• 1 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 331 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hic, có sao không mấy chị nhỉ! Mà em lại rất ghiền món này,từ lúc chưa có em bé lận.Nem toàn thịt sống không à,có ảnh hưởng baby không?
    Em đang tháng thứ 4 rồi, hôm kia em ăn cả nửa khoanh nem Như Lan, vấn đề vệ sinh chắc ok. Nhưng hôm qua ông xã mua về cả chục nem Thủ Đức, em làm vèo hết 3 cái to đùng ngay tắp lự rồi, ăn xong thấy sợ sợ... Kíu em với! Em đang lo lắm!!!:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói chung mẹ nó cứ cố gắng tất cả các loại thức ăn chưa nấu chín là tốt nhất. Nem là thịt tái mà tất cả các loại thịt chưa nấu chín đều có thể có vi khuẩn listeria - có thể gây dị tật cho thai nhi, gây sảy thai và chết non. Thèm quá thì nướng nem lên cũng được.
    Chẹp, mình thèm nem chua lắm nhưng may là chỗ mình không có nem chua mà ăn.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng khoái món này lắm! Nghĩ đến mà thèm... Nhưng vì chỗ mình cũng ko có nên chỉ được ăn 1 lần hồi có người gửi từ VN sang thôi. Lần đó ăn cũng thấy lo nhưng sau đó đi siêu âm thì thai nhi vẫn bình thường, phát triển tốt (trộm vía). :P
    Khanhhan ở tháng thứ 4 rồi chắc cũng không nên lo lắng quá. Nhưng tốt nhất là nên kiêng kị mấy món chưa chín. Cố gắng nhịn thôi. Đẻ xong lại được ăn thoải mái í mà khanhhan ạ.
    • 331 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be dinh hoi Xem bài viết
    Mình cũng khoái món này lắm! Nghĩ đến mà thèm... Nhưng vì chỗ mình cũng ko có nên chỉ được ăn 1 lần hồi có người gửi từ VN sang thôi. Lần đó ăn cũng thấy lo nhưng sau đó đi siêu âm thì thai nhi vẫn bình thường, phát triển tốt (trộm vía). :P
    Khanhhan ở tháng thứ 4 rồi chắc cũng không nên lo lắng quá. Nhưng tốt nhất là nên kiêng kị mấy món chưa chín. Cố gắng nhịn thôi. Đẻ xong lại được ăn thoải mái í mà khanhhan ạ.
    Ui,em cảm ơn chị nha.Thật ra em vẫn hồi hộp, đợi đến kỳ khám cuối tháng này phải siêu âm kỹ chị nhỉ?! Em mới có baby lần đầu nên chả kinh nghiệm chi cả, thèm gì là ăn tuốt hết.Hic!
    • 779 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

hix nói đến nem chua thèm quá,nó cũng là món ruột của xixi,lúc mới có baby khoảng 3 tháng thôi nhìn nem thèm mua ăn gần hết cả hộp rồi lại cũng lo sốt vó như mẹ khánh hân nhưng đến giờ em bé vẫn khỏe nên mẹ nó đừng lo quá,nhưng ráng nhịn thèm đi xixi cũng nghĩ đồ sống ăn k tốt đâu,vì con mà ráng vậy
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Hôm nọ cũng thèm quá, đòi xã mua về gần 20 cái. Chén xong mới nhớ ra nem chua là thịt sống lên men. Cũng sợ sợ, nên không dám ăn nữa.
    • 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momo Xem bài viết
    Hôm nọ cũng thèm quá, đòi xã mua về gần 20 cái. Chén xong mới nhớ ra nem chua là thịt sống lên men. Cũng sợ sợ, nên không dám ăn nữa.
    Trời các mẹ không đọc trên mạng à? Nem chua bị sán lợn đấy, ăn nguy hiểm vô cùng, nếu có lỡ thèm quá thì tốt nhất là các mẹ nó mang đi rán hoặc mang đi nướng (cũng ngon mà). hiii chứ có bầu k nên ăn đâu, hồi xưa có bầu mình cũng ăn, bây giờ thấy sợ! May mà không sao!
    • 405 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ngày đầu tiên đi khám bác sĩ đã dặn là không được ăn nem chua rồi, còn nhiều món khác nữa như cá sống, cá thu (tuna), cafe, trà, rượu...Ôi toàn là những thứ mình nghiện không mới chết nhưng vẫn còn kềm chế được vì nghĩ đến con.:Battin ey:
    • 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho ăn :dưa leo ngâm dấm ,xoài chua ....trái cây.......
    không nên : thịt cá sống,uống rượu,cà phê,hút thuốc,uống thuốc rất hại cho bầu thai. lúc em bé sinh ra có thể bị tàn tật .
    • 169 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nem chua hông tốt cho các mẹ đang mang bầu đâu... Có Mẹ nào lỡ ăn, đang lo sợ thì cũng đừng lo quá nha... Rút kinh nghiệm, đừng ăn nữa thì sẽ hông còn lo nữa nè :Battin ey:

Chúc các Mẹ luôn khỏe mạnh, ăn được - ngủ được nha :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Thêm 1 mẹ thích ăn nem chua nữa nè ...:Smiling:
    Nhưng mà trước giờ mình cũng sợ mặc dù rất thích ăn , nên chế biến bằng cách chiên hoặc cho vào microwave cho chín thịt lên ăn cho đỡ thèm ...
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thế có được ăn nem tai không ạ. Tự nhiên em thèm ăn nem tai Bà Hồng quá nhưng đang ngại vấn đề vệ sinh nên chưa dám ăn. Chẳng hiểu sao em toàn ghén thèm ăn những thứ linh tinh như nem chua, nem tai, kê,..
    • 310 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nem tai là thịt chín mà mẹ nó, ko phải đồ sống nên ăn được. Nhưng nem tai bà Hồng nổi tiếng là bẩn, mẹ nó cẩn thận đấy nhé. Mình thỉnh thoảng cũng thèm nhưng ko ăn nem tai mà mua nem Phùng ở trong ngõ phố Hàng Bún. Cửa hàng nhỏ, gia truyền uy tín nên mình mua khá thường xuyên.

Mình toàn mua về nhà, rau dưa thì rửa sạch bằng ozon là ăn thoải mái mẹ nó ạ. Thỉnh thoảng còn mua gửi vào SG cho cô bạn cũng bị nghén nữa.
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammer Xem bài viết
    Nem tai là thịt chín mà mẹ nó, ko phải đồ sống nên ăn được. Nhưng nem tai bà Hồng nổi tiếng là bẩn, mẹ nó cẩn thận đấy nhé. Mình thỉnh thoảng cũng thèm nhưng ko ăn nem tai mà mua nem Phùng ở trong ngõ phố Hàng Bún. Cửa hàng nhỏ, gia truyền uy tín nên mình mua khá thường xuyên.

Mình toàn mua về nhà, rau dưa thì rửa sạch bằng ozon là ăn thoải mái mẹ nó ạ. Thỉnh thoảng còn mua gửi vào SG cho cô bạn cũng bị nghén nữa.
    cửa hàng này có dễ tìm không chị. Bao nhiêu hàng bún ạ.
    • 2,555 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Nem chua rán chắc cũng ăn được phải ko các mẹ?
    Home is where the heart is...
    • 310 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hình như là 63 Hàng Bún, ngay ngoài ngõ có 1 hàng, nhưng hàng gia truyền thì phải đi vào trong sân bạn ạ, cũng dễ tìm lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_hn82 Xem bài viết
    cửa hàng này có dễ tìm không chị. Bao nhiêu hàng bún ạ.
    • 62 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang bầu, cũng thèm nem chua kinh khủng mà ko dám ăn. Hôm nọ mọi người trong phòng đi nghỉ mát về mang theo nem chua Thanh Hóa, lỡ trót dại ăn vài cái. Nhưng tiết lộ cái này cho mấy mẹ mang bầu cảnh giác nhé, bạn của chị cùng phòng mình nhà làm nem chua ở ngoại thành, kể chuyện là mấy đứa công nhân trộn nem ý, nó hắt hơi xì mũi vào tay xong cứ thế thục vào trộn tiếp nhé. Cẩn thận ko có H1N1 hay bệnh kinh khủng nào thì chết. Nói đến đây lại thấy hối hận vì đã ăn quá. Hy vọng nem ở Thanh hóa ko kinh như ở HN
    • 2,044 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fanzhuang Xem bài viết
    Mình cũng đang mang bầu, cũng thèm nem chua kinh khủng mà ko dám ăn. Hôm nọ mọi người trong phòng đi nghỉ mát về mang theo nem chua Thanh Hóa, lỡ trót dại ăn vài cái. Nhưng tiết lộ cái này cho mấy mẹ mang bầu cảnh giác nhé, bạn của chị cùng phòng mình nhà làm nem chua ở ngoại thành, kể chuyện là mấy đứa công nhân trộn nem ý, nó hắt hơi xì mũi vào tay xong cứ thế thục vào trộn tiếp nhé. Cẩn thận ko có H1N1 hay bệnh kinh khủng nào thì chết. Nói đến đây lại thấy hối hận vì đã ăn quá. Hy vọng nem ở Thanh hóa ko kinh như ở HN
    Ối giời ơi, nghe mẹ này tả kinh quá :Laughing:
    Ông xã mình mới đi nghỉ mát về mang về 1 đống nem chua Thanh Hóa mà mình không dám ăn, chắc cũng không dám cho xã ăn nốt.
    Nhắc mới nhớ hôm qua mình trót dại ăn 4 cái nem chua nướng, không biết có sao không?

• 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cũng thèm nem chua lắm mấy lần định tự đi ăn vì thèm quá mà ngại vào quán ăn lên thôi.Đi ăn với xã thì xã ko cho mà ở nhà mọi ng cũng ko cho ăn lên chẳng dám mang về.Giờ thèm lắm lên vẫn cố nhịn thui.Cứ nghĩ đến là chảy hết cả nước bọt ra thèm đây các chị.Vào đây thấy nhiều chị cũng giống mình quá

• 204 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chết toi em lại cứ chén nem chua rán như điên hồi nghén chứ, chết òi quả này bể đầu quá. huhuhuhu rồi còn ăn bánh đa cuốn nem chua nữa chứ. Ghét quá tại ngon nên hok nghĩ ra mới chiét :Sigh:
    ---ChangNang----Phiêu cùng cu tí:Rose::LoveStruc::Rose:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3