• 0 Lượt chia sẻ
  • 8K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đọc nhiều báo điện từ thì được biết ăn cá ngừ, cá mập, cá kiếm, cá thu ,... nói chung là các loại cá có nhiều thủy ngân thì không tốt cho thai, nhưng mình chẳng biết cá nào có nhiều thủy ngân cả:Sad:.
    Cho mình hỏi là mình ngòai những loại cá đó thì mình còn không nên ăn cá gì để tốt cho con mình vậy các bạn ?

Cám ơn các anh chị và các bạn:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cá có nhiều thuỷ ngân là các loại cá biển dó chị. nhưng em nghĩ là ăn ít thì ko sao vì cá biển rất giàu Omega, tốt lắm ạ.
    Các Cụ khuyên bà bầu ăn nhiều cá chép cho con thông minh, em nghĩ là nên ăn cá quả nữa ạ. ăn tôm cá cho nhiều canxi mà mẹ ko béo phì nhe chị.
    tuy nhiên ko nên ăn ccas rô phi vì họ nuôi ở Thanh trì, nước ô nhiễm lắm- bị nhiễm độc chì đấy ạ:Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 354 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hôm qua ăn cơm em cũng ko dám ăn với cá ngừ vì nghe nói ko tốt. Em bị nghén thịt, trứng sữa nên toàn ăn cơm với cá lóc, cá diêu hồng, ăn cơm với rau ko biết có tốt ko nhỉ. Sợ thiếu chất quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 939 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chỉ cần tránh một số loại cá có lượng thuỷ ngân cao ( không được ăn quá 3 bữa/ 1 tuần) thôi mẹ nó ơi, còn ăn cá rất tốt cho em bé mà. Ăn cá chép, cá mòi, cá trắm đen... tốt lắm, vừa nhiều canxi vừa có DHA giúp phát triển não rất tốt ( cá chép, cá mòi), cá trắm đen thải độc rất tốt. Mẹ nó chịu khó ăn nhé.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tiện đây mọi người cho e hỏi quán hải sản nào ngon, bổ , rẻ ở HN nhỉ? tối nay e đưa vợ đi ăn hải sản
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ăn cá chép các mẹ ah
    CHÚ QUÂN YÊU GHI MÈO
    • 935 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trong cá biển có chứa thuỷ ngân không tốt cho sự phát triển của thai nhỉ. Tuy nhiên trong cá biển lại có omega3 rất tốt cho phát triển trí não trẻ. Nên nếu ăn 300 g/ tuần thì ok.

Mẹ nó cũng có thể ăn cá hồi rất tốt mà lại không có thuỷ ngân nữa.
    • 354 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ko biết mẹ unchit có thai bao lâu rồi, mình nghĩ nên uống thêm vitamin tổng hợp chứ nhiều khi ăn uống nhiều nhưng mà vẫn ko đủ chất. Mình đi khám được bác sĩ kê Procare của Úc uống đó, mà trên này cũng nhiều mẹ uống loại này để bổ sung Vitamin cho bà bầu nữa.
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cá hồi,cá ngừ ( riêng cá ngừ người ta khuyên nên ăn cá đóng hộp vì sẽ hạn chế lượng thuỷ ngân ),cá chép,còn 1 loại cá nữa mà e quên mất rồi,lúc nào nhớ e nói sau nhé,heheh
    • 3,058 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Ăn cá cơm, cá bống nhỏ, cá linh, cá lòng tong... các loại cá này ăn luôn xương bổ sung canxi nhiều ạh.
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

đúng là cá hồi tốt mà lại ngon nữa. Mình vote cho cá hồi!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hí hí,mẹ boorin7777 giống em thế,e hay ăn cá hồi lắm,cá hồi rán sốt cà chua với bún cá hồi ngon lắm lắm rooling:...cá hồi sống e ko bít ăn mà thấy ox nói ngon lắm,chắc từ từ tập ăn mí được rooling:
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ahoj Xem bài viết
    hí hí,mẹ boorin7777 giống em thế,e hay ăn cá hồi lắm,cá hồi rán sốt cà chua với bún cá hồi ngon lắm lắm rooling:...cá hồi sống e ko bít ăn mà thấy ox nói ngon lắm,chắc từ từ tập ăn mí được rooling:
    Nhà mình thì ngược lại, ox ko ăn được cá hồi sống còn mình thì đang thèm lắm đây nhưng đang mang thai thì lại ko được ăn đồ sống, bùn ko tả được . Lâu lâu lén ox đi ăn nhưng chỉ dám ăn 1 miếng nhỏ cho đỡ thèm thôi . Mẹ Ahoj chờ sanh bé xong hãy tập nhé, không khéo lại ghiền đấy...hihi...

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 2,847 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    Nhà mình thì ngược lại, ox ko ăn được cá hồi sống còn mình thì đang thèm lắm đây nhưng đang mang thai thì lại ko được ăn đồ sống, bùn ko tả được . Lâu lâu lén ox đi ăn nhưng chỉ dám ăn 1 miếng nhỏ cho đỡ thèm thôi . Mẹ Ahoj chờ sanh bé xong hãy tập nhé, không khéo lại ghiền đấy...hihi...
    Hehe, me bỏorin nói đúng đấy ,cá hồi sống ăn ngon lém í, mình cũng thèm ,mới tuàn trước đi ăn liền hai bữa /tuần ,bây h đang khiếp lắm đây ( sợ ảnh hưởng đến con thì ân hận lắm :Crying ,nhưng lúc đó mình chưa tham khảo nhiều nên chưa bít ,cũng chẳng có ai chỉ bảo . Bây h thì biết là Cá Hồi tốt cho bà bầu đấy ,đc coi là 1 loại cá đc khuyến khích (đương nhiên là phải chín rooling ăn mỗi tuần 1 lần các mẹ ạ. Ngoài ra còn có các loại cá sau (ko bít ở vn có ko :RollingEy: cá sác đin (sardine), cá thu (maquereau), cá bơn lưỡi bò ( flétan) loại cá này mình chưa ăn thử chưa bít, chứ cá sác đin và cá thu thì ngon phải biết rồi ,kho lên ăn với cơm or xốt cà chua, chẹp chẹp, ngon các mẹ ạ.Chúc các mẹ khoẻ mạnh :Rose:
    • 4,483 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi troimuathu_87 Xem bài viết
    Hôm qua ăn cơm em cũng ko dám ăn với cá ngừ vì nghe nói ko tốt. Em bị nghén thịt, trứng sữa nên toàn ăn cơm với cá lóc, cá diêu hồng, ăn cơm với rau ko biết có tốt ko nhỉ. Sợ thiếu chất quá.
    c ăn được cá là may hơn e nhiều lắm đó,e ko ăn được thịt và cá luôn,hôm trước ăn cá xong thì ọe ọe luôn,tanh ơi là tanh.Các mẹ cứ ăn cá chép và tốt nhất là cá sông cho an toàn.E bây giờ thèm cá rô nhỏ với cá trê nhỏ chiên giòn chấm nc mắm lắm lắm,mà bên này kiếm đỏ con mắt cũng ko có mà ăn.:LoveStruc:
    • 939 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung_huong Xem bài viết
    tiện đây mọi người cho e hỏi quán hải sản nào ngon, bổ , rẻ ở HN nhỉ? tối nay e đưa vợ đi ăn hải sản
    Ở Hàng Lược có hàng hải sản ngon lắm, số 8 thì phải bạn ạ. Bạn đi qua hàng bánh ngọt Hồng Kong sẽ thấy ngay hàng hải sản ở phía tay trái đấy. Giá cả ở đó cũng không đắt quá mà đồ ăn lại ngon nữa.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi,cá hồi sống mẹ nó mua tươi về nhé,rồi rủa sạch,cho vào bao nilong > rồi cho vào ngăn đá,đợi nó rắn lại thì bỏ ra để nó ( chả biết tả thế nào mà vẫn là tình trạng mềm hơn đông đá mà cứng hơn bt ) là thái ra ăn,ok yên tâm là không sao đâu ( e đc bs dạy mà,rất tốt đoá )...ở nhật người ta làm shushi là để cá hồi đông lạnh nên mình cứ thắc mắc là tại sao các bà bầu của Nhật hây ăn đoá...
    Nhưng mẹ nó mua cá hồi tươi về tự làm đông lạnh chứ ko mua đông lạnh sẵn nhé,chúc mẹ noá ngon miệng rooling:
    • 2,847 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ahoj Xem bài viết
    Mẹ nó ơi,cá hồi sống mẹ nó mua tươi về nhé,rồi rủa sạch,cho vào bao nilong > rồi cho vào ngăn đá,đợi nó rắn lại thì bỏ ra để nó ( chả biết tả thế nào mà vẫn là tình trạng mềm hơn đông đá mà cứng hơn bt ) là thái ra ăn,ok yên tâm là không sao đâu ( e đc bs dạy mà,rất tốt đoá )...ở nhật người ta làm shushi là để cá hồi đông lạnh nên mình cứ thắc mắc là tại sao các bà bầu của Nhật hây ăn đoá...
    Nhưng mẹ nó mua cá hồi tươi về tự làm đông lạnh chứ ko mua đông lạnh sẵn nhé,chúc mẹ noá ngon miệng rooling:
    ô,vụ này mới nhé mẹ nó ,mình chưa từng nghe là cá hồi mua tươi về xog lại bỏ ngăn đá rồi bỏ ra ăn sống ,hihi,chắc chưa bít. Nhưng theo như mình thường thấy ở đây thì các nhà hàng cá sống of Nhật đều cố gắng đi mua cá tươi từ sáng sớm để phục vụ cho nhu cầu bán của 1 ngày (nhà hàng lớn ),còn mấy cái nhà hàng nhỏ thì có thể vẫn để lại trong tủ lạnh dùng dần trong 2 ngày thôi ( nhưng ko phải để ngăn đá đâu nhé ), để ngoài tủ lạnh thường. Nhưng ăn cá sống ,quan trọng nhất là cá tươi mới. Mình thường mua cá tươi về rửa sạch ,bọc giấy ăn rồi để trong tủ lạnh khoảng 15 phút ,lấy ra cắt lát ăn luôn mẹ nó ạ ( do đầu bếp Nhật dạy e đấy :Battin ey.
    • 438 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các cụ bảo ăn cá chép các mẹ ạ. Mới cả dân gian cũng hướng dấn Ăn cá chép chống động thai.

Một tuần ăn 1 lần. Các mẹ mua 1 con cá chép khoảng 3 lạng ( Nếu không có ra mấy bà bán cá đặt) Mình thường đặt của mấy người bán từ quê mang ra ( Chợ trong ngõ ý ạ)
    Cá còn sống rửa sạch đánh vảy cho vào 1 bát nước + 3 lát gừng mỏng 1 chút gia vị Luộc tầm 5 phút cá chín bỏ ra chấm muối chanh. Nước luộc cá các mẹ cho 1 nắm gạo nhỏ vào nấu thêm gia vị chút hành là được bát cháo. Ăn cháo và cá chấm muối chanh. Dễ ăn mà lại ngon.
    Cá chép giúp bé thông minh, dưỡng thai, nhiều dưỡng chất. Mẹ mình bảo thê và hầu như tuần nào mình cũng ăn .
    Thêm chút gừng thế là mất mùi cá những người nghén vẫn dễ đàng ăn. Các mẹ thử xem.
    • 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cá diếc thấy bảo cũng tốt như cá chép phải ko các mẹ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2