Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn gì để em bé tăng cân nhanh (38 tuần mà nặng có 2,6 kg ah) hix...

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 77.7K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_chipcoi Xem bài viết
    Mẹ nó chịu khó ăn trứng vịt lộn và xôi vào buổi sáng, bé sẽ tăng kg đấy. Tui ngày trước cũng thế, đi khám BS bảo "thai suy dinh dưỡng". Hixxx........thế là sợ, cái gì cũng cố ăn, thích là ăn nhưng mình nhớ là hồi đó mình hay ăn trứng vịt vào buổi sáng lắm, 2tuần sau đi khám, BS "choáng", bé tăng những hơn 1kg cơ. Hiiiiiiii...đến lúc sinh trộm vía con được 3kg đấy:LoveStruc:
    Mình mới mang thai 30 tuân, theo bạn nên ăn gì trong thơi gian này đe thai được phát triển đều và tăng cân nhanh hơn????

• 116 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babykocha Xem bài viết
    đúng đấy c a! c cứ ăn nhìu trứng vịt lộn, thịt bò, trứng gà, sữa mọi ng bảo ăn nhìu mía cũng rất tốt. trộm vía cún nhà e hôm 28w SA đc 1,3kg. về e cũng cố ăn nhìu đồ này như các c ấy nói. hqua đi SA 32w đc 2,5kg trong khi đó tháng vừa rồi mẹ tăng có 1kg. hihi. mừng wa c a!
    Mình siêu âm 32w3 ngày, bé được có 1780kg thôi. Híc. Không biết khi đẻ được bao nhiêu kg đây? Trứng vịt lộn mình cũng không ăn được, mà mình chỉ ăn được lòng đỏ thôi. Mà bây giờ, không có cảm giác ăn gì cả, sợ ăn lắm cơ.

• 1,863 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miacoi07 Xem bài viết
    Mình siêu âm 32w3 ngày, bé được có 1780kg thôi. Híc. Không biết khi đẻ được bao nhiêu kg đây? Trứng vịt lộn mình cũng không ăn được, mà mình chỉ ăn được lòng đỏ thôi. Mà bây giờ, không có cảm giác ăn gì cả, sợ ăn lắm cơ.
    Mẹ này giống mình, mình hồi siêu âm 32w4d mà bé dc 1.750 gram hiz hiz về ăn thịt bò nhiều và trứng nhiều, uống sữa nữa nhg chả biết có ăn thua ko, nhưng thấy mọi ng đi trc bảo yên tâm đi đến lúc sinh thì bé cg tầm 3kg nên mình cg thấy đỡ lo hơn

NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:

• 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cứu em gấp , em đang mang thai là bé gái mà 26 tuần con em mới có 644gr bác sỹ bảo con suy dinh dưỡng bào thai vậy em phải làm cách nào đây trong khi mẹ lên 17kg rồi.Em sáng 7h là 2 quả trứng vịt lộn, 1 bát phở bò, 1 cốc nước dừa, đến 9h em uống 1 cốc sữa bầu, ăn mía thì cứ rả rích 10K em nhai cả ngày tầm 10h em ăn hoa quả, dến 12h em ăn 1 bát oto cháo cá chép ( tuần 3 buổi ) hoặc cháo chim bồ cầu ( tuần 3 buổi) 2 cái này đan xen nhau sau đó em ngủ trưa đến 2h chiều dậy 1 cốc sữa bầu, trong ngày em còn uống nước đậu nành tự làm không dường khoảng 2lít / ngày sau đó em ăn hoa quả hoặc 1 cốc sinh tố bơ, 4h chiều em ăn hải sản ( tôm, sò huyết , ghẹ), 6h em lại ăn 3 bát cơm với rau xanh thức ăn theo gia dình có gì ăn nấy ,8h - 8h30 em đi bộ tập thể dục chậm cho dễ sinh , về em lại 1 cốc sữa bầu và 10h di ngủ.Vậy mà bây giờ con em nó quá suy dinh dưỡng bác sỹ mắng nếu dà này em phải nhập viện hic vậy em phải làm sao chứ em ở nhà để sinh con em cũng ăn rất khoẻ mà 3 tháng đầu con em tăng cân khá nhanh giờ thì lại suy dinh dưỡng bào thai là sao vậy?

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sao lại thế nhỉ??? Em đi hội thảo các bà bầu thì bác sỹ ở Viện sản TW khuyên là ko nên ăn nhiều mía và các loại quả/đồ ăn có nhiều đường vì dễ bị mắc bệnh tiểu đường?!
    Em thấy nhiều người ăn xôi được thì em bé tăng cân rất nhanh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 142 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

hnay tớ đi SA về bác Thực cũng bảo thai tớ hơi nhỏ. tớ sinh đứa trước được 3.3kg nhưng lần này SA bác sĩ bảo thai nhỏ - tuổi thai theo SA - 23 tuần được có 570g, BS bảo thai bé quá.
    Có thể do công việc của tớ cũng vất vả quá, hoạt động liên tục chẳng nghỉ trưa gì cả, tớ lại lười ăn nữa nên thai hơi nhỏ? chắc học hỏi các mẹ chịu khó ăn thịt bò vậy.
    do mấy năm nay tớ ăn uống kiêng khem và ăn ít cơm lắm nên giờ có bầu tớ cũng ăn uống ít lắm, không ăn nhiều, ít tẩm bổ nên chắc thế nên thai hơi nhỏ, có lẽ phải ăn tăng cường thêm tinh bột vậy vì tớ từ trước đến nay toàn ăn có 1/2 bát cơm thôi :Sad:

• 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hồi có bầu mình đi siêu âm cách nhau 2 tuần thì thai bị sụt kg trg khi mẹ thì k tăng cân, ( mình k uống được sữa bầu nên mỗi ngày chỉ uống 1 ly 2 muỗng lường của anmum ), có người quen chỉ mình ăn giò heo và bánh kem... may phước khi sinh được 3.5kg, ai cũng bất ngờ....
    NB: 3.5kg- 53cm
    1m: 5kg- 57cm
    2m: 6.4kg- 61cm
    3m: 8kg- 65cm
    4m: 9.3kg - 68cm
    5m: 10.2kg - 71cm
    6m: 10.2kg - 73cm:Crying:
    7m: 10.4kg - 74cm
    8m: 10.6kg - 75cm
    9m: 10.8kg - 76cm

• 2,438 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhhoa269 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cứu em gấp , em đang mang thai là bé gái mà 26 tuần con em mới có 644gr bác sỹ bảo con suy dinh dưỡng bào thai vậy em phải làm cách nào đây trong khi mẹ lên 17kg rồi.Em sáng 7h là 2 quả trứng vịt lộn, 1 bát phở bò, 1 cốc nước dừa, đến 9h em uống 1 cốc sữa bầu, ăn mía thì cứ rả rích 10K em nhai cả ngày tầm 10h em ăn hoa quả, dến 12h em ăn 1 bát oto cháo cá chép ( tuần 3 buổi ) hoặc cháo chim bồ cầu ( tuần 3 buổi) 2 cái này đan xen nhau sau đó em ngủ trưa đến 2h chiều dậy 1 cốc sữa bầu, trong ngày em còn uống nước đậu nành tự làm không dường khoảng 2lít / ngày sau đó em ăn hoa quả hoặc 1 cốc sinh tố bơ, 4h chiều em ăn hải sản ( tôm, sò huyết , ghẹ), 6h em lại ăn 3 bát cơm với rau xanh thức ăn theo gia dình có gì ăn nấy ,8h - 8h30 em đi bộ tập thể dục chậm cho dễ sinh , về em lại 1 cốc sữa bầu và 10h di ngủ.Vậy mà bây giờ con em nó quá suy dinh dưỡng bác sỹ mắng nếu dà này em phải nhập viện hic vậy em phải làm sao chứ em ở nhà để sinh con em cũng ăn rất khoẻ mà 3 tháng đầu con em tăng cân khá nhanh giờ thì lại suy dinh dưỡng bào thai là sao vậy?
    Khiep me nay an nhieu the, ma sao con bi suy dinh duong ky vay? Minh an bua dc vai thia com,may mieng thit , it rau . Toi trc khi di ngu 1 coc sua bau . Sang ra cung 1 coc sua bau ko an them cai j. 25w5d di sa dc 906g . So voi moi ng cug la coi. Nhung cung chang co dk boi bo nhu cac me
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

• 1,863 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Khâm phục mẹ này về khoản ăn quá, em mà ăn như mẹ nó chắc nổ bụng mất, 1 ngày em ăn chắc chưa bằng 1/2 của mẹ nó đâu mà bụng lúc nào cũng căng đét chỉ muốn nổ thôi :Silly:

Hiihi sáng mai đi ăn xôi xem thế nào, trứng vịt lộn thì thỉnh thoảng em đá qua thôi, em hay ăn trứng gà ạ

NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:

• 5,566 Bài viết

• 7,006 Được cảm ơn

Khâm phục sự ăn uống của mẹ này quá. Mẹ nó giảm ăn xuống, 3 bữa chính và ăn thêm hoa quả hoặc nước trái cây thui. Hạn chế đi bộ trong thời gian này vì dễ gây sinh non, mẹ nó ăn nhìu quá và nhìu bữa khiến dạ dạy hoạt động liên tục ko tốt. bsy mình khuyên chỉ nên đi bộ 2 tháng cuối của thai kì thôi, 3 tháng giữa ko nên đi bộ.