• 1 Lượt chia sẻ
  • 29.3K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

Em mang bầu 6w, chẳng muốn ăn gì cả chỉ thích uống bột đậu xanh, không biết uống hoặc ăn bột đậu xanh hay đậu nành có hại gì cho em bé không? mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,111 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

đậu xanh thì lành và tốt chứ sao đâu nhỉ? Nhiều khi ốm ng ta vẫn ăn cháo đậu xanh mà. Đặc biệt là nóng bức thì ăn đại tốt. Em chưa nghe thông tin là ko tốt bao giờ cả.
    Đậu nành thì nên hạn chế nếu bé là con trai vì ko tốt cho hocmôn nam.

• 3,964 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Đậu xanh tốt chứ sao bạn. Tớ thấy mọi người khuyên nếu mẹ bị nóng trong thì uống nước đậu xanh sẽ mát hơn đấy.
    Con là Chi Bống

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Chép Xem bài viết
    Đậu xanh tốt chứ sao bạn. Tớ thấy mọi người khuyên nếu mẹ bị nóng trong thì uống nước đậu xanh sẽ mát hơn đấy.
    Chính vì đậu xanh mát nên trong thời gian đầu mang thai kô nên ăn nhiều vì cái gì mát quá hay nóng quá trong giai đoạn này đều kô tốt cho bà bầu mà :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 09/07/2009 vào lúc 12:26 PM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mình thì nghe nói uống đậu xanh thì rất mát nên 3 tháng đầu nên kiêng những thứ mát như thế sẽ tốt hơn , hình như trong topic nào các mẹ đã nói về vấn đề này rất nhiều .Mình thì ko biết thật hư thế nào nhưng fòng bệnh hơn trừ bệnh vì vậy mà đứa thứ 2 này mình cũng đang kiêng đây .Bạn chịu khó kiêng mấy tháng đầu 1 chút sẽ tốt hơn :Battin ey:
    • 597 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaorichan0208 Xem bài viết
    Em mang bầu 6w, chẳng muốn ăn gì cả chỉ thích uống bột đậu xanh, không biết uống hoặc ăn bột đậu xanh hay đậu nành có hại gì cho em bé không? mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với
    3 tháng đầu rất dễ xảy thai nên hạn chế những đồ ăn lạnh và nóng quá bạn ạ. Nhưng ko có nghĩa là mình phải kiêng hoàn toàn. 3 tháng đầu mình vẫn ăn đỗ xanh, đỗ đen và hải sản (toàn là đồ lạnh) nhưng với điều kiện ăn cách nhật một chút tránh cơ thể tiếp nhận đột ngột là được bạn ạ. Đừng lo lắng quá. Quan trong lúc mang thai phải bình tâm và vui vẻ. có như vậy em bé mới phát triển tốt bạn ạ. chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé. Hihi