Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn gì, uống gì cho con trắng trẻo??? hic

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.7K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 159 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em chào các mẹ!
    Híc, nói ra thì xí hổ nhưng mà em hơi bị " si đèn đèn".
    Em đang bầu 17w, mà hôm 14w siêu âm bs nói là con gái.
    Thế là ox nhà em suốt này: Con ơi con đừng có nước da giống mẹ nhé. phải trắng trẻo như bố đây nì.
    Híc, nghe mà tủi thân quá. Nhưng cũng sợ con gái sinh ra lại khổ sở khi chọn mầu quần áo như mẹ lém.
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi ăn gì, uống gì để con được trắng trẻo với ạ?
    Em có nghe nói uống nước dừa hàng ngày và ăn nhiều trứng gà thì sinh con ra sẽ trắng trẻo có phải không ạ?
    Các mẹ giúp ỉn em với nhé.
    Thanks các mẹ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe mọi người nói muốn con da trắng thì uống nước dừa đó.
    CHị mang bầu con gái thì uống sữa đậu nành, ăn đậu phụ , trứng gà, sau này da bé sẽ đẹp lắm đó.
    Ngoài ra chị cứ ăn nhiều hoa quả vào là tôt, như em có bầu ăn nhiều hoa quả nên da mặt cũng đẹp, hì hì hì
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be beo bu Xem bài viết
    Em nghe mọi người nói muốn con da trắng thì uống nước dừa đó.
    CHị mang bầu con gái thì uống sữa đậu nành, ăn đậu phụ , trứng gà, sau này da bé sẽ đẹp lắm đó.
    Ngoài ra chị cứ ăn nhiều hoa quả vào là tôt, như em có bầu ăn nhiều hoa quả nên da mặt cũng đẹp, hì hì hì
    Èo, em chăm ăn hoa quả lắm mẹ nó ạ chẳng biết mai này sinh con ra có trắng trẻo không nhưng hiện tại thì mặt em toàn "đèn pin" cỡ bự thôi:Crying:
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói là uống nước dừa thì con sẽ trắng trẻo, nhưng mà chẳng biết có đúng không nữa. Bạn mình uống nhiều nước dừa lắm mà con sinh ra vẫn đen giống bố nó. Hi hi
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng:Kiss:
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Luc em co be duoc 5 thang thi uong "Thap tam thai bao" cho den gan ngay sinh. Cac chi cua em ai cung uong vay. Em thay "hinh nhu" cung co ket qua vi cac be trong nha dua nao cung trang nhu bong buoi, con em cung vay:Smiling:
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

à, hồi trước nghe mẹ mình nói..do hùi trước mẹ mình bán dưa gang khi mang bầu mình, mà do ăn dưa gang ế hoài hay sao mà đẻ mình ra trắng lắm. hồi nhỏ ai cũng bảo mình "trắng như bông bưởi" á...trong khi đó ba mẹ mình cũng da ngâm ngâm thôi... với lại chủ yếu cũng là ăn đồ mát thì phải.
    :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Muốn con trắng thì uống dừa xim nhìu vào nhé, chị mình lúc đc 5 tháng đi khám BS nói thiếu ối trầm trọng bắt 1 ngày uống 3 trái dừa xim, chỉ tính từ lúc đó cho tới lúc sanh uống TC hơn 200 trái, sinh thằng nhóc Cún ra nó trắng nhìn như Tây vậy, ghét lắm, mai mốt khi đc 4-5 tháng cho dù tớ có thiếu hay ko thiếu ối, trai hay gái tớ cũng uống dừa xim thôi
    • STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ mà đen rồi thì không có cách nào con trắng được.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

dừa xiêm hả mẹ nó - thíe ko uống đc dừa xiêm uống dừa khác có seo ko ạ ?
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    dừa xiêm hả mẹ nó - thíe ko uống đc dừa xiêm uống dừa khác có seo ko ạ ?
    Cũng hổng biết nữa, nhưng uống dừa xiêm đi cho nó tốt
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

dừa thì uống 3 lần/ tuần hay ngày nào cũng uống hả mẹ nó - >.< mẹ em toàn mua nước dừa họ bán sẵn thui ^.^ - ko pải dừa xiêm - hix hix
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

dừa thì uống 3 lần/ tuần hay ngày nào cũng uống hả mẹ nó - >.< mẹ em toàn mua nước dừa họ bán sẵn thui ^.^ - ko pải dừa xiêm - hix hix
    Nếu mẹ nào thiếu ối thì cần uống nc dừa nhìu nếu ko thì 1 ngày 1 trái là ok rồi, dừa xiêm 1 trái của nó nhỏ thôi đủ cho mình uống 1 lần, nc dừa xiêm ngọt, thơm dễ uống, hình như giá hiện tại là 8k/ trái á
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mẹ nó mua đâu mà rẻ thíe >.< cổng nhà em bán 15k/ trái - ra Phạm Ngọc Thạch bán nhiều cũng 12K
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

mẹ nó mua đâu mà rẻ thíe >.< cổng nhà em bán 15k/ trái - ra Phạm Ngọc Thạch bán nhiều cũng 12K
    Dak Lak em ơi :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:,mà Sg rẻ hơn nữa hay sao á, HN mắc quá heng
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

thì dừa xứ họ nó pải rẻ - em xa xôi - >.< huhuhu - thui từ giờ quyết tâm ngày nào cũng 1 quả xiêm vậy hihi - uống thíe này mà ko mời bố mẹ lại ngại qué >.<
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tùy thuộc số phận thôi. Chúc chị may mắn
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chứ sao nghe bảo có thai không nên uống được dừa xiêm mà các mẹ.Trong box cũng có hẳn 1 topic nói về cái vụ uống nước dừa xiêm này rùi mà. Em thật chẳng biết đúng sai thế nào nữa. Hix.
    • 284 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

uh ,sao kì vậy ,nghe nói có bầu ko uống được nước dừa mà ,mình thì uống nước mía cho chắc ăn ,cũng thèm nước dừa lắm ,nhưng lỡ uống rùi mà con có bị sao thì hối hận ko kịp ,mà mình bầu thằng cu ,nên nhà ai cũng trông hết ,nên lo lắm ,ko dám đem con ra làm vật thí nghiệm
    • 561 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

dừa xiêm không nên uống nếu ở Hn. Vì dừa có ngâm hoá chất, có thể ngấm vào nước( nghe đồn thổi thế thôi nên cứ kiêng cho nó lành). Ở Hn thì nên uống dừa bắc thôi, không ngon bằng dừa xiêm nhưng uống cảm giác an toàn hơn và rẻ hơn ( có 8-9 khìn/quả). Mẹ nào khoẻ thì hãy uống nước dừa nhé, nếu yếu thì cũng đừng nên uống
    còn sữa đậu nành, nếu là bé gái thì nên uống , còn bé trai thì thôi( giờ thì các nhà khoa học vẫn đang tranh cãi về khả năng làm giảm chất đàn ông trong nam giới nếu ăn uống nhiều các sản phẩm từ đậu nành)
    tớ thì vẫn uống nước dừa, 2 ngày 1 quả, mục đích chính không phải cho con trắng mà để tốt cho nước ối thôi
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

• 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình không dám uống nước dừa nhưng bù lại mình bổ sung nước lọc và nước chanh 1 ngày hơn 2 lít nước để phòng chuyện thiếu ối.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3