• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.82K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 152 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình đang mang thai dc 31 tuần mà con nặng 1,6kg vậy có nhẹ ko các mẹ, Chị làm cùng mình sinh trước ngày dự sinh có 1 tuần mà con sinh ra có 2,3kh lầm mình lo quá.
    Các mẹ qua tuần này rồi cho mình ý kiến nhé
    http://zaodich.com/forum/f2922/phong...-ngay-1364896/
    Người đi một nửa hồn tôi mất / Một nửa hồn tôi bỗng dại khờ....A là ai????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOANGHA1210 Xem bài viết
    Mình đang mang thai dc 31 tuần mà con nặng 1,6kg vậy có nhẹ ko các mẹ, Chị làm cùng mình sinh trước ngày dự sinh có 1 tuần mà con sinh ra có 2,3kh lầm mình lo quá.
    Các mẹ qua tuần này rồi cho mình ý kiến nhé
    Hơi nhỏ 1 chút so với TB bạn ạ, thai 31 tuần thì được khoảng 1.7 - 1.75 kg
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em nghĩ là hơi nhỏ lú Tôm nhà em dc 31 tuần nặng 2.3kg thế mà giừ 37 tuần nặng có 3kg thôi chị ạ.
    Những tháng cuối con tăng cân nhanh chị cố gắng ăn uống là ok mà.
    Chúc chị và bé cán đích vượt chuẩn nhé
    • 199 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Kệ ko sao đâu, những tuần cuối con tăng nhanh mà, cơ bản là nàng chịu khó ăn, ngủ tốt tốt để con có năng lượng hấp thụ nhé! Chúc con cán đích hơn 3kg nha!
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Như vậy là nhỏ bạn ạ. Bạn cần ăn nhiều vào thì con mới to được. Có thể uống thêm thuốc Vitamin cho bà bầu như ZENTOMUM và viên bổ sắt FOGYMA. Lần trước mình mang thai cu tí nhà mình , ăn uống kém lắm nên đi khám bs nói thai hơi bé thế là bs cho 2 loại thuốc đó về uống.
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn nên đến bệnh viện phụ sản khám. Chị chồng mình hồi mang bầu 7 tháng con được 1.2kg. Bác sĩ kiểm tra và kết luận con hơi nhỏ, xét nghiệm máu mẹ thì bảo con thiếu vitamin, và kê thuốc cho uống. 1 tháng sau con lên 2.2 kg lúc sinh tận 3.6 cơ đấy.
    • 152 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình ăn uống rất khỏe, lúc nào cũng đói và ăn dc nhưng chỉ ăn cơm với đồ ăn vặt bình thường thôi chứ ko dc tẩm bổ cái gì, cách đây 2 hôm có đi khám ở BV phụ sản thì Bs bảo tất cả bình thường nhưng mình thấy con tăng chậm nên sợ con nhỏ quá.
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé, ko biết các mẹ ngoài ăn cơm bình thường ra có tẩm bổ thêm gì
    http://zaodich.com/forum/f2922/phong...-ngay-1364896/
    Người đi một nửa hồn tôi mất / Một nửa hồn tôi bỗng dại khờ....A là ai????
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn uống nhiều nước mía và ăn nhiều vào. Những tháng cuối con tăng cân rất nhiều.
    • 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

mình hồi 32.5 tuần có được 1,750kg nà. T7 này mới tới hẹn khám lại. BS nói vẫn trong mức bình thường, tầm này thì sinh ra khoảng 3kg-3.1kg

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    • 267 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Khi 32w mình đi SA con mới có 1,5kg cơ. Vậy mà sinh ra (sớm hơn dự sinh 1 tuần) bé đc 3,1kg đấy. SA có sai số và tháng cuối tăng cân nhanh lắm. Bạn cứ tiếp tục bồi bổ thôi
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn. Vậy bình thường thôi, mình cũng như bạn nhưng h con 37w mà 3.2 òi. bạn chịu khó uống bổ sung canxi, uống sữa bầu đầy đủ là ok à
    Ruby - My Angel
    • 167 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn ơi, chịu khó ăn ưống nhiều vào, mấy tháng cuối bé tăng cân rất nhanh nên mình fai ăn nhiều nếu cảm thấy bé thiếu cân nha.
    • 5 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Giống mình 32 tuần con chỉ có 1,7 kg, bác sĩ vẫn bảo là bình thường nhưng cũng buồn 2 ngày đấy! miễn sao con vẫn khỏe mạnh là vui rồi.
    • 156 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hic, con mình 33 tuần cũng có 2kg thôi, mình cũng thấy buồn nhưng cứ AQ là con khỏe mạnh là được.
    • 167 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

như vậy là nhỏ rùi bạn
    chịu khó ăn uống nghỉ ngơi điều độ tháng cuối con tăng nhanh lắm nhé
    Mẹ....... .:: Yêu ::. .........con:Kiss::LoveStruc: