• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn cà muối nhiều có độc hại cho bà bầu ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 66.3K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh cung nghien mon ca muoi. Cung biet la an khong tot nhung them qua khong chiu noi nen thinh thoang van cu an. Cac me thich an cu an, dung an qua nhieu la duoc chu them qua chi duoc nhin thoi kho lam, hichic!!!

• 844 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Hôm qua mình cũng vừa mới ăn, còn ăn với mắm tôm nữa ... anh xã thấy mình ăn lia lịa thì cứ lườm lườm nhưng cũng kg dám cản .... hihihi ... nhưng thỉnh thoảng mới ăn chứ kg dám ăn nhiều, ăn cho đỡ thèm ...:Smiling::Smiling::Smiling:

• 302 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình nghĩ cà muối thỉnh thoảng ăn còn được chứ mắm tôm thì không nên đâu mẹ nó ạ, nhất là mẹ nó mới đang ở mấy tuần đầu, ăn uống càng cẩn phải thận trọng hơn, không được để táo bón, không được để tào tháo tìm gặp đâu.
    Chúc 2 mẹ con bé khỏe mạnh.

• 387 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Topic này mấy tháng rồi ko ai vào, đưa lên để mọi ng bàn tiếp đê vì mình nghiện cà pháo kinh khủng
    Cười thật tươi - trẻ lâu - vui vẻ - hạnh phúc:Laughing::Laughing::Laughing:

• 882 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Mình mới đỡ nghén được 3 tuần nay, giờ được 20w rồi, nghén 2 tháng liền toàn ăn cà pháo với măng. Chồng thấy vợ nghén thương quá bảo ăn được gì cứ ăn ko phải kiêng. Mình nghĩ "một quả cà bằng 3 thang thuốc" có nghĩa là nếu là người ốm yếu ăn vào thì độc, nhưng đối với người hợp thì nó bổ bằng 3 thang thuốc cơ. Các mẹ search trên google mà xem về cà pháo, ko đến nỗi độc lắm đâu. Chỉ có măng là có vẻ độc thôi vì bị ngâm nhiều hoá chất, chứ măng còn là loại chất xơ tốt cho tiêu hóa đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi!
    Mình mang bầu bị nhiệt thai ( vì hay ăn các đồ mang tính nóng) nên khi bầu bị cấm triệt để cái vụ cà này (các loại họ cà luôn). Có một lần thèm quá ăn vụng một miếng thế là 2ngày hôm sau bị ra máu, lên BV BS nói bị bong rau. .....Cạch đến già...hic..hic...
    Có mẹ nào máu giống mình thì lưu ý nhé
    Sống trên đời cần có một tấm lòng:Smiling:Để làm gì em biết không:Sigh::Thinking:onttella:Để gió cuốn đi..........

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đọc được trên trang web về đời sống có nói như thế này: Về cà, theo Lương y Đinh Công Bảy – Hội Dược liệu TP.HCM, cho đến nay chưa có nghiên cứu nào về độc tố có trong cà, nhưng kinh nghiệm ông cha ta cho thấy, khi cơ thể vừa mới khỏi bệnh, hoặc đang bị bệnh (cảm, tiêu chảy…) ăn cà, bệnh sẽ nặng hơn. Câu nói: “Một quả cà bằng ba thang thuốc” nhắc nhở chúng ta nên thận trọng khi ăn uống. Điều cần nhớ là cà, trong câu này bao gồm cả cà pháo, cà tím, cà bát.
    Còn về măng chua thì các mẹ đọc ở đây nhé: http://yhocdoisong.vn/xem-tin-tuc/ca-mang-co-doc.html

• 805 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Nhà em cũng thích món cà và măng chua lắm cơ ạ, em mà ăn cà và canh thì em chén đc no lăn lóc, biết là độc là ko tốt nhưng thực tình nhìn thấy có cà trong bữa ăn em ko nhịn đc.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ ăn được cà muối với canh thì mới nuốt được cơm thôi, ngoài ra thì món gì cũng sợ

• 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cũng thích ăn cà pháo muối, nghe tới cà pháo là em đã thấy thèm rồi, đặc biệt là đang lúc bầu bí như bây giờ. đọc bài viết của chị bb8100 mà em thèm muốn chảy cả nước miếng, hu hu chưa bao giờ mà lại xấu ăn như thế này.