• 0 Lượt chia sẻ
  • 372K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 474 Bài viết

• 3,520 Được cảm ơn

Tks Tin-Tin83 nhiều nha, nhờ có bạn chỉ cho mình nên mình mới biết đó. Tháng trước mình cũng canh ngày rụng trứng nhưng cuối cùng lại k thấy 2v, thôi chắc ăn thì để sau khi xxx thì mình hãy uống, vì không biết bạn egg rụng lúc nào.
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn cho mình với ạ, ngày đâu CK của mình là 1/11, ngày 15 RT (dựa vào pp đo nhiệt độ + thử que RT), hôm nay 27/11 sau khi thử QT thấy vạch 2 mờ mình XN Beta-HCG là 25,76. Như vậy có quá thấp không ạ, vì mình có tiền sử thai lưu, mình có nên đến gặp BS luôn không? :Sigh:
    • 2,479 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

sau 72h bạn đi thử máu lại xem chỉ số HCG của bạn có tăng hơn gấp đôi chưa
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình đi thử máu beta la 3612 U/L đi siêu âm chỗ B'ac Tuấn thì dc viết là : Tử cung to . niêm mạc tử cung dày chưa rõ có thai trong TC . xung quang tử cung ko có gì đặc biệt các mẹ tư vấn em với nhé
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiencasau2508 Xem bài viết
    các mẹ ơi mình đi thử máu beta la 3612 U/L đi siêu âm chỗ B'ac Tuấn thì dc viết là : Tử cung to . niêm mạc tử cung dày chưa rõ có thai trong TC . xung quang tử cung ko có gì đặc biệt các mẹ tư vấn em với nhé
    Thông thường beta khoảng 2000 trở lên thì SA sẽ thấy thai trong TC nhưng cũng có trường hợp muộn hơn, e chờ vài ngày rồi đi SA lại nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin QM
    Các mẹ ơi tư vấn cho mình với ạ, ngày đâu CK của mình là 1/11, ngày 15 RT (dựa vào pp đo nhiệt độ + thử que RT), hôm nay 27/11 sau khi thử QT thấy vạch 2 mờ mình XN Beta-HCG là 25,76. Như vậy có quá thấp không ạ, vì mình có tiền sử thai lưu, mình có nên đến gặp BS luôn không?
    Vì chị đã có tiền sử thai lưu, chị có thể mang kết quả này đi gặp BS để xem BS có cho thuốc dưỡng thai luôn ko :Thinking::Thinking::Thinking: vì có 1 số BS, chỉ sau khi SA đã thấy thai trong TC mới cho thuốc dưỡng thai :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    C
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Vì chị đã có tiền sử thai lưu, chị có thể mang kết quả này đi gặp BS để xem BS có cho thuốc dưỡng thai luôn ko :Thinking::Thinking::Thinking: vì có 1 số BS, chỉ sau khi SA đã thấy thai trong TC mới cho thuốc dưỡng thai :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    C
    Cảm ơn em nhé, hôm nay là 15 ngày sau RT (ngày đầu là 1/11) chị XN lại Beta-HCG là 259,9 đã tăng lên 10 lần (72h trước 25,76), chị định 5 hôm nữa có KQ XN Anti Cardiolipin thì sẽ đi khám luôn thể. Lần thai lưu thứ 3 đã chậm 11 ngày mà Beta-HCG chỉ có 79,6 thôi nên lần này có vẻ ổn hơn em nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị 81vantraranh :LoveStruc: em cũng sốt ruột lắm c ạ .. tại em sợ chửa ngoài em chưa có baby lần nào em cũng hoang mang .... em cũng mong đc em sẽ đc giống các mẹ ở đây :Smiling: :LoveStruc:
    • 78 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! hnay là ngày thứ 11 sau IUI, e xét nghiệm beta HCG chỉ có 5.08 thôi các mẹ ah. Như vậy là không có em bé phải không các mẹ??? em lo quá huhu..
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tin QM Xem bài viết
    Cảm ơn em nhé, hôm nay là 15 ngày sau RT (ngày đầu là 1/11) chị XN lại Beta-HCG là 259,9 đã tăng lên 10 lần (72h trước 25,76), chị định 5 hôm nữa có KQ XN Anti Cardiolipin thì sẽ đi khám luôn thể. Lần thai lưu thứ 3 đã chậm 11 ngày mà Beta-HCG chỉ có 79,6 thôi nên lần này có vẻ ổn hơn em nhỉ?
    Vâng, chúc chị lần này may mắn, suôn sẻ, thuận lợi nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiencasau2508
    Em cảm ơn chị 81vantraranh em cũng sốt ruột lắm c ạ .. tại em sợ chửa ngoài em chưa có baby lần nào em cũng hoang mang .... em cũng mong đc em sẽ đc giống các mẹ ở đây
    Chị biết có 1 bạn trên WTT, beta 17.000 thai mới vào tử cung đấy onttella:onttella:onttella: nên cứ vững tin nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongconyeu_8385
    Các mẹ ơi! hnay là ngày thứ 11 sau IUI, e xét nghiệm beta HCG chỉ có 5.08 thôi các mẹ ah. Như vậy là không có em bé phải không các mẹ??? em lo quá huhu..
    Vẫn có hy vọng e ạ :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ 81vantreranh nha, có sự tư vấn nhiệt tình của mẹ nó là yên tâm lắm rồi. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay em đi xét nghiệm beta 7171 rồi chị 81vantreranh ạ BS Tuấn siêu âm vẫn chưa vào tử cung bác bảo sao lại cao thế mà chưa thấy gì hic .. em nghe chị bảo vậy em cũng vững tin hơn .. mong cũng đc như bạn ấy ... em cảm ơn chị nhiều lắm :LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Bạn khám BS Tuấn ở Hội Vũ à? Bác ấy SA đầu dò hay SA thành bụng? Bạn chậm mấy ngày thì đi khám vậy? Xin lỗi vì mình hỏi nhiều quá nhưng mình cũng đang muốn đến BS Tuấn khám bạn ạ. Mong bạn chia sẻ với mình, cảm ơn nhiều và chúc bạn nhanh được nhìn thấy bé về đúng tổ.
    • 156 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiencasau2508 Xem bài viết
    hôm nay em đi xét nghiệm beta 7171 rồi chị 81vantreranh ạ BS Tuấn siêu âm vẫn chưa vào tử cung bác bảo sao lại cao thế mà chưa thấy gì hic .. em nghe chị bảo vậy em cũng vững tin hơn .. mong cũng đc như bạn ấy ... em cảm ơn chị nhiều lắm :LoveStruc::LoveStruc:
    Chị ui, em không muốn làm chị lo lắng, nhưng về lý thuyết thì beta cao như vậy phôi vào tử cung rùi. Siêu âm có thấy khối echo hay vùng khu trú nào xung quanh không? Hoặc chị làm hcg ở cơ sở khác xem sao, kiểm tra lại cho yên tâm.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tin QM Xem bài viết
    Bạn khám BS Tuấn ở Hội Vũ à? Bác ấy SA đầu dò hay SA thành bụng? Bạn chậm mấy ngày thì đi khám vậy? Xin lỗi vì mình hỏi nhiều quá nhưng mình cũng đang muốn đến BS Tuấn khám bạn ạ. Mong bạn chia sẻ với mình, cảm ơn nhiều và chúc bạn nhanh được nhìn thấy bé về đúng tổ.
    Mình khám của Bs Tuấn ở 91 Hàng Buồm bạn ạ .. mình SA đầu dò hết .... bS cũng nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm .... bạn cứ đến đó kiểm tra xem thế nào .. chúc bạn may mắn nha .... :LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiujundatchuotbeo Xem bài viết
    Chị ui, em không muốn làm chị lo lắng, nhưng về lý thuyết thì beta cao như vậy phôi vào tử cung rùi. Siêu âm có thấy khối echo hay vùng khu trú nào xung quanh không? Hoặc chị làm hcg ở cơ sở khác xem sao, kiểm tra lại cho yên tâm.
    Hôm nay chị vào viện kiểm tra lại em ạ .... chưa biết Bs Quyết sẽ nói thế nào mình lo quá trời ......... chắc ở ngoài thì chết ... mình sẽ thông báo kết quả cho mọi người cùng che sẻ nha ............ chúc mọi người may mắn ...........
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tối qua em lấy kết quả thử máu định lương PHCG là 387.6 (trị số bình thường là <25 UI/L) Các chị giúp em xem kết quả này là thế nào ạ.E đã có thai không a. Cách đây 2 ngày siêu âm chưa thấy thai vào tử cung nên bsi cho em xét nghiệm đấy ạ.CKK cuối của em là 26/10 vậy hôm nay em siêu âm thì đã vào chưa.Em xin cảm ơn
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobsue Xem bài viết
    Tối qua em lấy kết quả thử máu định lương PHCG là 387.6 (trị số bình thường là <25 UI/L) Các chị giúp em xem kết quả này là thế nào ạ.E đã có thai không a. Cách đây 2 ngày siêu âm chưa thấy thai vào tử cung nên bsi cho em xét nghiệm đấy ạ.CKK cuối của em là 26/10 vậy hôm nay em siêu âm thì đã vào chưa.Em xin cảm ơn
    Nếu chỉ số Beta-HCG của em là 387,6 thì SA chưa nhìn thấy thai đâu em ạ, thông thường thìphải >1500 mới có thể nhìn thấy nha. Giờ em cứ bình tĩnh chờ thêm, nếu muốn yên tâm hơn thì đợi sau 48h làm XN Beta-HCG lại xem mức độ tăng như thế nào mới biết chính xác được. Chúc em có kết quả như ý.
    KKC của chị là 1/11 (CK 30 ngày), hôm qua chậm 2 ngày chị XN Beta-HCG đã là 1140 rồi nhưng chị vẫn chưa đi SA, chắc phải đợi sang tuần rồi đi SA vậy.
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

như vậy là em đã có thai rồi ? Nhng neu chu kì kinh em nhu vay thi HCG nhu vay co sao khong a?
    • 232 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cho em hỏi ké 1 câu thôi ạh . Em vừa dứt kinh chiều hôm qua, lúc tối QHTD và ox cho tinh trùng vào trong lun, nguy cơ có thai ko các mẹ ơi??? Em đọc báo thì dc biết trong trường hợp của em khó có em pé đúng hok các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 545 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

hồi trước, mình trễ 6 ngày, đi thử máu thì trên 600, chưa thấy vào. Thêm 10 ngày sau nữa, thì thử máu lên chỉ số trên 11.000, thì đã thấy thai rồi.
    Chỉ số của bạn đang còn nhỏ nên thai chưa vào đâu, cứ yên tâm mà chờ. Lo lắng có hại cho em bé
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......