• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

13 tuần có siêu âm chính xác trai hay gái?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm 23/4/08 em SA ở BV Phụ sản là thai được 8 tuần 6 ngày. hôm thứ 7 vừa rồi là 7/6 em đi siêu âm một bác sĩ làm ở BV Bưu Điện nhưng không phải bác sĩ chuyên khoa sản, BS bảo thai được 13 tuần, khỏe manhj bình thường. Em hỏi đã biết trai hay gái chưa thì BS bảo "chắc là con gái". Em hỏi đã rõ chưa thì BS cười bảo:"có khả năng con gái cao hơn". Đây là con đầu, nhưng nhà chồng em đã có 2 đứa cháu gái rồi, ông bà nội đang thích cháu trai. Bà ngoại đẻ 2 chị em gái nên giờ cũng thích cháu trai. Em thấy ai cũng buồn, nên em cũng buồn quá. Không biết là SA có thể nhầm được không. Em vẫn đang hy vọng là BS nhầm. Có chị nào gặp trường hợp như em không, chia sẻ với em cho em đỡ buồn với ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thường 13 tuần là cũng có thể xem được giứoi tính của thai nhi. Như mình hồi có bầu 13 tuần bác sĩ đã chẩn đoán là con trai rồi, mà siêu âm 2 chiều đấy. Nhưng hi vọng là bác sĩ sẽ nhìn nhầm, mà nếu có con gái thì cũng chả sao bạn ạ, sao lại phải buồn cơ chứ.
    • 1,667 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Đúng rồi, con là của trời cho bạn ah, đc con nào cũng quý, bg tỷ lệ trai và gái chênh quá lớn, con gái sau có giá trị lắm. Mà bạn vào mục vô sinh, hiếm muộn đọc ý, đọc xong thì thấy mình có con là 1 món quà quý giá nhất rồi. Chẳng việc j phải buồn cả.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi nhe, mình có thai được 13 tuần đi siêu âm thì bs bảo bé trai, mình vẫn không an tâm liền đi tới bs khác siêu âm thì bảo từ 80 -90 % là bé trai, vậy có chính xác chưa các mẹ nhỉ, mong các mẹ cho mình câu trả lời sớm nhé, mình lo lắng lắm, vì ông xã nhà mình rất thích bé trai đầu lòng, cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ phải nói rõ là sa 2D hay 4D, nếu là bé trai thì 4D bản thân mình cũng có thể thấy nếu bác sĩ chụp lại bộ phận sd của con