• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn cà muối nhiều có độc hại cho bà bầu ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 80.7K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

meyeututi06 giống mình thế! Mh cũng mới IUI và kết quả là mang bầu đc 12W, vẫn còn nghén không ăn được gì...chỉ ăn được mỗi nước canh và cà muối. Biết là cà muối rất độc nhưng ko hiểu sao món đó lại gọi cơm đến thế : )
    Mỗi lần nhìn quả cà muối cũng nghĩ đến cái ko tốt của nó với con yêu nhưng ko cầm được, đành tự dối lòng mh là ăn nốt hôm nay thôi, ngày mai mh sẽ ko ăn nữa...nhưng vẫn vậy
    Nhưng hôm nay đọc được topic này của các mẹ, mh chắc chắn sẽ ko ăn nữa thật.
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều!!!!!!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

http://www.tienphong.vn/Suc-Khoe/Bac...phao-tpol.html
    Mình gửi tới các mẹ bài báo mình vừa đọc được trên mạng để tham khảo nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Ôi, giá như nói kiêng ko ăn nữa thì thích quá các mẹ nhỉ? Biết là độc hại đấy nhưng nó dễ ăn. Mình đang tập 2, cả 2 đứa cũng thèm cà. Bởi vì ko ăn dc cái gì hết, ko nuốt được đồ ăn các mẹ à.
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti_06 Xem bài viết
    Mình cũng thích ăn cà lắm nhưng lúc nào ăn cũng bị chồng lườm.
    mình giống chủ topic và mẹ này, ăn cà là bị tên chồng lườm, cho ăn có 1 quả mà thòm thèm, sao có bầu mà mình thích ăn các loại cà muối, dưa góp, đủ các loại muối... nói đến là thèm, biết ăn ko tốt nhưng khó lòng kiềm chế.
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti_06 Xem bài viết
    Mình cũng thích ăn cà lắm nhưng lúc nào ăn cũng bị chồng lườm.
    <br><br>mình giống chủ topic và mẹ này, ăn cà là bị tên chồng lườm, cho ăn có 1 quả mà thòm thèm, sao có bầu mà mình thích ăn các loại cà muối, dưa góp, đủ các loại muối... nói đến là thèm, biết ăn ko tốt nhưng khó lòng kiềm chế.&nbsp;
    • 326 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Ui tớ cũng nghén ngẩm chả ăn được gì, toàn ăn cà muối này. Giờ bữa nào cũng phải có cà muối mới ăn cơm được.
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

cà thì đúng là ko tốt cho con tí nào rồi nhưng mà dưa chuột cũng thế hả các mẹ?
    • 293 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình lúc có bầu cũng thèm cà muối lắm.mình ăn tuốt từ đầu thai kì đến cuối.nhất là cà pháo mắm tôn.hehe bây h sinh ròi mình thấy có sao đâu? các mẹ đừng lo lắng quá
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lại nói về cà muối, hĩc mình mang bầu tập 2 được 35 tuấn rồi, mấy ngay nay mẹ mình mua cà về muối, nhìn mọi người ăn mà thèm rớt nước miếng, trong lòng thi bảo cà độc lắm không ăn nhưng mà tay thì cứ gắp tỳ tỳ 2,3 quả ý híc.
    • 1,435 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Ở nhà, bà chị gái em đang bầu cũng bị cấm ăn cà muối, sợ chị thèm nên cả nhà cũng bị cấm vận luôn. Hè ăn canh cua không có quả cà thật là buồn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xem sách thấy nói chỉ cà sống mới có chất độc, cà chín và cà muối rất tốt còn là thuốc nữa, nên ăn bỏ hạt nếu sợ bị ho, do khi nấu hoặc muối hay cho thêm gia vị ớt tỏi nên mọi người mới nói cà nóng mà thôi. Bà bầu ăn ít vẫn ổn ko cần lo.
    • 1,435 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Đang bầu thì nên tránh cà, vì ăn cà rất nóng, không tốt đâu các mẹ ạ
    • 66 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ngày nào đi qua quán cơm em cũng nhìn âu cà muối xem nay nó xanh hay chín mà thèm rỏ rãi ra, nhất là cứ ngĩ đến món canh rau đay nấu với cua ăn với cà mà thèm thế ko biết, nhưng mùa này chưa có rau đay. mùa hè em chẳng cần thức ăn, cứ 1 bát ô tô cà muối cũng ăn hết ngon lành, chắc em thuộc diện nghiện cà pháo nặng. giờ có bầu nó ko đúng mùa nhưng cũng thèm thi thoảng vẫn mua về ăn. em nghén sợ thức ăn, chỉ ko sợ mỗi cà pháo sau này Cún nhà em chắc cũng nghiện cà pháo theo mẹ mất.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,435 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candynguyenhp Xem bài viết
    ngày nào đi qua quán cơm em cũng nhìn âu cà muối xem nay nó xanh hay chín mà thèm rỏ rãi ra, nhất là cứ ngĩ đến món canh rau đay nấu với cua ăn với cà mà thèm thế ko biết, nhưng mùa này chưa có rau đay. mùa hè em chẳng cần thức ăn, cứ 1 bát ô tô cà muối cũng ăn hết ngon lành, chắc em thuộc diện nghiện cà pháo nặng. giờ có bầu nó ko đúng mùa nhưng cũng thèm thi thoảng vẫn mua về ăn. em nghén sợ thức ăn, chỉ ko sợ mỗi cà pháo sau này Cún nhà em chắc cũng nghiện cà pháo theo mẹ mất.
    Mẹ nó ăn vừa cà thôi, ăn nhiều cà nóng lắm đấy
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6