• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Xét nghiệm mantoux dương tính thì phải làm thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ tôi muốn mở đề tài này để xin các mẹ kinh nghiệm chữa trị khi xét nghiệm mantoux dương tính.
    các mẹ ạ tôi mới đi khám vô sinh đc chẩn đoán là tắc vòi trứng trái và phải mổ nội soi . Tuy nhiên làm xét nghiệm mantoux lại bị dương tính và yêu cầu đến Bệnh viên lao TW chữa trị khỏi mới đc mổ nội soi.
    Tôi đã đến bệnh viên lao TW ở Hoàng Hoa Thám để khám và chụp X quang phổi thì bác sĩ nói không bị lao sinh dục.
    Tôi mang kết quả ở Viện Lao đến viện C gặp bác sĩ Hạnh thì bác sĩ nói phải uống thuốc cho đến khi xét nghiệm mantoux âm tính mới đc mổ nội soi và cho tôi xét nghiệm mantoux lại.
    Tuy nhiên, kết quả là vết đỏ và sưng to . Ngày mai chắc tôi lại phải đối diện với sự thật là dương tính thôi.
    mẹ nào có kinh nghiệm chữa trị mantoux dương tính, chữa ở đâu, chi phí thế nào và thời gian bao lâu hãy cho tôi biết với.
    Tôi đang mong chuột vàng mà cư như thế này thì lại thành trâu mát rồi.
    Mong các mẹ ra tay cứu giúp nhanh chóng :Sad: :Worried: :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 366 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 675142 Xem bài viết
    Chào các mẹ tôi muốn mở đề tài này để xin các mẹ kinh nghiệm chữa trị khi xét nghiệm mantoux dương tính.
    các mẹ ạ tôi mới đi khám vô sinh đc chẩn đoán là tắc vòi trứng trái và phải mổ nội soi . Tuy nhiên làm xét nghiệm mantoux lại bị dương tính và yêu cầu đến Bệnh viên lao TW chữa trị khỏi mới đc mổ nội soi.
    Tôi đã đến bệnh viên lao TW ở Hoàng Hoa Thám để khám và chụp X quang phổi thì bác sĩ nói không bị lao sinh dục.
    Tôi mang kết quả ở Viện Lao đến viện C gặp bác sĩ Hạnh thì bác sĩ nói phải uống thuốc cho đến khi xét nghiệm mantoux âm tính mới đc mổ nội soi và cho tôi xét nghiệm mantoux lại.
    Tuy nhiên, kết quả là vết đỏ và sưng to . Ngày mai chắc tôi lại phải đối diện với sự thật là dương tính thôi.
    mẹ nào có kinh nghiệm chữa trị mantoux dương tính, chữa ở đâu, chi phí thế nào và thời gian bao lâu hãy cho tôi biết với.
    Tôi đang mong chuột vàng mà cư như thế này thì lại thành trâu mát rồi.
    Mong các mẹ ra tay cứu giúp nhanh chóng :Sad: :Worried: :Crying:

Theo mình biết thì k phải cứ xét nghiệm mantoux dương tính là người đó bị lao đâu. Với môi trường ô nhiễm như vậy thì 10 người đi xn thì khoảng 7 người là dương tính rồi. Kết quả lao chỉ sure sau khi xét nghiệm máu và chụp X-quang nữa. Nếu có 2 cái dương tính trở lên thì bị.
    Anh em nhà Bon_Ben.