• 0 Lượt chia sẻ
  • 371K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh_tracy Xem bài viết
    Em dùng que thử thai thấy 2 vạch (1 đậm, 1 nhạt). Em thử 4 lần đều ra kết quả như vậy (vừa thử sáng sớm lúc mới ngủ dậy, vừa thử vào chiều tối).
    Em có triệu chứng như ngực căng đau, đau lưng.
    Vì vậy em có đi thử máu nhưng kết quả Bêta HCG < 2,0 mLU/ml. Vậy emkhông có thai phải không ạ? Vậy vì sao que thử lại nhiều lần cho kết quả dương tính?
    Em sốt ruột và buồn chán quá. Đây là lần thứ 3 e đi thử máu như vậy trong 1 năm qua. Lần này thấy 2 vạch thì hạnh phúc và hi vọng tràn trề nhưng sao kết quả lại như vậy... Có chị nào giống em không ạ?
    Chị ơi e cũng thế này...ngày thứ 6 sau cpt e thử que lên 2v( que quickstick ạ),cả nhà mừng lắm lắm,sáng hôm sau e thử lại (bằng que thử loại khác)thấy có 1v hoang mang qá gọi người đến xn máu nhưng kqa <1,2 không có thai.Hôm nay ngày thứ 11 sau cpt rồi thử que vẫn 1v e không đủ tự tin để thử máu nữa đâu.Sợ bị thất vọng lắm
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng mới thử lại que và chỉ có 1 vạch chị à. Vậy chắc em không còn cơ hội nữa rồi. Em đang đợi tới ngày QKD đây vì em vẫn tức ngực và đau lưng... Chúc chị sẽ may mắn hơn em.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangpham85 Xem bài viết
    Chị ơi e cũng thế này...ngày thứ 6 sau cpt e thử que lên 2v( que quickstick ạ),cả nhà mừng lắm lắm,sáng hôm sau e thử lại (bằng que thử loại khác)thấy có 1v hoang mang qá gọi người đến xn máu nhưng kqa <1,2 không có thai.Hôm nay ngày thứ 11 sau cpt rồi thử que vẫn 1v e không đủ tự tin để thử máu nữa đâu.Sợ bị thất vọng lắm
    • 543 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi !

Sau 14 ngày chuyển phôi , em xét nghiệm Beta là 976 ..cao thế có sao không ạ híc híc híc worried
    • 543 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracy_trang Xem bài viết
    Em cũng mới thử lại que và chỉ có 1 vạch chị à. Vậy chắc em không còn cơ hội nữa rồi. Em đang đợi tới ngày QKD đây vì em vẫn tức ngực và đau lưng... Chúc chị sẽ may mắn hơn em.
    Ấy ấy ! cứ thử máu đi bạn ơi ! Vì mình thử que cũng 1v nhưng xét nghiệm máu beta tận 976 đấy híc híc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 543 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Thử máu cho chắc bạn ơi ! Mình thử que không lên sau ngày 12 chuyển phôi , nhưng xét nghiệm máu có thai đấy ...đừng từ bỏ hi vọng mà
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toppings Xem bài viết
    Thử máu cho chắc bạn ơi ! Mình thử que không lên sau ngày 12 chuyển phôi , nhưng xét nghiệm máu có thai đấy ...đừng từ bỏ hi vọng mà
    Chúc mừng chị nhé,chị chuyển mấy phôi thế?chỉ số cao thế có khi sinh đôi đấy chị ạ. Hi vọng e cũng được may mắn như chị.
    • 25 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ gacon là ngày bao nhiêu sau RT rồi? Nếu 1v rất mờ và chưa đến kỳ kinh thì có thể sớm quá nên beta HCG chưa lên. Theo đúng lý thuyết thì beta=5 thì vẫn được kết luận là negative, nghĩa là không có thai. Tốt nhất là đợi xem có trễ kinh không và sau đó thử beta lại, lúc đó sẽ biết chắc chắn. Chúc mẹ nó may mắn nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon96102 Xem bài viết
    cho mình hỏi với. Mình chưa đến kì kinh nhưng thử we ra 2 vạch, 1 vạch rất mờ. Đi siêu âm bs bảo chưa có thai. Sau đó mình làm xn BETA HCG thì có kết quả = 5. Vậy liệu mình có thể có thai không?Các bạn júp mình với nhé. hix hix
    • 543 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Chúc mừng chị nhé,chị chuyển mấy phôi thế?chỉ số cao thế có khi sinh đôi đấy chị ạ. Hi vọng e cũng được may mắn như chị.
    Mình chuyển 3 phôi bạn ạ
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình chuyển 3 phôi bạn ạ
    E cũng chuyển 3 phôi,bs Hoàng chuyển c ạ.Mai là đc 13 ngày nhưng e thử 7 ngày được 7 vạch rồi chị ơi
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi !

Sau 14 ngày chuyển phôi , em xét nghiệm Beta là 976 ..cao thế có sao không ạ híc híc híc worried
    Chị nghĩ k sao đâu em, Điều quan trọng lúc này là em cứ tịnh dưỡng cho con khỏe, làm tổ và phát triển tốt trong tử cung, k nên lo lắng vào lúc này em nhé. Chúc 2 mẹ con em bình an suốt 9th10n nha.
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Mình chuyển 3 phôi bạn ạ
    Vậy với chỉ số HCG như vậy em có thể mang song thai đấy bé . Vui vẻ và lạc quan lên để con phát triển tốt nha em
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các chị ơi, sau 7 ngày rụng trứng em đã thử máu thì được kết quả là 0.100. vậy em có hy vọng đến sau khi chậm kinh em vẫn có bầu được không ạ? Em còn 9 ngày nữa mới đến ngày QKĐ cơ ạ.
    Mẹ yêu bố Nghi và Minh Anh nhiều lắm
    • 543 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovesongs Xem bài viết
    Vậy với chỉ số HCG như vậy em có thể mang song thai đấy bé . Vui vẻ và lạc quan lên để con phát triển tốt nha em
    Ôi ! nghe chị động viên mà em vui quá hihihi..chỉ khổ cái là em không xin nghĩ làm được , nên vẫn đi làm suốt từ sáng tới tối .. công viêc của em thì nhẹ nhàng, chỉ cầm có cái áo , quần, váy kiểm thôi .. chì lo là em ngồi xe đi về gần 2 tiếng mổi ngày huhuhuhuhuhuhu Em lo quá đi mất, chắc là bỏ việc thôi híc híc híc
    • 819 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiduong Xem bài viết
    các chị ơi, sau 7 ngày rụng trứng em đã thử máu thì được kết quả là 0.100. vậy em có hy vọng đến sau khi chậm kinh em vẫn có bầu được không ạ? Em còn 9 ngày nữa mới đến ngày QKĐ cơ ạ.
    Em cũng giống mợ đó, các mợ trả lời giúp bọn em nhé, em thì được 0.125u/l a

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:Con yêu ơi mau về với bố mẹ con nhé !!! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cat_Cat14 Xem bài viết
    Em cũng giống mợ đó, các mợ trả lời giúp bọn em nhé, em thì được 0.125u/l a
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiduong Xem bài viết
    Mới 7 ngày sau RT thử máu vẫn chưa chính xác đâu nha các mợ. Đợi đến ngày 12 thử que rồi thử máu luôn thể nhé. Điển hình vụ 7 ngày SRT HCG = 0.1 có mợ Cavang nhà Dấu hiệu mang thai đó, vậy mà tháng đó em ấy trễ kinh rồi lên 2v đỏ chót, hi hi. Niềm vui luôn đến bất ngờ, các mợ đừng quá nôn nóng mà thử máu sớm nha, chờ đợi cũng là hạnh phúc mà
    • 12 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi cách đây mấy ngày em đã đi thử máu vì nghĩ mình đã có thai sau 4 lần thử que có 2 vạch (1 mờ 1 đậm). Nhưng kết quả thử máu âm tính. Em đợi 2 ngày thử que lại thì lại có 1 vạch thôi nên mới thấy không hi vọng nữa rồi mặc dù vẫn còn những triệu chứng đau lưng, đau ngực. Em trễ kinh đã 4 ngày rồi ạ. Chúc mừng chị.
    Ấy ấy ! cứ thử máu đi bạn ơi ! Vì mình thử que cũng 1v nhưng xét nghiệm máu beta tận 976 đấy híc híc
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hnay e thử beta sau 14 ngày cpt kết quả beta HCG = 1,2.không có thai.
    • 543 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Hnay e thử beta sau 14 ngày cpt kết quả beta HCG = 1,2.không có thai.
    Thành thật chia buồn cùng bạn, cố lên đừng nản lòng nhé ... mình cũng chuyển phôi mấy lần mới đậu đấy . Chặn đường tìm con còn dài lắm, buồn in ít thôi rồi lấy sức bước tiếp nhé !
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở HCm mình tới bv nào thử beta HCG yên tâm các mẹ nhỉ, bx mình trễ 2,3 ngày rùi mà thử QT có 1 vạch thui
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AlienWare Xem bài viết
    Ở HCm mình tới bv nào thử beta HCG yên tâm các mẹ nhỉ, bx mình trễ 2,3 ngày rùi mà thử QT có 1 vạch thui
    Bạn gọi cho BV Medlatec, BV này có dịch vụ lấy máu tận nhà, kết quả xn có sau 1-2 tiếng và có thể tra trên trang web BV Medlatec. Số điện thoại 0838657574