• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn gì để em bé tăng cân nhanh (38 tuần mà nặng có 2,6 kg ah) hix...

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹbeBill Xem bài viết
    cô mình ở nước ngoài có thai đi khám bác sĩ bảo là : mày người việtnam phải kô, việt nam ăn tinh bột (cơm) nhiều phải kô ?, mày ngưng đi nha, kô tốt đâu. Tinh bột trong cơm hoàn toàn kô vào con, Ăn nhiều thịt cá vào.
    lúc mang thai cô mình lên co 11kg thôi mà còn tới 3,8kg luôn á. 1 bữa chỉ ăn 1/2 chén cơm thôi.
    Mà vụ ăn uống này ở nước ngoài thì được, chứ ở đây kô ăn cơm thì chẳng biết ăn cái gì, buổi trưa thì mình ăn bình thường , buổi tối mình hay ăn bò lúc lắc , hay là 2 con cua, hay tô phở ít bánh toàn rau và thịt, hay 2 cái đùi gà ...

mình thấy cũng đúng, nhỏ bạn bầu mỗi bữa ăn 1 tô cơm to tướng, mẹ lên 20 kg, con có 2,9kg thôi à.
    nói vậy cũng ko hẳn,mình cũng đang ở nước ngoài...mấy lần đi khám gặp mấy chị tăng cân nhanh quá.Bác sĩ cũng hỏi do ăn nhiều bánh mì đúng ko?(vì ko biết là ăn cơm) và khuyên nên hạn chế bớt bánh mì đi

mẹ tăng cân nhanh mà con cũng tăng nhanh(chứ ko phải mình mẹ tăng),mà ở nước ngoài bác sĩ đều khuyên đẻ con to quá ko tốt..
    con đẻ ra từ 3 kg->3kg2 .cao 50 cm là đẹp nhất
    đây là chủ top thấy em bé hơi còi nên mình thấy cứ cơm có chất tinh bột là phải có,thì con mới mau tăng cân nhưng cũng chỉ cần 2 bát/ngày là đủ chất,
    chứ người nước ngoài ngta ăn bánh mì,việt nam mình thì ăn cơm đấy là điều bt
    em thì 4 tháng đầu toàn ăn lung tung bún miến phở,thích j ăn đấy nhưng sang tháng thứ 5 thì ngày nào cũng phải 2 bát cơm ko thì đêm đang ngủ ,cháu nó cũng đạp vì đói
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh sinh be luc be duoc 38w3d, trom via be nang 3,9kg dai 60cm. La do hap thu thoi chu luc mang bau minh an uog binh thg lam. bjo be duoc 15ngay tuoi rui, ko biet sua ngoai cua minh co tot de e be len can nhieu ko nua ^^
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ăn thực phẩm gì thì vào con nhanh các mẹ, em được 31w rồi mà bs đang chê con còi quá ....huhu...chỉ mong sao con yêu khỏe mạnh, được 3kg là mẹ vui lắm rồi.
    Mình ăn bao nhiêu vào mẹ hết hay sao ý, buồn quá, mong các mẹ chia sẻ chút kinh nghiệm ăn uống với mình.
    • 293 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hic hic, Hồi gần 32 tuần đi siêu âm mới đc có 1,620g. Có bầu 8 tháng rồi mà bụng nhỏ, người nhỏ lắm. Mà ko hiểu sao, mình ko thể ăn đc nhiều, mỗi bữa giỏi lắm đc 1,5 bát cơm. Sữa bầu ngày uống đc 1 cốc, sữa chua 1 hộp, cũng ko hay ăn vặt. Cố lắm nhưng ko ăn đc, ăn vào là biết mặt nhau ngay, ko nôn thì cũng khó chịu cả ngày. Giờ chả biết làm thế nào để cho con to nhanh. Đành tự an ủi, thôi, con nhỏ cho dễ sinh, cứ như đứa trước là đc, đẻ ra 2,9 mà tháng đầu tiên lên hơn 2kg luôn, cân cả quần áo đc gần 5,5kg. Những tháng sau thì lên ít hơn, nhưng cũng bụ bẫm, nhanh nhẹn lắm.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng đấy mẹ nó ạ, ănh nhiều trứng vịt lộn em bé sẽ nhanh tăng kg lắm mẹ nó ạ. Mẹ nó chịu khó uống nhiều sữa công thức cũng lên cân cho em bé đấy. Chúc mẹ và bé khỏe.
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em uống sữa bầu thấy khó uống quá, cố uống ngày 1 cốc, uống thêm 1 cốc sữa ensure được không các mẹ.
    • 94 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình 33w ma em bé có 1600g thôi, đang lo quá đi mất, hôm qua đi khám về bị bs nói quá chừng, mình ăn cũng bt, sáng ăn bún, miến, phở..., trưa ăn cơm cty, chiều 3h uống 1 ly sữa bầu, tối về ăn 2 bát cơm và cá thịt với gđ. Bây giờ đang lo lắng quá, đã thế em bé còn bị dây rốn quấn cổ nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm xin được chia sẽ.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào các mẹ....mình cũng màng thai đầu tiên.nên quan tâm nhiều đến chuyện mang thai.và cân nặng của bé.
    mình thì mang thai 3 tháng đầu kg ăn được và cũng rất mệt mỏi nhưng mình cũng cố gắng bây giờ thai của em đã được 39 tuần rồi.mình còn một tuần nửa là tới ngày dự
    sanh..mình kg có ăn cơm nhiều như các mẹ.mình chỉ ăn mỏi bửa 1 chén cơm thôi..ngày hai chén có khi kh ăn nửa.mình chỉ ăn cái mình thích thôi.sánh thì uống 1 ly sửa tươi kg đường .tới trưa mới ăn.hải sản minh cũng kg thích ăn.sửa bầu thì chắc mình uống được hai hộp...nhưng em ăn thịt bò nhiều lắm và cũng thích ăn thịt bò nửa với mình uống sửa tươi long thành ngày 1 hay 2 ly với uống sửa chua của nó..đây là chỉ số SA cân năng của bé nhà em nè....gởi các mẹ tham khảo xem có tốt kg nhé..23 tuần 587g.....31 tuần 2095g....34 tuần 3 ngày 2600g.36 tuần 2 ngày..3kg2..37 tuần 4 ngày 3kg4..38 tuần 2 ngày 3kg6..vậy mà mình cũng lên 18kg đó...ngày mai là tới ngày mình đi khám SA co kết quả em sẽ lên chia sẽ với các mẹ nha...nhưng theo mình nghỉ các mẹ đừng uống nước mía nhiều dể bị tiểu đường lắm..mình thì đường hơi cao nên kg dám uống nhưng mình thích uống nước dừa tươi...chúc các mẹ ăn nhiêu cho bé nhanh lên cân nha....
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng đang cần tư vấn đây ạ, hôm nay đi siêu âm 37 tuần mà em bé chỉ tương đương 35 tuần, nặng có 2,5kg thôi ạ. mà trước đây em tăng cân đủ và em bé cũng vượt tiêu chuẩn, tuần 27 với 32 đều vượt chuẩn. hay tại đợt này hết mùa mía em k có mía để ăn nhỉ, hic, em k uống đc sữa bầu mấy ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 35 tuần mà bé chỉ được 1.8kg-2kg thôi. Bác sỹ nói con nhỏ quá, bảo mình phải nhập viện. Nhưng mình sợ nhập viện thì mệt lắm, ko ăn uống ra gì, con không tăng cân được, nên đang chần chừ chưa biết thế nào. Mình định đi kiểm tra vài chỗ nữa xem thế nào. Mình tìm hiểu thấy nhiều người bị bánh nhau dày nên thai suy dinh dưỡng, mình đi siêu âm ko thấy bác sỹ nói gì đến bánh nhau dày, trước mình nghi rau tiền đạo nhưng tuần 35 siêu âm thì rau lên rồi. Mình không ăn được nhiều, bụng nhỏ như người 6 tháng thôi. Mình lo lắng quá.
    • 245 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi grass grass Xem bài viết
    Mọi người ơi, giúp mình gấp với. Mình mang thai được 38 tuần mà siêu âm em bé được có 2,6 - 2,7 kg ah, hok bit sao nữa hix... Vì tuy mình không ăn nhìu cơm, nhưng cũng ăn nhìu đồ ăn và uống sữa tươi, sữa bầu nữa. Một ngày thì mình uống được 1 ly sữa bầu và 2 ly sữa tươi (dĩ nhiên là cũng có lúc không đạt đủ tiêu chuẩn thế nhưng cũng cố gắng thường xuyên á).

Mình cũng hok ham con to đâu, nhưng như thế này thì hơi bé rùi. Mọi người có cách nào tư vấn cho mình gấp nhé. Cám ơn mọi người nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:
    Bạn cố gắng 1 ngày ăn 3 quả chuối sứ và 2 miếng phomai, ăn như vậy vào con nhiều chứ ko vào mẹ đâu. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì 26 tuần rồi, vừa cân thử thì đã lên 9kg rồi, mình vẫn ăn ít cơm, thèm bún, phở, hủ tíu thì ăn thôi ah! Nói chung bữa ăn của mình k có nhìu hơn bnhiu trc khi mang bầu. Bé lúc 22 tuần thì đc 600gram. Mình nghĩ k nên để bé lớn quá thì khó sinh, tầm 3kg đến 3kg5 là cũng tốt rồi đúng k các mẹ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy. 33tuần đi siêu âm con có 1900g. Đến 36 tuần con đc 2600-2700g. Ko biết là bình thường hay con còi nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 97 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình 32w bé 1.9kg, 35w bé nặng 2.2kg, 37w bé nặng 2.7kg. Mình ăn không nhiều, ngày một ít trái cây, 1 trái dừa để duy trì nước ối, 1l sữa tươi không đường, 2l nước lọc, cơm thì mình ăn như hồi chưa bầu, nhưng mỗi bữa ăn thêm ít thịt và rau. Bạn mình có thai tầm tuần với mình mà con toàn nặng hơn con mình. Mình thì nghĩ bé từ 2.8kg-3.2kg sinh là vừa rồi.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6