• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đọc nhiều báo điện từ thì được biết ăn cá ngừ, cá mập, cá kiếm, cá thu ,... nói chung là các loại cá có nhiều thủy ngân thì không tốt cho thai, nhưng mình chẳng biết cá nào có nhiều thủy ngân cả:Sad:.
    Cho mình hỏi là mình ngòai những loại cá đó thì mình còn không nên ăn cá gì để tốt cho con mình vậy các bạn ?

Cám ơn các anh chị và các bạn:LoveStruc:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cá có nhiều thuỷ ngân là các loại cá biển dó chị. nhưng em nghĩ là ăn ít thì ko sao vì cá biển rất giàu Omega, tốt lắm ạ.
    Các Cụ khuyên bà bầu ăn nhiều cá chép cho con thông minh, em nghĩ là nên ăn cá quả nữa ạ. ăn tôm cá cho nhiều canxi mà mẹ ko béo phì nhe chị.
    tuy nhiên ko nên ăn ccas rô phi vì họ nuôi ở Thanh trì, nước ô nhiễm lắm- bị nhiễm độc chì đấy ạ:Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 354 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hôm qua ăn cơm em cũng ko dám ăn với cá ngừ vì nghe nói ko tốt. Em bị nghén thịt, trứng sữa nên toàn ăn cơm với cá lóc, cá diêu hồng, ăn cơm với rau ko biết có tốt ko nhỉ. Sợ thiếu chất quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 938 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Chỉ cần tránh một số loại cá có lượng thuỷ ngân cao ( không được ăn quá 3 bữa/ 1 tuần) thôi mẹ nó ơi, còn ăn cá rất tốt cho em bé mà. Ăn cá chép, cá mòi, cá trắm đen... tốt lắm, vừa nhiều canxi vừa có DHA giúp phát triển não rất tốt ( cá chép, cá mòi), cá trắm đen thải độc rất tốt. Mẹ nó chịu khó ăn nhé.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tiện đây mọi người cho e hỏi quán hải sản nào ngon, bổ , rẻ ở HN nhỉ? tối nay e đưa vợ đi ăn hải sản

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ăn cá chép các mẹ ah
    CHÚ QUÂN YÊU GHI MÈO

• 934 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trong cá biển có chứa thuỷ ngân không tốt cho sự phát triển của thai nhỉ. Tuy nhiên trong cá biển lại có omega3 rất tốt cho phát triển trí não trẻ. Nên nếu ăn 300 g/ tuần thì ok.

Mẹ nó cũng có thể ăn cá hồi rất tốt mà lại không có thuỷ ngân nữa.

• 354 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ko biết mẹ unchit có thai bao lâu rồi, mình nghĩ nên uống thêm vitamin tổng hợp chứ nhiều khi ăn uống nhiều nhưng mà vẫn ko đủ chất. Mình đi khám được bác sĩ kê Procare của Úc uống đó, mà trên này cũng nhiều mẹ uống loại này để bổ sung Vitamin cho bà bầu nữa.

• 638 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cá hồi,cá ngừ ( riêng cá ngừ người ta khuyên nên ăn cá đóng hộp vì sẽ hạn chế lượng thuỷ ngân ),cá chép,còn 1 loại cá nữa mà e quên mất rồi,lúc nào nhớ e nói sau nhé,heheh

• 3,058 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Ăn cá cơm, cá bống nhỏ, cá linh, cá lòng tong... các loại cá này ăn luôn xương bổ sung canxi nhiều ạh.
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4