• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

uống thuốc gì trước khi mang bầu???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vợ chồng em đang có kế hoạch sinh cháu trong 1- 2 tháng tới. em nghe mọi người bảo trước khi mang bầu nên uống vitamin E và axit folic j j đó. Không biết có đúng không các bác? nếu đúng thì liều lượng phải dùng như thế nào? nên dùng loại nào ạ? Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Cảm ơn cả nhà!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang mang thai đc 4 tháng.trước khi mang bầu mình Cũng chuẩn bị rất chu đáo nên có vài kinh nghiệm có thể chia sẻ cho bạn.Trước tiên bạn cần đi khám tổng quát 1 lần.bao gồm các xét nghiệm máu để biết được nhóm máu của mình có phải Rh- hay ko (mình bị dính nhóm máu này nên khi biết đã chuẩn bị rất chu đáo,ko bị hoang mang như những mẹ khác),xét nghiệm cũng biết được bạn đã có kháng thể viêm gan B hay Rubelle chưa,nêu chưa có bạn cần đi chích ngừa 2 loại bệnh này,vì khi mang thai mà bạn mắc 2 bệnh này sẽ rất nguy hiểm cho em bé.sau khi làm tất cả các xét nghiệm đó xong thì bạn chỉ cần chuẩn bị sức khỏe cho thật tốt nữa thôi.bạn có thể uống Procare để bổ sung dưỡng chất (trong đây đã đầy đủ tất cả dưỡng chất cần thiết rồi nên bạn ko cần uống thêm loại thuốc nào nữa nhé.chúc bạn sớm có tin vui^^
    ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi bạn, mình thì đang uống thuốc Prenatal của Nature Made do Mỹ sản xuất. thành phần có 23 vitamin và khoáng chất, cung cấp axit folic, sắt,,,và đặc biệt là có DHA nữa, cái này thì quan trọng cho em bé nên mình thích loại này hơn các loại khác. ở cty chỗ mình các chị cũng đang uống loại này nhiều lắm. hình như đang thịnh hay sao.các chị uống từ lúc canh con cho tới lúc sinh luôn. trộm vía uống vào đỡ nghén mà đứa nào sinh ra cũng lém lỉnh cả. lúc đầu mình cũng phân vân ko biết nên uống ko nên mang cả lọ đi hỏi bác sĩ thì bác nói uống thuốc này là okie nhất rồi nên mình cứ yên tâm uống. gởi người quen mua từ Mỹ về uống nên không sợ hàng fake hehe^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

• 154 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Uống thêm sữa ong chúa dạng viên nang của Úc nữa, nghe các mẹ nói là tốt cho sự phát triển của trứng đấy. Mình cũng đang muốn kiếm thêm bé trai nhưng đang phân vân không biết nên sinh năm Ngọ hay Mùi đây
    • 70 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

lót dép hóng topic này, hì, mình cũng đang muốn có baby, muốn chuẩn bị sk tốt 1 chút trước khi có baby
    Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm nhé ^^
    • 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ có diều kiện thì tìn mua fertilaid là thuốc hỗ trợ sinh sản của Mỹ, nó đủ thành phần hỗ trợ niêm mạc và trứng. Có bầu r uống vitamin tổng hợp dành cho bà bầu còn khó mua thì uống prenatal DHA của natural made hoặc elevit luôn từ lúc có ý định mang bầu cũng rất tốt. Nếu có thời gian b đi tiêm phòng các mũi luôn. Chúc b sớm có tin vui...!!!
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vợ chồng em cưới được một năm, cũng muốn sinh em bé rồi nhưng mãi vấn chưa có gì. các chị tư vấn giúp em với. giờ nhà em muốn đi khám trước để chuẩn bị. nên làm những thủ tục gì, xét nghiệm hay khám gì cho cả hai vợ chồng ạ. cả hai vợ chồng cấn ăn thực phẩm gì để chuẩn bị có em bé ạ, chồng em thì cấn ăn những gì ạ.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e cũng đang dự tính sang năm sinh bé các mẹ ạ. e đi tiêm phòng cúm, rubenla và 1 loại j nữa e ko nhớ tên, hi vọng giữ sức khỏe tốt để 3 tháng nữa đón con về
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmeohong Xem bài viết
    Hi bạn, mình thì đang uống thuốc Prenatal của Nature Made do Mỹ sản xuất. thành phần có 23 vitamin và khoáng chất, cung cấp axit folic, sắt,,,và đặc biệt là có DHA nữa, cái này thì quan trọng cho em bé nên mình thích loại này hơn các loại khác. ở cty chỗ mình các chị cũng đang uống loại này nhiều lắm. hình như đang thịnh hay sao.các chị uống từ lúc canh con cho tới lúc sinh luôn. trộm vía uống vào đỡ nghén mà đứa nào sinh ra cũng lém lỉnh cả. lúc đầu mình cũng phân vân ko biết nên uống ko nên mang cả lọ đi hỏi bác sĩ thì bác nói uống thuốc này là okie nhất rồi nên mình cứ yên tâm uống. gởi người quen mua từ Mỹ về uống nên không sợ hàng fake hehe^^
    mẹ no ơi cho minh hỏi nha nếu uống thuốc này trước 1 tháng dự kiến mang bầu được ko uống cùng có dầu gấc có sao ko? mẹ nó mách giúp mình với mình có ý định sang tháng có bầu. mình thấy lo lắng vì là lần đầu ko biết bổ sung thuốc gi để bé kheỏ