• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc tẩy giun trước khi mang bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Mình hay bị đau bụng buổi sáng, bây giờ mình rất muốn uống thuốc tẩy giun. Nhưng mình cũng đang trong thời kỳ không kế hoạch để có em bé. Có mẹ nào biết vấn đề này chia sẻ với tớ nhé. Đọc hướng dẫn của toa thuốc thì chỉ cấm chỉ định cho những ngưòi mang thai thôi còn không thấy có cấm chỉ định cho người chuẩn bị có thai. Đang phân vân quá. Giúp mình nhé các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao ban!Mình nghĩ trước khi bạn có thai bạn có thể uống thuốc tẩy giun bất cứ khi nào, nhưng trước 1,2 tháng là tốt nhất.
    • 2,439 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

:3: Chào các "Pác"

Em là lính mới tò te, cũng đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng của hội buôn súng rồi mà vẫn chưa có kết quả gì.Mẹ em bảo mới cưới có 2 tháng có gì mà sốt ruột...Nhưng nhìn mọi người xung quanh mình...thèm lắm. Em cũng muốn hỏi mọi người chút ít vì thực sự trong đề tài này em vẫn ngu ngơ chưa biết gì nhiều. Em đã quàng khăn đỏ được 2 hôm định kỳ tới quyết tâm " không cho chúng nó thoát" nên quyết định uống thuốc tẩy giun , thế không biết kỳ tới nếu may mắn mà dính thì có ảnh hưởng gì không nhỉ hay là phải uống thuốc trước vài tháng. Đấy là nói cho oai thế chứ chắc gì đã dính. Suốt ngày em đi qua hàng váy bầu nhìn vào mà thèm thuồng Ông xã bảo bầu thì chưa có cứ nhắng nhít lên....

• 2,439 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbeo
    Mình hay bị đau bụng buổi sáng, bây giờ mình rất muốn uống thuốc tẩy giun. Nhưng mình cũng đang trong thời kỳ không kế hoạch để có em bé. Có mẹ nào biết vấn đề này chia sẻ với tớ nhé. Đọc hướng dẫn của toa thuốc thì chỉ cấm chỉ định cho những ngưòi mang thai thôi còn không thấy có cấm chỉ định cho người chuẩn bị có thai. Đang phân vân quá. Giúp mình nhé các mẹ.
    Bong beo ah.Mình cũng đinh uống thuốc tẩy giun đấy, nhưng cũng lo lo, nhỡ đâu có em bé mà ảnh hưởng thì gay.Bong beo co hỏi được ở đâu ko thì cho mình biết với nhé. Khi nào co tin vui vui nhớ báo cho mình với. Biết đâu sau này laithành thông gia he he

• 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uất kim hương
    Bong beo ah.Mình cũng đinh uống thuốc tẩy giun đấy, nhưng cũng lo lo, nhỡ đâu có em bé mà ảnh hưởng thì gay.Bong beo co hỏi được ở đâu ko thì cho mình biết với nhé. Khi nào co tin vui vui nhớ báo cho mình với. Biết đâu sau này laithành thông gia he he
    to chua uong thuoc tay giun, vi nghi chua hoi duoc ai nen chua dam uong. Yen tam khi nao co tin vui to se thong bao cho. Yen tam lam thong gia voi to hoi bi phe^ day. :4:
    • 44 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới vào mục này để tham gia diễn dàn của các mẹ đây! Thấy các mẹ thảo luận hay quá mình cũng rất muốn có baby để có đề tài cùng góp vui. Mình đọc mục này mà lo quá cơ! Chúng mình cưới nhau được mấy tháng và dự định có baby. Nhưng mà hôm trước về nhà mẹ đẻ tự nhiên nghĩ là lâu lắm chưa tẩy giun thế là mua và uống luôn. Về Hà nội mình và chồng lại quyết định xxx luôn để có con nhưng mình không nghĩ tới là cái thuốc uống hôm trước sẽ ảnh hưởng đến bé nếu như mình có ngay vào tháng này. Mấy hôm uống thuốc giun mình mệt lắm vì cơ thể mình cũng hơi yếu. Mình uống thuốc ấy được tuần rồi vậy mà không hiểu sao cứ bị đau bụng dưới mãi không biết vì sao. Mình muốn hỏi các mẹ có thông thái là nếu tháng này mình có thai cùng với đợt uống thuốc giun này thì em bé có ảnh hưởng gì không các mẹ nhi? Mà mình nghĩ chắc là mình sẽ có bởi vì chúng mình lại xxx vào đúng ngày mà khả năng có bầu lên đến 99%. Mình nói với AX bị AX mắng mãi là uống thuốc giun mà không hỏi ý kiến của anh ý. Bi giờ mình hối hận wa! hu hu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasim Xem bài viết
    Mình là thành viên mới vào mục này để tham gia diễn dàn của các mẹ đây! Thấy các mẹ thảo luận hay quá mình cũng rất muốn có baby để có đề tài cùng góp vui. Mình đọc mục này mà lo quá cơ! Chúng mình cưới nhau được mấy tháng và dự định có baby. Nhưng mà hôm trước về nhà mẹ đẻ tự nhiên nghĩ là lâu lắm chưa tẩy giun thế là mua và uống luôn. Về Hà nội mình và chồng lại quyết định xxx luôn để có con nhưng mình không nghĩ tới là cái thuốc uống hôm trước sẽ ảnh hưởng đến bé nếu như mình có ngay vào tháng này. Mấy hôm uống thuốc giun mình mệt lắm vì cơ thể mình cũng hơi yếu. Mình uống thuốc ấy được tuần rồi vậy mà không hiểu sao cứ bị đau bụng dưới mãi không biết vì sao. Mình muốn hỏi các mẹ có thông thái là nếu tháng này mình có thai cùng với đợt uống thuốc giun này thì em bé có ảnh hưởng gì không các mẹ nhi? Mà mình nghĩ chắc là mình sẽ có bởi vì chúng mình lại xxx vào đúng ngày mà khả năng có bầu lên đến 99%. Mình nói với AX bị AX mắng mãi là uống thuốc giun mà không hỏi ý kiến của anh ý. Bi giờ mình hối hận wa! hu hu
    Không sao đâu, bạn chị có 01 tháng rồi quên mất lại uống, đẻ ra em bé to đùng, xinh ơi la xinh. Em mới uống những ngày chưa có khả năng đậu thì lo con bò trắng cái răng đấy hehe
    • 44 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ộp pepe Xem bài viết
    Không sao đâu, bạn chị có 01 tháng rồi quên mất lại uống, đẻ ra em bé to đùng, xinh ơi la xinh. Em mới uống những ngày chưa có khả năng đậu thì lo con bò trắng cái răng đấy hehe
    Oi em cam on chi da cho em biet, boi vi moi nguoi bao uong thuoc giun sau may thang thuoc van con o trong nguoi minh ma nen em moi so:4: . May ngay vua roi vi nghi Tet nen em ko co time len mang nhieu, em sot ruot qua cu muon chay ngay len dien đàn xem cac me cho em loi khuyen ra sao vi dung la em da co roi, hom quaem vua thu QT xong chi a!
    Cam on chi rat nhieu va em mong nhan dc loi khuyen từ chị
    • 103 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cho em lôi lại đề tài cũ này tí. Có mẹ nào đang chuẩn bị mang thai mới uống thuốc tẩy giun ko? Em năm nào cũng uống 1 lần, nhưng chẳng thấy ra con giun nào. Em chả tin em ko có giun, mà chắc tại thuốc dỏm thôi, nhưng mọi năm uống cho có lệ nên..mặc kệ nó. Bi giờ chuẩn bị làm mẹ.. cũng định phải uống thuốc cho đàng hoàng tí. Mẹ nào có thuốc tẩy giun đáng tin cậy cho em xin cái tên nhé. Tặng hoa cho mẹ nó nè :Rose::Rose::Rose:

Đại lý Kico tại TPHCM. Chiết khấu hấp dẫn cho các mẹ của WTT
    • 421 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiptt Xem bài viết
    Cho em lôi lại đề tài cũ này tí. Có mẹ nào đang chuẩn bị mang thai mới uống thuốc tẩy giun ko? Em năm nào cũng uống 1 lần, nhưng chẳng thấy ra con giun nào. Em chả tin em ko có giun, mà chắc tại thuốc dỏm thôi, nhưng mọi năm uống cho có lệ nên..mặc kệ nó. Bi giờ chuẩn bị làm mẹ.. cũng định phải uống thuốc cho đàng hoàng tí. Mẹ nào có thuốc tẩy giun đáng tin cậy cho em xin cái tên nhé. Tặng hoa cho mẹ nó nè :Rose::Rose::Rose:
    bạn nỳ bảo'k thấy con giun nào'' mà m buồn cười quáBây giờ uống thuốc giun xong nó tiêu hết lun mà,làm sao nhìn thấy giun dc nữa.Như thế thì cứ ở nhà ngồi toaloet mà đợi giun ra thì chít!hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 598 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiptt Xem bài viết

đọc com mèn của mẹ nó xong mà em cười chết bò, ko phải cười mẹ nó mà là cười lại chuyện cách đây 5 năm của em!

Ngày trước, ở quê, còn nhỏ mẹ hay cho uống thuốc giun và thấy giun ra.:Kiss::Kiss::Kiss:

Cách đây 5 năm, ngồi buồn buồn con chuồn chuồn, bổng nhớ tuổi thơ da diết và nhớ là lâu quá rùi mình xưa xổ giun nên mua 1 viên theo như quảng cáo về uống!

Uống xong canh me mãi mà ko thấy giun!, nghĩ: "bụng mình tốt ghê, ko có chổ cho giun no sống!":Rose::Rose::Rose:

Nhưng lại nghĩ: "ko đúng, còi cọc như mình ko thể ko có giun, chắc chưa đủ đô, mua tiếp 1 viên về uống nữa cho đỡ nhớ quê hương!":Surprise::Surprise::Surprise:

Xong 2 viên rùi mà cũng chả thấy con giun nào, thế là chửi: "tổ cha bay chứ, bán thuốc đểu cho bà!"

thời gian sau đi tâm sự với bà thím, bả cười quá trời bảo: "thời đại này làm gì còn chuyện ra giun nữa, nó tự tiêu đi chứ!" híc híc

Đấy, phải trải qua đau thương mới rút ra bài học chứ!:Silly::Silly::Silly:

Quê hương ơi, lúc nào cũng cho ta bài học hay!:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Về thôi con yêu, về ăn Bim Bim nè!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hahaha... Em đúng là "nhớ quê hương" hơn cả mecoi! Thế mà mấy năm rồi em cứ chửi thầm bà bán thuốc. :Laughing::Laughing: Vậy là cứ Fucaca- bây giờ em đã hiểu là được phải ko mấy chị!

Thanks mấy chị nha!:Rose::Rose:

Đại lý Kico tại TPHCM. Chiết khấu hấp dẫn cho các mẹ của WTT
    • 265 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Minh cung dg no idea ve van de nay
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

MÌnh vừa muốn có em bé ngay vừa muốn tẩy giun thì làm thế nào nhỉ, chứ mình ko biết phải tẩy giun, giờ mới bit mà lại phải đợi 2 tháng nữa thì lâu quá. Mong dc làm mẹ lắm rùi.
    • 983 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon104 Xem bài viết
    mình vừa muốn có em bé ngay vừa muốn tẩy giun thì làm thế nào nhỉ, chứ mình ko biết phải tẩy giun, giờ mới bit mà lại phải đợi 2 tháng nữa thì lâu quá. Mong dc làm mẹ lắm rùi.
    sau khi hết kinh bạn uống ko sao đâu. Nhiều người ko biết uống trong lúc có bầu mà em bé vẫn bình thường, nhưng chắc nhất thì bạn uống sau có kinh là vẫn canh được em bé
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 2,222 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ cần uống trước khi có em bé 1 tuần trở lên là ok, đó là cẩn thận thui, không thì vài ngày. Nói chung là uống xong, 1, 2 hôm sau có thể xxx được rùi. Các mẹ lo lắng nhiều quá. Chỉ cần đừng uống khi đang mang em bé trong bụng thui mà.
    • 4,930 Bài viết

• 42,901 Được cảm ơn

Để an toàn nhất thì mọi người uống thuốc tẩy giun ngay sau kỳ QKD í... ví dụ CN e hết sạch thì tối thứ 2 e sẽ uống.. thời điểm đấy an toàn nhất.. hôm trc e mua thuốc tẩy giun, cũng thấy ng ta dặn như thế..
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    • 1,955 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

Em cũng chuẩn bị mang thai, tối qua em cũng mua về uống.
    Nhưng mà kỳ cuối của em cách đây 10 ngày.
    Chết thật, em chẳng biết mà uống j cả.
    • 134 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cũng muốn uống mà cứ sợ,nghe mấy chị nói vậy em cũng yên tâm, đợi hết đợt này mua Fucaca về.
    Liệu mình uống trong khi đang KQD thì có sao không nhỉ.
    • 19,205 Bài viết

• 4,792 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi firstviollet Xem bài viết
    Em cũng muốn uống mà cứ sợ,nghe mấy chị nói vậy em cũng yên tâm, đợi hết đợt này mua Fucaca về.
    Liệu mình uống trong khi đang KQD thì có sao không nhỉ.
    Chẳng sao cả nhưng tốt nhất là bỏ qua CK này nhé.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2