• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.87K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có thai lần đầu được 16w, mấy hôm nay tự nhiên thèm hải sản. Không biết em ăn các loại sò, ốc, cua ghẹ, mực .... có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ? Các chị giúp em nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,858 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

Tốt, thèm ăn ăn được cứ ăn thỏai mái......... có điều ăn hải sản phải để ý về mức độ vệ sinh sạch sẽ một tí kẻo bụng yếu dễ đi ngoài.
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

hihi, không nên ăn mực khô hay tươi đều k tốt nhé (ngâm chất bảo quản mà) còn các đồ hải snả tươi sống khác ăn vô tư
    Tớ nghén hản sản nàyrooling:rooling:rooling:rooling:rooling:rooling:
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chacuadinhkiet Xem bài viết
    Em có thai lần đầu được 16w, mấy hôm nay tự nhiên thèm hải sản. Không biết em ăn các loại sò, ốc, cua ghẹ, mực .... có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ? Các chị giúp em nhé.
    Ăn hải sản rất tốt nhưng các mẹ chú ý là ăn chín uống sôi, như sò huyết nướng là không nên ăn rồi, vì con sò nó chưa chín kỹ hẳn.
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy loại này canxi hơi bị nhìu đấy! Mẹ nó ráng ăn nhìu vào nhé!
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Mình cũng thích ăn hải sản lắm. vừa bổ vừa ngon. Các mẹ mua về nhà làm cho rẻ và ngon, chứ đi ra ngoài hàng vừa đắt lại không đảm bảo vệ sinh an toàn

• 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm rồi mua được một mớ ôc biển, về nhà xã cứ chà rửa từng con một đến là tội nghiệp. Ngày nào cũng ngắm cái mặt tròn vành vạnh của mình rồi cười bảo "em giờ có khuôn mặt trái xoan...nằm ngang" (vì ăn nhìu quá đấy mà:Battin ey
    • 1,093 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Các mẹ lưu ý, ăn cũng vừa phải thôi, đừng ăn quá nhiều bởi trong hải sản có nhiều thủy ngân đấy. Đặc biệt là các loại cá.
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hồi mình có thai bs dặn ko được ăn mực đấy.
    • 202 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cho mìnn hỏi với! Bs có nói tại sao k dc ăn mực k? Mình lại rất thích ăn mực nhất là mực ống nữa, mà cũng ăn hơi nhiều rùi! K bít có sao k bạn nhỉ? Và mình cũng ăn nhiều cá biển nữa vì quê mình ở vùng biển mà! Hạn chế bây giờ có kịp k các mẹ nhỉ?:Sigh::Sigh::Thinking::Thinking: !
    Nếu ba là Núi, mẹ là Sông, thì con chính là nét chấm phá hoàn hảo nhất cho bức tranh "Sơn thủy hữu tình" này con yêu ạ!

Cả nhà thương nhau
    :Rose: :Kiss: :LoveStruc:
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Súng & Hoa Xem bài viết
    Cho mìnn hỏi với! Bs có nói tại sao k dc ăn mực k? Mình lại rất thích ăn mực nhất là mực ống nữa, mà cũng ăn hơi nhiều rùi! K bít có sao k bạn nhỉ? Và mình cũng ăn nhiều cá biển nữa vì quê mình ở vùng biển mà! Hạn chế bây giờ có kịp k các mẹ nhỉ?:Sigh::Sigh::Thinking::Thinking: !
    ơ súng & hoa ơi cho tớ hỏi. Ngày xưa ấy bên mục Buồng trứng đa nang đúng ko??? Xin lỗi, tớ nhớ k nhâm thì ấy có em bé năm ngoái mà:Smiling:

:Kiss:
    Nhà 2008 của em!!! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

xin lỗi mọi ng tớ sì pam tí
    :Angel:

• 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Ăn Hải sản tốt mà các mẹ. Tớ thấy hải sản có nhiều canxi nên rất bổ cho em bé đấy. Nhg một số ng nói không nên ăn càng cua. vì có chất gây trụy thai
    Nói đến tớ cũng thèm quárooling:

• 202 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soya-itbeo Xem bài viết
    ơ súng & hoa ơi cho tớ hỏi. Ngày xưa ấy bên mục Buồng trứng đa nang đúng ko??? Xin lỗi, tớ nhớ k nhâm thì ấy có em bé năm ngoái mà:Smiling:
    lâu quá không gặp bạn, Đúng là mình từng mang bầu 2 lần rồi nhưng toàn bị hỏng thôi.Đến lần thứ 3 này mới hòm hòm được 6tháng đấy nên mình cũng sốt ruột lắm! Thế bạn sinh e bé được mấy tháng rồi? Cùng đợt trước với mình đúng k?
    Xin lỗi pà con nhé! lâu ngày gặp bạn cũ nên hơi nhầm chủ đề tý ấy mà.
    Nếu ba là Núi, mẹ là Sông, thì con chính là nét chấm phá hoàn hảo nhất cho bức tranh "Sơn thủy hữu tình" này con yêu ạ!

Cả nhà thương nhau
    • 202 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ăn Hải sản tốt mà các mẹ. Tớ thấy hải sản có nhiều canxi nên rất bổ cho em bé đấy. Nhg một số ng nói không nên ăn càng cua. vì có chất gây trụy thai
    Nói đến tớ cũng thèm quárooling:
    Hihi! Gửi bài rùi mới để ý chữ ký của mẹ Soya. Hoá ra mẹ nó cũng đang bầu bì à? Lần này quyết tâm thành công nha! Chúc may mắn nào!:Rose::Rose::Rose:

Cả nhà thương nhau
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Súng & Hoa Xem bài viết
    Hihi! Gửi bài rùi mới để ý chữ ký của mẹ Soya. Hoá ra mẹ nó cũng đang bầu bì à? Lần này quyết tâm thành công nha! Chúc may mắn nào!:Rose::Rose::Rose:
    Hí hí em lại sì pam thêm lần nữa để buôn với mẹ Súng&hoa nhé cả nhà. lần đấy tớ cũng trượt mà, ko đậu. Lần này thì đc 9tuần như chữ kí ấy. Hi vọng là may mắn đến lúc con chào đời.Chúc mẹ S&H lần này mẹ tròn con vuông nhé!!!
    @ all: Em rất thích ăn hải sản, nhg mà, cũng ăn mấy lần sò huyết nướng rồi đấy ạ. Trộm vía không bị đau bụng, nhg cũng ko nên đánh đu với tinh nữa các mẹ nhỉ??? Đặc biết là em rất khoái ăn các món gỏi nhé....gỏi tôm, gỏi cá...hàu sống....híc.....nhắc đến mà emrooling:rooling:rooling:rooling:rooling:

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ah! Bạn ăn được càng nhiều thức ăn đa dạng càng tốt cho bé, Mình cũng không nghèn và thèm ăn gì nhưng ông xã nhà mình cứ bắt ăn, Nhưng bạn phải chú ý thực phẩm phải được vệ sinh mới an toàn cho bé. Thank
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Mình cũng thik ăn hải sản, mà nghe các chị khác nói ăn tốt ,nhìu canxi cho con cứng cáp ,hehe rooling:
    • 202 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hí hí em lại sì pam thêm lần nữa để buôn với mẹ Súng&hoa nhé cả nhà. lần đấy tớ cũng trượt mà, ko đậu. Lần này thì đc 9tuần như chữ kí ấy. Hi vọng là may mắn đến lúc con chào đời.Chúc mẹ S&H lần này mẹ tròn con vuông nhé!!!
    @ all: Em rất thích ăn hải sản, nhg mà, cũng ăn mấy lần sò huyết nướng rồi đấy ạ. Trộm vía không bị đau bụng, nhg cũng ko nên đánh đu với tinh nữa các mẹ nhỉ??? Đặc biết là em rất khoái ăn các món gỏi nhé....gỏi tôm, gỏi cá...hàu sống....híc.....nhắc đến mà emrooling:rooling:rooling:rooling:rooling:
    Cảm ơn Soya! Chúc cả nhà đều thành công!
    For all: Cho mình hỏi với! ăn hải sản thì nhiều chất rồi nhưng có phải kiêng tôm k? Mình thấy mọi người bảo ăn tôm hay lên cơn co.Lúc mới có bầu mình ăn liên tục tôm hấp rồi tôm rang đến khi nhập viện thấy người nhà bệnh nhân bảo thế nên cạch luôn, đến giờ cũng kiêng được 3tháng rùi.Mẹ mình bảo bây giờ thai to, ổn định rồi thì phải ăn vào cho có chất chứ cái gì cũng kiêng thì biết ăn gì? Mẹ nào bít thì cho mình ý kiến với nhé!
    A! Cả món canh rau ngót nữa ( hihi lạc đề tý nha! đại tiện mừ!).Có phải kiêng đến lúc đẻ k? hay k thấy hiện tượng ra máu, đau bụng gì thì ăn cũng được hả các mẹ?

Cả nhà thương nhau
    • 2,002 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Khi có bầu mình ăn tôm, cua, hột vịt lộn, trứng ngỗng rất nhiều. Bé sinh ra rất cứng cáp, hai tháng biết lật, 5 tháng biết ngồi, 6 tháng mọc răng và tập đứng lên ngồi xuống, bò cầu thang... Tóm lại, khi có bầu, thèm gì mình cứ ăn, đừng kiêng cữ nhiều, chỉ cần nhớ ăn đồ tươi, đừng ăn thức ăn ôi thiu là OK.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2