• 0 Lượt chia sẻ
  • 371K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@81vanteranh & phan_binh_minh:
    Em đã đi khám và thử máu lại : beta HCG giảm từ 42,28 còn 9,26...hic....và bác sĩ ở đó cũng tư vấn rằng e đã bị sảy thai sớm ( phôi thai bị thải ra ngoài khi còn chưa bám vào tử cung).E đi khám thêm bác sĩ tư,Bác sĩ cho 2 phương án : một là uống thuốc tống nốt thai ra, hai là uống thuốc giữ thai lại..hic...e đã buồn còn thêm hoang mang nữa.Thai đâ vậy mà giữ thì đâu có tốt? mà không giữ thì có sợ lần sau nó theo đường cũ lại sảy ko?Đây là lần đầu em mang thai. Hiện giờ cả nhà em đều rất buồn, nhất là mẹ chồng...huhu.Mai em sẽ đi khám lại để chính xác hơn.
    • 2,472 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

nếu đã bị sảy thai sớm rồi thì giữ lại làm gì vậy bạn ơi? bạn đừng buồn nữa, mình cũng từng bị như bạn hồi cuối tháng 8 năm ngoái đó, bi giờ thì cũng đang hy vọng sớm có bé đây, nhưng mà rút kinh nghiệm lần sau đừng có thông báo cho bên nhà nội bít sớm quá, khi nào đã chắc chắn rùi hãy báo nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_iu_xinh Xem bài viết
    Em đã đi khám và thử máu lại : beta HCG giảm từ 42,28 còn 9,26...hic....và bác sĩ ở đó cũng tư vấn rằng e đã bị sảy thai sớm ( phôi thai bị thải ra ngoài khi còn chưa bám vào tử cung).E đi khám thêm bác sĩ tư,Bác sĩ cho 2 phương án : một là uống thuốc tống nốt thai ra, hai là uống thuốc giữ thai lại..hic...e đã buồn còn thêm hoang mang nữa.Thai đâ vậy mà giữ thì đâu có tốt? mà không giữ thì có sợ lần sau nó theo đường cũ lại sảy ko?Đây là lần đầu em mang thai. Hiện giờ cả nhà em đều rất buồn, nhất là mẹ chồng...huhu.Mai em sẽ đi khám lại để chính xác hơn.
    - Trường hợp của bạn giống hệt mình và bạn phan-binh-minh. Be iu xinh ơi, bạn bị ra máu nhiều hay ít vậy, nếu nhiều như bị hành kinh thì còn uống thuốc giữ thai làm gì nữa. Phôi thai của bạn bị lỗi nên tự đào thải đó thôi.
    - Bạn đừng lo chuyện tương tự xảy ra lần nữa vì phôi hỏng khi vừa thụ thai xong, không ảnh hưởng gì nhiều đến cơ thể mình đâu. Bên nhà MUM, chị ấy bảo tớ coi như một kì quàng khăn đỏ bình thường, chu kì này bạn có thể theo dõi tiếp và làm lại nhé. Tớ cũng lấy lại tinh thần rồi và đang tiến hành lại đây.
    Ăn uống bồi dưỡng đi, và nhất là vui vẻ lạc quan lên, miu con sẽ về với chúng mình. Uống thêm enat và Obimin nhé, mẹ UM khuyên tớ như vậy.
    Thương chào. Cố lên, tháng sau chúng mình cùng hai vạch, và có được những chú miu hoàn toàn bình thường khỏe mạnh nhé.
    Lần sau đừng khoe sớm, để chắc chắn đã. Như tớ không lường đến tình huống này, vừa chậm mấy ngày đã khoe loạn lên, mấy ngày sau đành nói với mọi người là mình nhầm vì không muốn ai hỏi han hết. Các cụ già lại càng không, chỉ làm mình sốt ruột hơn thôi. Có gì bạn cứ vào nhà MUM hỏi nhé, các mẹ bên đó nhiệt tình và tình cảm lắm.:Rose::Rose::Rose:
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đã lấy lại được tinh thần rùi.chuyện xảy ra cũng nhi một giấc mơ, nó đến nhanh và đi nhanh quá,khi mình chưa kịp cảm nhận gì về em bé thì bé đã đi luôn rùi.Bác sĩ cũng nói với mình không ảnh hưởng gì đến sức khỏe của mẹ, 80% là do phôi không tốt nên tự đào thải ra ngoài, giống như kì kinh bị chậm nên mình cũng yên tâm hơn.Nhưng hôm nay là ngày thứ 5 rồi mà mình vẫn bị ra máu đẫm( kì kinh bt thì ngày thứ 5 đã sạch rồi) ko bít các mẹ như mình có bị ra dài ngày ko? Hôm trc' mình siêu am tử cung thì ko sót gì cả.
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

IUchongem ah! hai bọn mình cùng chăm sóc s.khỏe để chuẩn bị tác chiến tiếp nha.Có kinh nghiệm j chia sẻ với mình nha. Mà nhà MUM ở đâu nhỉ, ở topic khác hả ban?
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_iu_xinh Xem bài viết
    Xin chia buồn cùng Be_iu_xinh nhé! Mình cũng đã từng bị như bạn trước khi có bé thứ nhất, mình quá đến 11-13 ngày, vạch thứ 2 cũng lên mờ, nhưng sau 1 lần đau bụng dưới dữ dội là thai tự ra như là 1 chu kỳ kinh nguyệt bạn à! Nhưng bạn hãy giữ tinh thần lạc quan, vì do phôi thai không phù hợp với cơ thể mẹ nên sảy tự nhiên thôi. Bé thứ nhất của mình thụ thai ngay sau tháng sẩy thai tự nhiện đấy luôn bạn ạ! Chúc bạn tháng sau đón được tin vui nhe!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Mong các mẹ cho mình ý kiến trong trường hợp của mình.

Kỳ kinh cuối của mình 16/1/2011. Ngày 14/2 HCG :24, ngày 18/2 : 38, ngày 22/2 :145, ngày 26/2:151. Hôm nay mình đi siêu âm ( khảong 6 tuần) thì không thấy túi thai trong tử cung. Bs bảo mình chỉ số hcg tăng không hợp lý cộng với thai nhi gần 6 tuần mà chưa thấy trong tử cung thì có khả năng rất cao mình bị thai ngoài tử cung rất cao. Ông ấy khuyên mình tốt nhất nên chích thuốc để cho thai ra, nếu để thai càng lớn càng nguy hiểm đến mình. Mình thật sự không muốn chích thuốc nhưng lại sợ đợi thêm vài tuần nữa sẽ nguy hiểm đến mình. Các mẹ có bất kỳ ý kiến gì cho trường hợp của mình xin vui lòng cho mình biết mình rất bối rối. Đây là lần mang thai thứ tư của mình nhưng không lần nào thành công, 3 lần trước đều xảy thai tự nhiên 9,7 và 6tuần. Rất mong ý kiến từ các mẹ.
    • 305 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hdforever Xem bài viết

Kỳ kinh cuối của mình 16/1/2011. Ngày 14/2 HCG :24, ngày 18/2 : 38, ngày 22/2 :145, ngày 26/2:151. Hôm nay mình đi siêu âm ( khảong 6 tuần) thì không thấy túi thai trong tử cung. Bs bảo mình chỉ số hcg tăng không hợp lý cộng với thai nhi gần 6 tuần mà chưa thấy trong tử cung thì có khả năng rất cao mình bị thai ngoài tử cung rất cao. Ông ấy khuyên mình tốt nhất nên chích thuốc để cho thai ra, nếu để thai càng lớn càng nguy hiểm đến mình. Mình thật sự không muốn chích thuốc nhưng lại sợ đợi thêm vài tuần nữa sẽ nguy hiểm đến mình. Các mẹ có bất kỳ ý kiến gì cho trường hợp của mình xin vui lòng cho mình biết mình rất bối rối. Đây là lần mang thai thứ tư của mình nhưng không lần nào thành công, 3 lần trước đều xảy thai tự nhiên 9,7 và 6tuần. Rất mong ý kiến từ các mẹ.
    Bạn ơi, rất muốn giúp bạn nhưng trường hợp này phức tạp quá. Bạn vào nhà MUM hỏi Mẹ Uyên My nhé, mình nghĩ chị ấy có thể tư vấn cho bạn đó (Mang thai & chia sẻ cùng Mẹ Uyên My (tầng 88) - Phát tài - Phát lộc - Mèo con đã về - Rồng con sắp đến - 2v ngời ngời - bát ngát muôn nơi)
    chúc bạn mọi điều tốt lành
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@thaoanh51 ah! bạn có ngay tháng sau lun á? thế mà nhìu người cú khuyên mình nên kế hoạch vài tháng...hic..rõ ràng mình thấy sau vụ sảy kiểu nì, người mình vẫn rất khỏe, rất bt, có lẽ mình học tập bạn thui...
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều lắm, chúc bạn mọi đều tốt đẹp.
    • 1,894 Bài viết

• 3,818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hdforever Xem bài viết

Bạn ơi, ckk của bạn có đều, lần trc bạn sa đâu dò hay là sa thành bụng. Nếu ckk ko đều thì hi vọng con về tổ chậm, còn có thể thai bạn bé quá nên sa thành bụng ko thấy
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con, con xin trời phật che chở cho chúng con

Ba đầu di ba, Đầu di đề tỳ, Hề ni hê ni, Hề di chư, Chư la chưa lê, Hầu la hầu la, Do lệ do la, Do lệ ba la ba lệ văn, Chế san điệt, Tần điệt bát thể mạt điệt trì na ca, Ta bà ha

• 66 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e đang lo lắm lắm đây, các mẹ giúp e với!
    E kết hôn được 14 tháng rồi. 4 tháng đầu e có dùng Mavelon, từ tháng 05/2010 đến nay e kg dùng thuốc nữa và để thụ thai tự nhiên.Sau đó 3 tháng, e có hiện tượng rụng trứng giữa chu kỳ, bs cho e uống Duphaston vài ngày thì sau vài chu kỳ không còn hiện tượng ra kinh giữa kỳ nữa.
    2cv chuẩn bị canh ngày thụ thai.
    Kinh nguyệt của e kg đều từ thời con gái, kỳ kinh cuối của e là 20/01/2011, đến nay vẫn chưa thấy lại.
    Ngày 04,06/02/2011 2cv có xxx, qua ngày 20/02/2011 vẫn kg có gì xảy ra.
    ngày 28/02, 05/03/2011 2 vc xxx lần nữa.
    Ngày 06/03/2011 e thử Qstick, nhìn sơ sơ thấy có 2 vạch, nhưng vạch 2 có vẻ như là đường nối trên thân que.
    Ngày 07/03/2011 e thử lại Qstick, 2 vạch hiện ra, 1 đậm, 1 mờ nhưng vẫn thấy (e để hơi lâu ~ 1tiếng)
    Ngày 08/03/2011 e quyết định thử lại 1 que nữa (vì trước giờ thử không biết bao nhiu que rồi nên kg tin cho lắm) thì thấy chỉ có 1 vạch duy nhất. Nhưng vạch này cũng mờ, để lâu lắm mới lên đậm đậm nhưng cũng 1 vạch thôi.
    E hỏi bs chị là bs sản ở bv quận, chị cho uống Dphaston mỗi ngày 2v trong 3 ngày.
    Ngày 10/03/2011, e trở lại bv và siêu âm đầu dò, bs siêu am nói kg thấy gì,NM là 7mm, bs nói khả năng không có thai là cao.
    E bây giờ phân vân lắm, kg biết mình có thai không nữa. Kg dám làm gì mạnh cả mà e lại phải hay đi ra ngoài làm việc.
    Nếu bs siêu âm nói vậy sao e thử que lại thấy 2v??? dương tính giả à? e đâu có uống thuốc gì???
    gia đình chồng e kg cho thử máu, nhưng e cứ lo lắng như vầy hoài chịu kg đc.
    mẹ nào đã gặp trường hợp của e rồi thì giúp e với!!!
    • 151 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi với ạh.hum trước e trễ 6 ngày thử thì Sao cũng chỉ 1v.đến ngày thứ 7 e thử lại thì thấy lên 2v,nhg vạch thứ 2 là 2 dung chỉ song song Tạo thành 1v bằng vạch thứ nhất.e so sánh 2 que thử thì thấy rõ ràng sự thay đổi,nhg e đi siêu âm thì k thấy j hết,niêm mạc 13mm,chưa thấy túi ối.sau đó chiều vể tự dưng e bị ra máu,mẹ e bảo là máu cá.e có nguy cơ bị động.e thấy cũng k Phải máu kinh vì máu ra rất ít,dùng giấy ăn chấm mới thấy ạh.deem hum nay là chậm 9 ngảy rùi.e cũng k biết Minh có Thai k nữa.chồng và mẹ e k cho e đi xét nghiệm gì cả.chu kỳ của e bt rất đều 28 ngày,tháng trước e bị Hk ngày 3/2(đúng mùng 1 tết), 2 vc e xxx ngày 11,15 và 19 của chu kỳ.e cũng ko biết e có Thai chưa nữa.các mẹ giúp em nhé.e đang lo lắm đêm nào cũng k ngủ đc.cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 151 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomeo8286 Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi với ạh.hum trước e trễ 6 ngày thử thì Sao cũng chỉ 1v.đến ngày thứ 7 e thử lại thì thấy lên 2v,nhg vạch thứ 2 là 2 dung chỉ song song Tạo thành 1v bằng vạch thứ nhất.e so sánh 2 que thử thì thấy rõ ràng sự thay đổi,nhg e đi siêu âm thì k thấy j hết,niêm mạc 13mm,chưa thấy túi ối.sau đó chiều vể tự dưng e bị ra máu,mẹ e bảo là máu cá.e có nguy cơ bị động.e thấy cũng k Phải máu kinh vì máu ra rất ít,dùng giấy ăn chấm mới thấy ạh.deem hum nay là chậm 9 ngảy rùi.e cũng k biết Minh có Thai k nữa.chồng và mẹ e k cho e đi xét nghiệm gì cả.chu kỳ của e bt rất đều 28 ngày,tháng trước e bị Hk ngày 3/2(đúng mùng 1 tết), 2 vc e xxx ngày 11,15 và 19 của chu kỳ.e cũng ko biết e có Thai chưa nữa.các mẹ giúp em nhé.e đang lo lắm đêm nào cũng k ngủ đc.cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Chắc là em hok có thai rùi các mẹ ạh, em vừa ngồi dậy thì thấy ộc ra máu, lại là máu đen và đỏ thẫm,nên chắc là em ko có hi vọng tháng này có em bé rùi.Cảm ơn các mẹ nhé
    • 390 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi steppe9999 Xem bài viết
    Chào các mẹ, e đang lo lắm lắm đây, các mẹ giúp e với!
    E kết hôn được 14 tháng rồi. 4 tháng đầu e có dùng Mavelon, từ tháng 05/2010 đến nay e kg dùng thuốc nữa và để thụ thai tự nhiên.Sau đó 3 tháng, e có hiện tượng rụng trứng giữa chu kỳ, bs cho e uống Duphaston vài ngày thì sau vài chu kỳ không còn hiện tượng ra kinh giữa kỳ nữa.
    2cv chuẩn bị canh ngày thụ thai.
    Kinh nguyệt của e kg đều từ thời con gái, kỳ kinh cuối của e là 20/01/2011, đến nay vẫn chưa thấy lại.
    Ngày 04,06/02/2011 2cv có xxx, qua ngày 20/02/2011 vẫn kg có gì xảy ra.
    ngày 28/02, 05/03/2011 2 vc xxx lần nữa.
    Ngày 06/03/2011 e thử Qstick, nhìn sơ sơ thấy có 2 vạch, nhưng vạch 2 có vẻ như là đường nối trên thân que.
    Ngày 07/03/2011 e thử lại Qstick, 2 vạch hiện ra, 1 đậm, 1 mờ nhưng vẫn thấy (e để hơi lâu ~ 1tiếng)
    Ngày 08/03/2011 e quyết định thử lại 1 que nữa (vì trước giờ thử không biết bao nhiu que rồi nên kg tin cho lắm) thì thấy chỉ có 1 vạch duy nhất. Nhưng vạch này cũng mờ, để lâu lắm mới lên đậm đậm nhưng cũng 1 vạch thôi.
    E hỏi bs chị là bs sản ở bv quận, chị cho uống Dphaston mỗi ngày 2v trong 3 ngày.
    Ngày 10/03/2011, e trở lại bv và siêu âm đầu dò, bs siêu am nói kg thấy gì,NM là 7mm, bs nói khả năng không có thai là cao.
    E bây giờ phân vân lắm, kg biết mình có thai không nữa. Kg dám làm gì mạnh cả mà e lại phải hay đi ra ngoài làm việc.
    Nếu bs siêu âm nói vậy sao e thử que lại thấy 2v??? dương tính giả à? e đâu có uống thuốc gì???
    gia đình chồng e kg cho thử máu, nhưng e cứ lo lắng như vầy hoài chịu kg đc.
    mẹ nào đã gặp trường hợp của e rồi thì giúp e với!!!
    Thế này là mẹ nó có bầu mà. Do còn ít tuần nên đi siêu âm chưa thể nhìn thấy gì đâu. Thời gian này mẹ nó cứ bình tĩnh, cẩn thận, đi lại nhẹ nhàng thui nha. Cứ khoảng 2,3 ngày mẹ nó thử lại que, nếu thấy đậm dần lên và nhanh thì chứng tỏ lượng beta HCG có tăng là mẹ nó yên tâm rồi.
    • 66 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mod thong cam cho em,e online bang dien thoai nen kg danh dau duoc.
    Sang nay e di xn mau,kq: HCG+beta =0.100
    vay chac kg co gi roi!!!
    Giftshop Phú Gia
    Chuyên: Quà lưu niệm, đồ chơi trẻ em,...
    Website: www.giftshopphugia.com
    Tel: 0907913219
    • 1,367 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Em lôi topic này lên để nhờ các mẹ tư vấn :Smiling: Tình hình là em muốn đi xét nghiệm beta hcg nhưng ko bít ngoài 42 Nghĩa Dũng ra còn nơi nào xét nghiệm nữa ko các mẹ nhỉ? Vì Nghĩa Dũng ở xa nhà em quá mà sáng em đi làm khó ra ngoài. Hic. Em ở quanh khu Mỹ Đình - Cầu Giấy các mẹ ạ. Tks các mẹ nhìu.
    • 390 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuha Xem bài viết
    Em lôi topic này lên để nhờ các mẹ tư vấn :Smiling: Tình hình là em muốn đi xét nghiệm beta hcg nhưng ko bít ngoài 42 Nghĩa Dũng ra còn nơi nào xét nghiệm nữa ko các mẹ nhỉ? Vì Nghĩa Dũng ở xa nhà em quá mà sáng em đi làm khó ra ngoài. Hic. Em ở quanh khu Mỹ Đình - Cầu Giấy các mẹ ạ. Tks các mẹ nhìu.
    Mẹ nó lên BV Phụ Sản Hà Nội ở Đê La Thành làm xét nghiệm cũng được.
    • 39 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuha Xem bài viết
    Xa gì bạn tôi cũng ỡ Mỹ Đình nè toàn lên Nghĩa Dũng XN cũng nhanh nên đi buổi sáng 6h30 ở nhà đi cho đỡ đông người
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bạn ơi, gọi Medlatec Nghĩa Dũng đến lấy mẫu tại nhà được mà. Có số điện thoại trên website của họ đấy: www.medlatec.vn Họ tính tiền đi lại thêm có 10N thì phải