• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Vô sinh do lạc nội mạc tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honglettv Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi chi phí mổ LNMTC ở Từ Dũ khoảng bao nhiêu hả chị?em thì chưa có chỉ định mổ nhưng tháy lo quá,em mới siêu âm phát hiện LNM trong cơ tử cung kích thước 10x14mm.Mổ rồi bao lâu mới để có bé được hả chị?
    mình mổ tách dính do LNMTC, mổ ở TD, chi phí khoảng 6-7tr nếu mổ dịch vụ, khoảng 3-4 tr nếu mổ thường, sau mổ, mình làm IUI 2 lần, lần 1 TD thất bại, cách 1 chu kỳ mình làm lại lần 2 ở Vạn Hạnh thì thành công. sau khi mổ xong, nếu QKD bạn nên uống nhiều nước uống có ga, nước dừa hay ít bia hoặc xay nha đam (lô hội)+thơm (dứa) làm sinh tố uống, như vậy tử cung sẽ sạch sẽ hơn, bệnh sẽ chậm tái phát hơn.
    sau mổ nên làm IUI càng sớm càng tốt:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy_166 Xem bài viết
    Cho em hỏi là đang tiêm thuốc chữa LNMTC thì có thể có thai không các mẹ nhỉ? Khi tiêm thuốc chữa LNMTC thì không có kinh nữa, em không biết trứng có rụng không, mà bs cũng chả nói gì... Mẹ nào hiểu biết trả lời giúp em với!:Rose::Rose:
    Trong thời gian tiêm thuốc khó có thai lắm bạn àh.Mình cũng từng thắc mắc như bạn,và bs cho mình biết như vậy.ko phải hòan toàn 100% ko có,nhưng rất hiếm.:Smiling:

• 770 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhbui Xem bài viết
    Chào các bạn!
    Mình đang ở Nha Trang nên muốn vào khám và chữa bệnh LNMTC để sinh em bé. Năm nay đã 34 tuổi rùi mà chưa khi nào thấy 2v cả. Mình bị LNM đã mổ nội soi 2 lần rồi, sau đó bơm tinh trùng 8 lần và TTON mà k được. Mấy năm nay chán quá mình chuyển qua điều trị đông y vẫn k được, sức lực và tinh thần của mình đã cạn dần. Bây giờ mình muốn trở lại TP HCM điều trị, nhờ các mẹ tư vấn nên làm ở bsỹ nào? Chi phí dạo này ntn? Có thể mình phải ở lại lâu dài thì thuê nhà ở đâu cho đỡ chi phí? Cám ơn các mẹ trước nhé.
    Bạn ơi! OX của bạn thì sao? Mình nghĩ bạn đã điều trị HM chắc cả 2 VC đều đi khám rồi. Nếu xã bạn bthường thì tốt quá!
    Về BS điều trị thì mình biết BS Ngọc Lan - Khoa HM và BS Quyền - Trưởng Khoa phụ BV Từ Dũ. Nếu bạn đi BS Lan thì chắc chắn rằng BS cũng sẽ khuyên bạn TTTON tiếp thôi. Có thể BS Quyền sẽ cho bạn lời khuyên khác. Còn các BS khác thì mình không biết nữa!
    Chi phí điều trị cho trường hợp TTTON thì chắc bạn đã biết rồi. Còn lại thì chỉ có cách trị bằng thuốc nội tiết thôi. Chi phí cho 1 đợt tiêm thuốc điều trị nội tiết khoảng trên dưới 10 triệu. Tuy nhiên thuốc nội tiết cũng chỉ được sử dụng giới hạn chứ không thể dùng nhiều lần được.
    Khi đã quyết định được BS điều trị, mình nghĩ bạn nên tìm thuê nhà ở gần nơi điều trị để tiện đi lại và đỡ tốn chi phí đi lại.
    Có chế độ ăn kiêng cho người bị LNMTC nữa đó. Để khi có thông tin chính xác, mình sẽ post lên chia sẻ với mọi người.
    Mình có quen 1 người bằng tuổi bạn, cũng bị bệnh như vậy. Hiện bạn ấy đang mang bầu sau khi điều trị bằng thuốc tiêm Zoladex.
    Chúc bạn sớm có baby nhé!

• 201 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Chế độ ăn kiêng dành cho người bị LNMTC thế nào hả mẹ Tường Lâm ơi, post lên đi cho cả nhà mình tham khảo nhé.
    Cám ơn mẹ nó nhìu nhìu.

• 214 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Tường Lâm! Nhờ bạn chia sẻ dùm mình nhé.

• 105 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ly Kỳ Xem bài viết
    Yên tâm đi em, kỹ thuật mổ của các bsĩ bi jờ cao lắm, đây là mổ đơn giản nhất trong các loại mổ đó em àh, mỗi ngày các bsĩ mổ từ 10 – 15 ca như vậy nên họ xem việc này rất bình thường , lúc trước chị mổ cũng lo lắng nhìu lắm em ạh, nhưng thật sự là ko có vần đề gì cả, mổ xong chị còn bảo là biết thế đi mổ sớm thì bi jờ mình con vài đứa rùi ấy chứ, vì con em ạh, cố gắng lên nhé, cũng như là ngủ một giấc rùi tỉnh lại thấy mình dc mổ xong hết rùi, còn trường hơp mổ phanh thì có thể em nhờ bsĩ theo dõi luôn giúp mình chắc khỏang 1 năm sau là có bé dc mờ, chúc em thành công nha
    Dạ, em cám ơn chị nhiều. U của em to quá nên em cũng sợ lúc mổ ra tổn thương nhiều đến buồng trứng của mình thì bsĩ cũng phải bó tay. Em vừa siêu âm hôm 30/10 để chuẩn bị mổ mà u của em đã to thêm rùi chị ạ (10phân). Em cũng luôn nhắc nhở mình phải cố gắng thôi (thi thoảng cũng thấy bế tắc chị ạ). Tuần sau em mổ kết quả thế nào em sẽ thông báo với cả nhà mình nhé. Mong mọi việc thành công tốt đẹp !:Rose::Rose::Rose:

• 52 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Tường Lâm ơi, mẹ đã tìm được thông tin về chế độ ăn kiêng dành cho người bị lạc nội mạc tử cung chưa? Mình bị bệnh này, đang điều trị nên muốn biết lắm. Cảm ơn mẹ Tường Lâm nhiều nhiều.

• 105 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Chao ca nha minh, em da di mo ve an toan. Lan nay bsi Tien da boc thanh cong cho em khoi u to 10 phan. Nhung lan nay em mo mat mau nhieu nen skhoe ko dc tot lam. em vua ra vien hqua. Hom nao khoe em se len gap bsi Tien de tiep tuc cuoc chien.

• 1,096 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi80 Xem bài viết
    Chao ca nha minh, em da di mo ve an toan. Lan nay bsi Tien da boc thanh cong cho em khoi u to 10 phan. Nhung lan nay em mo mat mau nhieu nen skhoe ko dc tot lam. em vua ra vien hqua. Hom nao khoe em se len gap bsi Tien de tiep tuc cuoc chien.
    Chúc mừng em nha, cố gắng ăn uống bồi dưỡng vao để lấy lại sức khoẻ, chỉ kiêng những gì bsĩ dặn thôi, còn lại thì ăn tuốt, chúc emmau bình phục nhé

• 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn oi! mới mỗ thì nên ăn uống bồi dưỡng đủ chất nhé, chẳng cần phải kiêng cữ gì nhiều ngoài rau muống và thịt bò để vết thương không bị "lồi". Ngày trước mình mỗ LNMTC xong, BS k dặn kiêng ăn gì cả, VC mỗi ngày uống 1 viên ENAT400, may mắn sao 1 tháng sau có 2V tự nhiên. Chúc bạn mau khỏe và sớm đón bé yêu nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: