• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

12 tuần đi siêu âm đã biết trai hay gái chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 94.9K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ trẻ
    hiihihi hôm qua chủ nhật tính xem thai nhi của mình được 12 tuần, ai zè tính lại còn thiếu 1 tuần nữa, mình rất muốn xem là trai hay gái, cả nhà đều ngóng em bé hihih
    đang suốt ruột lém các mẹ trẻ àh.
    Uhm em muốn hỏi xem 12 tuần đi siêu âm đã biết trai hay gái chưa vậy các mẹ?
    Nhưng mẹ nào có đỉa chỉ nào đã khám trước mà chính xác, cho em xin đỉa chỉ nha
    Em cảm ơn trước nha:Rose::Rose::Rose:

• 138 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hôm trước tớ vừa đưa 1 cô em dâu đi siêu âm khi 12 tuần, biết luôn giới tính rồi đấy. Rồi siêu âm dị tật, đo độ dày da gáy nữa.
    Con chính là tài sản lớn nhất của mẹ!!!

• 396 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

12 tuan la biet gioi tinh roi me no a, minh lan truoc bau thi hay sieu am bac sy Anh o Van Phuc, con dot nay thi hay sieu am cua bac si Hung o pho Van Bao.12 tuan la mot trong nhung moc quan trong cua thai ky, sieu am do day da gay, me no di sieu am di nhe.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình siêu âm ở chỗ anh Hưng cũng biết được giới tính từ tuần 11.

• 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_hongtrang202 Xem bài viết

Chào các bà mẹ trẻ
    hiihihi hôm qua chủ nhật tính xem thai nhi của mình được 12 tuần, ai zè tính lại còn thiếu 1 tuần nữa, mình rất muốn xem là trai hay gái, cả nhà đều ngóng em bé hihih
    đang suốt ruột lém các mẹ trẻ àh.
    Uhm em muốn hỏi xem 12 tuần đi siêu âm đã biết trai hay gái chưa vậy các mẹ?
    Nhưng mẹ nào có đỉa chỉ nào đã khám trước mà chính xác, cho em xin đỉa chỉ nha
    Em cảm ơn trước nha:Rose::Rose::Rose:

Chào Mẹ hoa_hongtrang202!
    Mẹ nó ơ
    i,thật s t tuần th 9- tuần th 11 sau khi thụ thai là bạn đã có cơ hội gặp mặtđứa con yêu quý qua hình thức SA rồi.Hình ảnh của bé cũng được thể hiện rất rõ vớiđầyđủđầu,mình tay chân,các bộ phận nội tạng như tim và nghe được nhịp tim đập của bé,cũng có thể thấy được bộ phận sinh dục của bé nữa...BS sẽ đođộ dài tđầu cho đến mông của bé,rồi tđó tính ngược ra ngày thụ thai của Mẹ với sai số khoảng 3-4 ngày.Và độ m da gáy của bé cũng đượcđo,nhằm tìm xem bé có gì bất thường về nhiễm sắc thể với những trẻ khác có độ m da gáy lớn hơn 3mm hay không,đđề phòng bé bị thừa hay thiếu một nhiễm sắc thể gây ra bệnh Down.Vì vậy Mẹ nó hãy đi SA bé đi nhé,chúc Mẹ và bé yêu khoẻ mạnh,gđ hạnh phúc!
    Thương mến Mẹ Bi!:Smiling:
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

• 425 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thực ra siêu âm lúc 12w biết giới tính nhưng chưa chính xác 100%. Trai hay gais deu duoc, mien la con khoe. Me no co' cho` them 1 vai tuan nua di sieu am cho chac chan.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

12 tuần là mẹ nó biết được giới tính của em bé rồi. Nhưng cũng có trường hợp nhầm siêu âm bé trai thành bé gái và ngược lại.
    Hồi mình 12 tuần cũng đi siêu âm để đo độ mờ ra gáy là chính nhưng bác sỹ nói là bé trai, lúc 22 tuần mình đi siêu âm thì đúng là bé trai đấy:Smiling:

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái quan trọng của tuần thứ 12 là đo khoảng sáng gáy thôi ạ. em nghĩ đó là cái quan trọng nhất. Hồi 12 tuần em đi SA bsĩ cũng noi' chua nhìn rõ giới tính của bé thế nên em để đến tuần 22 SA luôn thể :Laughing:

• 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nọ mình vừa đọc bài viết của bsi Cường viện C, bác ấy nói là: từ 11-13 tuần có thể đoán được 70%giới tính; Từ 14-16 tuần là 100% nếu là bác sĩ giỏi.Mình cũng tham khảo mấy bài báo cũng nói là 11 tuần e bé đã hình thành giới tính bên ngoài rồi.Dạo 12 tuần mình đi siêu âm bsi Chương ở 15 Liên Trì, bác ấy bảo "con giai rồi", vừa rồi 16 tuần mình đi siêu âm 4d lại ở chỗ khác thì được bsi chỉ cho hàng họ của bé, nhìn cái c của bé rõ lắm.

• 124 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ, sáng nay mình mới đi bắt mạch về, vì mình mới 5W nên chưa muốn đi siêu âm . Ông thầy này nghe các chị đi trước bảo bắt mạch giỏi lắm các mẹ ạh, chỉ cần hơn 1 tháng là biết con trai hay gái rồi (nhưng bắt mạch để chắc chắn mình có thai thôi và cơ thể mẹ có khỏe ko? mình ko quan trọng trai hay gái), Thầy bắt mạch và bảo mình con trai, bảo cơ thể mẹ khỏe mạnh bthường, nhưng thai hơi nóng chút thôi. Bảo mình uống 10 thang thuốc Nam do Thầy sắc (ở đấy khám miễn phí, và thuốc có mua hay không là tùy mình). Mình thì cũng chưa muốn uống thuốc Nam đâu, nhưng vì thầy ko lấy tiền khám nên mình cứ mua mấy thang về. Bây giờ đang băn khoăn có nên uống thuốc nam ko đây? Có mẹ nào mới mang thai mà uống thuốc nam ko nhỉ?:Sigh:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:Hạnh phúc bất ngờ!