• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn gì để con nhanh lên cân? MẸ nào thông thái chia sẻ cho em ít kinh nghiệm.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em lo quá các mẹ ơi, hôm qua em đi khám bác sỹ bảo em bé nhà em bị còi 15w4d mà được có 94g thôi . Em lại ăn rất tốt, cân nặng cũng lên vù vù. Vậy mà em bé lại bị còi. Các mẹ thông thái chia sẻ cho em xin ít kinh nghiệm ăn gì để em bé mau lên cân và ăn gì để vào con chứ ko vào mẹ với ạ. Có cahcs nào để hãm lại sự lên cân của mẹ mà tăng nhanh sự lên cân của con không ạ????

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh thay moi ng noi an mía sẽ mau len can day,chiu kho uong sua bau nua, cung tot lam

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé. Nhưng uống sữa bầu cũng ko lên đc ý. Vào mẹ hết hay sao ấy.

• 454 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

oái, dưới 28 tuần ko cần quan tâm đến cân nặng của bé đâu mẹ nó nhé. mẹ nó cứ bình tĩnh và chịu khó ăn uống đủ chất vào nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuymaisp; 04/06/2012 vào lúc 11:51 AM.

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy hả, cảm ơn mẹ nó nhé. Mình mới tập 1 nên còn lúng túng lắm.

• 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình nghe nói uống nước dừa con sẽ to đấy bạn à.

• 579 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen_bs87 Xem bài viết
    Mình nghe nói uống nước dừa con sẽ to đấy bạn à.
    uống nước dừa là chỉ tăng lượng nước ối và nước ối trong hơn thôi

Mít đi Thảo Cầm Viên (12m12day) http://www.youtube.com/watch?v=ukgPcqD_CDU

• 903 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Muốn con tăng cân nhanh thì mẹ nó thực hiện một trong các cách sau :
    - Lấy lòng đỏ trứng gà dùng máy đánh trứng đánh cho bông lên sau đó cho mật ong vào đánh tiếp, rồi cuối cùng thêm sữa vào trộn đều rồi uống, vừa đẹp da mẹ lại lên cân cho con. tuy nhiên nếu con mà hấp thụ được ít thì mẹ sẽ tiếp tục lên cân, món này nhanh lên cân lắm nhé.
    - Hoặc 1 cách khác cũng giúp con lên cân là hằng ngày mẹ nó uống 2 cốc nước cam, đừng pha với đường mà hãy pha với mật ong, mẹ nó cho và thử làm sao cho đủ độ ngọt thì thôi, mùi vị thơm ngon, dễ uống lắm. ở nhà tớ mỗi lần pha thế là 2kg cam tươi hết veo, cả nhà cùng uống .
    2 món trên tớ phổ biến đều là mấy món rất bổ, lành và dễ hấp thụ. Hy vọng em bé của mẹ nó sẽ sớm cải thiện nhé.
    + 1 món nữa mà khiến mẹ nó ko béo mà cũng vào con nhiều là thịt bò. Mẹ nó chịu khó duy trì 100gr thịt bò /ngày , nên ăn vào buổi sáng hoặc trưa, ăn liên tục nha, nhớ làm chín chứ ko ăn tái nhé, ko tốt cho con.
    Mẹ nó chịu khó ăn ngon ngủ kỹ thế nào con cũng tăng cân đấy. Chúc mẹ nó thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuyet0913; 04/06/2012 vào lúc 02:04 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 132 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hic, em còn thảm hơn nè. Hôm 12w, bác sĩ bảo thiếu 1/4 số cân (chính ra cháu nó phải 28gr mà giờ có mỗi 20gr). Rồi hôm kia đi siêu âm 16w, cũng chỉ được 90gr, bác sĩ bảo thiếu khoảng 15gr. Mà em kinh đồ ngọt lắm, cứ ăn là buồn nôn. Nghe bảo cố ăn mía thì con béo lắm nên giờ cbi đi bộ đi mua đây. Bò thì em thấy gây, ko ăn nổi, ^^ ăn bò khô được hiem? bittet cũng ko thích, còn xào thì kiếu luôn.

• 16 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Như vậy là bình thường mà chị, tiêu chuẩn người ta 15 tuần chỉ cần 70grams thôi. 6-7 tháng đầu con chỉ cần 1000grams là okie. Tăng nhanh vào 2-3 tháng cuối thôi. Em thấy mọi người bảo uống sữa bầu thì vào con, mà chị ăn uống tốt vậy không cần thiết phải lo lắng quá đâu. Chúc 2 mẹ con luôn vui và khỏe nhé.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4