CHUẨN BỊ MANG THAI

Vạch đậm trên que thử rụng trứng

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 177K Lượt đọc
  • 491 Trả lời

• 83 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình đang sử dụng que thử ngày rụng trứng của Wondfo. trong đó có hướng dẫn là khi vạch thứ hai đậm bằng hoặc đậm hơn thì trứng sẽ rụng trong vòng 24-48h tới. nhưng mình cũng đọc 1 tài liệu khác là nói là khi vạch thứ 2 đậm bằng thì trứng sẽ rụng trong khoảng 12-24 h tới. Mình lo quá vì 2 cách trên thời gian chênh nhau nhiều. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaivinh63 Xem bài viết
    Mình đang sử dụng que thử ngày rụng trứng của Wondfo. trong đó có hướng dẫn là khi vạch thứ hai đậm bằng hoặc đậm hơn thì trứng sẽ rụng trong vòng 24-48h tới. nhưng mình cũng đọc 1 tài liệu khác là nói là khi vạch thứ 2 đậm bằng thì trứng sẽ rụng trong khoảng 12-24 h tới. Mình lo quá vì 2 cách trên thời gian chênh nhau nhiều. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình với!
    Khi vạch thứ 2 đậm bằng hoặc đậm hơn thì trứng sẽ rụng trong vòng 24h-48h, thực tế khi bạn thử que thì bạn phải tính luôn thời gian trước đó nữa, không phải thấy 2 vạch thì sẽ tính là 24h-48h nữa trứng rụng, đồng thời bạn phải cố định giờ thử que (khoảng cách giữa 2 lần thử que là 24h, ví dụ 10h sáng hôm nay và 10h sáng hôm sau). Theo mình, khi thấy 2 vạch bạn nên đi siêu âm ngay, nếu trứng chưa rụng thì ngày kế tiếp bạn lại đi siêu âm nữa, bác sĩ OK thì bạn cứ action, hihiih, chúc bạn thành công nha!
    • 382 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coke Xem bài viết
    Khi vạch thứ 2 đậm bằng hoặc đậm hơn thì trứng sẽ rụng trong vòng 24h-48h, thực tế khi bạn thử que thì bạn phải tính luôn thời gian trước đó nữa, không phải thấy 2 vạch thì sẽ tính là 24h-48h nữa trứng rụng, đồng thời bạn phải cố định giờ thử que (khoảng cách giữa 2 lần thử que là 24h, ví dụ 10h sáng hôm nay và 10h sáng hôm sau). Theo mình, khi thấy 2 vạch bạn nên đi siêu âm ngay, nếu trứng chưa rụng thì ngày kế tiếp bạn lại đi siêu âm nữa, bác sĩ OK thì bạn cứ action, hihiih, chúc bạn thành công nha!
    Hic, vụ que thử cũng không chính xác lắm đâu các mẹ ạ.

Ví dụ như mình chẳng hạn, khi nào vạch T đỏ hơn vạch C (vạch T đỏ tía, nhìn rõ là đỏ hơn hẳn vạch C) thì khoảng 12h sau là rụng cái oạch rùi. Còn khi Vạch T = vạch C thì hoặc là 2 ngày nữa sẽ rụng hoặc là đã rụng được khoảng 1-12h rùi.

Mình cũng không biết như thế có đúng với mọi người không, nhưng với mình thì đã thử được hai chu kỳ như vậy rùi.
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em thì choáng cái vụ thử ngày rụng trứng này luôn mấy bác ạ!Mấy hôm vừa rồi trong đợt rụng trứng của em,đi s/âm bsi bảo tối hôm đó về xxx đi,vậy là về đến nhà.em lôi que ra thử thấy vạch 2 vẫn mờ hơn vạch 1 một chút.2 hôm sau tiếp tục thử vẫn thấy như vậy.Em chán quá,tâm lí cứ lo trứng ko rụng.Đến hôm sau đành mò đi s/âm thì bsi bảo trứng rụng rùi! Đỡ cả lo nhưng mà ức cái que tự dưng là mình lo quá!Thế nên theo em các bác vẫn nên kết hợp với đi s/âm vì có thể với mình que ko chính xác thì lại ôm lo vào người...
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng không tin tưởng mấy vụ que thử trứng rụng đâu, chỉ thấy tốn tiền, tốn time, mà chẳng đâu vào đâu cả.
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho em hỏi chút: Ngày 1 thử, thấy vạch 2<1. Ngày 2, vạch 2=1. Ngày 3, vạch 2=1, xxx luôn. Ngày 4 không thử, không xxx. Ngày 5, chỉ thấy vạch 1. Vậy là trứng rụng hôm nào hả các mẹ? Em xxx có đúng ngày không?
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crater Xem bài viết
    Cho em hỏi chút: Ngày 1 thử, thấy vạch 2<1. Ngày 2, vạch 2=1. Ngày 3, vạch 2=1, xxx luôn. Ngày 4 không thử, không xxx. Ngày 5, chỉ thấy vạch 1. Vậy là trứng rụng hôm nào hả các mẹ? Em xxx có đúng ngày không?
    Bạn ơi, thế đến giờ thì bạn biết kết quả rồi chứ hả? Vậy lần trước bạn xxx có đúng ngày rụng trứng không hả bạn? Mình cũng mù mờ vụ này lắm, hê hê. Hi vọng là bạn thành công
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thấy rải rác trong các chủ đề cũng có các mẹ nhắc đến vấn đề này nhưng theo mình đây hoàn toàn có thể là một chủ để độc lập bởi rất nhiều người có nhu cầu sử dụng loại que thử này và chúng ta cũng cần chia sẻ với nhau các thông tin xung quanh việc sử dụng, như độ chính xác, cách sử dụng, nơi mua, giá tiền v.v Các mẹ có kinh nghiệm rồi xin cho ý kiến để chỉ giáo cho các đàn em nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị,em chuẩn bị có baby và quan tâm đến việc sử dụng que trử rụng trứng,xin các chị tư vấn a?đa tạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy dùng que thử rụng trứng có vẻ đúng lắm. Mỗi tội chẳng thấy có bầu :Sad: . Mình dùng loại que Clearblue ở Mỹ và thấy rất khớp với dấu hiệu từ chất dịch tiết và chu kỳ kinh. Chu kỳ của mình không đều nên rất khó biết ngày nào rụng trứng và ngày nào sẽ có kinh. Nhưng từ khi dùng que thử thì biết rất chính xác ngày có kinh. Thường cứ có chất dịch tiết ra nhiều và cảm giác ngày đó CM ướt ướt là thử que thấy có vạch, còn trước hoặc sau đó thì không có vạch. Cứ khi nào thử thấy dấu hiệu rụng trứng là y như rằng 14-15 ngày sau có kinh. Mình dùng gần nửa năm rồi nhưng chưa có bầu mình nghĩ trứng có rụng nhưng vì lý do gì đó mà không đậu thai được. Loại ClearBlue này mình mua 1 hộp 7 que giá là $17 thì phải.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào mọi người!

Ở đây có chị nào dùng que thử rụng trứng mà thấy nên 2 vạch rõ chưa ạ?????
    Tình hình là em thử liên tiếp tới 4 ngày trời mà chỉ thấy 1 rõ 1 mờ....
    Không biết là tại que thử... hay tại người nữa(?)

Cảm ơn các chị nhìu!
    :Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chị dùng Acon nhé!
    Em dùng Acon được 2 vạch rõ rồi đấy ạ.
    • 61 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKent Xem bài viết
    Chào mọi người!

Ở đây có chị nào dùng que thử rụng trứng mà thấy nên 2 vạch rõ chưa ạ?????
    Tình hình là em thử liên tiếp tới 4 ngày trời mà chỉ thấy 1 rõ 1 mờ....
    Không biết là tại que thử... hay tại người nữa(?)

Cảm ơn các chị nhìu!
    :Sad:
    Mình cũng dùng que thử rụng trứng đây. Tháng đầu tiên mình dùng cũng kêu ầm lên như bạn vậy.
    Mình dùng Acon, có 2 vạch rõ đấy. Theo mình nếu chỉ 1 rõ 1 mờ thì chưa đến ngày đâu. Nhưng cái que này cũng không đáng tin lắm.
    Để đảm bảo thì mình nghĩ là nên đi canh trứng.:Rose:
    • 489 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn dùng loại gì? nếu là que LH thì k chính xác đâu, bạn dùng thử Acon nhé, mình lên 2v rõ lắm đấy.

• 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thôi chết rồi! Mình lại dùng que LH mới chít chứ! Mua hẳn 14 que, cứ cặm cụi thử mãi....huhu!

Đến tận bi giờ mà vẫn không nên rõ nổi!
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Híc! Thôi chết rồi! Mình lại chỉ toàn dùng LH... Mua tới 14 que liền! ngày nào cũng thử 2 que! đến tận hôm qua (dù biết chắc là hoặc rụng mất rồi, hoặc k rụng (!) vẫn cố đem ra thử cho bõ ghét...kết quả là vẫn 1 mờ 1 rõ!

Chắc thử cả tháng nó vẫn 1 rõ 1 mờ!

Híc!

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!
    • 683 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng loại này ko mách cho em với, em định tập 2, ko có tg đi SA rụng trứng nên dùng que này, nhưng đã thử 4 ngày rồi mà que vẫn 2 vạch đỏ như nhau, ko giống với hướng dẫn, chả biết sao nữa. Vòng kinh của em dài 40 ngày nên e đang tính toán.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng loại này ko mách cho em với, em định tập 2, ko có tg đi SA rụng trứng nên dùng que này, nhưng đã thử 4 ngày rồi mà que vẫn 2 vạch đỏ như nhau, ko giống với hướng dẫn, chả biết sao nữa. Vòng kinh của em dài 40 ngày nên e đang tính toán

mẹKe có vòng kinh dài giống mình. Thường thì mình bắt đầu test vào ngày 20 của CK. Khi mua que, bạn nên mua loại có hiệu Acon, đứng lấy loại wondfo vì loại này dùng mình thấy không hiệu quả, thường lên 2v đều nhau. Vì hình thức hai loại này khá giống nhau nên bạn nhớ xem kĩ hiệu nhé. Chúc may mắn cho cả mẹke và mình!
    • 683 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ, mình cũng quên ko xem nhãn hiệu gì, nhưng đúng là thử thấy 2 vạch đậm màu đều nhau, chả biết sao. Nhưng nghe chừng cái loại này ko ổn lắm, mà ssi canh trứng thì ko có thời gian vì còn con nhỏ, mong thì chờ vậy. Chúc mẹ sớm có tin mừng.
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKê Xem bài viết
    Cám ơn mẹ, mình cũng quên ko xem nhãn hiệu gì, nhưng đúng là thử thấy 2 vạch đậm màu đều nhau, chả biết sao. Nhưng nghe chừng cái loại này ko ổn lắm, mà ssi canh trứng thì ko có thời gian vì còn con nhỏ, mong thì chờ vậy. Chúc mẹ sớm có tin mừng.
    2Vach5 đậm ngang nhau là trứng chuẩn bị rụng rồi. AD của bạn thế nào, kết hợp với sa trứng là tốt nhất