• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 345K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho em hỏi luôn, xét nghiệm máu thì hết tất cả bao nhiêu xiền hả chị?:Sigh:

• 287 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Xét nghiệm beta HCG ở Nghĩa Dũng thì chi phí là 100k/1lần. nếu bạn gọi người ta đến chỗ bạn lấy máu thì sẽ mất thêm 10k chi phí đi lại.
    Bạn đã chậm kinh rùi thì thử để bít có thai chưa để mình còn giữ gìn cũng đựơc. Hồi mình chậm kinh 2 ngày, thử beta HCG kết quả được gần 400 rùi đấy
    To Kieuly: beta HCG của bạn trên 2000 thì thai sẽ được khoảng 5 tuần rùi đấy

• 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cảm ơn bạn, mình bận làm việc nên định chiều nay mà rảnh thì đi xét nghiệm tại đó luôn.
    Mình mới chậm có 3 ngày, nhưng các chỉ số mình đã siêu âm đầu dò( không thấy gì ) không thuyết phục được mình,thử que vẫn chỉ 1 vạch .

Mình vẫn hi vọng .

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh có việc gấp muốn nhờ mọi người giúp với (xin phép MOD và xin lỗi mọi người vì mình đã post bên mục cần giúp gấp nhưng vẫn post cả bên này vì mình đang lo quá):
    Mình KCC 10/7 (vòng kinh 30-35 ngày), ngày 12/8 mình thử lên 2 vạch nhưng như bé lần trước phải 8 tuần mới vào tử cung nên mình chưa đi khám ngay, đến 29/8 mình bị ra 1 ít máu nâu, dính, vì là thứ 7 nên mình để theo dõi đến thứ 2 mới vào viện khám. Vào viện bác sỹ s.âm bụng nói trong buồng tử cung có 01 túi phôi đường kính 7mm, tương đương <4 tuần, có lớp màng nuôi dày rõ, lớp dịch mỏng màng nuôi dày 3mm, không thấy dịch douglas. Bác sỹ khám nói khả năng thai lưu, dọa sảy, cho nạo. Mình sợ khám 1 chỗ không chuyên khoa nên ko yên tâm đi khám chỗ khác thì bác sỹ lại xem kquả và nói về theo dõi, nếu ko đau bụng, ra máu nhiều thi 4 hôm sau đi khám lại. Hôm nay 4/9 mình đi s.a đầu dò thì ko thấy hình ảnh túi phôi trong tử cung, bên phải tử cung có hình ảnh khối đậm âm thành dầy, hình trống âm ở trung tâm kích thước 16x17.6mm. Đồng thời mình thử beta HCG thì 7147u/l. Bác sỹ nói 2 ngày nữa thử lại HCG lần nữa để xem có đúng thai ngoài tử cung ko nhưng mình đọc ở trên diễn đàn này thì thấy nguy cơ vỡ nếu TNTC cao nên mình lo quá. Hiện giờ mình ko đau bụng nhưng vẫn ra huyết ít một, ko đen nữa mà đỏ như HK bình thường, lượng ít hơn thôi. Mọi người tư vấn giúp mình nhé, mình cám ơn nhiêu nhiều!

• 432 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonglinda Xem bài viết
    MÌnh có việc gấp muốn nhờ mọi người giúp với (xin phép MOD và xin lỗi mọi người vì mình đã post bên mục cần giúp gấp nhưng vẫn post cả bên này vì mình đang lo quá):
    Mình KCC 10/7 (vòng kinh 30-35 ngày), ngày 12/8 mình thử lên 2 vạch nhưng như bé lần trước phải 8 tuần mới vào tử cung nên mình chưa đi khám ngay, đến 29/8 mình bị ra 1 ít máu nâu, dính, vì là thứ 7 nên mình để theo dõi đến thứ 2 mới vào viện khám. Vào viện bác sỹ s.âm bụng nói trong buồng tử cung có 01 túi phôi đường kính 7mm, tương đương <4 tuần, có lớp màng nuôi dày rõ, lớp dịch mỏng màng nuôi dày 3mm, không thấy dịch douglas. Bác sỹ khám nói khả năng thai lưu, dọa sảy, cho nạo. Mình sợ khám 1 chỗ không chuyên khoa nên ko yên tâm đi khám chỗ khác thì bác sỹ lại xem kquả và nói về theo dõi, nếu ko đau bụng, ra máu nhiều thi 4 hôm sau đi khám lại. Hôm nay 4/9 mình đi s.a đầu dò thì ko thấy hình ảnh túi phôi trong tử cung, bên phải tử cung có hình ảnh khối đậm âm thành dầy, hình trống âm ở trung tâm kích thước 16x17.6mm. Đồng thời mình thử beta HCG thì 7147u/l. Bác sỹ nói 2 ngày nữa thử lại HCG lần nữa để xem có đúng thai ngoài tử cung ko nhưng mình đọc ở trên diễn đàn này thì thấy nguy cơ vỡ nếu TNTC cao nên mình lo quá. Hiện giờ mình ko đau bụng nhưng vẫn ra huyết ít một, ko đen nữa mà đỏ như HK bình thường, lượng ít hơn thôi. Mọi người tư vấn giúp mình nhé, mình cám ơn nhiêu nhiều!
    Mình cũng không hiểu tình trạng của Mẹ ấy, nếu SA lần đầu là đúng, thai đã vào TC rùi thì sao có thể lại chạy ra ngoài được nhỉ? Hi vọng lảCtong nhiều cái xấu mình chọn tình huống ít xấu hơn là bạn đã xảy thai tự nhiên, tuy nhiên vẫn cần theo dõi thêm nhé. Trong tình huống này cứ phải theo Bs thôi bạn ạ. Đừng quá lo lắng nhé. Bạn đọc thêm topic này để có thêm thông tin nhé! Cầu chúc bình anhttp://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=183605&highlight=Nghi+ng%E1%BB%9D +TNTC

• 432 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn com2009 nhiều, mình cũng mù tịt không hiểu nổi sao hôm thứ 2 có túi phôi rồi mà thứ 6 thì lại ko có gì, bác sỹ thì gthich là 7mm nên có thể đúng là túi phôi mà có thể ko phải, kết quả s.am đầu dò chính xác hơn, mình s.am đầu dò ở 21 PCTrinh đấy, thấy chị bsỹ ở đấy cũng nhẹ nhàng làm kỹ lưỡng lắm.
    Bây giờ mình lại lo là kq xno HCG độ cxác có cao ko, vì khoảng cho phép ở các tuần thai còn được rộng như thế, chẳng hiểu sai số kq đưa ra là bao nhiêu % nưa, chỉ sợ 2 hôm nữa mình đi định lượng HCG lại thấp đi nhưng do sai số của pp thì liệu kết luận về thai đã bị xảy hay TNTC sẽ ntn nhỉ (rất xin lỗi các vị bác sỹ đáng kính vì cứ nghi ngờ ngược xuôi thế).
    Thôi mình cũng đành chờ đợi vậy!

• 6,510 Bài viết

• 5,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonglinda Xem bài viết
    Cám ơn com2009 nhiều, mình cũng mù tịt không hiểu nổi sao hôm thứ 2 có túi phôi rồi mà thứ 6 thì lại ko có gì, bác sỹ thì gthich là 7mm nên có thể đúng là túi phôi mà có thể ko phải, kết quả s.am đầu dò chính xác hơn, mình s.am đầu dò ở 21 PCTrinh đấy, thấy chị bsỹ ở đấy cũng nhẹ nhàng làm kỹ lưỡng lắm.
    Bây giờ mình lại lo là kq xno HCG độ cxác có cao ko, vì khoảng cho phép ở các tuần thai còn được rộng như thế, chẳng hiểu sai số kq đưa ra là bao nhiêu % nưa, chỉ sợ 2 hôm nữa mình đi định lượng HCG lại thấp đi nhưng do sai số của pp thì liệu kết luận về thai đã bị xảy hay TNTC sẽ ntn nhỉ (rất xin lỗi các vị bác sỹ đáng kính vì cứ nghi ngờ ngược xuôi thế).
    Thôi mình cũng đành chờ đợi vậy!
    theo em nếu là sảy tự nhiên thì HCG giảm rất nhiều, do đó, chị không lo về sai số của XN HCG, em đã từng thử XN HCG ở 2 nơi khác nhau và thấy kq gần như là chính xác.

Với TH của chị, hôm trước HCG trên 7000 mà siêu âm chưa thấy túi thai trong TC, vậy chỉ mong 2 ngày nữa XN HCG thì HCG giảm bởi nếu giảm thì coi như sảy thui.

Nhưng nếu HCG tăng dù ít, theo em, chị nên vào bệnh viện sớm, vì khả năng TNTC rất cao.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em bị chậm kinh tính tới hôm nay là ngày thứ 8 rồi.
    Vậy mà vẫn 1 vạch, buồn khủng khiếp.
    Thế mà kỳ kinh vẫn chưa tới.
    Chẳng hiểu tại sao. Em lo quá. :Sick: Chỉ mong nó tới và kết thúc để 2 vợ chồng còn lên kế hoạch tác chiến.
    Chứ cứ chờ đợi từng ngày, từng giờ thế này, chắc em sẽ gục mất. Hic:Sad::Crying::Crying::Crying:

• 9,488 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shin_chie Xem bài viết
    Em bị chậm kinh tính tới hôm nay là ngày thứ 8 rồi.
    Vậy mà vẫn 1 vạch, buồn khủng khiếp.
    Thế mà kỳ kinh vẫn chưa tới.
    Chẳng hiểu tại sao. Em lo quá. :Sick: Chỉ mong nó tới và kết thúc để 2 vợ chồng còn lên kế hoạch tác chiến.
    Chứ cứ chờ đợi từng ngày, từng giờ thế này, chắc em sẽ gục mất. Hic:Sad::Crying::Crying::Crying:
    Canh con bao lâu mà trễ 8 ngày đòi gục thế hử em?
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62