• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ăn cà muối nhiều có độc hại cho bà bầu ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 306 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình rất thích mấy món dưa muối và cà muối, hoặc dưa góp .. mấy cái món nhằm đưa đẩy thức ăn là chính ý. Mà nghe nói ăn cà nhiều ko tốt, thậm chí còn độc hại nữa hix .. dạo này cứ mỗi bữa mình lại chén 3-4 quả cà (bỏ hạt) :Sad:.. ko bít có ảnh hưởng đến em bé ko hả các mẹ?

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Đối với ng bthuong , ăn cà nhiều đã là ko tốt rồi!
    Mẹ nó hạn chế ăn thôi nhé, thỉnh thoảng ăn thì đc chứ ăn thường xuyên như thế chắc chắn là ko tốt rồi!
    :LoveStruc: :LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,519 Bài viết

• 7,535 Được cảm ơn

Các cụ bảo 1 QUẢ CÀ BẰNG 3 THANG THUỐC MÀ, ăn cà độc lắm đấy. Nếu bạn thèm quá thì ăn vỏ thôi, bỏ hạt ra và mỗi bữa chỉ ăn 1-2 quả bỏ hột thôi cho đỡ thèm. Ăn dưa thì cũng nóng và trong dưa muối xổi hoặc dưa khú có muối nitrat là nguyên nhân gây ung thư (nói chung các thực phẩm lên men như dưa cà, kim chi.. đều có muối này). Nên nếu ăn dưa thì bạn ăn dưa vừa chín đừng ăn dưa xanh hoặc dưa quá chua đều ko tốt cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bb8100 Xem bài viết
    Mình rất thích mấy món dưa muối và cà muối, hoặc dưa góp .. mấy cái món nhằm đưa đẩy thức ăn là chính ý. Mà nghe nói ăn cà nhiều ko tốt, thậm chí còn độc hại nữa hix .. dạo này cứ mỗi bữa mình lại chén 3-4 quả cà (bỏ hạt) :Sad:.. ko bít có ảnh hưởng đến em bé ko hả các mẹ?
    em cũng thích ăn cà chan canh luộc như chị chủ topic vậy. Mùa hè nóng nực, có bát canh luộc vài quả cà pháo thì đưa đẩy miếng cơm nhanh lắm.
    - Ăn ngoài hàng thì bún chả lại có dưa góp làm bằng đu đủ xanh thì sợ hại em bé lên đành dặn cô chủ hàng không cho vào --> mất cả vị ngon.
    - Măng chua ngâm ớt tỏi ăn kèm với thịt luộc cũng ngon mà chồng em lại cấm nốt. Kể cả ăn miến ngan trong thực đơn của em cũng loại luôn măng củ --> Hi sinh vì con yêu nữa ạh. Ai bảo các cụ nói măng độc, hại máu. Nên cứ thế mà thực hành - tức là miễn ăn ạh.
    - Tỏi nóng và hại --> ăn bún hay ăn gì mà không có tí tỏi ngâm dấm thì cũng mất đi 1 chút vị --> vì con yêu nên em cũng bỏ nốt không dám cho tí nào vào. Híc
    - Nhìn thấy mận, thấy dưa chuột đi qua thèm đòi mua mà chồng em cũng không cho mua nốt --> vì máu em nóng quá, mọc mụn tùm lum lên rồi (em bé nhà em mới được 9 tuần mà mặt em nhìn khủng khiếp như mới dậy thì)

Cả nhà chồng em bảo ăn cà độc lắm, nhất là mang bầu, ăn hại mẹ hại con nên chồng em cứ thực thi đúng như lời bố mẹ chồng nói: không cho em mon men ăn 1 tí nào.
    Có hôm được ăn 1 quả thì phải san đều ra 2 bát cơm :Crying: mà em nhất quyết không bỏ hat - ai bảo em ăn tham sợ bỏ hạt quả cà lại hao đi 1 tí :">
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em cũng thjc ăn cà muối lắm
    biết là ăn ko tốt nhưng thỉnh thoảng cũng làm 1 vài quả cho đỡ thèm
    hị hị
    • 262 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng thích ăn cà lắm nhưng lúc nào ăn cũng bị chồng lườm.
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti_06 Xem bài viết
    Mình cũng thích ăn cà lắm nhưng lúc nào ăn cũng bị chồng lườm.
    tớ vẫn măm như thường, ngon miệng mà :Silly:
    • 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ vẫn ăn!hehe! Có chị ở cơ quan tớ còn nghén cái món cà muối cơ! Nhưng mà ăn nhiều thì nóng nên thỉnh thoảng ăn một vài quả thôi!
    • 306 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tks các mẹ đã tư vấn, thôi thì tất cả vì con yêu tớ sẽ món cà muối trong thời gian này vậy .. Hôm qua bảo chồng là em ko dám ăn cà nữa, vì các mẹ WTT đều bảo cà độc, ăn ít thôi .. Thế là chồng tỏ vẻ giận dỗi bảo "chồng dặn thì ko nghe, chỉ nghe WTT thôi" :Laughing: .. Có lẽ hôm nào thèm quá thì ăn 1 quả thôi cho đỡ lên cơn vật nhỉ, vì trời nóng ăn mấy cái món chua chua là cơm canh cứ trôi tuồn tuột ý rooling:
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bầu thì ăn canh riêu cua mùng tơi thì còn gì bằng....mà ăn canh này phải cắn miếng cà nó mới ngon...nên bữa thỉnh thoảng em vẫn làm 1-2 quả cà và mấy cọng dưa mặc dù bit nó độc nhưng chắc ít thì ko sao....lần sau nghe các chị bỏ hạt cà ra vậy,em cũng ko thích ăn hạt
    Nghe bố em bảo ăn cà nhiều còn bị đau lưng nữa
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ca to van an binh thuong, moi bat com 1 hoac 2 qua nhung thing thoang an goi la lua mieng ay ma
    Minh cung nghe co doc hai nhung them lam ko chiu duoc
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vợ chồng em vẫn đánh chén cùng nhau ngon lành.
    Em cũng nghĩ là ko được tốt nhưng ko ăn ko chịu được, hí hí...:Sigh:
    Cà pháo thì có lẽ là không tốt nhất cho sức khỏe, nên em muối cà bát, ăn vừa ngon vừa đỡ lo các mẹ ạ.:Battin ey:
    • 270 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tớ vẫn ăn cà muối thường xuyên. Dưa muối thì gần như 1 tuần 1 lần ăn canh dưa nấu sườn. Nhiều mẹ trên này cứ vào thắc mắc ăn dưa hấu có sao k, ăn mận có sao ko, ăn rượu nếp có sao k... Ui nếu mà cứ kiêng hết sạch thì chắc chả còn gì mà ăn nữa. :Sick:
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

:Battin ey:Em vẫn ăn cà hang ngay` chi a, an canh cua ma` không ăn cà thì còn gi` nua:Battin ey:Em còn ăn măng nữa cơ...:Silly:
    • 306 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HyNzi Xem bài viết
    :Battin ey:Em vẫn ăn cà hang ngay` chi a, an canh cua ma` không ăn cà thì còn gi` nua:Battin ey:Em còn ăn măng nữa cơ...:Silly:
    Uh công nhận ăn cà và canh cua mùng tơi thì ko còn gì bằng nhỉ :LoveStruc: Chị cũng mải mê ăn măng em ạ, mặc dù mỗi lần ăn MC đều nhắc nhở ăn vừa thôi ko đầy bụng :cool:

Nhiều mẹ cũng khoái ăn cà muối giống tớ nhỉ, ngon và rẻ .. nhưng ko bổ hehe :Laughing: Công nhận thấy nhiều người kiêng kỵ nhiều món quá đi mất, hoa quả thì cứ ăn nhiều cho bổ (mỗi nhãn là cấm kỵ), mận thì ăn nhiều thì bà bầu nóng dễ nổi mụn thoai, chứ mà cái gì cũng kiêng cũng sợ thì biết ăn gì đây :Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bb8100; 29/05/2009 vào lúc 12:36 AM.
    • 1,513 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Ai cũng nói cà độc nhưng tác hại của cái sự "độc" đấy là như nào hả các mẹ? Các mẹ có thông tin thì cho tớ tham khảo với. Tớ thì ăn cơm lúc nào cũng phải chan canh, mà canh thì phải có cà nên bữa nào cũng làm vài quả cà (bỏ hạt) ko thì ko ăn nổi ấy. Mận đang vào mùa nên ngon và ngọt dã man, ngày nào tớ cũng phải mua 1 ít đến văn phòng ngồi gặm nhấm, khổ thế chứ, biết là nóng mà vẫn ăn tì tì ko nhịn được:Sad:
    • HMN
    • 5 năm
    • 235 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

mang bầu khổ nhỉ? Mình chỉ dám ăn in ít, ko dám ăn nhiều nhưng cái gì cũng chén.
    Lúc đầu ko ăn thực phẩm lên men như kiểu nem chua hay dưa muối, sau nem chua thèm quá thì ăn nem chua rán rooling:, cà muối, dưa muối lúc đầu cũng ko dám ăn nhưng mẹ đẻ thì làm cho ăn, mẹ chồng cũng ko cấm, mình có ăn nhưng ăn ít, căn bản là ăn cà xong cũng thấy hơi nhức xương nên thỉnh thoảng thèm lắm mới ăn.
    Trước còn ko dám ăn đào, nhìn quả đào mà thèm rỏ rãi, sau mẹ đẻ bảo ăn đào ko sao, mẹ chồng (bốc thuốc bắc nhé) bảo đông y ko bắt kiêng đào, cụ lại mua đào cho ăn nữa, hôm qua giờ chén tì tì
    • 306 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

@Lady_orchid: hihi công nhận mận đang vào mùa ngọt lịm mẹ nó nhỉ :Battin ey:, được cái nhà tớ vợ cũng khoái mận mà chồng cũng ăn nhiệt tình nên cứ ăn suốt thôi ... dù biết là ăn mận nhiều quá cũng nóng mà cứ ăn rồi tặc lưỡi uống bột sắn vào cho mát :Laughing:

@HMN: mấy món dưa cà muối ăn cơm ngon chết đi được ý, nhịn sao được chứ .. có điều thời kỳ này thì ăn ít đi thôi cho nó lành nhỉ :Sigh:Đào tớ cũng chén vài quả rồi, nói chung là hoa quả tớ cái gì cũng thích hết .. trừ mỗi nhãn là cấm kỵ nên lúc nào cũng ghi nhớ trong đầu rùi :rolleyes:
    • 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Hic hum qua em đi chợ nhìn đào, mận mà rỏ dãi nhưng ko dám mua vì bình thường người em cũng nóng, chưa gì đã mụn miếc tùm lum rùi. Có hum thèm dưa muối quá đành mua 1 ít rùi về rang với cơm cho đỡ vật.
    • 349 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mẹ nó ăn ít cà muối thôi nhé, ko ăn thì càng tốt , cả dưa muối nữa. Ăn nhiều đồ muối sống như thế, trước hết là dễ tích tụ muối vào người, ảnh hưởng đến thai nhi và chuyện sinh con sau này lắm đấy, tiếp theo là ăn cả gây đau lưng, đau xương. Mình mang bầu đã đủ đau lưng, mệt rồi, ăn vào mà gây mệt hơn thì ăn làm gì :P
    Yêu chồng , yêu con nhất trần nhà

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6