• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn canh đu đủ hầm xương thịt được ko các mẹ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.3K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em đang ở tuần thứ 20, trước đó 3 tháng đầu bsi dặn ko ăn đu đủ xanh, bây giờ lớn rùi thì thoải mái hơn, mà em cũng ko ăn mấy cái nộm hay gỏi đu đủ gì hết. Chỉ ghiền canh đu đủ thui, nhưng chưa dám ăn các mẹ ơi... ko biết đu đủ chưa chính mà nấu canh thì đã hết chất độc + nhựa chưa... mà em ghiền quá ko biết thế nào ? có mẹ nào giống em ko , tư vấn hộ em với .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 293 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

đừng an bn ơi.mình có bầu thèm lm nhưng cố nhịn,chứ đẻ xong ăm đu đủ hầm phát ngán lun
    • 432 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Mẹ nó cắt miếng, ngâm nước muối cho ra bớt nhựa, mình nghĩ ăn ít chẳng sao đâu, chỉ sợ mẹ nó nghiền quá đã ăn được 1 lần là cứ thế ăn tơi tới thì ko được
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Không nên ăn đâu bạn ơi.
    _()_ Nam Mô Đại Bi Quan Thế Âm Bồ Tát _()_ _()_ Nam Mô A Di Đà Phật _()__()_ Cầu mong mẹ QUAN THẾ ÂM Gia hộ cho con của con được Bình an Khỏe mạnh 9 Tháng 10 Ngày _()_
    • 161 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

trời, bâu mà ăn đu đủ sống gì mẹ nó, đu dủ chín mới ăn thôi. Mình này, thèm chết đc mà kiên quyết ko ăn đấy. Ăn vài ba cọng ko sao, ăn 1 trái thì sẽ thấy có sao liền. Nếu mình là mẹ nó mình sẽ ko ăn đâu, mắc công lãnh hậu quả, ân hận cả đời cũng ko kịp
    NB:3,4kg-52 cm; 1m:5,2kg-58cm; 2m5d:7kg-60cm; 3m1w:8kg-64cm+biết lẫy+biết mút tay;5m1d:8,7kg-68cm+lẫy cả 2 mặt+tự cầm bình bú,cười ra tiếng; 6m1d:9,8kg-71cm đã ngồi hơi vững+biết đưa chân cho vào miệng; 7m1d:10,3kg-72cm+mọc 2 cái răng cửa dưới+trườn giỏi+nói từ đầu tiên chỉ 1 lần mum mum mum+suốt ngày pa pa pa; 8m5d:10,9kg-72cm chịu nói mummummum, biết leo treo lên giường xuống giường, biết vỗ tay; 9m5d:11,2kg-76cm

• 76 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Bạn đang ở tuần thứ 20 của thai kỳ mà thai của bạn hoàn toàn bình thường, em bé phát triển tốt, các chỉ số ối bình thường thì bạn có thể ăn canh đu đủ. Khi đu dủ chín chất nó gây hại cho thai nhi ít đi và mất dần. Canh đu đủ hầm sương khà nhiề chất dinh dưỡng.
    Tuy nhiên bạn không nên ăn quá nhiều. Một tuần bạn chỉ nên ăn 2 đến 3 bữa có canh đu đủ thôi.
    Chúc bạn có thai kỳ khỏe mạnh!