• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 345K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 19,084 Bài viết

• 4,568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jang86 Xem bài viết
    em chậm kinh 12 ngày roi,cách đây 4 tháng em bị sảy thai,sau 2 chu kỳ đều 30 ngày,đến chu kỳ này lại chậm,em bị đau lưng tức ngực,bụng thi thoảng nhói,nhưng thử đến 5 qur QT vấn vạch,đi khám cách đây 5 hôm ,BS bảo niêm mạc dày 13mm,hẹn 1 tuần thử thai lại nhưng em lo lắng quá,chưa bg bị chậm lâu thế này cả,em định đi xét nghiêm HCG,các chị cho em hỏi luowngj HCG ở ng binh thường và người có thai là bn?và kết quả khoảng bn thì có thai ạ
    Trên 25 mIU /ml thì chắc chắn có thai e nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 13/09/2010 vào lúc 01:08 PM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cam on chi nhieu nhieu lam,em di thu 0 nghia dung roai`,mai ho se gui ket qua qua mail cho em

• 1,817 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jang86 Xem bài viết
    em cam on chi nhieu nhieu lam,em di thu 0 nghia dung roai`,mai ho se gui ket qua qua mail cho em
    E có thể lên web medlatec.vn tra kết quả trực tuyến hoặc gọi điện hỏi người ta, không cần chờ đến mai đâu. Thường là sau 2 tiếng có kết quả rồi.

Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008

• 1,817 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3T&V Xem bài viết
    Lâu mới nhìn thấy chữ ký của em. Chúc mừng em nhiều nhé!
    Cám ơn chị nhiều ạ. Chắc chị lâu kô vào nhà MUM roài. He he, E khoe ngay trang 1 á.

• 1,076 Bài viết

• 6,280 Được cảm ơn

cho em hỏi một câu bơi ngớ ngẩn nhé. Nhưng không hỏi các chị em không biết hỏi ai cả. các chị cho em hỏi chỗ xét nghiệm máu bình thường là mình cũng có thể biết chỉ số beta HCG phải không? Vì hôm qua là em chậm 2 ngày nhưng thử lên có 1V nên muốn đi thử máu. mà hỏi ở đây có thử máu chỉ số beta HCG không thì người ta nói không có nên em đành quay về. Cho em hỏi khi đi thử máu chỗ bình thường cũng có kết quả beta HCG không ạ. mà các chị đi thì hỏi người ta sao? Em ở Bình Dương. Các chị biết chỉ giùm em nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha Em Yêu Nhà Mum

Mẹ đổi tên ở nhà cho con, mong cuộc sống của con iu của mẹ như cái tên mẹ đặt cho.
    Dù đổi tên em vẫn là em của anh Pikop

• 999 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconjapan Xem bài viết
    cho em hỏi một câu bơi ngớ ngẩn nhé. Nhưng không hỏi các chị em không biết hỏi ai cả. các chị cho em hỏi chỗ xét nghiệm máu bình thường là mình cũng có thể biết chỉ số beta HCG phải không? Vì hôm qua là em chậm 2 ngày nhưng thử lên có 1V nên muốn đi thử máu. mà hỏi ở đây có thử máu chỉ số beta HCG không thì người ta nói không có nên em đành quay về. Cho em hỏi khi đi thử máu chỗ bình thường cũng có kết quả beta HCG không ạ. mà các chị đi thì hỏi người ta sao? Em ở Bình Dương. Các chị biết chỉ giùm em nhé.
    em ơi, BD ở khu nào? chị cũng ở gần Lái thiêu, hồi chị có bé thì chị toàn gọi chi nhánh Nghĩa Dũng xuống lấy máu đấy, nhanh lắm em ạ.

còn các chỗ khác thì chị có đi hỏi rồi, nhưng thường thì em phải lên TT Y Tế Dự phòng tỉnh họ làm chính xác hơn, các chỗ khác thì ở BD hơi hiếm . Vì đợt chị có bé đầu có tới pk đa khoa kia xét nghiệm, nhưng họ cho kq nhanh lắm, chỉ trong vòng có 15phut thôi, mà chị thì thử que nào cũng 2v rõ, thế mà họ đưa tờ kq lại là Negative. khi bên Nghĩa Dũng tới lấy máu, chị hỏi họ quy trình làm thì họ nói máy của họ hiện đại lắm mà cũng phải mất tới 45ph mới ra kết quả được đấy.

• 1,086 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

mình xét nghiệm Beta HCG được 75.43 khi bị chậm 1 ngày, nhưng đến hôm nay là chậm 6 ngày mà thử que vẫn thấy vạch thứ 2 mờ lắm ý. Liệu mình có chắc chắn có thai ko nhi? trong cái giấy báo kết quả xét nghiệm của Nghia dung thì họ ko kết luận là CÓ THAI mà chỉ ghi la kết quả là TĂNG thôi không biết có mẹ nào được nó ghi rõ ràng là CÓ THAI ko? từ bao nhiêu trở lên thì nó ghi là có thai nhi?

• 1,817 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ahappyday Xem bài viết
    mình xét nghiệm Beta HCG được 75.43 khi bị chậm 1 ngày, nhưng đến hôm nay là chậm 6 ngày mà thử que vẫn thấy vạch thứ 2 mờ lắm ý. Liệu mình có chắc chắn có thai ko nhi? trong cái giấy báo kết quả xét nghiệm của Nghia dung thì họ ko kết luận là CÓ THAI mà chỉ ghi la kết quả là TĂNG thôi không biết có mẹ nào được nó ghi rõ ràng là CÓ THAI ko? từ bao nhiêu trở lên thì nó ghi là có thai nhi?
    Kết quả không bao giờ ghi có thai đâu, nó chỉ ghi tăng thôi. Trên 25 là có thai rồi. Để chắc chắn bạn xét nghiệm máu lại đi, thường thì sau 2 ngày chỉ số máu này sẽ tăng lên gấp đôi.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,086 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu_hanoi_1982 Xem bài viết
    Kết quả không bao giờ ghi có thai đâu, nó chỉ ghi tăng thôi. Trên 25 là có thai rồi. Để chắc chắn bạn xét nghiệm máu lại đi, thường thì sau 2 ngày chỉ số máu này sẽ tăng lên gấp đôi.
    mình lại cứ tưởng phải đạt bao nhiêu nó mới ghi có thai. Mình ko xét nghiệm nữa, mình đợi cuối tuần này (chậm QKD 10 ngày) thì mình đi SA xzem thai đã vào tử cung chưa cảm ơn mẹ nó nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,817 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ahappyday Xem bài viết
    mình lại cứ tưởng phải đạt bao nhiêu nó mới ghi có thai. Mình ko xét nghiệm nữa, mình đợi cuối tuần này (chậm QKD 10 ngày) thì mình đi SA xzem thai đã vào tử cung chưa cảm ơn mẹ nó nhé!
    Tớ nghĩ là nên xét nghiệm vì thường chỉ số máu trên 1.500 siêu âm đầu dò mới thấy thai.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)