• 0 Lượt chia sẻ
  • 371K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ!mình cũng đang buồn quá cơ.Mình thử que thì lên 2 vạch, đi xét nghiệm beta chỉ số là 71.7 bác sĩ nói mình không có thai, siêu âm cũng không thấy có túi thai trong tử cung,ở buồng trứng thì có dịch.mình làm thế nào bây giờ.mong có em bé quá, cứ nghĩ sẽ có thai mà vui quá, mình bị sảy 2 lần rồi.mà chu kỳ của mình ko đều và khá dài phải hơn 30 ngày dấy, có lần đến 40 ngày.liệu có phải bá sỹ nhầm không.mình monh có baby lắm!cầu trời khấn phật là bác sỹ sai.mà mình chậm kinh đựoc 10 ngày rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duong-ngoc Xem bài viết
    em thu thai co 2 vach, xet nghiem mau la 71.7 la sao?ma ba si bao khong phai la em co thai.that em ko co thai that chu.em cung mong co baby lảmui.vo chong em cuoi nhau hon nam rui va vi say 2 lan roi.
    Em gái ơi, kết quả thử máu là chính xác nhất, beta - HCG > 25 là có thai rồi nha em. Bởi vì em đã 2 lần sảy thai nên phải cực kỳ cẩn thận, em nên chọn bs khác để theo dõi, chứ ông bác sỹ này HCG = 71 mà bảo em k có thai thì chả thể nào tin tưởng mà theo được đâu.

Nếu em ở HN thì nên đến bs Tuấn - 91 Hàng Buồm nhé, đó là bs giữ thai giỏi nổi tiếng ở HN. Chị ở trong SG kô biết nhiều về bs ở HN, em có thể vào chuyên mục Phòng khám - Bs của box Bà mẹ mang thai để tìm hiểu thêm về các bs (bs Dục, bs Tuấn, bs Lan, bs Vỹ.... em chịu khó tìm hiểu nhé).

Vì em đã sảy 2 lần nên lần này em nên hạn chế đi lại, vận động mạnh. Nếu được thì tạm thời xin nghỉ làm một thời gian. Người ta mất con 1 lần đã đủ đau đớn, em 2 lần thì đau đớn gấp nhiều lần và cũng phải cẩn thận hơn nhiều. Đừng tham công tiếc việc em nhé, chị khuyên em thật lòng đấy.

Chúc 2 mẹ con em bình an suốt 9t10 ngày, mẹ tròn con vuông
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duong-ngoc Xem bài viết
    chào các mẹ!mình cũng đang buồn quá cơ.Mình thử que thì lên 2 vạch, đi xét nghiệm beta chỉ số là 71.7 bác sĩ nói mình không có thai, siêu âm cũng không thấy có túi thai trong tử cung,ở buồng trứng thì có dịch.mình làm thế nào bây giờ.mong có em bé quá, cứ nghĩ sẽ có thai mà vui quá, mình bị sảy 2 lần rồi.mà chu kỳ của mình ko đều và khá dài phải hơn 30 ngày dấy, có lần đến 40 ngày.liệu có phải bá sỹ nhầm không.mình monh có baby lắm!cầu trời khấn phật là bác sỹ sai.mà mình chậm kinh đựoc 10 ngày rồi
    Đã trả lời ở Topic em lập ra qua đây xuất hiện "tình tiết mới" nên trả lời thêm . Với HCG đó là em đã có thai rồi (>25), còn để thấy được túi thai thì em phải đợi thêm 2w nữa mới chắc chắn thấy, tuổi thai của em hôm nay chỉ là khoảng 4w, đợi thêm 2w tức là khoảng 6w, khi đó em chỉ cần SA đường bụng cũng thấy túi ối, nếu em muốn thấy túi thai sớm hơn thì phải SA đầu dò, nhưng chị nói trước là túi thai vẫn còn rất nhỏ, chỉ là một chấm nhỏ thôi. Bởi vậy, một số bs sẽ lại dọa tiếp là có thể chửa ngoài tử cung, vì 1 chấm nhỏ như thế bs k dám khẳng định có phải túi thai hay k. Nói thêm để em rõ là beta-HCG > 2000 mới thấy túi thai (với HCG ~ 2000 thì túi thai <5mm, cứ mỗi 48h HCG sẽ tăng gấp 2 hoặc 3, em cứ nhẩm tính xem là bao lâu sau em sẽ đạt HCG ~ 2000. Với cơ địa dễ bị sảy thai như em, chị khuyên em k nên SA đầu dò. Em nên tìm bs nói rõ tình hình 2 lần sảy thai lần trước xin bác sỹ cho uống thuốc dưỡng thai ngay từ bây giờ. Trong thời gian chờ đợi tái khám/SA lại, nếu em có đau bụng + ra huyết thì phải đi khám ngay lập tức. Đau bụng lâm râm, nhói nhẹ trong thời gian mang thai là điều rất bình thường ở bà mẹ mang thai nên em k cần phải lo lắng. Nếu em đau bụng quằn quại và ra huyết (thường màu đen) thì mới có khả năng thai ngoài tử cung nha. Nếu có gì k rõ, hãy lên đây hỏi thêm kinh nghiệm của nhiều mẹ khác.

Chúc 2 mẹ con bình an trọn vẹn 9t10n
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 2,720 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Nhà mình đã sang tầng 2 rồi, mời các mẹ sang tầng 2 để 888 nhé. Tầng này đã quá 150tr
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    • 2,720 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

2 ngày sau lại xn máu tiếp, nếu Hcg tiếp tục tăng thì chính xác là có thai
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    • 4,232 Bài viết

• 4,101 Được cảm ơn

• 29 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi mình chưa chậm kinh..còn 4 hôm nữa mới chậm kinh.mình thử mỗi loại que thử thì đều lên 2 vạch vạch kia mờ hơn vạch trên nhưng không đến mức căng mắt mới thấy...mình đi thử beta hcg thì là 67.5 miu/ml bác sĩ nói hiện tượng khả năng có thai là ít,...hôm nay mình đi khám về thấy bụng đau lâm dâm có ra một tí dịch màu nâu..vậy mình có hiện tượng có thai không.mẹ nào biết nói mình biết với..mình đang mong có bé quá
    • 203 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

bình thường beta HCG là 0-5ui,của bạn là 67,5 thì có thai rồi.vì bạn chưa chậm kinh nên vạch dưới vẫn còn mờ và chỉ số beta vẫn còn thấp.Việc đầu tiên bạn nên làm là nghỉ ngơi và theo dõi thêm bạn nhé.Mấy hôm nữa bạn thử nườc tiểu lại xem sao và khi nào chậm kinh khoảng 1 tuần thì bạn nên đi siêu âm cho yên tâm.còn nếu cứ ra máu ít 1 kéo dài thì fải cẩn thận trường hợp chửa ngoài tử cung đấy.nếu vẫn còn ra máu thì sau 3 ngày bạn nên làm lại betaHCG nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình đag đau bụng như muốn ra kinh nnguyệt ấy...chẳng biết là có thai hay k mà lường lúc nãy thử que vãn lên 2 vạch mà rõ hơn hôm qua