• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Vô sinh do lạc nội mạc tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me mong con Xem bài viết
    thế mà bao nhiêu năm nay không biết tốn bao nhiêu tiền cho thuốc cataflam đấy, uống từ lúc nó 1000đ/viên lên tới hơn 3000đ/viên. Mẹ nó làm tớ máu quá, đang ở vp mà định chạy ù ra chợ mua nha đam ghé qua tiệm sinh tố quen nhờ nó mần luôn đây. he he. thanks mẹ nó nhiều nhen. tớ làm TTON thành công offline mời mẹ nó một bữa hoành tá tràng. :Laughing::Laughing::Laughing:
    2 mẹ con mình để dành bụng để ăn hoành tráng luônrooling:mẹ nó chỉ nên uống cho khi hết QKD rồi thôi nhé:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009

• 2,774 Bài viết

• 4,458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    2 mẹ con mình để dành bụng để ăn hoành tráng luônrooling:mẹ nó chỉ nên uống cho khi hết QKD rồi thôi nhé:LoveStruc:
    Tình hình là tớ vừa đi xay sinh tố về, đang uống nè, nhiều quá, một khúc nha đam và một quả dứa- kiểu này khỏi ăn trưa luôn. he he

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me mong con Xem bài viết
    Tình hình là tớ vừa đi xay sinh tố về, đang uống nè, nhiều quá, một khúc nha đam và một quả dứa- kiểu này khỏi ăn trưa luôn. he he
    ngon chứ ????rooling:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009

• 2,774 Bài viết

• 4,458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    ngon chứ ????rooling:
    uh, thấy ngon, làm hai ly luôn, no chết được..he he he

• 2,774 Bài viết

• 4,458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7779 Xem bài viết
    Chao các mẹ. minh cũng LNMTC đây. Tớ mổ được tròn 1 năm rồi. từ đó trở đi cũng không còn đau nhiều nữa. Hôm nay mình vừa đi xét nghiệm sau 14 ngày chờ đợi và kết quả là tèo rồi. buồn quá. Ấy vậy mà mình đã trễ 7 ngày rồi đấy chắc mai có thôi. TTTON thật quả là hên xui quá. Chả biết mình có làm tiếp được nữa không. Nhưng lần sau mà làm chắc chắn mình sẽ uống thuốc Bắc một thời gian cho khỏe rồi mới làm.mẹ mong con đã mổ chưa mà vẫn còn đau khi bị vậy? bạn làm chỗ bác Luân phải không. lần sau mà làm mình cũng sẽ tới đó.
    Tớ cũng mổ năm ngoái rồi , nhưng không phải mổ là hết đau đâu, vì khi mình có kinh, lạc nội mạc sẽ sản sinh ra tiếp (mổ chỉ hạn chế một phần thôi),nhưng làm theo cách của mẹ dangthuynhi thì chu kì này tớ không đau nữa:Laughing::Laughing::Laughing:. Tơ 1làm chỗ bác Luân, còn mẹ nó làm ở đâu ???

• 2,774 Bài viết

• 4,458 Được cảm ơn

Minh lam cho bac Lan. nhung lan sau ma lam minh se tam bo bang thuoc Bac truoc ban a. Minh sau mo khong dau dau. neu co thi it thoi. a minh co trieu chung dau o dui. xuong dui ay. ma nam ngoai thang nao minh cung di SA, ket luan Binh thuong. minh do IV lan day. truoc khi mo ben YDuoc noi u nang roi u bi, ben Hung Vuong noi u xo tu cung. den khi mo ulac.
    bạn đang nghĩ ngơi à, khi nào mần tiếp vậy ? mà sao cái vụ thuốc bắc mình cũng thích uống, có điều uống vào mập ú à, còn uống thuốc ở 21 Vạn tượng thì buồn ngủ kinh khủng, không làm việc được luôn đó. bên DHYD ai là người mổ cho bạn. Lạc nội mạc tử cung thì siêu âm cũng thấy mà, nội soi là để xem sức tàn phá của nó tới đâu và giải quyết thôi.

• 2,774 Bài viết

• 4,458 Được cảm ơn

hoi truoc minh cung den nha bac Luan roi. tinh lam o do. the roi mot hom nam mo lam o cho bac Lan thanh cong the la cu co niem tin nhat dinh lam o do. gio that bai roi. cha biet tin ai day.khong dung mac cai benh la. nhung nghi lai cung do minh an uong ca. hoi truoc minh toan an thit bo thoi. co khi ca thang ay chu.it an rau va uong nuoc lam.ma hoi minh co trieu chung mot phat minh cung kham ngay o Hoan My, ke het trieu chung ra, SA roi chuo XQ roi KL binh thuong, sinh ly no the. a ma minh lam o bac Lan cha thay ai hoi han den benh tinh, trieu chung gi ca cu lam TT la la thoi . ke cung hay that. sao ho khong duc rut kinh nghiem tu benh tinh cua benh nhan nhi.
    uh, làm bên bác Lan thì chả ai hỏi han đến bệnh tình or chữa trị trước khi làm IVF đâu, cứ làm là làm thôi. Mình thấy tội nghiệp cho các mẹ ở HN và thật sự lo cho các mẹ ấy vì k biết bệnh tình các mẹ ấy thế nào. Làm TTON mà k chữa dứt điểm các bệnh lý trước thì như nước đổ đầu vịt, mà các mẹ ấy thì khăn gói quả mướp vào sg tốn tiền lắm, rồi lại thất vọng...:Crying::Crying::Crying:. Bạn cố gắng tịnh dưỡng rồi sang bác Luân xem sao nhé.

• 2,774 Bài viết

• 4,458 Được cảm ơn

Nhung co may me to quen tu ngoai Bac vao lam. ay vay ma hop hay sao ay. gan nhu ho dau ca. To dang ban khoan mot dieu la hinh nhu ai cung phai lam 2 lan tro en moi duoc ay. vay thi ton kem lam.hom nay to co noi chuyen voi may nguoi. a ma dau nhieu cung tuy dot hay sao ay. dot nay it nguoi dau lam ma hai dot truoc to quen dau kha nhieu.the me no lam may lan roi nhi?theo bac Luan thi co lau ko?minh cung ban. ke ra lam cai vu nay la phai nghi ngoi nhieu. co ,khi nghi han lam moi yen tam ay.
    lúc trước theo bác Lan, sau đó thấy không ổn nên qua bác Luân làm lại từ đầu, bác Luân mổ cho mình hồi tháng 11/2008, rồi điều trị tiếp bằng thuốc now mới làm lần đầu nè, mình cũng lo lắm vì ít thấy ai làm lần đầu tiên mà đậu thai. Mà có cái anh bạn đồng nghiệp của mình, vc anh làm lần đầu ở viện C, đuợc 4thai, phải giảm 2 còn 1 trai 1 gái đó, sắp sinh rồi. Đã hiếm muộn thì xác định là tốn kém và kháng chiến trường kì mẹ nó ơi. Nhưng nghỉ làm luôn thì chán lắm.

• 214 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Cám ơn Me mong con nhe! Chúc cả nhà chúng ta sớm có tin vui.:Sigh::Laughing::cool:

• 149 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi có phải ai bị đau bụng khi QKD đều bị lạc nội mạc tử cung không?. Mình từ khi dậy thì đến giờ đều đau bụng lắm. Lấy chồng hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có gì:Sad:.... mình đi khám nội tiết chiếu chụp hết cả chẳng sao thế mà em bé vẫn chưa thấy về:Crying::Crying::Crying:.....