• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

34 tuần, tử cung mở, bụng gò nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Các chị ơi, hôm thứ bảy em đi khám thai thì bác sĩ bảo thai được 34 tuần, tử cung đã mở, em lo quá chừng, bụng em cứ gò suốt. Em lên được 7,5 kg nhưng bụng to lắm, bác sĩ nói em bé phát triển bình thường chứ không nhỏ. Bác sĩ lại còn viết một giấy giới thiệu cho em phòng khi đi cấp cứu ở bệnh viện. Liệu em có bị sinh non hay bị làm sao không? Các chị giúp em với. Em cũng đã chuẩn bị đồ đạc vào túi xách cả rồi, vẫn còn tới cty vì việc nhiều quá, chưa bàn giao được, em đang lo quá.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thuysongs ơi, thôi dẹp cái công việc ấy qua 1 bên đi. Lo mà bàn giao gấp cho ngươi ta "Có mợ chợ mới đông, không mợ chợ vẫn đông như thường".
    Mới 34 tuần mà TC mở là mệt đó. Ở nhà nghỉ ngơi đi, tránh đi lại nhiều. Thư giãn nghe nhạc...Thủ thỉ với em bé là "Con ơi, từ từ đã. Con thương mẹ thì chờ đủ ngày đủ tháng rồi hãy ra, ra sớm là không ngoan rồi..."
    • 2,991 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Vậy là thuysongs có khả năng đi sinh sớm đấy. Đồ đạc nên chuẩn bị sẵn đi là vừa. Mới 34 tuần mà tử cung đã mở rùi. Mình gặp 1 chị mới 35-36 tuần đã vào sinh rùi do tử cung mở, chị ấy sinh thường thôi, con độ 2kg6. Hi vọng thuysongs sẽ đúng ngày khoảng 38 tuần đi sinh thì đỡ hơn. Chúc mẹ tròn con vuông nha.

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Mang thai được gần 36 tuần thì mình bị đau bụng . Vô nhà thương thì đó là false labor do 1 lý do khác tạo nên . Tuy nhiên, trước khi cho xuất viện bác sĩ khám và phát hiện tử cung nở 4cm . Bác sĩ lo là sẽ sinh non ( sinh trong đêm đó) nên giữ lại bệnh viện đến sáng hôm sau thì vẫn là 4cm . Có cơn đau đẻ nhưng mình không có cảm giác đau nên không biết gì hết, chỉ nhìn thấy qua máy đo. Bác sĩ cho về nhà và mọi người đều nghĩ sinh con trong tuần đó . Bác sĩ mong là ráng giữ thai được qua 36 tuần thì tốt hơn cho em bé . Vậy mà tới 38 tuần 5 ngày vẫn chưa có dấu hiệu gì nên bác sĩ lấy hẹn đi mổ . Đã lấy hẹn rồi nhưng bác sĩ vẫn hỏi có muốn kiểm tra tử cung nữa không, dù không tha thiết sanh tự nhiên ( vì nghe dọa đau đẻ kinh khủng lắm) nhưng tò mò muốn biết và lúc đó bs phát hiện tử cung đã nở tới 9cm, bọc nước ối đã mỏng tới 95% . Từ phòng mạch bác sĩ phải đi vào nhà thương bằng xe cấp cứu . Trước giờ đi khám bác sĩ mình còn đi shopping
    Đó là mình đang mang thai 35, gần 36 tuần mà bác sĩ còn mong giữ thai tới ~37 tuần . Bạn mới có 34 tuần thì nên đi bác sĩ khám và xem họ khuyên nên như thế nào ? Bác sĩ của mình thì không có khuyên năm im hay gì hết, mình có hỏi đủ cả .
    Mặc dù không có dấu hiệu hay đau đớn sắp sanh nhưng mình nhớ là bụng của mình rất hay gò lắm.
    • 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã trả lời, hiện nay thì mình thấy vẫn bình thường, nhưng cũng cố gắng đi đứng nhẹ nhàng và thu xếp công việc để có thể nghỉ ở nhà sớm hơn một chút. Khi nào sinh xong sẽ báo cáo các mẹ vậy.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thuysongs oi, 34 tuần mà tử cung đã mở, vậy bác sĩ của bạn khám trong hay siêu âm mà biết vậy. Mình 40 tuần, đến ngày dự kiến sinh rồi bác sĩ siêu âm bảo vẫn bình thường, sốt ruột quá chẳng biết bao giờ mới sinh nữa, làm sao biết tử cung mở hay chưa nhỉ. Bác sĩ hẹn mình 2 ngày phải đi khám 1 lần, mình chỉ thấy bụng cũng hay gò cứng lên nhưng chẳng thấy đau bụng hay dấu hiệu chuyển dạ gì cả. Chuẩn bị quá ngày mình thấy lo quá.
    • 240 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

các chị ơi, TC "mở" như thé nào ạ? có phải là rọng hơn bình thường chút ko? Em đang ở tuần thứ 35, mấy ngày gần đây thấy bụng tụt rồi. Đau lưng kinh khủng và thường xuyên bị gò bụng. Như vậy là em sắp sinh rồi phải không ạ?
    • 3,631 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Mấy chị ơi ,em thì mới gần 20 tuần thôi.TC mở mình có biết được ko ạ? và khoảng tuần bi nhiêu thì TC mới mở?chỉ em nha !thanx.
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

khi thấy đau trằn như đau bụng kinh ,có người đau lưng.đau từng cơn,nếu dạ con co thắt.có người đau lắm ,có người chịu quen rồi o biết,nếu khi đau nằm nghĩ mà o thấy bớt ,cữa mình ẫm ướt hơn...nên gặp bác sĩ
    • 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng giống chị HaMi, be bi được 40 tuần rồi dự kiến sinh là ngày 5 - 1 nhưng đến tận bây giờ vẫn chẳng thấy có dấu hiệu gì. Đi siêu âm bác sĩ bảo nước ối và bé vẫn bình thường nhưng em lo lắng quá. Vì thai quá ngày không tốt, các mẹ các chị em khuyên bình tĩnh đợi nếu quá 41 tuần thì đành phải đẻ chỉ huy hoặc mổ vậy. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với... em nên làm thế nào? Đợi thì sốt ruột vì sợ bé già ngày quá, còn đi mổ sớm thì e không tốt vì bác sĩ khám cho em bảo em đẻ thường được. Em bối rối quá vì đây là con đầu lòng, các chị cho em lời khuyên với !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 839 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phiyen
    khi thấy đau trằn như đau bụng kinh ,có người đau lưng.đau từng cơn,nếu dạ con co thắt.có người đau lắm ,có người chịu quen rồi o biết,nếu khi đau nằm nghĩ mà o thấy bớt ,cữa mình ẫm ướt hơn...nên gặp bác sĩ
    Cảm ơn mẹ phiyen nhé, em mấy hôm nay bắt đầu cũng thấy hiện tượng này - mà mới có 35 tuần. Đọc đây mới biết hiện tượng mở tử cung. Em chưa đi khám bác sĩ được, nhưng vẫn càm thấy lo lo.
    • 2,991 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Nếu như thai > 40 tuần là thai quá ngày, già tháng. Luna nên đến bệnh viện để người ta theo dõi hoặc thông báo với BS khám thai định kỳ cho bạn rằng bạn vẫn chưa thấy triệu chứng sinh khi thai đã đến ngày. Ở bệnh viện mình thấy các thai phụ có thai quá ngày sẽ cho đặt túi nước ở cửa mình để sinh, 1 số khác thì phải mổ. Thai quá ngày sẽ không tốt cho em bé vì nước ối còn rất ít, và nhau thai thoái hóa ko có lợi gì cả. Bạn nên đi bệnh viện hoặc hỏi trực tiếp BS khám ngay, đừng chần chừ mà ko tốt cho cả mẹ lẫn con. Chúc mẹ tròn con vuông nhé. Cố lên, em bé sắp ra đời rồi !

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cám ơn chị rongcon2000, vì nhà em gần nhà hộ sinh A ở Ngô quyền nên em thường hay ra đó khám thai định kỳ. Em vừa khám 2 ngày trước thấy nước ối và tim thai vẫn bình thường và em có hỏi lại thì các cô bảo là có thể vài ngày nữa thôi nên cố đợi các hiện tượng chuyển dạ. Mà bây giờ bị quá ngày thế này thì vào bệnh viện liệu người ta có cho mình đăng ký sinh không hả các chị? Khổ thế các chị ơi, biết thế em đăng ký ở Việt Nhật ngay từ đầu cho rồi, cứ lười xếp hàng đến khám và chủ quan thấy hai mẹ con đều bình thường nên cứ vô tư đi dăng ký sinh ở gần nhà cho tiện đi lại
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún con 2006
    Cảm ơn mẹ phiyen nhé, em mấy hôm nay bắt đầu cũng thấy hiện tượng này - mà mới có 35 tuần. Đọc đây mới biết hiện tượng mở tử cung. Em chưa đi khám bác sĩ được, nhưng vẫn càm thấy lo lo.
    chúc em mẹ tròn con vuông nhé.baby trai hay gái vậy?
    • 839 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phiyen
    chúc em mẹ tròn con vuông nhé.baby trai hay gái vậy?
    Chị ơi, thnx nhé, nhà em được "con chim cúc cu" chị à, thế mà bi giờ đã lo lắng để làm sao lần sau được "cái bướm" chứ không thì mẹ cháu buồn lắm . Thế nhà chị đã biết em bé là trai hay gái chưa?
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún con 2006
    Chị ơi, thnx nhé, nhà em được "con chim cúc cu" chị à, thế mà bi giờ đã lo lắng để làm sao lần sau được "cái bướm" chứ không thì mẹ cháu buồn lắm . Thế nhà chị đã biết em bé là trai hay gái chưa?
    tập chót mót mét chị bất ngờ có thằng cu,mong mọi chuyện đều suông sẽ ha em.
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Tớ cũng mới có 34 tuần và đi khám BS bảo cổ tử cung đã mở 1 phân rồi. BS cho thuốc uống, thuốc đặt hậu môn và thuốc tiêm kích thích em bé phát triển nữa. BS bảo phải tuyệt đối nằm nghỉ ngơi ko thì sợ sinh non. Em sợ quá, các chị ở đây có chị nào bị hở tử cung sớm mà vẫn có thể kéo đựoc đến 36 -38 tuần mới đẻ không ạ ?!?!
    • 805 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em đi khám lúc 36 tuần, BS bảo TC mở hơn 1 phân rồi, nhưng chỉ khuyên về nhà nghỉ ngơi, uống thuốc chống co thắt tử cung, khi nào có dầu hiệu đau thì vào BV...nhưng bây giờ cũng hơn 1 tuần rồi (được gần 38 tuần) mà chưa thấy dấu hiệu j cả, vẫn đi khám định kỳ bình thường đấy!...
    Mụ đầu rồi, chả biết ký gì nữa!:Sigh:
    • DTN
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, gò bụng như thế nào nhỉ? e mới mang thai lần đầu nên ko co kinh nghiệm lắm về chuyện này , ai biết thì chỉ cho e với nhé. E bé của e đã ở tuần thứ 35 rồi, e hay thấy e bé miết trên thành bụng và đạp mạnh lắm thôi.
    • 283 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em lạc đề tí. Khi đi sinh nhớ yêu cầu bviện cho siêu âm trước khi sinh nhé (nếu như bv yêu cầu siêu âm thì tốt). Bạn của mình không được siêu âm trước khi sinh nên không phát hiện ra bé bị nhau quấn cổ, không sinh thường được phải mổ đấy. Chị ấy phải đợi 1 ngày trời để sinh thường cuối cùng lại phải mổ, đau cả 2 luôn...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5