• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Uống thuốc kích thích rụng trứng, thử thai có cho kết quả chính xác không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 78.6K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em 28 tuổi, chưa sinh con lần nào. Hai vợ chồng để thả 1 năm nay chưa dính. Tháng vừa rồi em canh trứng, bác sỹ Nguyệt ở Cát Linh cho em uống thuốc kích trứng Clomyphen 50mg x 10 viên/5ngày, bắt đầu uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ kinh nguyệt (ngày bị thứ 2). Sau đó nghỉ 3 ngày rồi uống Progynova 2mg x 6 viên/3ngày (tức là uống vào ngày thứ 10 của chu kỳ kinh). Em đến siêu âm đầu dò (soi trứng) các ngày thứ 9, thứ 11 của chu kỳ kinh và bác sỹ cho chỉ định ngày xxx vào ngày thứ 12, 14, 16, 18, 20... của chu kỳ kinh.
    Trước đây chu kỳ kinh của em đều 28 ngày nhưng khoảng 6 tháng gần đây thường kéo dài từ 30-32 ngày (có thể do em căng thẳng vì quá mong baby), em không biết nếu uống thuốc kích trứng thì vòng kinh có thay đổi hay không?
    Nếu uống thuốc kích trứng làm vòng kinh trở lại 28 ngày thì đến nay em đã trễ kinh được 4 ngày, còn nếu vẫn là 30 ngày thì em cũng đã trễ 2 ngày. Bác sỹ bảo sau khi xxx 14 ngày có thể thử bằng QT và từ ngày đầu tiên bác sỹ chỉ định vợ chồng em xxx đến nay đã được 20 ngày.
    Hôm qua em thử QT đã lên 2 vạch nhưng còn băn khoăn không biết em uống thuốc kích trứng liệu có cho kết quả thử thai sai không. Vạch đầu tiên lên nhanh, đậm, rõ nét. Vạch thứ 2 ở dưới lên từ từ, khoảng 3 phút đầu vẫn còn nhạt, sau em để hẳn 5 phút thì có vẻ đậm hơn, nhưng vẫn không đậm bằng vạch trên.
    Mấy ngày nay em luôn thấy khó thở và nghẹn như mắc 1 cái gì đó ở cổ họng, ngực hơi đau (nhưng bình thường đến tháng em cũng hay bị đau ngực). Như vậy kết quả thử thai bằng QT lên 2 vạch của em có thể tin tưởng được hay không? Thứ 7 tới này em mới đi siêu âm được nhưng sốt ruột quá, lên đây post bài nhờ chị em có kinh nghiệm chỉ bảo em cho em thêm phần yên tâm. Em cảm ơn các chị!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• HYC
    • 5 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

90% là em có thai rùi nhé,em đi xét nghiệm máu để biết chính xác,khỏi phải hồi hộp lo lắng ảnh hưởng tới sức khoẻ,nếu ko có điều kiện thử máu thì em đợi thêm mấy ngày nữa thử que lại chắc sẽ đậm hơn.
    khỏe mạnh bình an con nhé

Mẹ gọi con là Gin vì con là hot boy nhé.
    13w con đã biết máy.16w con đã biết đạp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,945 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

- bạn ơi nếu bạn uống thuốc kích trứng vậy thì phải có đi siêu âm để bít chính xác xem trứng có to và có rụng vào ngày nào chứ?? và bạn chích cho trứng rụng hay là rụng tự nhiên? cái nì bs phải nói cho bạn bít chứ ?? vì trường hợp uống clomid và nếu có chích cho trứng rụng thì phải sau 12 ngày mới có kết quả chính xác được, còn nếu như bạn chỉ uống thuốc kích trứng mà để trứng rụng tự nhiên thì xem như hiện tại bạn đã có thai rùi đó, muốn chắc hơn nữa thì bạn có thể đi thử máu nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị HYC và bạn Linhlua nhiều! Tháng vừa rồi em chỉ uống hai loại thuốc kích thích rụng trứng đã kể ở trên và trứng rụng tự nhiên, không hề tiêm thuốc rụng trứng ạ. Hì hì, vậy là 90% có thể em có tin vui phải không cả nhà? Em cảm ơn nhiều! Tại em băn khoăn vì trước đó em đã đọc được 1 bài thảo luận của các chị em trên diễn đàn này về việc uống thuốc kích trứng hay tiêm thuốc rụng trứng gì đó và vài ngày sau các chị em đó thử đều lên 2vạch nhưng rồi lại bị. Em không nhớ ở trường hợp nào thì thử QT bị cho kết quả sai như vậy nên vợ chồng em rất lo.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

Cầu mong cho bạn có em bé nha. :Kiss:
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Hihi, cám ơn Mejenny*nguyen's nhé! Thứ 7 mình sẽ đi siêu âm, hy vọng niềm hạnh phúc sẽ đến!
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Thưa các mẹ, đáng ra thứ 7 này em mới có lịch đến bác sỹ siêu âm nhưng tối qua em bị đau bụng nên đã đi kiểm tra, bác sỹ nói: "Chưa thấy hình ảnh túi thai trong tử cung nhưng niêm mạc tử cung đã to lên hơn bình thường", mà em thử QT 2 lần đều lên 2 vạch, hôm qua em còn bị đau bụng bác sỹ sợ thai yếu chưa xuống được tử cung nên cho uống thuốc hỗ trợ hocmon Duphaston 10mg x 20 viên trong vòng 10 ngày. Sau 10 ngày tái khám, hy vọng thai đã xuống tử cung. Nếu trong 10 ngày này có hiện tượng đau bụng dữ dội hay ra máu thất thường là rất nguy hiểm và bác sỹ còn dọa em có thể chửa ngoài tử cung, em lo quá! Em hôm nay đi bộ nhiều nên thấy hơi tức tức bụng, nhưng không đau. Trường hợp của em như vậy có sao không ạ?
    • 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

mai là đi siêu âm rồi, chờ tin chị nhé :LoveStruc:
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bác sỹ siêu âm cho em nói thai đã xuống tử cung, tuổi thai bây giờ khoảng 5tuần 3ngày, nhưng buồng trứng trái của em có 1 nang gọi là nang thực thể. Có ai bị như em không? Em luôn bị tức bụng bên trái và nghén vào buổi đêm.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng uống thuốc kích thích trứng của Bsi Mai ở 217 La Thành và hì hục đến soi trứng hơn chục ngày nhưng nó vẫn k rụng cho.... Đi hỏi ý kiến 1 bsi phụ khoa khác thì bác ý nói ràng thuốc kích thích trứng có khi chỉ làm nó to lên rồi tự teo đi. Hic. Thế là mất công toi.....
    • 1,896 Bài viết

• 3,818 Được cảm ơn

mẹ chip-kid oi, bạn có sdt hoặc địa chỉ của bác sĩ nguyệt không cho mình với?Mình cũng thả được 6 tháng và kn ko đều nên cũng muốn đi canh trứng ah.
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tháng vừa rồi em cũng đi canh trứng, bác sỹ cho em uống thuốc kích trứng 5viên/5ngày, bắt đầu uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ kinh nguyệt (ngày bị thứ 2). Sau đó nghỉ 13ngày (tức là uống vào ngày thứ 13 của chu kỳ kinh) em đến siêu âm đầu dò (soi trứng) bác sỹ nói trứng đẹp (21mm) và trích thuốc cho trứng rụng, chỉ định ngày xxx vào ngày thứ 13, 15, 17... của chu kỳ kinh.
    Tính từ ngày rụng trứng đến hôm nay là 08 ngày em có thể thử QT được chưa không biết em uống thuốc kích trứng liệu có cho kết quả thử thai đúng không. Vì em đã từng bị thai lưu 1 lần cách đây 1 năm nên em muốn biết có thai sớm để dưỡng sớm mong các chị có kinh nghiệm chia sẽ giúp em.
    • 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babygirlboy Xem bài viết
    Tháng vừa rồi em cũng đi canh trứng, bác sỹ cho em uống thuốc kích trứng 5viên/5ngày, bắt đầu uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ kinh nguyệt (ngày bị thứ 2). Sau đó nghỉ 13ngày (tức là uống vào ngày thứ 13 của chu kỳ kinh) em đến siêu âm đầu dò (soi trứng) bác sỹ nói trứng đẹp (21mm) và trích thuốc cho trứng rụng, chỉ định ngày xxx vào ngày thứ 13, 15, 17... của chu kỳ kinh.
    Tính từ ngày rụng trứng đến hôm nay là 08 ngày em có thể thử QT được chưa không biết em uống thuốc kích trứng liệu có cho kết quả thử thai đúng không. Vì em đã từng bị thai lưu 1 lần cách đây 1 năm nên em muốn biết có thai sớm để dưỡng sớm mong các chị có kinh nghiệm chia sẽ giúp em.
    Vì bạn có tiêm thuốc rụng nên thử que phải sau 12 ngày sau tiêm mới chính xác bạn a.Chúc bạn may mắn
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sau 12 ngày sau tiêm hay sau 12 ngày rụng trứng mới chính xác hả bạn ? vì mình tiêm thuốc sau 2 ngày trứng mới rụng.
    • 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Theo như mình được tư vấn từ các mẹ khác thì 12 ngày sau tiêm (10 ngày sau RT), bạn chờ thêm vài ngày nữa đi
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tính từ ngày tiêm thuốc rụng trứng đến hôm nay thì đã được 15 ngày không biết như vậy dùng QT chính xác chưa, hôm nay em đau lưng quá trời luôn không biết phải gần đến ngày QKD không nữa ? nếu như kinh nguyệt trước đây không đều khi tiêm thuốc rụng trứng thì tháng này kinh nguyệt của em ra đúng ngày không ? chị nào có kinh nghiệm giúp em với.
    • 4,930 Bài viết

• 42,901 Được cảm ơn

bạn bảo sau khi tiêm thuốc RT 2 ngày trứng mới rụng, vậy hnay là ngày 13 kể từ ngày RT, bạn có thể dùng QT đc rồi, lên 2v sẽ không lo dương tính giả đâu, nhưng nhớ là tốt nhất là thử vào sáng sớm (khi đã nhịn tiểu khoảng 4h) và ngâm lâu lâu 1 chút nhé.. Chúc bạn ngày mai sẽ báo tin vui cho cả nhà!
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    • 70 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em là thành viên mới các mẹ ạ,em thoi dõi web này từ lâu nhưng hôm nay mới đăng ký được để làm thành viên.
    các mẹ cho em hỏi 1 chút với ạ. em năm nay 24 tuồi cưới được gần 2 năm rùi, nhưng vẫn đang mong có bé quá mà chưa được. Vợ chồng em không kế hoạch gì hết, nhưng mãi cách đây khoảng 9 tháng em mới có bầu, nhưng rồi lại bị sảy khi thai được có 6 tuần thôi, rồi cũng thả phanh nhưng lại không thấy gì nữa. em cũng đi khám rất thường xuyên, kết quả đều không làm sao, nhưng cách đây khoảng 1 tháng em có đi khám của bác sỹ Nhã BV Bưu Điện thì BSy bảo em bị buồng trứng đa nang. em có uống thuốc kích trứng, và cả tiêm 6 ống menogong nữa, nhưng bsy bảo vẫn chưa được hẹn em tiêm 2 ống nữa. E tiêm thêm 1 ống rồi bỏ vì phải đi công tác. khoảng 10 ngày sau khi vc qhe em có mua que về thử, lần đầu thử thì thấy có lên 2 vạch nhưng vạch sau rất mờ. Em đến SA lại thì bác bảo em là trứng rụng hết rùi, niêm mạc dày 13mm, nhưng chưa có túi thai, bảo em theo dõi thêm,nếu có chậm kinh thì đến khám lại, vì em vẫn chưa đến kỳ, nhưng hôm qua thử 2 que liền đều chỉ lên có 1v thôi,hix. em sốt ruột quá không biết thế nào. các mẹ tư vấn cho em với nha
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chắc tại mẹ nó nôn nóng có baby quá đó, mình trễ kinh 12 ngày rùi mà chưa có gì đây. Không dám thử, sợ thất vọng nhưng lo quá. Sợ mình bị bệnh gì đây? Chưa bao giờ chậm như thế này, buồn không kém mẹ nó...!
    • 70 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

thế mẹ nó thử đi khám xem thế nào đi, mình thấy các bác sỹ bảo hội chứng buồng trứng đa nang cũng gây ra hiện tượng loạn kinh đấy. Hix mình còn chữa cả đông y nữa. Hôm rồi đến khám thầy bảo là mình có rồi, nhưng về thử que thì có thấy gì đâu. Hôm nay vừa đến khám lại, ông vẫn bảo là có và không chữa tiếp cho mình nữa, bảo cứ về theo dõi nếu có kinh thì lại quay lại chữa tiếp. chẳng hiểu kiểu gì, buồn quá các mẹ ơi, chết mất
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6