vào old wise tale. Sì pam tí cho vui, đừng đánh nhé em NNTM.
    • 31 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hihi em cũng toàn ăn ngọt các mẹ này. Nhưng mấy tuần đầu thèm ăn chua ô mai ô miếc sau đó đến giờ toàn thích chè rồi bắp rang bơ các kiểu. Hôm nọ đi khám BS bảo bé gái :4: Ax thì cứ bảo với BS tui mơ là con zai Ông bà nội đi bói kêu là con zai hì hì Chả biết đâu mà lần.
    Siêu âm có 2D lúc 16 tuần thì có chính xác ko các mẹ nhỉ. Làm em chưa dám mua đồ em bé
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Đúng vậy đấy, tớ ăn hoài đồ ngọt mà ra thị mẹt đây này. Cả đời tớ tính từ lúc mẹ sinh ra đến nay ngoài 30 mùa lá rụng không biết ăn cái gì chua như ô mai, khế, dứa. Độc ăn thứ ngọt thôi. Đến nỗi con gái tớ đẻ ra bây giờ nó sợ ngọt quá không thèm ăn sữa.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi numni
    Theo kinh nghiệm của mẹ mình thì nếu ăn ngọt nhiều sẽ sinh con trai đó.
    Ôi em thì thèm ngọt quá xá cở và kết quả là một cu nhóc.
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTM
    Khi mang thai, nếu mẹ ăn ngọt thì sẽ sinh con

1- Sâu răng, sún răng.
    2- Nhất định là đẻ con trai.
    3- Trăm trăm là con gái

Tất cả các câu trên đều không đúng.

• 1,259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em nói thật nhé, các mẹ đừng đánh em, nếu có thai mà thích ăn ngọt thì sinh ra con.... người

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,890 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Không biết trên trang www.sinhcontrai.sg.tf nói sao chứ kinh nghiệm bản thân mình thì:

lần đầu mang thai, mỗi ngày ăn 2 ly chè, 4 ly nước mía. Kết quả: Con gái.
    Lần thứ 2: không uống ly nước mía nào, không ăn ly chè nào, ăn toàn thứ chua như cóc, xoài. Kết quả: CON GÁI

Đúng ra, phải ăn mặn/ ăn ngọt trước khi có thai mới ảnh hưởng đến giới tính cơ.
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi đầu mới có thai, mình thèm ăn mía kinh khủng. Nhiều hôm đi làm về cứ phải cố gắng tìm cho ra bằng được hàng mía. Ngồi ăn ngấu nghiến làm chị hàng mía phải buồn cười. Đến khi siêu âm, Bác sĩ bảo "con gái". Theo mình nghĩ, không phải cứ ăn ngọt là con trai đâu.
    • 102 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là chẳng biết đâu mà lần nữa, các mẹ nhở. Thôi thì nó đòi ăn gì (hay mình đòi chẳng biết, mẹ em đang than nuôi tốn quá vì ăn nhiều ngủ cũng nhiều!!!) thì mình ăn nấy vậy. Nghe bảo nên kiêng uống nước dừa, mặc dù em uống thấy mát ghê, kiêng ăn rau răm, đu đủ xanh và gì gì nữa. À, còn chè long nhãn thì sao nhỉ? Em nghe nói ăn ngon lắm!!! Thanks các mẹ rất nhiều.
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tham khảo hết bài của các mẹ post lên và đồng thời cộng thêm kinh nghiệm của bản thân. Em có thể tiên bố xanh rờn một câu là : Ăn Chua hay Ăn Ngọt khi có bầu không hề liên quan gì đến giới tính của thai nhi
    Đúng không các mẹ nhể
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

đúng là chẳng biết đâu mà lần nữa, các mẹ nhở. Thôi thì nó đòi ăn gì (hay mình đòi chẳng biết, mẹ em đang than nuôi tốn quá vì ăn nhiều ngủ cũng nhiều!!!) thì mình ăn nấy vậy. Nghe bảo nên kiêng uống nước dừa, mặc dù em uống thấy mát ghê, kiêng ăn rau răm, đu đủ xanh và gì gì nữa. À, còn chè long nhãn thì sao nhỉ? Em nghe nói ăn ngon lắm!!! Thanks các mẹ rất nhiều.
    Đúng vậy, nhưng cũng đừng ăn nhiều quá vì khi mình mang thai ăn nhiều đồ ngọt đến độ có đường trong nước tiểu, mẹ cháu lại phải kiêng mặc dù rất thèm. Kết quả đê: Thảo Vy là con của bố mẹ cháu :4:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4