Mang thai - Chuẩn bị sinh

Âm đạo bị ngứa và xuất hiện những hạt nhỏ li ti ở mép âm đạo khi mang thai!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi. Em có thai 4 tháng. Hai ngày gần đây 2 mép âm đạo em bị ngứa, sau đó nổi những hạt mụn nhỏ li ti màu trắng sữa gây ngứa. Em đi khám thì bác sĩ kê gói bột gì đó (em ko nhớ tên) về pha nước rữa, nhưng vẫn không hết, các chị nào có kinh nghiệp tư vấn giúp em với :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình cũng bị như thế, chăm rửa vệ sinh thì nó lại tự hết. Hay mẹ nó thử rửa bằng nước lá trầu ko xem có cải thiện ko?
    • 382 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Em nên chăm chỉ ngâm rửa AD ngày 2l,sáng ,tối,làm khoảng hơn 1 tuần mới có kết quả chứ k phải hết ngay được.Ngoài ra e nên đem tất cả quần lót nấu trong dung dịch nước sôi.
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng đang điều trị nấm âm đạo đấy, đi khám bs kê đơn đặt và rửa hàng ngày mà vẫn không khỏi đây em buồn quá. em đã đặt thuốc 3 đợt rồi cứ hết thuốc lại bị ngứa, giờ thai em đã được 32 tuần rồi. em rửa bàng nước chè xanh mà cũng không thấy cải thiện gì đây.các mẹ thông thái có cách nào tư vấn giúp em? mẹ con em cảm ơn nhiều/ em cũng không biết dến lúc sinh bé có khỏi được không nữa? em rất lo lắng nếu như không khỏi mà bé bị nhiễm trùng nước ối thì em chết mất các mẹ ơi?
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

cái này mẹ nó fai đi khám phụ khoa chứ, đừng tự điều trị cái gì hết, nếu ngứa nhiều cũng có thể mua muối natribicacbonat hòa loãng ra để rửa hàng ngày nhé
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng đang khổ vì nhiễm nấm đây các mẹ ạ. Em rửa Na Bicarbonat 3 ngày rồi vẫn chưa khỏi. Nó ngứa ngáy khó chịu lắm. Hôm bữa bác sĩ bảo em rửa 3 ngày trước, nếu không khỏi thì sẽ đặt thuốc. Vì viêm nhiễm nếu để lâu, em bé sẽ bị nhiễm trùng gì ấy, ko tốt các mẹ ạ.
    • 131 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Em cũng có cùng quan tâm các Mẹ ạ, em mang bầu đc 16 tuần, giờ hàng ngày em rửa bằng nước chè tươi, nhưng sao thỉnh thoảng em cứ bị kiểu như khí hư chảy ra, nhưng em ko bị ngứa gì cả chỉ cảm thấy ướt át thôi ạ. Có Mẹ nào giống em và có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với ạ. Thanks các Mẹ nhìu
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ cứ chịu khó đun lá trầu không mà ngâm AĐ nếu nặng thì ngày 2-3 lần.Mình cũng bị ngứa.Mình thấy các mẹ trên WTT này chỉ cách là lấy lá trầu không mà rửa,ngâm nhanh khỏi lắm.Rửa lá trầu sạch cho vào nồi đun sôi hoặc hãm như nước chè ý rồi cho ra cái thau sạch mà mình dùng vệ sinh hàng ngày rồi ngồi vào ngâm 15-20 phút các mẹ thấy thoải mái ngay ( tất nhiên là rửa AĐ ở ngoài rồi hãy ngồi vào ngâm nhé..hì)
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang uống kháng sinh mà bị nhiễm nấm không, bác sĩ nói em khi nào hết uống kháng sinh, sẽ tự khỏi. Em đang uống kháng sinh Augmentin 1g trị viêm họng.
    • 528 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BONGCUNRI Xem bài viết
    các mẹ cứ chịu khó đun lá trầu không mà ngâm AĐ nếu nặng thì ngày 2-3 lần.Mình cũng bị ngứa.Mình thấy các mẹ trên WTT này chỉ cách là lấy lá trầu không mà rửa,ngâm nhanh khỏi lắm.Rửa lá trầu sạch cho vào nồi đun sôi hoặc hãm như nước chè ý rồi cho ra cái thau sạch mà mình dùng vệ sinh hàng ngày rồi ngồi vào ngâm 15-20 phút các mẹ thấy thoải mái ngay ( tất nhiên là rửa AĐ ở ngoài rồi hãy ngồi vào ngâm nhé..hì)
    Mình cũng ngâm và rửa bằng nước chè. Nhà có sẵn chè khô nên mình mình hãm luôn vào phích. rồi sáng, trưa tối đều rửa và thay quần chíp. nhưng mà mình ít ngâm được vì có bầu nên ngồi chậu hơi vất vả chút. Cũng thấy đỡ hơn, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị ra 1 ít dịch màu vàng vàng. Bạn nào bị nấm, thử ngâm và rửa bằng nc chè/ nước lá trầu xem có đỡ hơn ko. Thực tình mình thấy cái gói màu trắng natri cabonat ấy rửa chẳng ăn thua đâu, mà nó còn nhớt nhớt nữa. Còn đặt thuốc ngoài tiệm thì cứ đặt hết đợt khoảng 1-vài tháng sau lại bị lại. nản lắm.
    Bình yên một thoáng cho tim mềm.............