• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Vừa ngưng thuốc ngừa thai muốn có con ngay có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Tình hình là em vừa ngưng thuốc ngừa thai được 9 ngày (sau khi đã uống 2 viên của vỉ mới) và muốn có baby ngay. Em đi khám thì bác sỹ nói ngưng xong là cứ để có thai luôn vẫn được và cho em uống axit floric để bổ sung nhưng khi siêu âm thì bác sỹ lại nói là em không có noãn trội, nội mạc mỏng ( 4 mm) không co thai được. Bác sỹ hẹn em 10 ngày sau khám lại xem có trứng không? Trường hợp của em thì có hy vọng có khả năng thụ thai trong tháng này không? Em nôn nóng quá, mong có ngay vì sắp xếp việc gia đình mãi ax mới đồng ý sinh baby. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với nhé! E sốt ruột quá, cám ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

bạn ơi,m ngừng thuốc ngừa thai 8 tháng rùi mà vẫn 1v nè,tùy theo cơ địa của từng người nữa,có ngưới quên 1 viên cũng có ,nhưng có người 3-6 hoặc lâu hơn mới có đấy/Mình cũng dg sốt ruột đây nè
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

ôi, topic này lâu lắm rồi à, vậy mà em lại muốn hỏi về cái này, ko biết có chị nào trả lời hộ em được ko? Vì em đang bị ho lâu ngày, nên uống thuốc suốt vì thế mà uống cả thuốc tránh thai, em uống tận 3 tháng nữa mới hết thuốc ho, lúc đó mới ngưng thuốc tránh thai. Em định hết 3 tháng kia là sẽ ngưng thuốc tránh thai luôn, nhưng vẫn sợ lượng thuốc vẫn còn trong người ảnh hưởng đến thai, ko biết là phải nên như thế nào các chị nhỉ, em mong có bé quá rùi nè
    • 268 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

mình cũng thấy bs bảo là uống thuốc tt hằng ngày thì ngưng xong có thể có em bé ngay dc, ko sợ thuốc ảnh hướng tới bé, nhưng cũng tuỳ vào từng người mà có ng có bé ngay còn có ng thì vài tháng sau hay lâu hơn nữa mới có bé.
    Đây là tháng thứ 2 từ khi mình ngưng thuốc tt Mecirlon nè, tháng trước mới ngưng thuốc nên hơi rối loạn, bị ra dịch nâu dịch hồng tùm lum, chu kì chưa trở lại như cũ nữa. Bạn có ngưng thuoc thì cũng chuẩn bị sẵn tinh thần là mấy tháng đầu chu kì hơi lộn xộn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

chị coupon ơi, trước khi lập gia đình thì kinh nguyệt em đều lắm, nhưng khi lập gia đình, uống thuốc tránh thai thì loạn tùm lum lên cả, chồng em suốt ngày hỏi vì ax muốn có con lắm rồi mà, em đang định tìm thuốc điều kinh mà ko biết mua loại gì đây chị nhỉ? cảm ơn chị nhiều nha
    • 268 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_yeu_oi Xem bài viết
    chị coupon ơi, trước khi lập gia đình thì kinh nguyệt em đều lắm, nhưng khi lập gia đình, uống thuốc tránh thai thì loạn tùm lum lên cả, chồng em suốt ngày hỏi vì ax muốn có con lắm rồi mà, em đang định tìm thuốc điều kinh mà ko biết mua loại gì đây chị nhỉ? cảm ơn chị nhiều nha
    mình ko biết thuốc gì điều kinh cả. Lúc trc khi lấy chồng chu kì mình hơi lộn xộn tí (mà ko để ý kĩ nên ko nhớ chu kỉ bnhieu ngày, nói chung cứ tháng nào cũng có thôi). Sau khi uống thuoc tránh thai thì còn đều hơn nữa, chính xác từng ngày luôn ah. Bạn uống ttt mà chu kì tùm lum chắc ko hợp thuốc rồi.
    Bjo mình ngưng thuốc để thả em bé thì ko uống thuốc gì hết ah
    • 2,208 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

k phải muốn là được đâu. Tớ đây ngưng thuốc lâu hơn bạn, mà còn chưa có dấu hiệu gì nè
    Anh và Em, 2 trái tim ,nhưng cùng 1 nhịp đập !
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coupon Xem bài viết
    mình ko biết thuốc gì điều kinh cả. Lúc trc khi lấy chồng chu kì mình hơi lộn xộn tí (mà ko để ý kĩ nên ko nhớ chu kỉ bnhieu ngày, nói chung cứ tháng nào cũng có thôi). Sau khi uống thuoc tránh thai thì còn đều hơn nữa, chính xác từng ngày luôn ah. Bạn uống ttt mà chu kì tùm lum chắc ko hợp thuốc rồi.
    Bjo mình ngưng thuốc để thả em bé thì ko uống thuốc gì hết ah
    Hic, hôm nay em mới lên bv để kiểm tra lại, BS nói ko phải do ttt mà bị kinh nguyệt ko đều mà là do thuốc ho em đang uống, hic, đến là mệt vì uống quá nhiều thuốc rùi. Chúc chị sớm có em bé nha
    • 587 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

cái này phải tùy cơ địa từng người thôi bạn ạ.. ko phải ai cũng như ai đâu

Bố mẹ yêu KHOAI - SẮN nhà mình nhất quả đất đấy...
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn, (mình vẫn chưa biết cách sử dụng trang này,có gì các bạn thông cảm nhé)mình là thành viên mới toe,cũng cùng tâm trạng mong con quá rồi.Mình uống thuốc tránh thai Diana 35 liên tục trong 3 năm liền,bây giờ hai vợ chồng mình đang mong có con lắm nhưng từ ngày bỏ thuốc đến bây giờ là 4 tháng rưỡi rồi(mình ngừng thuốc đầu tháng 9.2010) mà mình vẫn chưa có kinh lại huhuhu:Crying::Crying:.Mình cũng nghe nói là cơ thể sẽ phải cần vài tháng để hoạt động bình thường mà không cần thuốc tránh thai nhưng hơn 4 tháng như mình thì khủng khiếp quá,mình đã hẹn lịch khám bác sĩ nhưng phải đợi đến giữa tháng 2,lo lắng quá ,có bạn nào bị như mình không,mong có con quá rồi mà không có kinh thì lấy đâu ra trứng:Crying::Crying::Crying:
    • 268 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gisela Xem bài viết
    Chào các bạn, (mình vẫn chưa biết cách sử dụng trang này,có gì các bạn thông cảm nhé)mình là thành viên mới toe,cũng cùng tâm trạng mong con quá rồi.Mình uống thuốc tránh thai Diana 35 liên tục trong 3 năm liền,bây giờ hai vợ chồng mình đang mong có con lắm nhưng từ ngày bỏ thuốc đến bây giờ là 4 tháng rưỡi rồi(mình ngừng thuốc đầu tháng 9.2010) mà mình vẫn chưa có kinh lại huhuhu:Crying::Crying:.Mình cũng nghe nói là cơ thể sẽ phải cần vài tháng để hoạt động bình thường mà không cần thuốc tránh thai nhưng hơn 4 tháng như mình thì khủng khiếp quá,mình đã hẹn lịch khám bác sĩ nhưng phải đợi đến giữa tháng 2,lo lắng quá ,có bạn nào bị như mình không,mong có con quá rồi mà không có kinh thì lấy đâu ra trứng:Crying::Crying::Crying:
    mình đọc thấy bảo từ khi ngưng thuốc quá 3 tháng mà ko ra kinh thì phải tới bs để khám ah. Vậy bạn ráng chờ tới lúc đi khám bs vậy
    • 587 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

bạn nên đi khám đi nhé.
    vì theo như mẹ nuôi mình làm BS sản thì khi uống thuốc tránh thai, có 1 số trường hợp ko hợp thuốc, và 1 số trường hợp hợp thuốc đó.
    nếu hợp thuốc, đang uồng mà bỗng dừng sẽ gây ra một số rối loạn ( đau đầu, tiêu chảy, mất kinh, thậm chỉ một số bạn còn rong kinh, hay mặt nổi mụn...)
    mình ko biết trước đó bạn đã bao giờ nạo hút hay chưa ( mình xin lỗi trước nhé), nhưng nếu như rồi và uống thuốc tránh thai, bạn đã đi khám lại chưa..? vì có thể bạn đang bị tắc vòi trứng.
    theo như mẹ mình nói thì : tắc vòi trứng tỉ lệ có em bé thấp đi, và thêm vào đó hiện tượng rối loạn kinh nghuyệt sẽ đến.
    bạn nên đi khám bs nhé.
    chúc 2 vc mau có tin vui.
    thân

Bố mẹ yêu KHOAI - SẮN nhà mình nhất quả đất đấy...
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhiều nhé.
    huhuhu đúng rồi bạn ơi,nghe bạn nói mà mình sợ thót tim vì trước khi dùng ttt,tức là cách đây 3 năm mình có em bé nhưng mới được khoảng 6 đến 7 tuần thì bị hư thai tự nhiên, 2 vợ chồng buồn vô cùng:Crying:.Mình bị ra nhiều máu lắm và đã vào bệnh viện ngay,bác sĩ họ bảo là thai không phát triển nữa,rồi họ bảo phải làm tiểu phẫu để nạo sạch nốt những gì còn lại trong tử cung đại khái là mình hiểu như vậy,sau đó họ thăm khám rất kĩ và bảo mọi cái đều tốt rồi và họ cùng khuyên để 1 thời gian rồi có em bé lại.Sau đó mình đi khám bác sĩ riêng và vì hồi đó vợ chồng mình còn đang học tiếp nên quyết định dừng 1 thời gian và mình bắt đầu dùng ttt.Hồi đầu thì mình còn chăm đi khám nhưng từ gần 2 năm nay mình ko đi nữa đến giờ muốn có con lắm thì nó tịt luôn rồi :Crying: Từ hôm bỏ thuốc mặt mình nổi đầy mụn trông kinh dị lắm,cả lưng và ngực nữa chứ,lại còn hay chóng mặt và buồn nôn,bụng chướng ,tóc rụng kinh khủng, lúc đầu mình tưởng có em bé,thử đến 5 que vẫn 1v,huhu ai biết đâu là máy móc hỏng hóc cọc cạch hết rồi.May mà có bạn nói mình mới biết là do việc phải nạo mà có thể nó dẫn đến hiện tượng này chứ không thì cứ mù tịt như mình thì chết:Crying::Crying:Bạn ơi nếu bị tắc vòi trứng thật thì có thông được không???huhu còn gần 1 tháng nữa mới đến lịch khám của tớ cơ.
    • 268 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhiều nhé.
    huhuhu đúng rồi bạn ơi,nghe bạn nói mà mình sợ thót tim vì trước khi dùng ttt,tức là cách đây 3 năm mình có em bé nhưng mới được khoảng 6 đến 7 tuần thì bị hư thai tự nhiên, 2 vợ chồng buồn vô cùng:Crying:.Mình bị ra nhiều máu lắm và đã vào bệnh viện ngay,bác sĩ họ bảo là thai không phát triển nữa,rồi họ bảo phải làm tiểu phẫu để nạo sạch nốt những gì còn lại trong tử cung đại khái là mình hiểu như vậy,sau đó họ thăm khám rất kĩ và bảo mọi cái đều tốt rồi và họ cùng khuyên để 1 thời gian rồi có em bé lại.Sau đó mình đi khám bác sĩ riêng và vì hồi đó vợ chồng mình còn đang học tiếp nên quyết định dừng 1 thời gian và mình bắt đầu dùng ttt.Hồi đầu thì mình còn chăm đi khám nhưng từ gần 2 năm nay mình ko đi nữa đến giờ muốn có con lắm thì nó tịt luôn rồi :Crying: Từ hôm bỏ thuốc mặt mình nổi đầy mụn trông kinh dị lắm,cả lưng và ngực nữa chứ,lại còn hay chóng mặt và buồn nôn,bụng chướng ,tóc rụng kinh khủng, lúc đầu mình tưởng có em bé,thử đến 5 que vẫn 1v,huhu ai biết đâu là máy móc hỏng hóc cọc cạch hết rồi.May mà có bạn nói mình mới biết là do việc phải nạo mà có thể nó dẫn đến hiện tượng này chứ không thì cứ mù tịt như mình thì chết:Crying::Crying:Bạn ơi nếu bị tắc vòi trứng thật thì có thông được không???huhu còn gần 1 tháng nữa mới đến lịch khám của tớ cơ.
    bạn ơi cứ bình tĩnh chờ ngày đi khám nha, chứ giờ lo cũng đâu giải quyết dc gì, càng lo lắng thì mệt bản thân, mà lo lắng cũng gây ảnh hưởng đến chu kì kinh nữa đó, biết đâu lạc quan lên thì nay mai con bé KQĐ lại tới :Smiling:
    • 669 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Chac mình cũng giống bạn,mình uống thuốc TT gần 6 năm,mình không uống nữa tu tháng 9/2010 đến nay mình vẩn chưa có KQD ,cách đây 2 nam mình cũng ko có KQD 1 tháng mình sơ quá đi bác sĩ thì được bảo vì do mình uống thuốc TT nên trong cơ thể thiếu estrogen,cho mình uống bổ sung hằng ngày với thuốc ngừa thai,thì tháng sau mình thấy kinh lại,lúc đó vì mình chưa muốn có con,còn bây giờ mình muốn có con và ngưng thuốc đã 4 tháng nay rồi mà vẫn chua thấy KQD chứ đừng nói đến 2v,hôm bỏ thuốc tháng đầu mình cũng giống bạn,mặt nổi mụn nhiều lam,bụng trướng và tăng cân nhiều nữa chứ,đến bây giờ thì hết rồi,mình hẹn đi khám bác sĩ rồi,đến thứ 3 tuần sau mới biết tại sao có gì mình sẽ cho bạn biet
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tặng hoa các bạn đây ạ :Rose::Rose::Rose:Vào đây tâm sự được với mọi người thấy đỡ buồn và lo lắng chứ không mình như ngồi trên tổ kiến lửa ý.:Sick: Jolie80 ơi thứ 3 bạn đi khám về rồi bác sĩ nói gì cho mình biết với nhé,của mình giống hệt của bạn đấy,bây giờ sang tháng thứ 5 rồi mà vẫn chưa thấy KQĐ đâu cả.:Crying:Mà kì lạ thế chứ,vậy là suốt 4 tháng qua mình không có nổi 1 quả trứng phải không mọi người nhỉ,chứ nếu có trứng rụng thì nhất định sẽ có KQĐ chứ,huhu thế coi như là tịt rồi,chẳng thấy có em trứng nào cả,chỉ có 100 cái trứng cá trên mặt thôi:Crying:Mà cái tháng đầu mình mới bỏ thuốc ý,khoảng 15 ngày sau mình vẫn ra chất dịch trắng nhầy và dai như lòng trắng trứng,cứ cách khoảng 1 tháng nó vẫn ra nhé,mấy hôm nay cũng ra nhưng tất nhiên là rất ít chứ ko như lúc còn đang dùng thuốc,mình cứ nghĩ là ôi sắp có em trứng bay ra khỏi tổ đây nhưng mà cứ mừng rồi lại thất vọng vì mãi mình ko bị KQĐ thì hóa ra là làm gì có quả trứng nào.Jolie80 ơi nếu được thì bạn hỏi giùm mình xem chúng mình ko có kinh thì có phải là ko có quả egg nào ko nhé,cám ơn bạn trước nhé,mình ko thể chờ đợi đến ngày mình đi khám nữa mất.Chúc bạn thứ 3 đi gặp bác sĩ xong về là túm được cô bé QKĐ ngay nhé,thế nào bác sĩ cũng giúp được chúng mình đấy nhỉ,hic lậy trời phù hộ cho tất cả chúng mình sớm được nhìn thấy 2 vạch dù biết còn gian nan lắm nhưng quyết không nản chí !!! hây aaa mấy cái vòi trứng buồng trứng kia dậy làm việc mau lên!!!
    • 1,113 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

hic, mình cũng uống thuốc TT định kỳ gần 3 năm rồi, wa tết này sẽ bỏ thuốc để có bé. Nghe trường hợp của các bạn mà run run... ko bít có suôn sẻ sinh con theo đúng kế hoạch như ý vc mình muốn ko nữa?! :Worried:

Chúc các bạn vượt wa được thời gian khó khăn này, thụ thai tốt & sinh con khỏe mạnh nha! :Smiling:
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Nghe trường hợp của Gisela mà mình thấy lo quá, làm sao lại có thể đến tân 4 tháng mà ko có quả trứng nào được nhỉ? Mình mới chậm kinh 2 tuần do uống nhiều thuốc mà lo quá, ox lo nhiều hơn làm mình sốt ruột quá, may mà hôm nay có KN rùi. Mà trường hợp của mẹ Gisela rõ ràng có chất dịch trắng là có trứng rụng ấy chứ nhỉ? Thôi mẹ nó cố đợi đến tháng 2 đi kiểm tra vậy, chứ ngồi đó lo lắng cũng ko giải quyết được gì.
    mẹ Gisela yên tâm rồi con yêu sẽ về mà:Rose::Rose:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy vụ này rắc rối nhỉ ...nình cũng vừa ngưng Mercilon và đi khám bác sĩ ngay để bs theo dõi cho mình , bs bảo mình cứ thoải mái và hẹn ngày giữa tháng đi siêu âm trứng ....mình nghĩ bạn cũng nên đi bs sớm đi .......mong baby quá.
    • 669 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Gisela đừng có nôn nóng quá như vậy,cách đây 2 năm mình cũng bị tình trạng này rồi,bác sĩ bảo đó là triệu chứng bình thường của người của 1 số người dùng thuốc tránh thai lâu năm,không thấy có máu mỗi tháng thì không có vấn đề gì cả,bác sĩ hỏi mình nếu không thấy máu kinh hằng tháng có làm mình khó chịu không ,nếu không cảm thấy phiền gì thì không can uống thuốc,mình bảo mình muốn thấy máu kinh cho nó chắc ăn,nên bác sĩ cho mình uống Ovestin (thuốc này giúp cho cân bẳng chất estrogen )làm cho thấy máu kinh,bạn có thể ra tiệm tây mua 1 vỉ thuốc này uống kèm với thuốc tránh thai hằng ngày thì tháng sau sẽ thấy máu kinh bình thường,không có gì phải lo lắng lam dau,nhưng trước khi uống thuốc này nhớ kiểm tra coi có thai chua nhé,vì có thai không được uống,còn vấn đề có em bé không sao đâu,bạn mói uống có 3 năm ,me uống hơn 6 năm rồi nè,và me ngưng thuốc cung từ tháng 9 như ban,và cũng bị tình trạng như bạn,cách đây 2 tuần có thử que thì không thấy gì,nhưng sau đó thấy đau ngực nhất là cái đầu ti,tối ngủ đổ mồ hôi nhiều lắm,mặc dầu bên này đang lạnh lắm,mình lên diễn đàn tìm hiểu thì thấy giống có thai quá,nên hôm nay đi làm về không chờ được sáng mai nữa nên thử que rồi,10 phút chạy vào nhà tắm coi que thử thì thấy 2 vạch rõ ràng ràng rồi,nên ban yên tâm nha,mình đã có 2v thì chắc bạn cũng sẽ có nhanh thôi,từng cơ đia moi người mà nhanh hay lâu thôi,vậy là thứ 3 tới phải di khám thai chứ không còn khám tại sao không có kinh nữa rồi,mình định đến tháng 6 hay tháng 7 moi mang bầu,muốn bỏ thuốc trước 1 năm để cho cơ thể sạch sẽ đón em bé nhưng bi giờ vỡ kế hoạch rồi,vấn đề nan giải bây giờ là làm sao nói cho ox tin này đây,vì dạo này vc cứ cãi nhau mãi về cái vụ này,vì him đang đi học còn 1 năm nữa mới ra trường,và him lại không thích e bé,nhưng vì sợ mất mình nên him đồng ý có e bé,nhưng bắt mình chờ thêm 1 năm nữa,mình đã thỏa thuận với him là 1 năm nữa mới nói đến chuyện em bé,ngày nào him cũng hỏi mình đã uuống thuốc chưa,mình bảo đợi có kinh lại thì sẽ uống ngay,vì mình cũng muốn chờ ít nhất nửa năm nữa bắt đầu mang thai là được rồi,bây giờ như thế này đây,mẹ mình nghe tin mừng lắm vì mẹ sợ uống thuốc lâu quá sẽ bị chai không có con được,nhưng khi hỏi mẹ làm sao để báo tin cho chồng biét đây thì mẹ bảo mẹ không biết cách,nhờ mẹ chồng giúp thì mẹ cũng bảo không dám,vì mẹ him biet him không thích vấn đề này ntn mà,ở đây có ai thông thái chỉ cho mình làm sao nói với ox đây,vì nếu không nói thứ 3 đi bác sĩ thì him cũng biết thôi,lúc đó chằc him giận lắm mà không chở mình về thì biết kêu ai,vì có 1 thân 1 mình ở bên này ah:Crying:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2