CHUẨN BỊ MANG THAI

Vừa ngưng thuốc ngừa thai muốn có con ngay có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Tình hình là em vừa ngưng thuốc ngừa thai được 9 ngày (sau khi đã uống 2 viên của vỉ mới) và muốn có baby ngay. Em đi khám thì bác sỹ nói ngưng xong là cứ để có thai luôn vẫn được và cho em uống axit floric để bổ sung nhưng khi siêu âm thì bác sỹ lại nói là em không có noãn trội, nội mạc mỏng ( 4 mm) không co thai được. Bác sỹ hẹn em 10 ngày sau khám lại xem có trứng không? Trường hợp của em thì có hy vọng có khả năng thụ thai trong tháng này không? Em nôn nóng quá, mong có ngay vì sắp xếp việc gia đình mãi ax mới đồng ý sinh baby. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với nhé! E sốt ruột quá, cám ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

bạn ơi,m ngừng thuốc ngừa thai 8 tháng rùi mà vẫn 1v nè,tùy theo cơ địa của từng người nữa,có ngưới quên 1 viên cũng có ,nhưng có người 3-6 hoặc lâu hơn mới có đấy/Mình cũng dg sốt ruột đây nè
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

ôi, topic này lâu lắm rồi à, vậy mà em lại muốn hỏi về cái này, ko biết có chị nào trả lời hộ em được ko? Vì em đang bị ho lâu ngày, nên uống thuốc suốt vì thế mà uống cả thuốc tránh thai, em uống tận 3 tháng nữa mới hết thuốc ho, lúc đó mới ngưng thuốc tránh thai. Em định hết 3 tháng kia là sẽ ngưng thuốc tránh thai luôn, nhưng vẫn sợ lượng thuốc vẫn còn trong người ảnh hưởng đến thai, ko biết là phải nên như thế nào các chị nhỉ, em mong có bé quá rùi nè
    • 268 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

mình cũng thấy bs bảo là uống thuốc tt hằng ngày thì ngưng xong có thể có em bé ngay dc, ko sợ thuốc ảnh hướng tới bé, nhưng cũng tuỳ vào từng người mà có ng có bé ngay còn có ng thì vài tháng sau hay lâu hơn nữa mới có bé.
    Đây là tháng thứ 2 từ khi mình ngưng thuốc tt Mecirlon nè, tháng trước mới ngưng thuốc nên hơi rối loạn, bị ra dịch nâu dịch hồng tùm lum, chu kì chưa trở lại như cũ nữa. Bạn có ngưng thuoc thì cũng chuẩn bị sẵn tinh thần là mấy tháng đầu chu kì hơi lộn xộn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

chị coupon ơi, trước khi lập gia đình thì kinh nguyệt em đều lắm, nhưng khi lập gia đình, uống thuốc tránh thai thì loạn tùm lum lên cả, chồng em suốt ngày hỏi vì ax muốn có con lắm rồi mà, em đang định tìm thuốc điều kinh mà ko biết mua loại gì đây chị nhỉ? cảm ơn chị nhiều nha
    • 268 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_yeu_oi Xem bài viết
    chị coupon ơi, trước khi lập gia đình thì kinh nguyệt em đều lắm, nhưng khi lập gia đình, uống thuốc tránh thai thì loạn tùm lum lên cả, chồng em suốt ngày hỏi vì ax muốn có con lắm rồi mà, em đang định tìm thuốc điều kinh mà ko biết mua loại gì đây chị nhỉ? cảm ơn chị nhiều nha
    mình ko biết thuốc gì điều kinh cả. Lúc trc khi lấy chồng chu kì mình hơi lộn xộn tí (mà ko để ý kĩ nên ko nhớ chu kỉ bnhieu ngày, nói chung cứ tháng nào cũng có thôi). Sau khi uống thuoc tránh thai thì còn đều hơn nữa, chính xác từng ngày luôn ah. Bạn uống ttt mà chu kì tùm lum chắc ko hợp thuốc rồi.
    Bjo mình ngưng thuốc để thả em bé thì ko uống thuốc gì hết ah
    • 2,208 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

k phải muốn là được đâu. Tớ đây ngưng thuốc lâu hơn bạn, mà còn chưa có dấu hiệu gì nè
    Anh và Em, 2 trái tim ,nhưng cùng 1 nhịp đập !
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coupon Xem bài viết
    mình ko biết thuốc gì điều kinh cả. Lúc trc khi lấy chồng chu kì mình hơi lộn xộn tí (mà ko để ý kĩ nên ko nhớ chu kỉ bnhieu ngày, nói chung cứ tháng nào cũng có thôi). Sau khi uống thuoc tránh thai thì còn đều hơn nữa, chính xác từng ngày luôn ah. Bạn uống ttt mà chu kì tùm lum chắc ko hợp thuốc rồi.
    Bjo mình ngưng thuốc để thả em bé thì ko uống thuốc gì hết ah
    Hic, hôm nay em mới lên bv để kiểm tra lại, BS nói ko phải do ttt mà bị kinh nguyệt ko đều mà là do thuốc ho em đang uống, hic, đến là mệt vì uống quá nhiều thuốc rùi. Chúc chị sớm có em bé nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 587 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

cái này phải tùy cơ địa từng người thôi bạn ạ.. ko phải ai cũng như ai đâu

Bố mẹ yêu KHOAI - SẮN nhà mình nhất quả đất đấy...
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn, (mình vẫn chưa biết cách sử dụng trang này,có gì các bạn thông cảm nhé)mình là thành viên mới toe,cũng cùng tâm trạng mong con quá rồi.Mình uống thuốc tránh thai Diana 35 liên tục trong 3 năm liền,bây giờ hai vợ chồng mình đang mong có con lắm nhưng từ ngày bỏ thuốc đến bây giờ là 4 tháng rưỡi rồi(mình ngừng thuốc đầu tháng 9.2010) mà mình vẫn chưa có kinh lại huhuhu:Crying::Crying:.Mình cũng nghe nói là cơ thể sẽ phải cần vài tháng để hoạt động bình thường mà không cần thuốc tránh thai nhưng hơn 4 tháng như mình thì khủng khiếp quá,mình đã hẹn lịch khám bác sĩ nhưng phải đợi đến giữa tháng 2,lo lắng quá ,có bạn nào bị như mình không,mong có con quá rồi mà không có kinh thì lấy đâu ra trứng:Crying::Crying::Crying:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3