• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.66K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có thai lần đầu được 16w, mấy hôm nay tự nhiên thèm hải sản. Không biết em ăn các loại sò, ốc, cua ghẹ, mực .... có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ? Các chị giúp em nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,858 Bài viết

• 2,539 Được cảm ơn

Tốt, thèm ăn ăn được cứ ăn thỏai mái......... có điều ăn hải sản phải để ý về mức độ vệ sinh sạch sẽ một tí kẻo bụng yếu dễ đi ngoài.
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

hihi, không nên ăn mực khô hay tươi đều k tốt nhé (ngâm chất bảo quản mà) còn các đồ hải snả tươi sống khác ăn vô tư
    Tớ nghén hản sản nàyrooling:rooling:rooling:rooling:rooling:rooling:
    • 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chacuadinhkiet Xem bài viết
    Em có thai lần đầu được 16w, mấy hôm nay tự nhiên thèm hải sản. Không biết em ăn các loại sò, ốc, cua ghẹ, mực .... có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ? Các chị giúp em nhé.
    Ăn hải sản rất tốt nhưng các mẹ chú ý là ăn chín uống sôi, như sò huyết nướng là không nên ăn rồi, vì con sò nó chưa chín kỹ hẳn.
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy loại này canxi hơi bị nhìu đấy! Mẹ nó ráng ăn nhìu vào nhé!
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Mình cũng thích ăn hải sản lắm. vừa bổ vừa ngon. Các mẹ mua về nhà làm cho rẻ và ngon, chứ đi ra ngoài hàng vừa đắt lại không đảm bảo vệ sinh an toàn

• 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm rồi mua được một mớ ôc biển, về nhà xã cứ chà rửa từng con một đến là tội nghiệp. Ngày nào cũng ngắm cái mặt tròn vành vạnh của mình rồi cười bảo "em giờ có khuôn mặt trái xoan...nằm ngang" (vì ăn nhìu quá đấy mà:Battin ey
    • 1,073 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Các mẹ lưu ý, ăn cũng vừa phải thôi, đừng ăn quá nhiều bởi trong hải sản có nhiều thủy ngân đấy. Đặc biệt là các loại cá.
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chacuadinhkiet Xem bài viết
    Hồi mình có thai bs dặn ko được ăn mực đấy.
    • 202 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cho mìnn hỏi với! Bs có nói tại sao k dc ăn mực k? Mình lại rất thích ăn mực nhất là mực ống nữa, mà cũng ăn hơi nhiều rùi! K bít có sao k bạn nhỉ? Và mình cũng ăn nhiều cá biển nữa vì quê mình ở vùng biển mà! Hạn chế bây giờ có kịp k các mẹ nhỉ?:Sigh::Sigh::Thinking::Thinking: !
    Nếu ba là Núi, mẹ là Sông, thì con chính là nét chấm phá hoàn hảo nhất cho bức tranh "Sơn thủy hữu tình" này con yêu ạ!

Cả nhà thương nhau
    :Rose: :Kiss: :LoveStruc:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3