• 0 Lượt chia sẻ
  • 367K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 93 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Linh Xem bài viết
    Các mẹ ạ, tình hình KCC của em là 13/5, hôm qua (tức sau 5w1d) em đi siêu âm kết quả không có gì, thử que thì phải lấy kính lúp mới thấy 2 vạch. Bác sỹ kết luận theo dõi thai ngoài tử cung, hẹn 1 tuần sau khám lại.

Em sốt ruột quá, hôm nay (tức 5w2d) em đi xét nghiệm máu. Chỉ số beta HCG của em là 4232IU/l. Thế là bình thường đúng không các mẹ?

Vậy sau 2-3 ngày nữa em có phải đi xét nghiệm máu lại nữa không hay đợi 1 tuần đi siêu âm cũng đc?

Em chỉ hơi lẩm nhẩm đau bụng 1 tí ko đáng kể, ngoài ra không có hiện tượng gì lạ nữa.
    Đầu kì cuối của mình là 2/5,mà đến giờ vẫn chưa thấy thai trong TC đâu mẹ ạ, mới đầu cũng lo sốt vó,nhưng xét nghiệm máu vẫn thấy tăng nhanh,nên cũng yên tâm chút. Giờ thì mình nghĩ,lo lắng quá chỉ ảnh hưởng tới em bé thôi,cứ đợi thêm tuần nữa xem sao mẹ nó ạ. Có thể là chu kì này trứng rụng muộn,cứ tự an ủi mình thế để ko ảnh hưởng tới bé yêu mẹ nó nhé!
    • 83 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi là bao nhiêu lâu sau ngày xxx thì mình mới đi thử máu được ạh
    • 459 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnhut Xem bài viết
    các chị ơi cho em hỏi là bao nhiêu lâu sau ngày xxx thì mình mới đi thử máu được ạh
    theo mình nghĩ bạn cứ để thử que 2v rồi hãy xét nghiệm.
    • 177 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi là: Trước khi thử HCG thì các chị có biểu hiện gì khác lạ không? Chia sẽ với em với. Cảm ơn các chị nhiều!
    • 93 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tốt nhất mẹ cứ để khi nào chậm tuần thì thử máu. Như mình chậm 5 ngày thử que thử vẫn chưa lên 2 vạch đâu.Lúc chậm 12 ngày xét nghiệm máu hcg mới chó 215,6. cũng lo lắm ,nhưng cũng có thể do tháng ngày trứng rụng muộn.kệ vậy.Mẹ nó cứ từ từ nhé,sốt ruột cũng ko được đâu,cái này phải từ từ khoai nó mới nhừ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot_con84 Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi là: Trước khi thử HCG thì các chị có biểu hiện gì khác lạ không? Chia sẽ với em với. Cảm ơn các chị nhiều!
    binhg thường thôi em,ko có gì đặc biệt cả.Chỉ là khi chị nghi ngờ có thai nên mới thử,lúc chậm nhiều ngày rồi mà thử que thử vach 2 rất mờ nên chị cứ băn khoăn.Xét nghiệm máu là chính xác nhất nên gọi cho nghĩa dũng đến tận nhà lấy máu, 2h sau xem kết quả trên mạng luôn à.Rất tiện và nhanh em ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

ủa mẹ chip cho hỏi xét nghiệm beta hcg có phải nhịn ăn không nhỉ:Thinking:
    • 83 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi thêm tí nữa là chu kỳ này e có uống clomid sau đó đến ngày 6/6 đi s.a được 1 em trứng 18mm sau đó ngày 7 bs tiêm cho trứng rụng và dặn 2 vc quan hệ ngày 8 và 9. Sau đó ngày 17/6 em có thử que 1v ngày 20/6 em thử vẫn 1v, ngày mai là ngày dự kiến đến ngày đèn đỏ nhưng em chưa thấy có dấu hiệu gì. mà giờ thì em sốt ruột quá muốn đi thử máu xem sao. các chị cho em xin địa chỉ được không ạ em đang o quận 3. em cám ơn cả nhà nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dungnhut; 22/06/2011 vào lúc 03:03 PM.
    • 93 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhibibi Xem bài viết
    ủa mẹ chip cho hỏi xét nghiệm beta hcg có phải nhịn ăn không nhỉ:Thinking:
    ko phải nhin ăn đâu mẹ nó ạ. Cứ ăn bt và đến nghĩa dũng,hoặc gọi nó đến nhà lấy máu đi cho tiện.Mất thêm 10k thôi,đỡ phải đi lại mệt mẹ nó ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 93 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi thêm tí nữa là chu kỳ này e có uống clomid sau đó đến ngày 6/6 đi s.a được 1 em trứng 18mm sau đó ngày 7 bs tiêm cho trứng rụng và dặn 2 vc quan hệ ngày 8 và 9. Sau đó ngày 17/6 em có thử que 1v ngày 20/6 em thử vẫn 1v, ngày mai là ngày dự kiến đến ngày đèn đỏ nhưng em chưa thấy có dấu hiệu gì. mà giờ thì em sốt ruột quá muốn đi thử máu xem sao. các chị cho em xin địa chỉ được không ạ em đang o quận 3. em cám ơn cả nhà nhiều
    Bệnh viện medlatec Địa chỉ: 323 - 325 Võ Thành Trang, P. 11, Q. Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh
    Tel: (84-8) 38 657 574 | Fax: (84-8) 38 657 574
    Đây là bệnh viện có nhận lấy máu tại nhà đó.Mẹ nó gọi điện họ sẽ đến tận nhà lấy máu và sau khoảng 1,2h sau là có kết quả mẹ nó nhé! Mình cũng xét nghiệm ở bệnh viện này 2 lần rồi nhưng mà cơ sở ở hà nội cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipnho_199; 22/06/2011 vào lúc 03:30 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)