• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 345K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 153 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Các mẹ ơi...em thử que 2v sau IUI 7 ngày, sau 12 ngày em thử lại cũng 2v nhưng 2 que đều rất mờ mờ ạ. Căng mắt mới thấy. Hnay ngày 13 em thử máu thì chỉ có 0.1 thôi. Không hiểu sao nữa các mẹ ơi...Chả hiểu thế nào nữa ạ...Em tính ra hnay là ngày kinh, nhưng chả có hiện tượng gì...Có khi nào thử sớm quá nên kết quả vậy ko các mẹ...
    Love you like the way you are....

• 239 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mình cũng gần giống bạn này nè!mình đi siêu âm canh trứng, trứng rụng ngày 17ck, đến hôm qua là 15 ngày sau rụng trứng, mình thử que lên 2v, v2 mờ. Sau đó mình xét nghiệm beta HCG ngay trong ngày thì kết quả <0.1. MÌnh buồn quá, cứ lang thang hết topic này sang topic khác để xem có ai bị giống mình nhưng sau đó thì lại có thai ko. Mình đang mong có bé quá. Lại còn đang hy vọng là kết quả xét nghiệm hôm qua bị sai nữa. Tính ra thì mình bị trễ KQD 3 ngày rồi, đến hôm nay vẫn chưa ra kinh luôn!:Crying::Crying::Crying: có ai bị giống mình ko??? làm ơn cho mình lời khuyên giờ mình nên làm gì đi!!!! buồn quá

Sống vui tươi, cười thoải mái!!!!!!!!!!!!!!

• 153 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuthuong Xem bài viết
    mình cũng gần giống bạn này nè!mình đi siêu âm canh trứng, trứng rụng ngày 17ck, đến hôm qua là 15 ngày sau rụng trứng, mình thử que lên 2v, v2 mờ. Sau đó mình xét nghiệm beta HCG ngay trong ngày thì kết quả <0.1. MÌnh buồn quá, cứ lang thang hết topic này sang topic khác để xem có ai bị giống mình nhưng sau đó thì lại có thai ko. Mình đang mong có bé quá. Lại còn đang hy vọng là kết quả xét nghiệm hôm qua bị sai nữa. Tính ra thì mình bị trễ KQD 3 ngày rồi, đến hôm nay vẫn chưa ra kinh luôn!:Crying::Crying::Crying: có ai bị giống mình ko??? làm ơn cho mình lời khuyên giờ mình nên làm gì đi!!!! buồn quá
    Chán quá mẹ nó nhỉ? Mong điều kỳ diệu đến với chúng mình...chả có hiện tượng sắp chị...tự nhiên mấy hôm nữa mà thử máu HCG cao ngất nhỉ? có khi nào điều đó xảy ra với chúng mình ko nhỉ?
    Love you like the way you are....

• 478 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Mình đang lo lắng phát điên, cái chỉ số này của mình 4 hôm trước là 109,6 hôm qua đo lại còn 25,34 mình trễ đến 6 ngày rồi mình lại chẳng bị ra máu hay gì cả. Hôm qua mình đã cầu mong là máy XN của họ bị trục trặc nên cho kết quả sai nhưng có lẽ k phải vì mình thấy các dấu hiệu thai nghén của mình bị giảm thật. Sao mà giữ con khó quá

• 1,872 Bài viết

• 3,805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 190805 Xem bài viết
    Mình đang lo lắng phát điên, cái chỉ số này của mình 4 hôm trước là 109,6 hôm qua đo lại còn 25,34 mình trễ đến 6 ngày rồi mình lại chẳng bị ra máu hay gì cả. Hôm qua mình đã cầu mong là máy XN của họ bị trục trặc nên cho kết quả sai nhưng có lẽ k phải vì mình thấy các dấu hiệu thai nghén của mình bị giảm thật. Sao mà giữ con khó quá
    Mẹ này nên uống dusphaton và đặt utrogestan ngay.
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con, con xin trời phật che chở cho chúng con

Ba đầu di ba, Đầu di đề tỳ, Hề ni hê ni, Hề di chư, Chư la chưa lê, Hầu la hầu la, Do lệ do la, Do lệ ba la ba lệ văn, Chế san điệt, Tần điệt bát thể mạt điệt trì na ca, Ta bà ha

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 131 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi CKK của em là 30/5, 1/7 em xét nghiệm máu thì chỉ số beta - HCg là 180 IU/L, các Mẹ cho em hỏi chỉ số đó có bình thường ko ạ, tại em thấy có 1 chị có chu kỳ gần giống em mà chỉ số cảu chị ấy trên 800, hix...em lo quá, các Mẹ trả lời luôn giúp em với nhé. Em mong tin các Mẹ lắm ạ

• 2,461 Bài viết

• 1,794 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akingoc Xem bài viết
    Các Mẹ ơi CKK của em là 30/5, 1/7 em xét nghiệm máu thì chỉ số beta - HCg là 180 IU/L, các Mẹ cho em hỏi chỉ số đó có bình thường ko ạ, tại em thấy có 1 chị có chu kỳ gần giống em mà chỉ số cảu chị ấy trên 800, hix...em lo quá, các Mẹ trả lời luôn giúp em với nhé. Em mong tin các Mẹ lắm ạ
    2 ngày sau xn beta HCG lại xem có tăng ko nhé, sau 48 hrs là chỉ số tăng 1.5 lần đó bạn.. ck của chị kia gần giống bạn thôi nhưng sớm hơn bạn 1-2 ngày cũng là khác nhau nhé vì nội tiết mỗi người khác nhau...

• 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với ạ. Kì kinh cuối của e là ngày 2/6. Bình thường thì CKK của em là 30 ngày. Đến 3/7 em chưa thấy kinh nguyệt và có biểu hiện đau ngực nên thử que thì vẫn 1v, sau đó em tham khảo diễn đàn thì thấy bảo đi xét nghiệm máu beta HCG là biết. Em có đi xét nghiệm máu và chỉ số là 29.9. Hôm mùng 5/7 xem qua kết quả Bác sĩ bảo là có thai và siêu âm đầu dò xem có túi phôi chưa nhưng kết quả là chưa thấy gì cả. Sau khi bị siêu âm cái đó ngày 6/7 em bị ra 1 chất dịch nhờn mầu nâu, rồi sau đó lại bị ra máu nhiều như CKK bình thường. Chiều hôm đó e về đi khám luôn, bác sĩ lại chỉ định cho siêu âm đầu dò và chưa thấy gì cả. Bác sĩ bảo em về nghỉ ngơi, nếu ko bị dấu hiệu gì thì 3 ngày sau tái khám. Sáng nay em thử Quicktick thì vẫn 1v. Em đang rất lo lắng không biết mình có mang bầu hay không nữa hay là bị làm sao? Hay là em bị chửa ngoài dạ con nên mới bị dong kinh như thế...........Các chị ơi tư vấn cho em với. Vợ chồng em cưới đựoc cũng 8 tháng rồi ạ. Và mới thả từ 2 tháng nay. Cám ơn các chị nhiều!!!

• 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monguocanlanh Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi với ạ. Kì kinh cuối của e là ngày 2/6. Bình thường thì CKK của em là 30 ngày. Đến 3/7 em chưa thấy kinh nguyệt và có biểu hiện đau ngực nên thử que thì vẫn 1v, sau đó em tham khảo diễn đàn thì thấy bảo đi xét nghiệm máu beta HCG là biết. Em có đi xét nghiệm máu và chỉ số là 29.9. Hôm mùng 5/7 xem qua kết quả Bác sĩ bảo là có thai và siêu âm đầu dò xem có túi phôi chưa nhưng kết quả là chưa thấy gì cả. Sau khi bị siêu âm cái đó ngày 6/7 em bị ra 1 chất dịch nhờn mầu nâu, rồi sau đó lại bị ra máu nhiều như CKK bình thường. Chiều hôm đó e về đi khám luôn, bác sĩ lại chỉ định cho siêu âm đầu dò và chưa thấy gì cả. Bác sĩ bảo em về nghỉ ngơi, nếu ko bị dấu hiệu gì thì 3 ngày sau tái khám. Sáng nay em thử Quicktick thì vẫn 1v. Em đang rất lo lắng không biết mình có mang bầu hay không nữa hay là bị làm sao? Hay là em bị chửa ngoài dạ con nên mới bị dong kinh như thế...........Các chị ơi tư vấn cho em với. Vợ chồng em cưới đựoc cũng 8 tháng rồi ạ. Và mới thả từ 2 tháng nay. Cám ơn các chị nhiều!!!
    Thử máu luôn chính xác hơn thử que, vì HCG trong máu có trước HCG trong nước tiểu. Chỉ số của bạn như vậy có thể xác định là mới cấn thai. Nhưng có thể do bạn đi siêu âm đầu dò hơi sớm khi thai còn quá nhỏ nên dẫn tới hiện tượng như vậy, thường thì HCG phải trên 2000 mới nên đi siêu âm, xem bé có vào TC hay chưa. Cũng có thể là thai của bạn hơi yếu nên bị ra máu

Túm lại, ra máu là rất không tốt, bạn nên nằm nghỉ xem sao, nếu tiếp tục ra máu nhiều như QKĐ thì nên xác định là đã hỏng, coi như 1 chu kỳ bình thường. Chờ cơ hội lần tới bạn nhé.

• 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vậy hả chị, buồn quá chị. Bây jo em có nên đi thử HCG lại không chị?