Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn mía tươi có tác dụng gì??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 43.1K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 427 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với ạ, em nghe nói là ăn mía tươi thì trẻ con lúc sinh ra sạch lông tơ, đồng thời cũng cung cấp thêm lượng nước hàng ngày. Nhưng vì trong mía chứa khá nhiều đường nên em cũng đang băn khoăn, không biết ăn nhiều có tốt không. Ở nhà mình ai có kinh nghiệm về việc này chỉ giúp em với ạ. Nếu ăn tốt thì sao? lượng bao nhiêu là vừa đủ. Tks các mẹ nhiều nhiều ạ :Rose: :Rose:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Em cũng hay ăn mía, ăn chán thì thôi, chẳng có định lượng gì. Ngày mang bầu tập 1, mỗi ngày em uống 0,5 lít nước mía nguyên chất. Trộm vía con là bây giờ rất khỏe mạnh (k biết nước mía có tẹo tác dụng nào không?). Em đọc ở đâu đấy thấy bảo nước mía, bưởi có rất nhiều tác dụng tốt cho sức khỏe.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

mình được biết nước mía rất tốt cho nước ối
    • 2,624 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Em nghe nói là ăn mía sẽ giúp làm trong nước ối, con cái cũng cứng cáp, không hiểu thế nào nhỉ

• 926 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ủn Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi với ạ, em nghe nói là ăn mía tươi thì trẻ con lúc sinh ra sạch lông tơ, đồng thời cũng cung cấp thêm lượng nước hàng ngày. Nhưng vì trong mía chứa khá nhiều đường nên em cũng đang băn khoăn, không biết ăn nhiều có tốt không. Ở nhà mình ai có kinh nghiệm về việc này chỉ giúp em với ạ. Nếu ăn tốt thì sao? lượng bao nhiêu là vừa đủ. Tks các mẹ nhiều nhiều ạ :Rose: :Rose:
    Không biết có phải là người quen không nhỉ, chị đọc nick của em thấy quen lắm nhé, để chị đoán xem nào, nếu tên em la "G" và tên bố Ủn là "S" thì đúng người quen nhà mình rồi hì hì hì hì:Laughing: :Laughing:

Ở bên ý có mía cơ à? Chị cũng ăn mía thường xuyên, thấy ai cũng nói là mía tốt. Cứ ăn được là được em ạ
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Nhưng có bầu răng yếu lắm , Ăn mía thì không tốt cho răng có phải không?
    Uống nước mía thì O.K rồi
    • 1,158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

đường từ mía là đường thiên nhiên cũng tốt cho sức khỏe chứ không hại gì đâu chị , đương nhiên là dùng với định lượng vừa đủ thôi (chứ ăn/uống mía cả 9 tháng trời , mỗi ngày nạp vào 1-2 lít nước mía thì cũng không ổn, hehehe)

mẹ em nói uống nước mía vào thì em bé trong bụng được cứng xương đấy . từ tháng đầu đến tháng thứ 7 thai kì em uống lai rai lúc nào thích thôi. Còn 2 tháng cuối kì em uống cật lực vào cho em bé cứng xương. Kết quả khá tốt.
    Y!M : themcomhen
    • 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovang.huyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi,
    Ăn mía sạch răng còn hơn cả đánh răng ý. Lợi em cũng mềm ra nhiều, đánh răng thì chảy máu toe toét còn ăn mía thì ko sao cả. Em nghe nói ăn mía tốt cho nước ối với cả sau này đầu em bé sẽ tròn. Em cũng hay ăn mía, sau này cho đầu bé tròn để kiểu đầu nào cũng đẹp :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovang.huyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi,
    Ăn mía làm chắc răng, rất tốt chứ! Mình ngày trước nghén chẳng ăn được gì, suốt ngày lấy mía thay cơm (hoa quả cũng chẳng ăn mấy), em thấy em bé pt tốt.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keohanoi Xem bài viết
    Ăn mía sạch răng còn hơn cả đánh răng ý. Lợi em cũng mềm ra nhiều, đánh răng thì chảy máu toe toét còn ăn mía thì ko sao cả. Em nghe nói ăn mía tốt cho nước ối với cả sau này đầu em bé sẽ tròn. Em cũng hay ăn mía, sau này cho đầu bé tròn để kiểu đầu nào cũng đẹp :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Có người bảo mình, ăn mía con sẽ rất to, nhưng chắc tại mình ăn cũng lung tung nên bé nhà mình có 3kg thôi. Còn cái vụ đầu tròn thì không biết có phải tại mía không nhưng trộm vía, đầu bé nhà mình khá tròn, không bị bẹt đầu mặc dù mẹ đoảng không xoay đầu cho con. Còn vụ tốt cho nước ối thì là mình được nghe bác sĩ nói.
    • 429 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Em cũng ăn mía nhiều nhưng lúc đẻ chỉ thấy con em đầu tròn xoe và xương cứng cáp thôi, nhất là xương cổ ấy chứ còn lông thì nhiều chi chít lại còn mọc cả ở trán nữa, nhìn như tôn ngộ không ấy...:P !
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Mình cũng hay ăn mía tươi chứ không uống nhiều nước mía, thỉnh thoảng lắm mới làm 1 bịch nước mía hoặc một cốc mía siêu sạch, nhưng mình nghĩ ăn mía tươi vẫn tốt nhất.

Xì pam tí nhé: Nhìn mấy em bé mới sinh trong avatar của các mẹ thích thế. Mà các mẹ ơi, các mẹ thấy em bé lúc sinh ra có giống lúc siêu âm ko
    • 427 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu'n Xem bài viết
    Không biết có phải là người quen không nhỉ, chị đọc nick của em thấy quen lắm nhé, để chị đoán xem nào, nếu tên em la "G" và tên bố Ủn là "S" thì đúng người quen nhà mình rồi hì hì hì hì:Laughing: :Laughing:

Ở bên ý có mía cơ à? Chị cũng ăn mía thường xuyên, thấy ai cũng nói là mía tốt. Cứ ăn được là được em ạ
    Trúng đến một trăm phần nghìn rồi chị ơi :Laughing: , nếu em đoán không nhầm thì mẹ Tún tên là "T" đúng không ạ, tại em thấy cái ticket bên dưới nên em đoán thế, hì hì. Báo cáo các mẹ là bên này em ko có mía tươi đâu T__T, hay là có nhưng mà nó bán theo mùa nên em lân la mấy cái chợ Tây chợ VN rồi mà ko thấy, chỉ có nước mía đóng hộp, cái vụ này mới làm em lăn tăn cơ, vì rõ ràng đóng hộp thì nó sẽ phải có đường và chất bảo quản, nhưng chắc uống in ít chắc không sao, em cũng ăn thêm bưởi và uống nước dừa nữa, còn vụ mía thì em thấy mẹ nào cũng ủng hộ cả, chắc em phải nhờ mẹ em viện trợ một ít sang thôi. Cám ơn các mẹ nhiều lắm ạ :Kiss: :Kiss: :Kiss:

• 127 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào sợ nhai mía rụng răng thì ra tiệm mua vài bịch là ok, trước em có đọc 1 bài báo nói nước mía rất tốt cho bà bầu, nhưng cũng không dc lạm dụng quá.
    • 926 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ủn Xem bài viết
    Trúng đến một trăm phần nghìn rồi chị ơi :Laughing: , nếu em đoán không nhầm thì mẹ Tún tên là "T" đúng không ạ, tại em thấy cái ticket bên dưới nên em đoán thế, hì hì. Báo cáo các mẹ là bên này em ko có mía tươi đâu T__T, hay là có nhưng mà nó bán theo mùa nên em lân la mấy cái chợ Tây chợ VN rồi mà ko thấy, chỉ có nước mía đóng hộp, cái vụ này mới làm em lăn tăn cơ, vì rõ ràng đóng hộp thì nó sẽ phải có đường và chất bảo quản, nhưng chắc uống in ít chắc không sao, em cũng ăn thêm bưởi và uống nước dừa nữa, còn vụ mía thì em thấy mẹ nào cũng ủng hộ cả, chắc em phải nhờ mẹ em viện trợ một ít sang thôi. Cám ơn các mẹ nhiều lắm ạ :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    hihihi đi đâu cũng gặp người quen nhỉ, đúng là quả đất tròn. Em ơi, nếu ăn được mía tươi thì tốt chứ nếu nước mía đóng hộp thì lượng đường cao quá, không tốt đâu. Nói chung là chịu khó ăn hoa quả tươi là tốt nhất:Smiling: :Smiling:
    • 8,950 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Riêng em thì nghe nói en mía nhiều khi sinh sẽ sạch sẽ cho em bé, nên mấy tháng cuối ngày nào em cũng rinh về bịch mía to đùng ngồi nhâm nhi , mà em thấy đúng thiệt đó
    • 4,794 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

theo mình biết thì ăn mía nhiều ,uống nước mía nhiều làm trong nước ối . Vì thế ngày nào mình cũng cố gắng ăn ngày 1 cây ( đấy là ít nhất ) . Vốn dĩ trước kia khi chưa có bầu mình đã mê mía rồi . Có đêm còn mơ được nhai mía nữa kìa . Chẹp chẹp nói lại thèm.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 2,511 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    theo mình biết thì ăn mía nhiều ,uống nước mía nhiều làm trong nước ối . Vì thế ngày nào mình cũng cố gắng ăn ngày 1 cây ( đấy là ít nhất ) . Vốn dĩ trước kia khi chưa có bầu mình đã mê mía rồi . Có đêm còn mơ được nhai mía nữa kìa . Chẹp chẹp nói lại thèm.
    Ui trời, chị ăn được một cây mía cơ à? Em đang cố gắng ăn một tấm mía một ngày mà vẫn còn quên đây này, chán thế :Sad: :Sad: :Sad:

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Hi hi,

Minh thi dang chet do vi mia tuoi day. Di lam ve muon, ba hang xom thay toi qua, cu cach mot ngay lai mua cho 2 cay mia de an. Ba ay bao an mia tot lam, con sach nhot va trang treo, moi do. The la cat tu lanh va ra suc an. Ket qua, tuan 32 di kham, bac si bao co duong trong nuoc tieu-rat nguy hiem. Phai dung ngay viec an do ngot. Hu hon.

Minh nghi nen an du cac loai rau, trai cay cay moi tot. Dung tin cac cu ma tap trung an nhieu thu gi ca cac me a. Nhu the em be moi day du vitamin.
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dongvui Xem bài viết
    Ui trời, chị ăn được một cây mía cơ à? Em đang cố gắng ăn một tấm mía một ngày mà vẫn còn quên đây này, chán thế :Sad: :Sad: :Sad:
    mình ngày nào cũng ăn mía , đwocj cái ở nhà nên có time làm các món với mía , đơn giản lắm , mình cứ luộc ngô là cho mía vào , vừa có ngô ngon lại có nước ngô ngọt , thích lắm , các mẹ thử làm xem
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2