• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

22w siêu âm có nhầm được không nhỉ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em được 22w đi siêu âm ở bác sĩ Chương hẳn hoi. Biết là bác sĩ giỏi nhưng vì mong là bị nhầm
    Vì suốt ngày nghĩ đến con trai nên bác sĩ nói là girl cũng hơi bùn. Bé của em hơi lì, phải đi bộ 15p mới siêu âm lại được. Xem lại CD thấy con bị vỗ mà thương con quá, biết thế cứ kệ chẳng cần biết giới tính. Bác sĩ kết luận là bé khỏe mạnh. Em thở phào vì trong quá trình mang thai mấy tháng đầu em rất yếu .Nhưng đựoc voi đòi 2 bà trưng các chị ạ, lấn lá hỏi giới tính bé. Bé là gril, không biết có chị nào siêu âm nhà bác sĩ Chương 22w bị nhầm không nhỉ
    AX mà biết hỏi vấn đề này là mắng chít mất. Vì con nào cũng là con mà. Nhưng vẫn hỏi để còn sắm đồ cho bé. Iu iu mấy cái váy dù bé chưa thể mặc được.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xem ảnh siêu âm có biết được giới tính thai nhi?

chào các mẹ, các mẹ ơi đây là ảnh của em bé nhà em được 13w2d, em siêu ở viện nên chưa biết giới tính. em định chờ đến 4 tuần sau đi siêu âm lại ở ngoai để biết giới tinh nhưng tò mò quá " em con đầu". có mẹ nào có kinh nghiệm xem giúp em là trai hay gái với ah/ cám ơmn các mẹ nha:x:x:x:x:x:x@};-

• Bí quyết nào cho những chiếc bánh Cupcake ngon đúng điệu?

Cupcake là loại bánh thơm ngon, bổ dưỡng và đẹp mắt. Ở nước ngoài, đặc biệt là các nước phương Tây,...

• Thai 38 tuần siêu âm màu còn được không?

Các mẹ ơi cho em hỏi với ạ. Em mang thai bắt đầu sang tuần 38 (sắp đẻ rùi), nhưng mới chỉ siêu âm 3D một lần lúc 23 tuần. Bây giờ em muốn SA màu thêm 1 lần nữa trước khi sinh, nhưng lại nghe mọi người nói bây giờ SA màu không nhìn thấy gì nữa vì em bé đã to quá mất rồi. Vậy mẹ nào có kinh nghiệm...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị cũng SA BS Chương à. Em nghĩ là 22w thì không nhầm được đâu. Con nào chẳng là con, bé gái càng đáng yêu chị ạ. Em cũng SA ở đó 22w nhưng mang CD về em nhét vào đầu mà không xem được. Như vậy không hiểu là tại sao nữa. Chị làm thế nào để xem được chỉ cho em với
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc đầu nhà bạn kén đĩa rồi. Mình mở bằng laptop, xem rõ lắm. Sáng nay, đi làm mở bằng máy PC vẫn ok . Ghét cái Media của mình chưa đựoc up bản mới nên ko mở được. Nhưng sau một hồi down phần mềm tương thích là ok thôi. Bạn nhờ ai đó làm IT xem hộ cho.
    • 245 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình nghĩ là 22 tuần thì ít nhầm được lắm. B.sĩ Chương siêu âm 13 tuần đã biết được giới tính khá chính xác rùi nữa là 22 tuần . Nếu bạn chưa tin lắm thì qua bs Tuấn-ngõ Huyện kiểm tra lai xem sao. Bs đó siêu âm 2D thui mà cũng chính xác lắm.Mà thật sự đi siêu âm , khi kết thúc bác sĩ kết luận con mình khỏe , phát triển bình thường là vui lắm rồi, hai vợ chồng thở phào nhẹ nhõm bạn ạ.Mình thì tháng 10 này mới sinh cháu n, luôn tin tưởng vào sự theo dõi của bsĩ Chương.
    • 561 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

hồi tớ đi siêu âm 13 tuần bs Chương, cũng phán là con gái, sau đó 22 tuần đi siêu âm chỗ khác. Xoay tới xoay lui mới biết con gái. Nói chung tớ tín nhiệm bs Chương
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

• 1,093 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    ... mang CD về em nhét vào đầu mà không xem được. Như vậy không hiểu là tại sao nữa. Chị làm thế nào để xem được chỉ cho em với
    Chương trình phần mềm ghi lại hình ảnh siêu âm kết xuất ra file video có đuôi mở rộng là . mpeg.
    Do đó, các mẹ phải cho vào máy vi tính và mở bằng Window Media Player (hay PM nào đó tương tự) thì mới xem được.

Còn muốn xem được = đầu đĩa, thì các mẹ phải dùng phần mềm đổi đuôi sang file dạng .dat. Có nhiều cách, đơn giản nhất là: Nếu máy nhà mẹ nào có chương trình Nero Burn thì chọn chức năng ghi file thành video, khi đó chọn file sẽ ghi là file của b.sỹ Chương rồi Burn sang đĩa mới, sẽ mở được bằng đầu CD.
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng tuy siêu âm 1 lần ở đó thôi nhưng mình tín nghiệm bs Chương lắm. Vừa cẩn thận lại vừa nhẹ nhàng, ko cáu gắt như mọi người nói về bác sĩ Cường. Nhưng bé nhà mình ko chịu dạng chân, cứ chụm lại. Đầu tiên bs bảo là con gái rồi con trai. Cuối cùng bảo mình đi bộ 15p rồi vào siêu âm lại và kết quả là công chúa Thôi không nghĩ nhiều nữa. Có con là tài sản lớn nhất trời ban cho rồi. Bây giờ phải ăn thật nhiều đồ mát để da bé không bị mụn như mẹ.
    Từ sáng xem đi xem lại hình ảnh của con, thấy vui lắm. Từng cử động của bé làm 2 vợ chồng rất hạnh phúc.
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Down cái chương trình window media classic.. đuôi j cũng xem được...
    • 484 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Mình 13w đi siêu âm bác sỹ Chương bảo con gái. Đúng luôn.
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người, em đã xem được đĩa rồi, nhìn con yêu lắm
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
    • 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thanh Uyên Xem bài viết
    Mình 13w đi siêu âm bác sỹ Chương bảo con gái. Đúng luôn.
    Mình đi siêu âm lúc 12w bác sĩ Chương bảo 70% con gái, đến 17 tuần thì bé dạng chân ra cho xem "im", 100% là thằng ku .
    • 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Theo sách nói thường thì tuần 17 trở đi mới chính xác được các mẹ ạh.
    • 96 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Theo mình đọc tài liệu nước ngoài, 12 tuần là có sự biệt hóa giới tính rồi. Nếu bé nào phát triển nhanh thì 12 tuần là chuẩn luôn. Sự hoàn tất bộ phận sinh dục ngoài sẽ vào tuần 16. Tuy thế, khoảng 14 tuần là đã có thể chắc chắn đến 99% rồi, nếu bé phát triển đúng tuần và tư thế thuận. Nếu đắn đo, bạn có thể siêu âm thêm vài chỗ khác, 2d thôi, ko có hại đâu, 22 tuần thì quá chuẩn.
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, con cứ khỏe mạnh là nhất rồi. Mình cũng SÂ ở chỗ BS Chương tuần 12 và 22 đây, tuần 12 thì mọi thứ của mình vẫn oki, BS bảo 90% con trai, nói chung nhà chồng mình thì mừng lắm vì AX mình là con trai duy nhất mà. Nhưng đến tuần 22 vừa rồi mình đi SÂ lại, mọi thứ tạm thời bình thường nhưng BS bảo động mạch tử cung 2 bên của mình có vấn đề, hơi hẹp, sợ rằng sau này k cung cấp đủ dinh dưỡng cho bé, 2 VC mình lo lắm, lúc cuối BS nói chắc chắn là con trai mà cả 2 VC cũng k còn tâm trí gì nữa, chỉ sợ sau này con bị suy dinh dưỡng bào thai thì chít, huhu
    Ôi, mình chỉ mong mỗi lần đi khám, đi SÂ được nghe 2 chữ "bình thường" thui, sao mà khó thế :Crying:

• 846 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Nhà tớ thì hơi ngược đời một tý. Chồng mê con gái còn vợ lại thích con trai hơn (có lẽ vì ảnh hưởng từ bà ngoại, ngày xưa đẻ mình mẹ tớ khóc vì thương con, nghĩ mình là con gái sẽ vất vả rất nhiều, chịu nhiều cái khổ của phụ nữ). Thế nên lúc có bầu trong đầu tớ cứ nghĩ bé Tý sẽ là con trai. Tới hôm đi sa bs Chương, khi nghe bác sỹ nói là "con gái em ạ", tự dưng trong mình có cảm giác rất lạ, thấy thương con nhiều hơn và gắn bó với con nhiều hơn vì con là con gái. Tớ cũng chẳng nghĩ là bs sa nhầm, cũng chẳng mong nhận được kết quả khác mà chỉ mong em bé mạnh khỏe là vợ chồng tớ vui rồi. Nói chung là sa ở chỗ bs Chương tớ cảm thấy rất tin tưởng.

Tớ cũng giống mẹ smiles đấy, chỉ mong hai chữ "bình thường", lần nào đi sa cũng hồi hộp. Còn phải hồi hộp thêm 4 tháng nữa, Nghé của mẹ ơi.
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, con cứ khỏe mạnh là nhất rồi. Mình cũng SÂ ở chỗ BS Chương tuần 12 và 22 đây, tuần 12 thì mọi thứ của mình vẫn oki, BS bảo 90% con trai, nói chung nhà chồng mình thì mừng lắm vì AX mình là con trai duy nhất mà. Nhưng đến tuần 22 vừa rồi mình đi SÂ lại, mọi thứ tạm thời bình thường nhưng BS bảo động mạch tử cung 2 bên của mình có vấn đề, hơi hẹp, sợ rằng sau này k cung cấp đủ dinh dưỡng cho bé, 2 VC mình lo lắm, lúc cuối BS nói chắc chắn là con trai mà cả 2 VC cũng k còn tâm trí gì nữa, chỉ sợ sau này con bị suy dinh dưỡng bào thai thì chít, huhu
    Ôi, mình chỉ mong mỗi lần đi khám, đi SÂ được nghe 2 chữ "bình thường" thui, sao mà khó thế :Crying:
    Khổ thân bạn Smile. Tặng hoa chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé :Rose:

Đúng là lúc đi siêu âm, bs kết luận "bình thường" 2 vc cảm thấy rất vui. Nhìn hình ảnh của con cử động trên màn hình 2 vc thấy hạnh phúc lắm. Ngày nao mình cũng mở đĩa xem hình con. Mong sớm đựoc bế con trong vòng tay quá.

Mình không còn lăn tăn về giới tính của bé nữa rồi. Tại trước đây cứ nghĩ bé là trai nên khi bác sĩ bảo là gái cũng thấy hơi hẫng 1 chút. Nhưng giờ thì bình thường rồi các mẹ ạ.

Thanks các mẹ đã chia sẻ cùng em nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình siêu âm ở 125 Thái Thịnh, siêu âm 4D lúc 12 tuần 2 ngày, bsi bảo bé trai, mình hỏi lại có rõ không, bsi bảo chính xác luôn. Vậy mà 22 tuần siêu âm 4D lại thì bsi khác bảo bé gái. Mình về nhà xem lại đĩa VCD, chỉ nhìn thấy 1 lỗ ở giữa 2 chân của bé. Có mẹ nào bé trai, 22 tuần siêu âm nhìn tháy rõ chim của bé chưa?