• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Vô sinh do lạc nội mạc tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 106 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Ko lẽ chích thuốc này vào là sẽ suy buồng trứng sớm sao các mẹ? mình được chỉ định tiêm dip 3.75mg 3 tháng rồi làm TTON nè, hic hic
    • 106 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memongconyeu Xem bài viết
    To : Hoangmy0107
    Bạn ơi !
    Mình cũng bị giống bạn nè, cho mình nick yahoo có gì trao đổi thêm nhé, chúc mọi người sớm có tin vui !
    Mình PM nick vào hộp thư của bạn ròi do ban oi
    • 246 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình thì không nghĩ do thuốc tiêm mà do mổ mới dẫn tới suy BT vì họ đốt điện để hết khối LNM, nếu ai bị LNM ở 2 bên BT thì nguy cơ bị sẽ cao hơn, và ngoài ra còn do trình độ của Bs mổ nữa.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Mình tiêm Diphere hôm 31/05, đến 04/06 thì sạch kinh, tối đó lại xxx, sáng 05/06 tự dưng bị ra kinh lại cho đến hôm nay 08/06, tình hình ngày càng nhiều, mình thấy chóng mặt, chắc là do ra máu nhiều ngày. Có mẹ nào bị giống mình thì tư vấn dùm mình với, có lẽ sáng mai phải đến bác Luân để khám lại quá.
    • 106 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

to memongconyeu: hình như tiêm diphere vào thì lúc đầu chu kỳ nó lộn xộn vậy đó chị ơi, ko sao đâu, có chị ra 1 vài ngày rồi hết, mà chị ra ngày càng nhìu thì e ko bít sao nữa, thôi để yên tâm thì chị hỏi bác Luân thử xem, có tin gì chị pót lên cho em tham khảo với nhé. Chúc chị mau đón được con yêu :Angel::Angel::Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangmy0107; 08/06/2010 vào lúc 04:37 PM.
    • 770 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Tiêm thuốc hay uống thuốc thì sau đó tất nhiên là sẽ bị rối loạn kinh nguyệt. Chuyện bình thường thôi! Nếu cảm thấy chóng mặt thì nên đi BS để được tư vấn hoặc cho điều hòa chu kỳ kinh nguyệt.
    Sử dụng thuốc nhiều sẽ bị suy giảm chức năng buồng trứng nên đừng quá lạm dụng. Gây "nam hóa" đó!
    Không được ăn thịt bò, đậu nành và các chế phẩm từ đậu nành. Cấm tuyệt đối luôn đó! Vì ăn các thứ này sẽ khiến khối u to lên rất nhanh.
    Tạm quên nó đi để tránh ảnh hưởng tâm lý! Khi nào bạn chấp nhận "chung sống hòa bình" với nó, bạn sẽ có baby thôi! Cố lên!
    Đừng bao giờ từ bỏ niềm tin dù cho BS có "phán" kinh khủng thế nào vẫn phải một mực tin tưởng vào khả năng làm mẹ của mình nhé!
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmy0107 Xem bài viết
    to memongconyeu: hình như tiêm diphere vào thì lúc đầu chu kỳ nó lộn xộn vậy đó chị ơi, ko sao đâu, có chị ra 1 vài ngày rồi hết, mà chị ra ngày càng nhìu thì e ko bít sao nữa, thôi để yên tâm thì chị hỏi bác Luân thử xem, có tin gì chị pót lên cho em tham khảo với nhé. Chúc chị mau đón được con yêu :Angel::Angel::Angel:
    Sáng mai chac chị lên bac Luân khám lại, vì đã sạch kinh được 1 ngày rồi hôm sau bị lại nên hơi lo lắng tí, chị sẽ nt e sau nghe.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Tường Lâm Xem bài viết
    Tiêm thuốc hay uống thuốc thì sau đó tất nhiên là sẽ bị rối loạn kinh nguyệt. Chuyện bình thường thôi! Nếu cảm thấy chóng mặt thì nên đi BS để được tư vấn hoặc cho điều hòa chu kỳ kinh nguyệt.
    Sử dụng thuốc nhiều sẽ bị suy giảm chức năng buồng trứng nên đừng quá lạm dụng. Gây "nam hóa" đó!
    Không được ăn thịt bò, đậu nành và các chế phẩm từ đậu nành. Cấm tuyệt đối luôn đó! Vì ăn các thứ này sẽ khiến khối u to lên rất nhanh.
    Tạm quên nó đi để tránh ảnh hưởng tâm lý! Khi nào bạn chấp nhận "chung sống hòa bình" với nó, bạn sẽ có baby thôi! Cố lên!
    Đừng bao giờ từ bỏ niềm tin dù cho BS có "phán" kinh khủng thế nào vẫn phải một mực tin tưởng vào khả năng làm mẹ của mình nhé!
    Cám ơn bạn đã động viên, nói chung tâm lý cũng tạm ổn, mình tin một ngày không xa mình và các mẹ sẽ đón được con yêu.
    • 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotmap Xem bài viết
    BS khám & mổ cho mình là Âu Nhựt Luân và mình mổ ở ĐH Y Dược trên Hoàng Văn Thụ. Mình thấy cách chữa của bs này rất khoa học & từng bước tư vấn rất kỹ. Hiện tại mình thấy ngày càng nhiều người đến chữa ở đây.
    Chúc bạn sớm có tin vui
    Mình mới MNS đc 5 ngày, Bác Luân mổ cho mình luôn, kết luận là Lạc nội mạc tử cung.
    Mình đang chán nản thì đọc đc bài của bạn, mừng quá trời luôn, mừng y như là đã có thai rồi vậy.

Quá trình đi khám của bạn sao giống mình quá trời luôn, cũng theo Bs Ngọc Lan, cũng chích, cũng bơm, rồi đề nghị IVF.
    Sau đó chuyển sang BS khác, cũng cho uống Clomid rồi canh rồi bơm, cuối cùng mình đã tìm đc BS Luân như bạn.

Ôi, hy vọng tràn trề, hy vọng mình cũng may mắn như bạn.

Chúc bạn cùng gđ thật vui khỏe, chúc mọi người bị LNMTC sẽ đc may mắn như bạn
    Cũng là Xì - chét, sao không cho con được Xì - chét vì mang thai, mà lại bị Xì - chét vì những chuyện không đâu.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_luc_lac Xem bài viết
    Mình mới MNS đc 5 ngày, Bác Luân mổ cho mình luôn, kết luận là Lạc nội mạc tử cung.
    Mình đang chán nản thì đọc đc bài của bạn, mừng quá trời luôn, mừng y như là đã có thai rồi vậy.

Quá trình đi khám của bạn sao giống mình quá trời luôn, cũng theo Bs Ngọc Lan, cũng chích, cũng bơm, rồi đề nghị IVF.
    Sau đó chuyển sang BS khác, cũng cho uống Clomid rồi canh rồi bơm, cuối cùng mình đã tìm đc BS Luân như bạn.

Ôi, hy vọng tràn trề, hy vọng mình cũng may mắn như bạn.

Chúc bạn cùng gđ thật vui khỏe, chúc mọi người bị LNMTC sẽ đc may mắn như bạn
    ----------------------------------------------------------------------------------
    Đừng buồn bạn àh,mình hiểu được tâm trạng của mọi người trên đây.
    Mình cũng từng bị LNMTC hành hạ 1 thời gian dài.Kim đã mổ LNMTC như các bạn,thậm chí mình bị rất nặng,phải mỗ hở.Sau hơn 1 năm chờ đợi với nhiều lo lắng,ngóng trông,đến khi nghĩ giửa năm nay mà chưa có bé thì mình sẻ nhờ đến các ppIUI hay IVF thì niềm vui đã đến 1 cách tự nhiên.Hiện tại mình mang thai được 4tháng.Hy vọng những gì mình kể ra sẻ giúp mọi người lạc quan và tự tin hơn.Cầu chúc cho các chị và các bạn bị LNMTC sau mỗ đều đón được bé yêu nhé.:LoveStruc::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memongconyeu Xem bài viết
    Chào cả nhà !
    E vốn là thành viên của hội IUI, rồi IVF vẫn không thành công, chạy chữa đã 6 năm rồi vì VS không rõ nguyên nhân, đi đủ nơi, cuối cùng đến bác Lan cho IUI 3 lần,IVF 2 lần, lần 2 bác bảo e trứng yếu nên xin trứng, e hoang mang quá nên chuyển sang bác Luân thì bác không cho làm IVF mà bác chỉ định mổ nội soi vì nghi LNMTC ( điều mà trước đây bên Ngọc Lan ko đề cập đến). Hôm thứ 7 tuần rồi (17/04) e lên bàn mổ, kết quả như dự đoán của bác Luân, e bị LNMCTC TRONG CƠ, thất vọng và chán nãn vô cùng, bác bảo bệnh này chỉ có mổ nội soi mới thấy chư SA thì không, lâu nay đi SA ở bất cứ nơi nào cũng bảo TC e rất tốt. Không biết bệnh này trầm trọng không nữa, e rất hoang mang, mong các chị chia sẽ kinh nghiêm cho e với.Riêng ống dãn trứng và buồng trứng của e bác sỹ bảo rất tôt, nên sau khi tiêm thuốc điều tri 3 tháng sẽ để co thai tự nhiên, không biết thế nào nữa. có chị nào bị như e không, cho e ít kinh nghiệm. Cám ơn các chị trước.
    Chào bạn,

Mình cũng lê lết từ nhà IUI, đa nang, MNS và bây giờ là LNMTC đây,
    MÌnh cũng đang theo bác Luân, kq của mình cũng rất giống bạn, nhưng k hiểu sao Bác Luân lại chỉ định mình chụp MRI 1 lần nữa.
    Sau đó sẽ điều trị tiếp 3 tháng và nên có con ngay, có thể IUI hay IVF.
    Tình hình bạn thế nào rồi, chia sẻ với mình nhé.

Chúc bạn nhanh chóng đón con yêu.
    Cũng là Xì - chét, sao không cho con được Xì - chét vì mang thai, mà lại bị Xì - chét vì những chuyện không đâu.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

To:Hoangmy
    Hôm nay chị đi gặp bác Luân rồi, bác bảo không sao, do nội tiết thay đổi và kinh có thể kéo dài khoảng 10 ngày sau tiêm Diphere, cũng có người có chu kỳ bình thường mà không bị rong.
    To all : mình xin chia sẻ để ai rơi vào trường hợp giống mình đừng nên lo lắng quá.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_luc_lac Xem bài viết
    Chào bạn,

Mình cũng lê lết từ nhà IUI, đa nang, MNS và bây giờ là LNMTC đây,
    MÌnh cũng đang theo bác Luân, kq của mình cũng rất giống bạn, nhưng k hiểu sao Bác Luân lại chỉ định mình chụp MRI 1 lần nữa.
    Sau đó sẽ điều trị tiếp 3 tháng và nên có con ngay, có thể IUI hay IVF.
    Tình hình bạn thế nào rồi, chia sẻ với mình nhé.

Chúc bạn nhanh chóng đón con yêu.
    Chào bạn !
    Mình cũng trường kỳ kháng chiến bên Ngọc Lan đây, chắc bài mình bạn cũng đọc qua rồi phải không? Mình bị LNM trên cơ, sau khi tiêm 3 mũi Diphere bác bảo để có thai tự nhiên bạn ạ. Bây giờ mình mới tiêm mũi đầu tiên hôm 31/05 thôi, cũng chưa biết tình hình thế nào nữa, chăc cũng phải đến tháng 9 mới băt đầu tính tiếp, nhưng chăc mình cũng IUI luôn chứ chu kỳ của mình thất thường lắm, khoảng 50 ngày mới có, mà bệnh của tụi mình chỉ có thời gian là 18 tháng thôi nên cũng tranh thủ.
    Chúc bạn mau có bé yêu nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ nào bị LNM trong cơ thì vào đây tham khảo nhé, bài này viết khá đầy đủ
    http://www.yhoc-net.com/san-phu-khoa...o-tu-cung.html
    • 246 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình mổ LNM xong rồi, nhưng từ lúc mổ đến giờ ( 1 năm) vẫn thấy hay đau bụng nhất là chỗ bị nhiều. Nhà mình có ai như vậy không, mình lo lắm hay lại sắp bị lại rồi.
    • 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có ai sau MNS thì bụng cứ to hơn bình thường k nhỉ?
    MÌnh sau khi mổ đc 2 ngày thì bụng căng cứng, BS nói k sao, từ từ sẽ hết. Đến nay là đc 6 ngày rồi, bụng k cứng nhưng sao to hơn bình thường.
    Mình đã phải mặc cái quần rộng nhất mà vẫn k thể nào cài cúc.

Có ai giống mình k nhỉ, k biết có sao k nữa. Hic!
    • 1,620 Bài viết

• 9,833 Được cảm ơn

chúc cả nhà sớm 2vach
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...count=541:100:

CÁC THÀNH VIÊN NHÍ NHÀ MUM: http://www.webtretho.com/forum/f155/.../#post15202122 :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,620 Bài viết

• 9,833 Được cảm ơn

hihi
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...count=541:100:

CÁC THÀNH VIÊN NHÍ NHÀ MUM: http://www.webtretho.com/forum/f155/.../#post15202122 :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 106 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

to bo_luc_lac: mình cũng được bác Luân chỉ định chụp MRI nè bạn, thay vì phải mổ, trước đó mình chưa có bị mns lần nào, nên chắc bác cũng tránh mổ, cho nó đẹp (mình nghĩ zậy thôi, hihi), bạn được bác mns rồi mà vẫn phải chụp MRI nữa hả? Mình cũng được cho chích 3 tháng dip rồi IVF lun, chứ ko để tự nhiên được vì mình bị tắt 2 vòi, ox tty, hic hic, bạn để tự nhiên hoặc IUI thôi là tốt ròi, cố gắng lên nhé rồi con yêu cũng về, hành trình của mình sẽ gian nan đây nhưng mình chưa bắt đầu, đang tẩm bổ cho cơ thể và kiếm xiền .. PM cho mình nick yahoo nếu bạn mún chat chit trao đổi nhé ..
    Chúc các mẹ mau chóng đón được con yêu về nhé (cả mình nữa)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• Vi chất dinh dưỡng là gì? Tại sao nó quan trọng?

Vi chất dinh dưỡng là những chất mà cơ thể chỉ cần một lượng rất nhỏ nhưng có vai...

• Gấp! Gấp! Gấp! Lạc nội mạc tử cung là gì?

Các mẹ ơi, Người thân của mình bị chẩn đoán là lạc nội mạc tử cung. Cái này có đáng sợ không hả các mẹ ơi, và có ảnh hưởng gì đến chuyện có con không (cô này chưa có con)? Rất mong các mẹ trả lời sớm để mình còn biết đường mà giúp cô ấy bình tĩnh. Cám ơn các mẹ nhiều.

• Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái

Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái ...

• Lạc nội mạc tử cung có thể gây vô sinh

Thứ ba, 15/11/2005, 08:44 GMT+7 Lạc nội mạc tử cung có thể gây vô sinh Cứ 100 phụ nữ phải cắt bỏ tử cung thì có 15-20 người bị lạc nội mạc trong cơ tử cung. Bệnh có thể gây vô sinh với tỷ lệ 30-50% do làm tổn thương vòi trứng và ống dẫn trứng. Những tổn thương này cản trở nhu động ống dẫn...

• 106 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

to chi memongconyeu, chị copcan: e đồng hành và cổ vũ cho các chị, em chưa bắt đầu hành trình nữa, cũng nôn nao lắm, các chị đã chích dip rồi thì cố lên nhé, 3 tháng nữa thôi là về đích ròi, cố lên cố lên ...