• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

31 tuần - ngôi thai ngược có cơ hội xoay đc ko a?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.86K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 653 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

chào các bác.
    Em đang mang thai tuần thứ 31, đi khám bs bảo ngôi thai ngược. Lần trước tuần thứ 28, ngôi thai cũng ngược. BS bảo khả năng phải mổ. Hic, em lo quá. Ko biết có mẹ nào sau 31 tuần mà thai xuôi lại đc không a. Các bác giúp e với....:Battin ey:
    Mẹ con em cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Vẫn xoay được đấy ấy ạ, với ĐK ấy đi bộ nhiều vòa, ngày 3-4km đi

Bạn tớ cũng bị thế, đii bộ nhiều, 4 tuần sau đã xuôi đó

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_tom Xem bài viết
    chào các bác.
    Em đang mang thai tuần thứ 31, đi khám bs bảo ngôi thai ngược. Lần trước tuần thứ 28, ngôi thai cũng ngược. BS bảo khả năng phải mổ. Hic, em lo quá. Ko biết có mẹ nào sau 31 tuần mà thai xuôi lại đc không a. Các bác giúp e với....:Battin ey:
    Mẹ con em cảm ơn nhiều!
    • 704 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Cho tớ hỏi ké với, tớ siêu âm lúc 26 tuần là ngôi đầu, vậy em bé còn quay nữa ko, hic hic, làm thế nào để em bé ko quay nữa nhỉ
    • 340 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_tom Xem bài viết
    chào các bác.
    Mẹ con em cảm ơn nhiều!
    Vẫn còn khả năng quay đc bạn ạ. Tớ nghe bác sĩ bảo, tối bạn có thể bò tùy theo sức của bạn. Chị cùng cty tớ cũng thế, đi khám các bác sĩ đã chỉ định mổ vì gần ngay sinh rồi thế mà chẳng làm gì tự nhiên gần ngày sinh cu cậu tự động quay đầu xuốngrooling: . Bạn đừng lo lắng quá
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu sau 33 tuần chưa trở đầu mới lo. Bạn cứ yên tâm còn đến 9tuần mới sinh mà.
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì nghe chị gần nhà kể chị ấy cũng mang thai ngôi ngược. Mỗi tối mẹ chồng chị ấy bảo chị ấy bò vài vòng trên giường. Sau đó em bé xoay đầu thành ngôi thuận đấy.
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

híc như em đây hơn 38w rùi mà chả thấy bé nhúc nhích xoay lần nào.bụng thì nặng nề dã man,đi bộ một tí là đau bụng,chắc là xác định sinh mổ thôi!!:Thinking:
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,185 Bài viết

• 3,455 Được cảm ơn

38w gần sinh rồi không biết có kịp xoay không. Nhưng trứoc đây cô bạn mình còn vài tuần đến ngày sinh mà không xoay thì bs sản dạy vài động tác thể dục (mình không hỏi nên không biết vì mình sinh mổ, không wan tâm). Đến gần ngày sinh siêu âm lại thấy ok đấy. Nhưng có lẽ phải bs nào biết và có ý muốn chỉ cho mình cơ. (Vì bs này là dì bà con nhà nhỏ bạn mình)
    • 65 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng trong tình trạng như bạn, thai được 33w rồi, đi siêu âm bs bảo ngôi thai ngược, mình cũng rất lo vì mình ko muốn mổ đẻ, không biết làm cách nào để ngôi thai thuận? hàng ngày mình vẫn đi bộ đều đặn mà sao ko có kết quả?
    ĐỒ BƠI HÀ VÂN - QUYẾN RŨ - THỜI TRANG - CÁ TÍNH
    https://www.facebook.com/Doboi.HaVan
    SALE OFF 10% - 20% - 25% - 30%
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

vẫn quay đc mẹ nó ah, đến 36 tuần thai mới hết xoay cơ, nhưng cũng còn phụ thuộc yếu tốt như e bé có to quá k, hình dạng tử cung của mẹ có bình thường k, ối nhiều hay ối ít, vị trí bán của bánh rau nữa. Nhưng nói chung cứ bình thường ngôi thai sẽ cố định ở tuần thứ 36
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em vừa SA thai gần 28 tuần, ngôi mông.Vậy bây giờ em nên đi bộ mỗi tối và bò vài vòng nữa có phải không? Em cũng hơi lo.
    • 294 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

hehe em 29t ngôi ngang, sáng nay 34w pé chuyển sang ngôi ngược rùi, hok biết khi nào mới chuyển sang ngôi thuận đây em nghĩ đi bộ cũng tốt nhưng tùy theo sức khỏe mà đi thuj, chứ bụng thì bự, chân thì phù đi nhiều mệt lắm, chưa kể xui xẻo sanh non là toi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mingxiao; 13/02/2012 vào lúc 10:10 AM.
    Con gái Đu Đủ của mẹ: NB: 2kg7 12m:9kg 14m:9,5kg
    • 357 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mingxiao Xem bài viết
    hehe em 29t ngôi ngang, sáng nay 34w pé chuyển sang ngôi ngược rùi, hok biết khi nào mới chuyển sang ngôi thuận đây em nghĩ đi bộ cũng tốt nhưng tùy theo sức khỏe mà đi thuj, chứ bụng thì bự, chân thì phù đi nhiều mệt lắm, chưa kể xui xẻo sanh non là toi
    Mình cũng thế, 34w ngôi ngược này. Lo quá ngày nào giờ cũng chịu khó nằm chổng mông mà đang bị ngạt mũi nằm tư thế đó thì lại ko thở được huhu. Chỉ mong con yêu quay xuống thui
    • 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

các mẹ đừng giữ tâm lý lo lắng quá nhé, việc xoay ngôi thai cũng có vài bài tập (seach google) nhưng thông thường theo tự nhiên bé sẽ thuận theo tự nhiên xoay đầu xuống dưới, thậm chỉ có trường hợp khi chuyển dạ bé xoay đầu xuống mà hihi chỉ khoảng tỉ lệ nhỏ ngoại lệ beé quyết k chịu quay đầu thôi hihi Tôm nhà mình thuận từ 28w, 30w con quay ngược đầu lên, 32w lại quay xuống, 36w lại quay ngược lên, tới 37w lại quay xuống rau thì tháo ra tháo vào 0,1,2 vòng liên tục chả biết đường nào mà lần. rau với ngôi thai thuộc về "cá tính" riêng đặc biệt của con, mình k can thiệp đc mấy đâu hihi

• 634 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình cũng mong sinh thường lắm nhưng 28w bé nhà mình vẫn nằm ngang. Mà mình chửa thấp hay co tử cung nữa nên bs ko cho đi bộ, ít hoạt động hết mức có thể nên đành chờ con tự quay đầu thôi chứ ko làm j đc

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh
    • 230 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

mình thì gần 38w rùi mà còn quay lại này. giờ ko chỉ cầu mong con thương mẹ mà quay lại thôi