CHUẨN BỊ MANG THAI

uống thuốc giảm cân xong có thai có vấn đề gì ko

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.98K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 286 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các chị nào có kinh nghiệm có thẻ giúp em ko
    nếu em uống thuốc giảm cân rồi khoảng sau 1 tháng em mang thai thì có ảnh hưởng gì ko ạ..Chị nào biết có thể giúp em được ko

Blog của Gia Đình Cu Bi
    http://vn.360plus.yahoo.com/nghgiang252/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,772 Bài viết

• 1,984 Được cảm ơn

KO vấn đề gì đâu em ạ. Vì lúc đó thai vẫn chưa vào tử cung, chưa ảnh hưởng gì. Nhưng mà định có bầu thì uống thuốc giảm cân làm gì em? Mấy loại thuốc đó ko có lợi cho cơ thể đâu, đa phần là nó làm mất nước.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 286 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Vậy hả chị ,,,gần cưới mà em lại tăng cân quá ..he...nên muốn giảm tí cho đẹp vậy mà .cảm ơn chị nhé

Blog của Gia Đình Cu Bi
    http://vn.360plus.yahoo.com/nghgiang252/
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các loại thuốc giảm cân theo mình đều k tốt. Mình đã giảm cân thành công, sau 2 tháng giảm được 5kg mà da lại đẹp hơn rất nhiều. Các chị làm cùng mình thấy vậy nên cũng đang thử làm theo mình. Mình cao 1m63 mà cân nặng tới 68kg (lên cân sau khi sinh cháu đầu). Nay cháu đã 5 tuổi mà mình k giảm tí nào. Mình đang tính sinh cháu thứ 2 mà thấy sách báo nói mập quá mà có thai là k tốt nên rất lo. Mình bắt đầu tìm cách giảm cân nhưng nhịn ăn thì rất mệt, hạ đường huyết k làm gì được. Rồi chị gái mình nói chị ấy giảm được nhờ dùng sản phẩm hỗ trợ giảm cân Herbalife, mình bắt đầu mua và dùng nghiêm túc. Buổi sáng mình uống 1 ly+1 viên multi vitamin thay cho bữa sáng r pha thêm 1 bình trà thảo dược của Herbalife mang theo đi làm. Buổi trưa ăn cơm, mình ăn lưng chén cơm với rất nhiều rau và thịt nạc hoặc cá, trứng. Buổi tối mình ăn rau luộc (rau muống, cải, rền,...) ăn rau cho no sau đó uống 1 ly Herbalife+1 viên vitamin đi theo kèm trong bộ hỗ trợ giảm cân. Vậy là mình k bị đói, k mệt. Mình dùng kiên trì và có nhân viên bán hàng của Herbalife đến cân, theo dõi cho mình (khoảng 2 tuần mình uống hết 1 bộ rồi mình gọi người ta mang bộ mới đến cho mình, khi mang hàng đến giao thì người ta mang cân theo để cân và đo các chỉ số sức khỏe cho mình luôn). Mình rất vui vì cứ 2 tuần hết 1 bộ sản phẩm mình lại xuống được 1,7kg, sau gần 2 tháng giờ mình xuống được 5kg và vẫn đang dùng tiếp, mình định xuống thêm 3kg nữa thì có bầu, r khi có bầu mình sẽ dùng nó thay cho sữa bầu, tất nhiên lúc có bầu mình sẽ quay trở lại ăn 3 bữa như bình thường chứ k phải ăn rau thay cơm như bây giờ. Bạn có thể thay đổi các loại rau ăn cho đỡ ngán hoặc có thể ăn củ sắn (củ đậu) hoặc mua đậu hũ (đậu phụ) về luộc hoặc chiên lên ăn cũng được. Mình giảm cân mà da vẫn trắng, căng mịn nên mọi người xung quanh thấy thích lắm. Mình hiểu sản phẩm đó k phải nó làm mình giảm cân mà là do mình ăn ít hẳn đi so với trước nhưng mình uống ly sữa đó thì các vitamin trong nó giúp mình k bị mệt, hoa mắt chóng mặt hay run chân tay như khi mình nhịn ăn mà k dùng gì hỗ trợ. Mình ăn rau củ cho đầy căng dạ dày cho dạ dày có cái co bóp sẽ giúp mình k bị đói cồn cào, ăn rau no xong mình uống ly sữa đó vào là thấy khỏe re, tỉnh táo và k hề mệt. Mình tiết lộ mình là giáo viên, vậy mà mình uống sữa đó xong lên lớp 5 tiết liền vẫn khỏe, k bị mệt. bạn thử dùng xem, vấn đề là da mình vẫn rất đẹp. Tóm lại, muốn giảm cân thì phải giảm ăn vì ăn làm mình mập nhưng giảm phải khoa học để mình k bị mệt ảnh hưởng tới công việc và gia đình. Chúc bạn vui!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm việc này, có thai mấy ngày rồi mới dừng thuốc, giờ lo quá đang đi khắp nơi hóng đây, thứ 4 này mình đi khám sẽ hỏi bác sĩ thật kĩ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nguyenbichbn; 07/07/2014 vào lúc 10:08 PM.