• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 345K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các chị. Em muốn hỏi: có phải xét nghiệm beta HCG là cho kết quả chính xác nhất về việc có thai hay không đúng không ạ?
    Nothing lasts forever, even cold november rain!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,235 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi november_rain86 Xem bài viết
    Chào các chị. Em muốn hỏi: có phải xét nghiệm beta HCG là cho kết quả chính xác nhất về việc có thai hay không đúng không ạ?
    Đúng đấy em ạ. Thứ máu thì không thể nào sai được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dạ, em cảm ơn chị .Em đi xét No ở 42 Nghĩa Dũng rùi, kết quả là beta HCG= 5, tức là ko có thai chị nhỉ . Ý em là tất cả các vấn đề liên quan đến việc có thai đều ko có fải ko ạ ? Như thai ngoài tử cung...
    Nothing lasts forever, even cold november rain!

• 4,235 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi november_rain86 Xem bài viết
    Dạ, em cảm ơn chị .Em đi xét No ở 42 Nghĩa Dũng rùi, kết quả là beta HCG= 5, tức là ko có thai chị nhỉ . Ý em là tất cả các vấn đề liên quan đến việc có thai đều ko có fải ko ạ ? Như thai ngoài tử cung...
    Cái chỉ số 5 là nghi ngờ có thai thôi. Nếu được bạn đi XN lần nữa xem chỉ số này có tăng không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 432 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Xét nghiệm HCG= 25.60 mà Bs cũng chưa kết luận được, còn bảo nếu có thì thai rất yếu, làm sao để cai HCG này nó tăng hả các mẹ?

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi com2009 Xem bài viết
    Xét nghiệm HCG= 25.60 mà Bs cũng chưa kết luận được, còn bảo nếu có thì thai rất yếu, làm sao để cai HCG này nó tăng hả các mẹ?
    Quan trọng là em xét nghiệm vào ngày thứ mấy của chu kì? Chu kì em bao nhiêu ngày? Đã trễ kinh hay chưa?

Chỉ số Beta HCG phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, ko chỉ cao hay thấp là quyết định có thai thôi đâu em nhé :LoveStruc:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 432 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Quan trọng là em xét nghiệm vào ngày thứ mấy của chu kì? Chu kì em bao nhiêu ngày? Đã trễ kinh hay chưa?

Chỉ số Beta HCG phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, ko chỉ cao hay thấp là quyết định có thai thôi đâu em nhé :LoveStruc:
    Chị ơi, ck của em 32-35 ngày, em xét nghiệm sau khi trể khoảng 2 ngày và đã thấy QT lên 2 v, nhưng vạch 2 rất mờ phải căng mắt ra mới thấy ấy ạ. Với chỉ số đấy Bs cũng chưa kết luận gì, yêu cầu em 1 tuần sau XN lại. Nhưng em đã từng bị sảy sớm 1 lần nên lần này lo lắng lắm chị ơi. Bs đang cho em uống và đặt UTROGESTAN chị ạ. Có phại beta HCG thấp là do mình bị thiếu nội tiết không hả chị? Lần trước em thử QT cũng lên vạch mờ và em đã bị mất bé đấy, lần đấy em kô xét nghiệm nên kô biết HCG là bao nhiêu cả ạ
    Em cảm ơn Mẹ Uyên My nhiều:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Chị ơi, ck của em 32-35 ngày, em xét nghiệm sau khi trể khoảng 2 ngày và đã thấy QT lên 2 v, nhưng vạch 2 rất mờ phải căng mắt ra mới thấy ấy ạ. Với chỉ số đấy Bs cũng chưa kết luận gì, yêu cầu em 1 tuần sau XN lại. Nhưng em đã từng bị sảy sớm 1 lần nên lần này lo lắng lắm chị ơi. Bs đang cho em uống và đặt UTROGESTAN chị ạ. Có phại beta HCG thấp là do mình bị thiếu nội tiết không hả chị? Lần trước em thử QT cũng lên vạch mờ và em đã bị mất bé đấy, lần đấy em kô xét nghiệm nên kô biết HCG là bao nhiêu cả ạ
    Em cảm ơn Mẹ Uyên My nhiều:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉ số đó chỉ có thể kết luận rằng đã có thai, tuy nhiên còn quá sớm để bảo đảm an toàn cho cả mẹ và bé em à. Em đã có tiền sử sẩy thai, chỉ số beta HCG lại khá thấp thì càng phải kĩ lưỡng hơn em nhé.

Nói thế ko phải để em quá bận tâm lo lắng. Chỉ cần giữ sức khoẻ, tránh vận động nhiều, đặt thuốc theo yêu cầu bs, khoảng 1 tuần sau thử máu lại xem chỉ số tăng thế nào em nhé.

Cầu chúc mọi điều bình an nhất sẽ đến với mẹ con em :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 432 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Uyên My nhiều, em cũng biết thế đang cố gắng nằm nghỉ ngơi nhiều, nhưng khổ là sắp Tết rùi nhiều chuyện phải lo, mà lần này em lại chưa dám báo với cả nhà, chỉ 2 vc chia sẽ với nhau thôi, lịa sợ như lần trước, cả nhà buồn lắm... Thêm lần này chăc... Hic... Ah, em thấy nhiều mẹ trên này uống Vitamin E, uống vitamin E cũng tăng nội tiết đúng không nhỉ? Cảm ơn các Mẹ

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Uyên My nhiều, em cũng biết thế đang cố gắng nằm nghỉ ngơi nhiều, nhưng khổ là sắp Tết rùi nhiều chuyện phải lo, mà lần này em lại chưa dám báo với cả nhà, chỉ 2 vc chia sẽ với nhau thôi, lịa sợ như lần trước, cả nhà buồn lắm... Thêm lần này chăc... Hic... Ah, em thấy nhiều mẹ trên này uống Vitamin E, uống vitamin E cũng tăng nội tiết đúng không nhỉ? Cảm ơn các Mẹ
    Em nên uống thuốc bs đang cho, thuốc đó giúp dưỡng thai đấy em gái. Khi nào thai ổn định hãy tính chuyện bổ sung các loại thuốc bổ khác sau em nhé :LoveStruc: